TIN TÀI TRỢ.

Hãy sống thật nhẹ nhàng

• 1.57K Lượt chia sẻ
  • 17.4K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 929 Bài viết

• 2,997 Được cảm ơn

(Webtretho) Cuộc sống ngắn hay dài, hạnh phúc hay buồn đau, sung sướng hay khổ cực... tất cả đều phụ thuộc vào hoàn cảnh và nhất là sự nhận thức của từng cá nhân. Có những "bài học" chung cho một cuộc sống nhẹ nhàng và vui tươi nhất, quan trọng là bạn nhận ra và ứng dụng chúng như thế nào mà thôi.

Hãy thử xem nhé:

1. Cuộc sống vô cùng ngắn ngủi, hãy sống với những gì làm bạn vui và hạnh phúc.

2. Đừng ngại mơ ước. Trong cuộc sống ngày càng khắc nghiệt và phức tạp, chính những ước mơ sẽ giúp bạn điều chỉnh để cân bằng, "dễ thở" hơn nhiều. Và bạn biết đấy, hãy nhìn lại điều 1 để xem bạn có muốn mơ ước và biến ước mơ thành sự thật không nhé?

ngang31
    Mơ mộng đôi khi là liều thuốc giúp bạn cân bằng trong cuộc sống căng thẳng (Ảnh: Getty Images)

3. Mỗi người chúng ta đều có thể tạo ra thực tại cho chính mình, chúng ta có khả năng nhận thức và được trao quyền sống theo ý mình. Một khi bạn muốn thay đổi, hãy thay đổi bằng cách từ bỏ những thói quen cũ và tạo ra những cái mới.

4. Tìm kiếm tình yêu và duy trì cảm xúc dựa vào người khác là một cách hủy hoại chính mối quan hệ của bạn. Những dạng quan hệ này không bao giờ kéo dài được lâu và khi kết thúc, chỉ có bạn tổn thương. Ngay từ bây giờ, hãy học cách yêu thương và trân trọng mình trước hết, có như thế "tình yêu đích thực" của bạn mới xuất hiện.

Một mẹo nhỏ mà phụ nữ nên học hỏi theo đàn ông, đó là vì sao đa số phụ nữ khổ trong tình yêu? Vì đàn ông làm mọi thứ cho bản thân họ là đầu tiên. Bạn không hoàn toàn phải trở thành "đàn ông" như thế, nhưng hãy biết cách áp dụng điều này.

5. Thời gian là nguồn tài nguyên quý giá nhất trong cuộc sống bạn và không có khả năng tái tạo. Hãy trân trọng và cân nhắc thời gian cho mọi hành động và quyết định của mình.

6. Cuộc sống là sự cộng hưởng. Bạn không thể là một "hoang đảo", cũng không thể sống hoàn toàn vì người khác hay để ai đó sống thay cho mình. Đôi khi các mối quan hệ thân thiết xung quanh sẽ ảnh hưởng ít nhiều đến tính cách, nhận thức và lối sống của bạn. Hãy biết chọn bạn phù hợp với mình, bạn nhé!

7. Hãy học cách chấp nhận và để mọi thứ qua đi; nếu không, hãy theo đuổi và làm cho đến cùng.

8. Học cách tha thứ để bản thân mình được tự do. Tha thứ không phải vì người khác, mà chính là để nỗi đau trong bạn được giải thoát.

9. Chúng ta mạnh mẽ và bền bỉ nhiều hơn là chúng ta nghĩ.

ngang5
    (Ảnh: Getty Images)

10. Nói ít, làm nhiều, lắng nghe nhiều hơn nữa. Bạn sẽ không thấy mình vô dụng.

11. Phàn nàn, chỉ trích, nói xấu người khác chỉ làm lãng phí thời gian và hao tổn năng lượng của bạn mà thôi. Hãy điểm lại điều 1 và điều 5 để tận hưởng cuộc sống tốt hơn.

12. Khi bạn tin tưởng và nhiệt tình sống vì một điều gì đó, nó sẽ thay đổi bạn. Khi bạn có niềm tin vào bản thân, người khác cũng sẽ tin bạn.

13. Học cách nói "Không" để mọi thứ xung quanh bạn dễ dàng hơn, nếu bạn không muốn bị chi phối quá nhiều bởi nghĩa vụ và trách nhiệm.

14. Người ta sẽ không thay đổi trừ khi họ muốn điều đó. Thay vì cố gắng thay đổi người khác, hãy thay đổi chính mình về nhận thức đối với người khác - cho phép họ được là chính mình, và bản thân bạn hãy tìm cách thích nghi hoặc thoát khỏi đó.

15. Khi bạn mong muốn điều gì, hãy mở lời yêu cầu hoặc hành động ngay. Như thế, khả năng bạn có được điều bạn muốn sẽ cao hơn.

16. Và hãy nhớ uống nhiều nước cho cuộc sống khỏe mạnh, bạn nhé!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 49 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thanks bạn vì bài viết hữu ích, những triết lý thật sâu xa và ý nghĩa.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 455 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

hóng.................mai đọc.bữa nay đi ngủ
    • 54 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Quả thật rất ý nghĩa, đặc biệt điều 4 có thể làm kim chỉ nam cho các chị em của webtretho trong tình yêu, trong cuộc sống gia đình.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 178 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me-Xuka-hn Xem bài viết
    Quả thật rất ý nghĩa, đặc biệt điều 4 có thể làm kim chỉ nam cho các chị em của webtretho trong tình yêu, trong cuộc sống gia đình.
    Cùng quan điểm với mẹ nó vì bài viết là những đúc rút từ cuộc sống, từ những trải nghiệm cuộc đời
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,730 Bài viết

• 1,280 Được cảm ơn

Bài viết hay và ý nghĩa . Nhiều người nói rằng những ai có suy nghĩ và lối sống giản dị thường hạnh phúc, thư thái từ trong tâm hồn.
    -------------------------------------------
    Sống là để YÊU THƯƠNG
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hãy đọc và làm theo bài viết này để có một cuộc sống thật nhẹ nhàng các bạn nhé! bài viết rất hay và ý nghĩa.
    • 140 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

thật sự bài viết quá hữu ích, nhiều khi buồn mà đọc bài này của bạn thêm yêu cuộc sống hơn
    cảm ơn bạn rất nhiều
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bài viết này hay quá, đang cảm thấy bế tắc trong cuộc sống. Đọc xong bài này mới nhận thấy một số điều giúp mình giải tỏa rất đơn giản và hiệu quả. cảm ơn đã chia sẻ
    • 154 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Cuộc sống sẽ đẹp biết bao nếu chúng ta đều "sống nhẹ nhàng" như thế . Thanks
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Rất thích câu này:

9. Chúng ta mạnh mẽ và bền bỉ nhiều hơn là chúng ta nghĩ.
    • 441 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

đọc và làm theo được là 2 chuyện hoàn toàn khác biệt hic hic, nhưng dù sao đọc cũng đã an ủi tâm hồn hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 87 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Đôi khi đơn giản thôi nhưng lại là hạnh phúc mà nhiều lúc do bận bịu nên chúng ta thường quên đi.