TIN TÀI TRỢ.

Để biết yêu hơn thân hình "quá khổ"

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.7K Lượt đọc
  • 69 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 56 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hipi Xem bài viết
    Hihi...truyện của mẹ này giống truyện...cổ tích nhỉ! Từ "mẹ sề" mà chỉ sau 1 tháng đã trở về vóc dáng " Thon thả, mảnh dẻ..." đc sao...???!!!
    Thì mẹ nó cứ thử xem thế nào, thì đằng nào trăm phương nghìn kế cũng chỉ vì cái công cuộc nhan sắc mà, hì hì

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 63 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nam_oi Xem bài viết
    Thì mẹ nó cứ thử xem thế nào, thì đằng nào trăm phương nghìn kế cũng chỉ vì cái công cuộc nhan sắc mà, hì hì
    Thank mẹ nó! Nhưng m ình giảm cân ko vất vả lắm. Chỉ cần tháng đầu thức đêm cùng với con là đã gần trở về như trước sinh rùi. Bi giờ đi làm mọi người nhận xét là " Như là chưa sinh con í" hí hí....
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 56 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hipi Xem bài viết
    Thank mẹ nó! Nhưng m ình giảm cân ko vất vả lắm. Chỉ cần tháng đầu thức đêm cùng với con là đã gần trở về như trước sinh rùi. Bi giờ đi làm mọi người nhận xét là " Như là chưa sinh con í" hí hí....
    Chả bù cho mình, hix, nguyên cữ con cứ ngày ngủ đêm thức vậy mà mẹ vẫn không gầy đi được tẹo nào, chỉ hốc hác mắt đi thôi, cân nặng vẫn thế. bây giờ đi làm hơn 6 tháng rồi mà cân nặng vẫn như lúc mới sinh, hic
    • 23 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhnga1192 Xem bài viết
    Chán thật an ủi hoài rồi cũng thấy chán chính bản thân mình. Biết bao giờ mình có thể lấy lại vóc dáng xưa nhỉ? Mình sinh em bé xong tăng cân vùn vụt, muốn giảm cân mà không biết phải làm sao hết. Vì đang cho bé bú nên... làm sao đây các mẹ? Trước mình có 45kg mà bây giờ lên đến 55kg. Giảm cân khoảng bao nhiêu là đủ nhỉ? ( Mình cao có 152cm thôi ah)
    Can nang va chieu cao truoc luc co baby cua me nay giong minh ne.nhung ban oi ban van con do hon minh nhieu moi co 55kg chi la hoi tron thoi.minh toi 70kg day ne.noi kho ko biet to cung ai.con ban lon hon mot chut thi di tap the duc cho san thit lai la ok.phu nu co con cung nen co da co thit mot chut moi dep.con minh thi bo tay roi tap td hoai cung chi khoe nguoi chut thoi chu giam can hinh nhu no o dau dau xa voi lam.hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 44 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconbexiu Xem bài viết
    Hic, an ủi vậy thôi chứ có thân hình ú nụ như vậy ai mà hỏng buồn và tìm cách giảm cân (đây là suy nghĩ tiêu cực nha).

Suy nghĩ tích cực đây: Oh, mập dễ thương chứ bộ, lại hài hước nữa, những người béo béo thường có năng khiếu gây cười lắm. Mình khoái mấy bạn này nè. Nếu ngồi nghe họ tâm sự về chuyện vì sao họ mập vậy còn vui hơn nữa, suy nghĩ về cái tạng người của mình ngay. Mình muốn mập lên tí mà k được đây. Ăn riết mà cứ tà tà 45-50kg vậy đó.
    Haha bạn này có suy nghĩ giống mình nè..mình 70kg lận mặc dù chưa có gđ. Vậy nên nếu có điều kiện sẵn sàng nhường bạn 10kg mỡ luôn (cán mức 60 thì vẫn mập nhưng ko đến nỗi như bây giờ)

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mập cũng đẹp mà... Ví dụ như Dương Quí Phi, Thủy Top,... . Túm lại mình vẫn thích phụ nữ có da có thịt hơn,... nói chung là dưới 60kg với chiều cao trung bình của phụ nữ VN là cũng được roài. Đừng nhích lên trên hạng cân 65kg là được.

Với lại mình cũng mập, đi với người yêu ốm quá dân tình sẽ thì thào "Thằng đó nó ăn hết nên con kia mới vậy". Không thôi thì với tâm hồn ăn uống của tui mà đi với 1 em vừa ốm vừa kén ăn thì ko hạp. Mà cả 2 cùng 1 hạng cân thì tội nghịp cái xe honda cà tàng của tui....

Túm lại là tui yêu những đường cong tự nhiên
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thì to xươg... Cứ mập lên tí là y như đắp thêm vài kg mỡ vậy

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Linhchibi
    • 36 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các mẹ lúc mag thai cứ quan niệm ăn cho 2 ng nhưng thực ra đâu có phải. Mặc dù có e bé nhưng cũng k nhất thiết ăn thả phanh đẫy đà. Hồi có chửa t cũng quan niệm thế nên cgag ăn. Nhưng k ăn dc. Vào hội nhóm sinh, có chị làm bác sĩ tư vấn mới thôg. Ăn đủ no, đa dạng và đủ dinh dương là đạt. Mình thú thực, có chửa mình ăn k nhiều, nhưng sinh bé vẫn dc 3.5. Mẹ tăng 13kg. Đẻ xong 59kg. Sau 3m t về 52. Giờ con dc gần 8m và về 50 như thời cg. Các mẹ đừng nghĩ sinh xog phải ăn nhiều mới có sữa. Vì lúc mình có bầu đã nạp nhiều dinh dưỡng, giờ sinh xong bắt đầu dùng đến mà. Nếu cm cứ nạp nạp nạp cái tồn chưa hết lại tích cái mới nên k xuống dc ma còn tăng ấy. T cứ sáng ăn no nê, trưa ăn ít đi và tối ăn ít nữa. Tuân thủ ct sáng vua, trưa quan và tối dân. Đừng ăn vặt nhiều và k nên ăn quá nhiều đồ nếp với sú. Có sữa là do mẹ ăn đủ chất k phải cứ nếp vơi sú đâu. Cái đó chỉ giúp lợi sữa hơn thôi. T ăn nhiều rau và thưc ăn, cơm trưa dc 1 b, tối 1 lưng. Vậy mà sữa vẫn nhiu và con cun vẫn lên đều đều ấy. K cần phải tập tành j cả, thay vì bế con đi long nhong, giặt tay thay giặt máy, dọn dẹp, lau nhà... Đam bảo săn như gà chọi, k lên cân dc đâu . Còn uống bột ngũ cốc như mn bảo cũng tốt đấy, mật ong chanh buổi sáng hay chườm muối bụng cũng ok. T k áp dụng nhung dc truyền đạt lại. Cm thử xem.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hoasua_91
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 56 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Lâu lắm mới quay lại diễn đàn mà vào forum này, thông báo với cả nhà là mình đã quay về thời cân nặng 47kg, kể từ khi mình cai sữa cho Nấm thì giảm cân không phanh lại được, có một thời gian còn gầy quá khiến ai cũng nghĩ mình bị hậu sản mòn, , Bây giờ thì đỡ rồi, nhưng chỉ có cái phần bụng là k cải thiện được, cứ to lù lù,cân nặng đạt chuẩn nhưng bụng thì cứ lù lù, các mẹ cho e giải quyết vụ này đi với,
    • 81 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tất cả chỉ là lý thuyết :'(
    12009f4f77bdb58c25de918e7b23fb2ee1d0f6643e2a1-ZU9A9C_fw658
    Đã là mộng thì làm gì có thật
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4