TIN TÀI TRỢ.

Học lỏm thói quen của "gái đẹp" để thấy mình xinh đẹp hơn

• 93.2K Lượt chia sẻ
  • 696K Lượt đọc
  • 76 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 127 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Tất cả phụ nữ đều đẹp, chỉ có ngoại lệ khi bạn không thật sự muốn thế. Những thói quen tích cực của các cô gái đẹp thật ra rất đơn giản, nhưng nó hiệu quả không ngờ trong việc giúp bạn cảm thấy mình xinh đẹp hơn.

1. Luôn dưỡng ẩm da.

2. Mặc đồ đẹp, nhưng phải thoải mái. Nếu chưa thể đi giày cao gót, đừng cố.

3. Trang điểm là để hoàn thiện đường nét của khuôn mặt, chứ không phải biến mình thành người khác. Luôn nhớ: da đẹp, lông mày đẹp, nhấn nhá cho mắt, môi là đủ.

beautiful-girl-hd-wallpaper-3

4. Hoặc sơn móng tay thật đẹp, hoặc là để tự nhiên.

5. Tự tin. Nhìn vào gương và cảm thấy mình đáng giá ít nhất 1 triệu đô, bạn sẽ cảm thấy được giá trị của mình, và tỏa ra xung quanh vẻ tự tin thật sự.

6. Mua một món đồ khi nó khiến bạn cảm thấy mình thật đẹp, thật tuyệt vời khi sở hữu nó.

7. Yêu cơ thể của mình, và đối xử công bằng với nó. Uống nhiều nước, ăn nhiều rau xanh và những món lành mạnh để cơ thể luôn khỏe khoắn.

8. Cười khi thật sự cảm thấy buồn cười. Và hãy cứ cười nhiều như mình muốn.

9. Luôn cười tươi khi chụp ảnh.

10. Dành thời gian để nói “Cám ơn” khi ai đó làm điều gì đó cho bạn. Nhiều cô gái thường đánh mất lòng tốt của người khác, vì nghĩ rằng mình đẹp và có rất nhiều người muốn giúp đỡ mình. Nhưng cô gái đẹp thì biết cách để làm người khác cảm thấy được đánh giá cao.

11. Không bao giờ cảm thấy hối tiếc vì đã dành thời gian và tiền bạc để chăm sóc cho sắc đẹp và sức khỏe. Chúng là của bạn, và chúng xứng đáng được nhận sự quan tâm đúng mức.

12. Hài lòng với những gì cuộc sống trao cho bạn chứ đừng tự ti và chối bỏ nó. Da xấu? Hãy tẩy tế bào chết và dưỡng da thường xuyên. Dáng không chuẩn? Hãy hiểu cơ thể mình và chọn trang phục phù hợp để che khuyết điểm.

Beautiful-Day-1024x640

13. Mặc những bộ đồ làm bạn cảm thấy đẹp thay vì khoác những thứ thật mốt nhưng không hợp với cơ thể.

14. Đánh giá cao bản thân khi soi gương. Hãy chiêm ngưỡng bản thân. Và khen mình.

15. Khi có ai đó khen bạn, hãy chấp nhận điều đó. Nó không có nghĩa là bạn tự phụ, nó chỉ có nghĩa là bạn yêu bản thân mình.

16. Tận hưởng sự nữ tính của mình, nó khác với chuyện bạn cảm thấy mình yếu ớt hay chưa đủ tuổi để làm một việc gì đấy.

17. Dành một khoảng thời gian dài để làm điều gì đấy đặc biệt. Đắm chìm trong niềm vui được nuông chiều và làm đẹp cho bản thân.

18. Khi làm việc chăm chỉ, hãy tự thưởng cho bản thân một món quà xứng đáng.

19. Luôn dưỡng ẩm da.

Bạn có thấy mình xinh đẹp không nhỉ?

Theo Thebolde.

Xem thêm bài liên quan làm thế nào để phụ nữ xinh đẹp hơn:

Phụ nữ nên đọc để cả đời xinh đẹp, trẻ lâu và không còn đau khổ nữa!
    9 cách giúp bạn trẻ hơn sau tuổi 30
    7 thói quen buổi sáng giúp bạn xinh đẹp hơn

Xem thêm clip liên quan:

Mẹo hay: Làm đẹp với ngọc trai

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 723 Bài viết

• 1,249 Được cảm ơn

Cả ngày mình chỉ đợi tới lúc tối để rửa mặt, đắp mặt, và dưỡng ẩm. Cuối tuần thì lúc nào cũng cho phép mình tốn cả nửa tiếng trước khi đi chơi để lựa bộ đồ xinh nhất, hoặc phối mấy đồ cũ lại để nhìn lạ hơn :-D. Từ ngày thử tập chăm sóc bản thân, mình càng thích hơn :-D
    • 539 Bài viết

• 794 Được cảm ơn

Cảm ơn chủ top nhé, đọc xong chưa làm cũng thấy tự tin lên phần nào rồi...hihi. nhất định phải thử
    Sống trong đời sống, cần có 1 tấm lòng...!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 212 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Hehe, cám ơn chủ topic nhé! ^^
    Chớ hỏi tuổi, tôi nhất định già hơn bạn. Chớ hỏi diện mạo, tôi xấu dọa chết người. Chớ hỏi bằng cấp, từ khi người người đều tốt nghiệp đại học, tôi là kẻ mù chữ. Chớ hỏi tên, tên tôi không phải Rio. Chớ hỏi sở thích, bởi tôi thích Phượt và chinh phục những thử thách mới! ^^
    • 497 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    trước kia mình chẳng bao giờ chú ý tới việc làm đẹp, da mình ngăm ngăm nhưng được cái mặt ko có mụn nên cũng thích, m hay đắp mặt nạ cà chua + mật ong thấy da mềm thích cực luôn.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ko có người phụ nữ xấu mà
    Bạn nào mua chung cư mình tư vấn miễn phí cho nhé
    Mình là chuyên gia Bds đây bạn nào quan tâm thì alo nhé.
    Mobile: 0916236007 Mr Tùng
    • 72 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hay quá, phải đối xử công bằng với bản thân
    • 226 Bài viết

• 271 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cái vụ dưỡng ẩm da hơi khó ak, da em là da dầu , có mụn , bôi kem dưỡng ẩm là lại mọc thêm mấy cục mụn và da nhờn hơn . Mà từ lâu , đọc nhiều topic là đều bảo phải dưỡng ẩm da , hix
    You are my sunshine !!!!!
    kỉ niệm không là gì nếu ta muốn buông bỏ
    là tất cả nếu ta muốn khắc ghi !
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho em hỏi dùng loại dưỡng ẩm da nào tốt ạ, giá lại vừa vừa ạ
    • 368 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

yeah, I love myself
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có loại dưỡng ẩm cho da cả trị mụn luôn. Đó là bộ Benton của Hàn Quốc chị ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của quyenthuyle98
    • 9 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mình thấy để thấy mình đẹp thì cũng rất cần 1 sự tự tin tự tin vào bản thân tự tin vào lựa chọn của mình vì thực tế mình thấy rất nhiều bạn rất xinh và duyên nhưng lại luôn sợ đủ thứ rồi ngại nọ ngại kia thành ra ko dám thể hiện mình hễ thấy ai nói về điều gì là sợ đến già luôn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên webtretho
    • 4 năm
    • 716 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

mình chẳng mấy khi trang điểm, thấy mặt mộc cũng xinh đẹp chán, he he
    • 1,213 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thelightisnotme Xem bài viết
    cái vụ dưỡng ẩm da hơi khó ak, da em là da dầu , có mụn , bôi kem dưỡng ẩm là lại mọc thêm mấy cục mụn và da nhờn hơn . Mà từ lâu , đọc nhiều topic là đều bảo phải dưỡng ẩm da , hix
    Da dầu với nhờn thì b đắp mặt nạ tinh bột nghệ vàng vừa dưỡng ẩm da lại còn đỡ mụn và nhờn mình đang làm nè thích cực lun
    • 846 Bài viết

• 844 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thelightisnotme Xem bài viết
    Kem dưỡng ẩm cũng tùy loại bạn ạ, bạn mà mua kem khóa ẩm thì da lại càng bí nếu da, dễ mụn. Bạn phải xác định xem là da bạn bị gì, như mình bị dầu là do thiéu nước, thì mình dùng các sản phẩm cấp nước, chứ không dùng khóa ẩm, khóa ẩm chỉ dùng mùa đồng cho bớt hanh khô thôi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 205 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

mình dùng dầu gấc dưỡng ẩm, sáng dậy hơi nhờn ở mũi nhưng cũng ok
    • 846 Bài viết

• 844 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mimi_kity90 Xem bài viết
    mình dùng dầu gấc dưỡng ẩm, sáng dậy hơi nhờn ở mũi nhưng cũng ok
    Mà da có mềm mượt không bạn ơi, mình nghe nói dầu gấc có vitanmin A, E, và thêm một số chất có tác dụng chống lão hóa da ấy, mà chưa có dịp sử dụng. Chỉ biết chị bạn mình dùng dầu gấc với mỡ trăn dưỡng môi, thì môi căng và hồng lên trông thấy thôi :3
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn chủ top nhiều, từ giờ phải yêu bản thân nhiều hơn hihi
    • 107 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Cảm ơn vì đã khiến mình tự tin hơn với chính mình
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 10 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình cũng siêng chăm sóc lắm cơ mà mãi cũng chẳng thấy đẹp có điều đỡ xấu cũng ok lắm rồi
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4