TIN TÀI TRỢ.

Hãy yêu mình trước khi yêu người

• 3 Lượt chia sẻ
  • 15.8K Lượt đọc
  • 37 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,573 Bài viết

• 1,941 Được cảm ơn

lúc trước mình là người rất dễ suy sập tinh thần, mỗi lúc có chuyện gì như chia tay người yêu. v.v, nhưng sau này mình mới nghiệm ra được là " hãy yêu mình trước khi yêu ngươi" đọc bài viết mình cảm nhận được nhiều cái rất hay và ý nghĩa.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 228 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Người không vì mình trời tru đất diệt. Ngay đến chính mình còn không yêu mình thì làm sao người khác yêu hay yêu người khác được.
    Live a colorful life
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 21 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cố lên nào bạn ơi. Tìm thêm niềm vui mới trong cuộc sống đi bạn ơi!
    Niềm vui của mình là được thấy bạn mỉm cười. hihi.
    Nhà mình: remphuonganh.com
    Gia đình là quan trọng nhất!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,101 Bài viết

• 2,073 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng ngẫm cái này rất chuẩn. Vì trước đây mình cũng vậy, chẳng thèm chau chuốt cho mình gì hết mặc dù 2 vợ chồng ko thiếu thốn gì, mình cũng đi làm có tiền lương và cũng chẳng lo gì cho mình mà toàn lo cho người khác không ah. Nhưng sau 1 lần đụng chuyện mọi người nhà chồng không tôn trọng mình nói mình là ăn bám chồng, lấy tiền của chồng sài. Sau hồi đó mình lấy tiền đi chau chuốt lại bản thân không thèm quan tâm tới người khác nữa ko phải là không hoàn toàn. Bây giờ suy nghĩ của nhà chồng đã khác rất nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 54 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

"no pain no gain", tớ vẫn thấy lý thuyết là thế, mà thực hành chưa chắc đã được. tớ chả vấp vài lần mà vẫn lặp lại sai lầm xoành xoạch. nhưng dù gì được biết trước vẫn tốt hơn là 1 phát đập luôn vào thực tế phũ phàng.
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bài viết này rất đúng với phương châm sống của mình. Ngay đến bản thân mình cũng ko yêu quý mình, thì làm sao có thể hi vọng người khác cũng yêu quý mình đc
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Đúng vậy! Bản thân chúng ta phải có những thú vui riêng thì mới dễ dàng vượt qua thử thách và cân bằng cuộc sống của bản thân. Chứ nếu cứ đều đều ngày nào cũng bó buộc mình vào những gì đã quá quen thuộc thì sẽ dễ trở nên nhàm chán
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 483 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng thế. Nhưng nhiều khi thực hiện thật là khó. Mình đã thật khổ sở khi quá yêu chồng mình bây h. một thời gian mình chế ngự được, thấy thật là dễ chịu. Nhưng bây h, có vẻ như mình lại sắp yêu quá rồi, bị phụ thuộc về mặt tình cảm. huc. phải ngăn lại thôi.
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,070 Bài viết

• 2,200 Được cảm ơn

tương tự với mình, tốt nhất là sẻ chia!
    • 4,636 Bài viết

• 2,314 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bài viết này thật sự hữu ích.

Nhiều người nói rằng yêu là phải hi sinh, phải thế này thế khác nhưng nói thật chúng ta nên yêu chính mình đã rồi mới có thể yêu người khác được.

Có một câu chuyện kể có một người mẹ và người con đều đang rất khát nước và chỉ có một xíu nước đủ cho một người dùng. Vậy người mẹ sẽ uống nước đó hay nhường cho con? Có nhiều người cho rằng phải nhường cho con nhưng thực tế thì câu trả lời đúng nhất là nước đó sẽ dành cho bà mẹ. Sau khi bà mẹ uống nước sẽ có sức để bế con đi tìm nước còn nếu nhường cho con thì bà mẹ kiệt sức ko giúp gì được đứa con mà đứa con thì nhỏ ko giúp gì được mẹ kết quả cả 2 sẽ chết.
    • 326 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Hichic, mình lại tự thấy mình yêu bản thân quá và đâm ra nghi ngờ tc của mình với chồng có thực sự là tình yêu ko vì cho đến tận bây h mình vẫn chưa bao giờ nghĩ rằng mình sẽ đánh đổi tất cả vì người mình yêu. Haizzz.
    • 126 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Nói chung mọi thứ thật khó để rõ ràng được. Nếu khi yêu mà nghĩ được nhiều thế, làm được nhiều vậy thì lại hơi lý trí. Sống thật với con tim thì lại là lụy tình quá.
    Dưng mình vẫn thích để mọi người theo con tim, mình muốn làm gì, nghĩ gì thì cứ thế mà thể hiện.

Có cánh hoa nào mà không tàn úa ?
    Có hạnh phúc nào mà chẳng hư hao?
    Có cuộc đời nào mà chẳng xuống thấp nên cao?
    Có môi nào chưa rung vì tiếng nấc?
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconbexiu Xem bài viết
    Từ khi có người yêu cho đến khi lập gia đình và bây giờ là đã có với nhau 2 mặt con, mình cũng đã trải qua cảm giác như bị bỏ rơi, cảm giác hờ hững từ người yêu rồi tới người chồng bây giờ.

Cho đến khi sóng gió xảy ra, mình chợt nhật ra rằng, nếu không yêu bản thân mình trước, k tự chăm sóc được cho mình thì chẳng ai yêu thương mình hơn mình cả. Nếu mình cứ ủ rủ u sầu, sóng gió cũng k tự đi qua. Hãy bắt tay vào xua tan nó đi, đứng lên bằng đôi chân và suy nghĩ bằng khối óc để thực hiện.

Vậy đó mà nay mình thấy cuộc sống mình dễ thở hơn rất nhiều. Đừng sống vì cảm xúc của người khác nhiều quá, nó khiến bạn xấu xí đi trong mắt người đó và tự vùi dập mình vào mớ bòng bong mà mãi không thoát ra được.

Một cánh cửa đóng lại, sẽ có 1 cánh cửa khác mở ra.
    Hì, mình rất đồng ý với quan điểm của bạn. Hãy yêu mình trước khi yêu người.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Xếp theo thứ tự này thì có lẽ bạn sẽ ...Ế ... dài dài thì sao???
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 150 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

hix...mình chưa làm đc điều naỳ, làm sao thoát ra cái cảnh yêu người quá mà tự hành hạ bản thân đây các mẹ, dẫu biết rằng, ko ai yêu mình và chăm lo cho mình tốt hơn bản thân mình
    • ACP
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 293 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Đúng là chỉ có biết yêu bản thân mình mới yêu được người khác. Cảm nhận qua quá trình thay đổi bản thân mình. Hehe.
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Biết là hãy yêu mình trước khi yêu người, nhưng đến lúc thực hành thì lại oải ra thế là 5 lần 7 lượt vẫn chưa cải tiến được tí gì. hix. Bác nào thông thái chỉ giúp e vài chiêu. hị hị
    Cuộc đời dài lắm, nhưng cuộc đời cũng chạy vòng quanh. Chỉ có tình yêu là rơi thẳng, rơi tới đáy....
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chia se rat hay
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2