TIN TÀI TRỢ.

Hãy yêu mình trước khi yêu người

• 3 Lượt chia sẻ
  • 15.8K Lượt đọc
  • 37 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 929 Bài viết

• 2,997 Được cảm ơn

(Webtretho) Việc bạn luôn cân bằng và vẫn sống "phần" riêng của bản thân là rất quan trọng trước khi cố gắng hàn gắn hay vun đắp cho một mối quan hệ lâu dài. Có câu nói rằng: "Bạn không thể cho đi những gì bạn không có," chính bạn thấy được niềm vui và sự yên bình thì tình yêu của bạn cũng sẽ nhẹ nhàng và hạnh phúc. Nếu bạn bỏ qua điều này và chỉ chăm chăm yêu, khả năng bạn suy sụp và mất cân bằng khi có xích mích trong tình cảm là rất cao.

Trước khi bạn "đối đầu" với những khó khăn thường gặp của một mối quan hệ, hãy dõi qua hai bước sau để giúp tình yêu của mình tốt đẹp hơn:
    Doc-lr2
    Đừng để bản thân quá phụ thuộc vào tình yêu (Ảnh: Inmagine)

Đảm bảo rằng bạn sẽ ổn dù có chuyện gì xảy ra. Hãy tự hứa rằng bạn sẽ chăm sóc tốt cho bản thân, dù có chuyện gì xảy ra trong mối quan hệ đi nữa. Nếu hạnh phúc và tình yêu của bạn phụ thuộc quá nhiều vào nửa kia, bạn sẽ cảm thấy bức bí và không có nhiều quyền tự chủ; và trường hợp tệ nhất xảy ra, bạn sẽ là người dễ cầu xin và níu kéo mối quan hệ này.

Tại sao lại như vây?

Lý do duy nhất là bạn đã bị phụ thuộc quá nhiều và sợ phải một mình. Đừng để mình thành kẻ tham lam, không bao giờ thấy đủ, luôn muốn người ấy dành thời gian cho mình nhiều hơn, quan tâm chăm sóc mình nhiều hơn... Tất cả những điều này chỉ làm cho họ cảm thấy ngột ngạt và muốn được tự do thôi. Không những thế, áp lực của việc phải chịu trách nhiệm về hạnh phúc của người khác quá lớn rất dễ gây cảm giác nặng nề. Và đàn ông khi đã mệt mỏi, căng thẳng trong tình cảm, họ có xu hướng muốn thoát khỏi nó và tìm một niềm vui mới nhẹ nhàng hơn.

Tôn trọng và chăm sóc chính bản thân mình sẽ giúp bạn có được niềm tin, tinh thần thoải mái và khiến cho mối quan hệ dễ dàng hơn.
    Luôn có những niềm vui xung quanh, kể cả khi bạn đang đau buồn nhất. Đừng đợi đến khi tình yêu thật sự thăng hoa thì bạn mới tìm đến niềm vui cho mình. Thay vào đó, hãy tham gia những buổi picnic cùng các cô bạn, mua sắm cuối tuần hoặc học yoga để cải thiện tinh thần và dáng vẻ. Khi thế giới mở rộng, thêm nhiều niềm vui, bạn sẽ trở nên trẻ trung, tươi tắn và hấp dẫn hơn trong mắt người ấy. Đàn ông luôn thích bạn gái mình có thể tự chủ được trong cuộc sống riêng; tính độc lập và tinh thần tích cực luôn thu hút phái mạnh hơn là cô nàng ủy mị, lúc nào cũng phải kè kè 24/24.

Doc2
    Tinh thần độc lập, tự tin và yêu đời sẽ giúp bạn cân bằng hơn (Ảnh: Inmagine)

Một trong những sai lầm lớn phụ nữ hay mắc phải là "nước đến đâu hay đến đó". Đừng chờ xem mối quan hệ của bạn tiến triển như thế nào rồi mới có kế hoạch ứng phó, bạn nên có một cuộc sống thoải mái và vui vẻ cho chính mình trước!

Phụ nữ luôn đa cảm và dễ tổn thương, bạn hãy biết trân trọng bản thân mình trong mọi tình huống không hay. Dẫu biết rằng "yêu là đau" nhưng mọi thứ đều có giới hạn và bạn nên xét xem niềm đau ấy có đáng hay không, bởi cuộc sống còn nhiều thứ phải lo nghĩ hơn là chuyện tình cảm đơn thuần. Hãy luyện tập cho mình thành một cô nàng luôn yêu đời, tràn đầy nhựa sống và đón lấy những niềm vui mới nhé!

Ngang3
    Hãy để nụ cười luôn nở trên môi và bạn sẽ có được một tình yêu xứng đáng (Ảnh: Inmagine)

https://www.webtretho.com/forum/f3950...-than-1284260/
    https://www.webtretho.com/forum/f3950...-gian-2216349/
    https://www.webtretho.com/forum/f3950...c-nay-2218270/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,821 Bài viết

• 4,678 Được cảm ơn

Hạnh phúc là sự chia sẻ . Không nên chờ đợi người khác mang hạnh phúc đến cho mình. Trước hết bạn phải thấy hài lòng vui vẻ hạnh phúc với cuộc sống của bản thân bạn, sau đó bạn mới lan tỏa niềm vui niềm hạnh phúc ấy cho người xung quanh.

Tình yêu thực sự là tình yêu không ràng buộc. Đừng chất đống nghĩa vụ lên vai người yêu. Hãy đi bên cạnh người yêu, khám phá họ, chia sẻ với họ niềm vui nỗi buồn. Trong một mối quan hệ bạn phải chuẩn bị tinh thần trao và nhận. Khi trao những gì bạn có , hãy biết chắc cái bạn trao là cái người kia mong đợi. Khi trao yêu thương không nên chờ đợi sự đền ơn đáp nghĩa. Xác định , trao yêu thương trước hết để mình vui, mình hạnh phúc vì mang niềm vui đến cho người khác chứ không phải để đạt được điều gì đó từ họ sau này. Khi nhận , bạn không nên nhận những gì bạn không xứng đáng, hoặc những gì vượt quá khả năng tiếp nhận của bạn. Trao và nhận trong tình yêu là cả một quá trình nhận thức và nghệ thuật ứng xử.

Đảm bảo tính công bằng trong một mối quan hệ có ý nghĩa quan trọng trong việc duy trì mối quan hệ tốt đẹp. Bạn không thể mãi mãi trao đi mà không nhận lại , hoặc chỉ biết nhận mà không biết trao. Đừng đòi hỏi từ người yêu , nhưng hãy quan sát xem người yêu quan tâm tới bạn ra sao, xem người yêu có thực sự tôn trọng quan tâm tới mong muốn nguyện vọng , cảm xúc chính đáng của bạn, có nỗ lực hòa nhập với bạn hay không . Hãy lặng lẽ kín đáo tế nhị quan sát xem người yêu đáp lại những yêu thương bạn đã trao đi ra sao . Nếu một ngày nào đó bạn nhận thấy mình đang trao nhiều hơn nhận và ấm ức về điều đó thì đã đến lúc bạn cần có cuộc trao đổi thẳng thắn với người yêu để cả hai cùng nhìn nhận lại thái độ cách ứng xử của mình.

Một mối quan hệ bền vững đòi hỏi cả hai phía cần có các hành động thiết thực vun đắp tình yêu hàng ngày, thậm chí hàng giờ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 807 Bài viết

• 909 Được cảm ơn

Nói chung, lý thuyết thì biết, chỉ là khi cần hành động thì não nó cứ đần ra
    • 929 Bài viết

• 2,997 Được cảm ơn

Đấy là lúc để sức mạnh của lý trí phát huy tối đa công lực
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,537 Bài viết

• 5,504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bài viết rất hay, đúng với phương châm sống của mình. Dù gì đi nữa, hãy yêu mình cho tốt, đừng thờ ơ với bản thân.

Mình tốt rồi thì mới chăm sóc người khác tốt được.
    Bỏ qua những chuyện buồn để sống cho vui vẻ...
    eNortjKzUjI0MDAzsVSyBlwwFWQC0Q,,06
    eNortjKzUjI0MDAzsVCyBlwwFWEC0A,,62
    • 404 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

mình đang rơi vào hoàn cảnh: mọi niềm vui, nỗi buồn đều xuất phát từ người mình yêu. Hơn 4 năm nay, mình và anh cứ quấn quýt lấy nhau, ngày nào cũng gặp, gọi điện nhắn tin không chán. 8 tháng nay a đi làm xa, mình cứ hụt hẫng từng ngày, có lúc rơi vào cảm giác bị bỏ rơi dù anh vẫn đều đặn thăm mình, gọi điện cho mình mỗi ngày cả chục lần. Ngày nào vì quá bận hay mệt mà anh ít gọi điện là mình khó chịu, cáu gắt và nghi ngờ anh. Có lần mình đã đem chuyện anh thờ ơ vì ít gọi điện mà đòi chia tay, vì cho rằng anh đã thay đỗi. Nhưng dần dần mình chợt hiểu, chẳng ai có thể chăm chăm lo cho mình vui được. Mình đang cố tập thói quen không phụ thuộc vào anh nữa, dù rằng mình cũng sợ không biết sự thay đổi này có làm cho anh càng nhạt với mình không (vì không gọi điện nhiều nữa). Nhưng dù sao, mình cũng sẽ cố gắng. Vì mình nghĩ, đã yêu nhau thật lòng thì sẽ giải quyết được mọi vấn đề!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 44 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

vẫn hiểu là phải biết yêu quý bản thân mình, vậy mà vẫn khóc lóc, yếu đuối cả tuần. Đến khi nhìn đôi mắt buồn thảm trong gương mới chịu tha thứ cho bản thân
    • 254 Bài viết

• 580 Được cảm ơn

ngày xưa vì ko hiểu dc điều này mà mình đã đánh mất người yêu, hãy sống vui vẻ, làm việc hăng say, chăm sóc bản thân, đi du lịch, đi chơi cùng bạn bè thì tình yêu và hạnh phúc sẽ đến và ở lại với bạn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Từ khi có người yêu cho đến khi lập gia đình và bây giờ là đã có với nhau 2 mặt con, mình cũng đã trải qua cảm giác như bị bỏ rơi, cảm giác hờ hững từ người yêu rồi tới người chồng bây giờ.

Cho đến khi sóng gió xảy ra, mình chợt nhật ra rằng, nếu không yêu bản thân mình trước, k tự chăm sóc được cho mình thì chẳng ai yêu thương mình hơn mình cả. Nếu mình cứ ủ rủ u sầu, sóng gió cũng k tự đi qua. Hãy bắt tay vào xua tan nó đi, đứng lên bằng đôi chân và suy nghĩ bằng khối óc để thực hiện.

Vậy đó mà nay mình thấy cuộc sống mình dễ thở hơn rất nhiều. Đừng sống vì cảm xúc của người khác nhiều quá, nó khiến bạn xấu xí đi trong mắt người đó và tự vùi dập mình vào mớ bòng bong mà mãi không thoát ra được.

Một cánh cửa đóng lại, sẽ có 1 cánh cửa khác mở ra.
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng đang trong hoàn cảnh tương tự. Mình và A ấy iu nhau được gần 2 năm. Nhiu vui buồn, khó khăn đã cùng nhau trải qua. Nhưng rùi có 1 ngày tự nhiên, A bốc hơi không để lại một dấu vết và ra khỏi cuộc đời mình. Thật lòng mình rất hoang mang và băn khoăn không biết có chuyện j xảy ra nữa. Điều duy nhất mà mình có thể tin tưởng rằng tình iu của A ấy là chân thành và sâu sắc. Mình cố gắng sống tốt ở một bầu trời khác, và nếu tình iu của bm có vững bền thì sẻ trải qua được khó khăn này...Hy vọng A ý cũng sẽ bit cách tự chăm lo tốt cho bản thân mình....
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,101 Bài viết

• 2,073 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái này là chuẩn lắm nhé, người khác nhìn vào mình sẽ thay đổi ah
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 86 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

xêp thứ tự thế này cho chuẩn ạ:
    1: bản thân => 2.gia đình( bố mẹ> anh chị) => 3.bạn bè=>4.người yêu....
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,349 Bài viết

• 3,172 Được cảm ơn

Mình luôn yêu bản thân đây, lúc nào cũng nghĩ tới mình trước hết. Chả tội gì phải không các mẹ, mình có vui có khỏe mới có truyền cảm hứng tới những người xung quanh được chứ. Gia đình mình cũng may có anh xã thương yêu vợ con nên mình không phải suy nghĩ nhiều chỉ lo sao mình khỏe để mà chăm sóc, quan tâm hết được những ngươi mình yêu thương thôi.
    • 775 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Cám ơn bài viết hay. Hãy yêu đời bạn nhé.
    • 241 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Biết và làm là 2 khoảng cách....xa kinh khủng ấy...
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Yêu mình=> ích kỉ. Yêu người=> chết vì đứa này vì đứa nọ. Yêu gia đình=>thời gian đâu để kiếm người yêu. Yêu mọi thứ=> không ôm đồm được tất cả. Ai cũng yêu=>đĩ. Không yêu gì cả=> chết cho rảnh nợ.
    • 9 năm
    • 8,205 Bài viết

• 6,976 Được cảm ơn

Xin lỗi nhé, anh không làm được, anh yêu thì sẽ dành tất cả cho người mình yêu và không đòi nhận lại bất cứ thứ gì, làm sao để em HP anh cũng tình nguyện
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 13 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

phương châm sống này quả rất hay mà mình cũng mới rút ra từ cs của mình. trong thời gian mình sinh em bé thì chính là quãng thời gian mình thấy đau khổ nhất. áp lực từ cs, từ phía chồng rồi bố mẹ chồng làm mình sút 11kgtrong vòng 13 tháng. bây jo người gầy như con cá mắm. và rồi mình đã nghĩ ra rằng phải gạt bỏ tất cả để sống cho bản thân mình trước đã. đúng là không ai yêu mình bằng chính bản thân mình. bạn nào cũng có hoàn cảnh như vậy thì hãy lấy đây làm phương châm sống cho mình nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bây giờ mình đã hiểu : Nếu cứ quan tâm đến một người quá mình sẽ chẳng là gì nếu không tự biết chăm sóc chính bản thân mình
    • 404 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

đàn ông họ càng trân trọng những cô gái biết yêu thương chính bản thân mình. Vậy nên cứ yêu mình hơn bao giờ hết. Hehe
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2