TIN TÀI TRỢ.

Để biết yêu hơn thân hình "quá khổ"

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.7K Lượt đọc
  • 69 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 439 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Mình là điển hình, đẻ xong giờ con 7 tháng, mẹ nặng 50kg mà cao 1m48...nên buồn hay vui
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Pi_glory Xem bài viết
    (Webtretho) "Tốt gỗ hơn tốt nước sơn", câu tục ngữ này dường như ngày càng xa vời với xã hội thực dụng hiện nay, khi vẻ bề ngoài đang dần trở nên quan trọng và thậm chí có người còn coi là thước đo đánh giá người phụ nữ. Nhưng giá trị cốt lõi của cái đẹp thật sự vẫn luôn nằm trong nhân cách, phẩm hạnh của một con người. Dù không "mình dây" hay có đôi chân dài thon, bạn vẫn có thể tự tin yêu đời và đón chào những cơ hội thú vị trong cuộc sống, đừng để bản thân suy sụp trước những ánh mắt hay lời nói sáo rỗng.

Có thể bạn cho lời khuyên này là vô ích, vì thực tế bạn vẫn bị bạn trai bỏ rơi vì không thể giảm cân? Bạn bè chê cười vì bạn không thon thả như họ? Ai cũng nhìn bạn với ánh mắt ái ngại cho thân hình quá khổ? Và ngay chính bạn cũng đang gây áp lực với bản thân vì vấn đề cân nặng? Bạn hãy dừng lại một phút và thử nghĩ theo cách này nhé: nếu bạn trai yêu bạn chỉ vì vẻ bề ngoài thì bạn cũng đừng lưu luyến chi một tên háo sắc; bạn bè thật sự sẽ chẳng quan tâm đến bề ngoài của bạn, thế nên những người kia "bè" là phần nhiều. Cuộc sống này bạn là người chịu trách nhiệm cho chính mình, vì thế hãy làm những gì đúng và tốt nhất cho bản thân, mặc kệ những gì người ngoài nói hay nhìn vào bạn đi.

"Tôi vẫn luôn xinh đẹp
    Dù họ có nói gì đi chăng nữa
    Những lời nói đó chẳng thể đè bẹp được tôi.
    "
    (Beautiful - Christina Aguilera)

1. Trò chuyện với cơ thể của bạn
    Đừng giận dỗi, trách móc gì cơ thể mình khi nghe ai đó chê bai hay nhận xét về sự "quá khổ". Cơ thể là một phần của bạn, nó không phải là bộ cánh muốn thay đổi thế nào cũng được.

doc
    (Ảnh: Stylish Curves)

Thay vào đó, hãy trò chuyện bằng cách khỏa thân trước gương. Đúng, hãy khỏa thân trước một tấm gương có chiều dài gần với cơ thể mình. Cách này sẽ giúp bạn nhìn nhận trung thực nhất với cảm xúc của mình, nhìn vào gương và nói "Tôi chấp nhận bởi vì bạn chứa đựng tôi mỗi ngày. Tôi hứa sẽ không bao giờ làm bạn thất vọng dù ai có nói gì đi nữa. Tôi sẽ chăm sóc và tôn trọng bạn. Bạn là người bạn thân nhất của tôi. Tôi yêu bạn." Nghe có vẻ... kì cục nhưng đây là câu thần chú giúp bạn lấy lại tinh thần và nhận ra được giá trị của riêng mình nhanh nhất.

2. Hãy mặc những bồ đồ vừa vặn và phù hợp với thân hình bạn đang có
    Nếu đồ quá chật hay quá rộng, bạn nên thanh lý chúng, lên mạng tìm hiểu qua sách báo về kiến thức thời trang trên khắp thế giới của những người phụ nữ "mập nhưng không xấu". Bạn nên nắm rõ số đo ba vòng, màu sắc cũng như kiểu trang phục nào phù hợp với mình, sau đó sắp xếp thu gọn lại tủ quần áo với những gam màu và kiểu dáng phù hợp. Làm đúng cách, nhìn nhận mọi thứ tích cực và có niềm tin, bạn sẽ sớm trở thành cô nàng nóng bỏng "nhất phường". Còn nếu bạn cứ nhất định không, bài viết này không dành cho bạn.

3. Gặp gỡ, hẹn hò với những ai tôn trọng bạn
    Trò chuyện với bạn bè cùng cảnh ngộ, hoặc những ai thật sự quan tâm đến bạn sẽ khiến tinh thần bạn được cải thiện, bạn được chia sẻ cũng như nhận được những lời khuyên chân thành. Bạn biết đấy, nỗi buồn khi ở một mình sẽ lớn nhanh lắm. Mặt khác, đi lại, nói chuyện và cười nhiều cũng giúp bạn giảm cân nữa đấy!

Ngang9
    Hãy tận hưởng cuộc sống của bạn ngay hôm nay (Ảnh: Stylish Curves)

4. Đừng đợi đến sau khi giảm cân mới sống theo cách bạn muốn
    Như thế sẽ là quá muộn! Thời gian không chờ đợi ai cả và cuộc sống này có rất nhiều thứ bất ngờ. Bạn đừng nên có suy nghĩ "mình sẽ làm điều này sau khi xuống vài ký". Liệu có được không? Có thể đó là động lực cho bạn thực hiện kế hoạch, nhưng tốt nhất bạn hãy tận hưởng cuộc sống này trọn vẹn nhất dù kim cân có chỉ đến số... 70kg. Bạn không muốn một ngày nào đó nhìn lại và thốt lên rằng "Ôi giá như..." chứ?

5. Có chiến lược giảm cân
    Tìm cách khắc phụ nhược điểm cũng là để bạn hoàn thiện hơn bản thân, khiến mình đẹp hơn. Bạn cần có những bữa ăn hợp lý, kế hoạch tập luyện và có tinh thần nghiêm túc thực hiện. Rồi chẳng mấy chốc, bạn sẽ không phải sợ những chiếc váy nhỏ nhắn xinh xắn nữa đâu.

Hãy học cách yêu và trân trọng cơ thể bạn, vì trên thế giới này chỉ duy nhất bạn sở hữu nó. Nếu nó không hoàn hảo, tìm cách khắc phục và luôn mang trong mình tinh thần lạc quan và niềm tin ở bản thân, bạn nhé! Cuộc sống cũng như hình hài này không phải dễ dàng mà có được, mỗi người một vẻ, và bạn hãy quý trọng những gì mình đang có.

fat
    (Ảnh: Stylish Curves)
    (bố gấu + mẹ gấu) x 10 năm yêu thương = Hai gấu con xinh xắn

MTM0MDk0NTc3OA MTM0MDk0Njk0OQ
    MTM0MDk0NjQxMA

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 439 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Bạn đã là gì? mình 1m48 mà 50kg
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhnga1192 Xem bài viết
    Chán thật an ủi hoài rồi cũng thấy chán chính bản thân mình. Biết bao giờ mình có thể lấy lại vóc dáng xưa nhỉ? Mình sinh em bé xong tăng cân vùn vụt, muốn giảm cân mà không biết phải làm sao hết. Vì đang cho bé bú nên... làm sao đây các mẹ? Trước mình có 45kg mà bây giờ lên đến 55kg. Giảm cân khoảng bao nhiêu là đủ nhỉ? ( Mình cao có 152cm thôi ah)
    (bố gấu + mẹ gấu) x 10 năm yêu thương = Hai gấu con xinh xắn

MTM0MDk0NTc3OA MTM0MDk0Njk0OQ
    MTM0MDk0NjQxMA
    • 102 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Quá khổ hay nhỏ khổ đề do mình mà ra hết.
    • 77 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình lại có cảm tình vs những cô gái mũm mĩm.... Bây h đúng là nên chọn tốt gỗ hơn tốt nước sơn thật, dòng đời xô đẩy, miễn là ng đấy tốt và hợp vs mình là được, chả quan trọng lắm bên ngoài vì không có phụ nữ xấu, chỉ có phụ nữ không biết làm đẹp thôi.
    Cuộc sống đang làm thay đổi con người từ từ. Sống chậm lại để hiểu và cảm nhận mọi thứ đang diễn ra.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 21 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    cứ mỗi lần nhìn thấy cái bụng mỡ thì quyết tâm cai nghiện đồ ngọt, bánh, đồ ăn vặt nhưng khi nhìn thấy mấy món đó rồi mới biết là khó...
    Giống em ghê cơ ý
    • 638 Bài viết

• 838 Được cảm ơn

Dạo này tớ lười type quá, nhưng lại hay mắc bệnh hóng nên đang nằm ôm laptop đành ngồi dậy gõ gõ vậy. Chia sẻ cho các chị em mập dễ thương bài giảm béo hiệu quả + rẻ tiền + dễ làm + ko tác dụng phụ:

Giảm béo - Ổn định huyết áp

7 loại đậu, mỗi loại 1 lạng (đỗ đen – đỗ xanh – đỗ tương – đậu đỏ - đậu nành…)
    vừng đen 1 lạng, gạo lứt 1 lạng, gạo nếp cẩm 1 lạng. Tổng các loại 1kg
    Rang chín, xay thành bột, uống buổi sáng.
    Ngủ dậy uống 1 ly trà loãng
    Sau một lúc uống 1 cốc bột pha sệt
    Ăn 1 lòng đỏ trứng vịt luộc
    Thay ăn sáng.
    Trưa 2 chén cơm nhỏ, ăn nhiều rau. Tối 1 chén cơm nhỏ + nhiều rau.
    Pha bột với đường mới dễ uống, mẹ nào kiêng ăn nhiều đường có thể cho ít đường ăn nhàn nhạt cũng được (tớ thích ăn ngọt cơ..hihi)
    Loại bột đặc biệt này đầy đủ chất, nên các mẹ đừng lo bị đói run người nhé.
    Một tin vui cho các mẹ ú nụ, bài giảm béo này đã được tớ kiểm chứng (tớ ko mập nên ko kiểm chứng bản thân được), cậu bé hàng xóm nhà tớ trên 90 kg, sau một tháng áp dụng giảm 15 kg, và tớ mách cho nhiều người đều có tác dụng tốt, với điều kiện áp dụng đủ và đúng.
    Chúc các mẹ mập dễ thương giảm cân hiệu quả.
    Bệnh tùng khẩu nhập - Họa tùng khẩu xuất!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,804 Bài viết

• 1,121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguocthoigian Xem bài viết
    Dạo này tớ lười type quá, nhưng lại hay mắc bệnh hóng nên đang nằm ôm laptop đành ngồi dậy gõ gõ vậy. Chia sẻ cho các chị em mập dễ thương bài giảm béo hiệu quả + rẻ tiền + dễ làm + ko tác dụng phụ:

Giảm béo - Ổn định huyết áp

7 loại đậu, mỗi loại 1 lạng (đỗ đen – đỗ xanh – đỗ tương – đậu đỏ - đậu nành…)
    vừng đen 1 lạng, gạo lứt 1 lạng, gạo nếp cẩm 1 lạng. Tổng các loại 1kg
    Rang chín, xay thành bột, uống buổi sáng.
    Ngủ dậy uống 1 ly trà loãng
    Sau một lúc uống 1 cốc bột pha sệt
    Ăn 1 lòng đỏ trứng vịt luộc
    Thay ăn sáng.
    Trưa 2 chén cơm nhỏ, ăn nhiều rau. Tối 1 chén cơm nhỏ + nhiều rau.
    Pha bột với đường mới dễ uống, mẹ nào kiêng ăn nhiều đường có thể cho ít đường ăn nhàn nhạt cũng được (tớ thích ăn ngọt cơ..hihi)
    Loại bột đặc biệt này đầy đủ chất, nên các mẹ đừng lo bị đói run người nhé.
    Một tin vui cho các mẹ ú nụ, bài giảm béo này đã được tớ kiểm chứng (tớ ko mập nên ko kiểm chứng bản thân được), cậu bé hàng xóm nhà tớ trên 90 kg, sau một tháng áp dụng giảm 15 kg, và tớ mách cho nhiều người đều có tác dụng tốt, với điều kiện áp dụng đủ và đúng.
    Chúc các mẹ mập dễ thương giảm cân hiệu quả.
    Bạn nguocthoigian đã chia sẻ phương pháp này rất đúng ý ,cm làm như vầy giảm cân rất nhanh,chỉ sợ cm ko đủ kiên nhẫn thôi.ngày xưa mình tư vấn giảm cân cũng như vậy ,mỗi lần kí hợp đồng giảm cân vớ 8tr 1th giảm 8k mà mình xót cho các chị.
    Bài thơ đầu tiên của con(3 tuổi)
    Mẹ ơi mẹ
    Con yêu mẹ lắm
    Mẹ giăng mùng
    Con ngủ một đời.
    • 33 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mình nghĩ là dù béo hay gầy thì mỗi ng cũng nên biết iu cơ thể mình, từ đó mới có cách chăm sóc tốt nhất, nếu như ai cũng 90-60-90 thì còn gì là thú vị nữa
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,482 Bài viết

• 502 Được cảm ơn

Chia sẻ với các mẹ bí quyết nữa, đó là đi xem sex show ở Thái, show "Nội cung thâm hậu", đảm bảo các mẹ sẽ tự tin hơn về bản thân mình vì các người mẫu còn xồ xề hơn nhiều
    • 2,556 Bài viết

• 3,228 Được cảm ơn

E chả ăn nhiều,đi tập td đều mà vẫn quá khổ ...
    Oánh dấu,chiều nay đi mua các loại đậu,cái này cũng có tác dụng như sữa giảm cân nhỉ
    Nhưng phải cái ,không có tính kiên trì ,làm cái j đc 3 bữa là chán
    Fire,fire fireman
    Anh sẽ xóa tan ngọn lửa trong em,anh sẽ lạnh như một que kem...
    Anh sẽ là người hùng của em
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 315 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

Ca sỹ Adele nổi tiếng rất thích 1 body múp míp, cô cảm thấy thoải mái và lạ so với hàng tá người gầy và mọi người khi nhìn cô đều chỉ thốt lên: cô ấy đẹp và sở hữu 1 giọng hát tuyệt vời. Cách nhìn của mọi người sẽ bị chi phối bởi cách nhìn của chính mình. Đủ tứ chi đã là hay, giờ thì tận hưởng và làm cho nó tuyệt hơn theo ý thích của mình ( giảm cân, tâp thể dục or whatever).

P/S: khoái cái khoản: giao tiếp với những người tôn trọng bạn. Điều này đúng, tại sao phải mất thời gian và phiền lòng vì những người ko sẵn sàng welcome mình và chê bai mình chứ
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,070 Bài viết

• 2,200 Được cảm ơn

yêu cái đẹp nội tâm nữa chứ, tự tin là giúp mình làm nên tất cả, thay đổi chế đô là được hết, chỉ có điều phải học tính kiên trì!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,701 Bài viết

• 3,940 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ai bảo quá khổ là không đẹp nào!!!!!!!!! vấn đề là tâm hồn mình đẹp thì mọi người sẽ nhìn mình "đẹp"
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,636 Bài viết

• 2,313 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi mình mà béo thế kia chắc chết mất. hic. Đợt mình lên 60kg đã phải giảm cân vội rồi ý.

Đợt này sinh bé xong mình nhất định giảm cân thật eo ót.
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

hic . có làm người béo thì mới bjk , nhà mình có gien di chuyền béo , từ luk bik nhận thức chưa bao giờ được ăn bữa cơm no , luk nao cũng phải giảm cân , cũng may ma có ong xã rước chứ ko thi.....giờ nặn được 3 nhok mà gần 70kg , người co gien béo rồi thì giảm khó lăm các me ạ. huhu.
    • 1,414 Bài viết

• 933 Được cảm ơn

Mập nhưng tấp nập người theo )
    • 153 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhnga1192 Xem bài viết
    Chán thật an ủi hoài rồi cũng thấy chán chính bản thân mình. Biết bao giờ mình có thể lấy lại vóc dáng xưa nhỉ? Mình sinh em bé xong tăng cân vùn vụt, muốn giảm cân mà không biết phải làm sao hết. Vì đang cho bé bú nên... làm sao đây các mẹ? Trước mình có 45kg mà bây giờ lên đến 55kg. Giảm cân khoảng bao nhiêu là đủ nhỉ? ( Mình cao có 152cm thôi ah)
    ôi sao mẹ này giống hệt mình thế. mà mình cao có mỗi 1m50 thôi Mình cũng đang cho con bú, nhưng sữa thì đã ít đi nhiều rồi, bé bú ngoài cũng tốt lắm nên mình quyết định giảm cân luôn vì sau 6 tháng đi làm lại mình bị tăng kg nữa. Sau hai tháng giảm cân mình đã giảm được 5kg, trước giờ có mơ cũng không được. Giờ vẫn đang tiếp tục đây này. Quan điểm của mình khi thấy cơ thể đang đà tăng cân thì giảm ngay, đừng để béo ục ịch rồi mới giảm thì quá trình ấy sẽ gian nan hơn gấp bội lần các mẹ ạ!
    • 3,307 Bài viết

• 6,362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phetbong Xem bài viết
    ai bảo quá khổ là không đẹp nào!!!!!!!!! vấn đề là tâm hồn mình đẹp thì mọi người sẽ nhìn mình "đẹp"
    Nhưng nếu chính mình cảm thấy ko hài lòng với body của mình, ko thấy thoải mái thì cuộc sống cũng mứt cái hay bác ạ
    "Ser hermosa significa ser tú misma. No necesitas ser aceptada por otros. Necesitas aceptarte a ti misma."
    • 4,959 Bài viết

• 1,022 Được cảm ơn

Ôi,bụng mình đây,mỡ cả đống,huhu,ko yêu nổi!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,339 Bài viết

• 3,340 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chồng tớ vẫn bảo "Béo cho khỏe, để còn sức khỏe mà lo cho chồng con, chứ giờ còn tơ tưởng hay sao mà tối ngày đòi làm đẹp cho thằng nào nó ngắm??" nhưng thỉnh thoảng lại vỗ bụng vợ và bảo "con trai con trai, khi nào con ra thăm ba đây", hic điên ko chịu nổi, vậy là quyết tâm giảm cân.
    Lần 1: MONA giảm đc 2kg, giữ đc 2 tháng, thả phanh lại trở lại ban đầu, hic hic

Giờ quyết tâm bằng PP khác, mẹ nào quan tâm thì khoảng 15 ngày nữa xem chữ ký của mình nha, đang làm chuột bạch thí nghiệm cho mấy chị em trong cơ quan mình, hi vọng thành công.
    Mình sẽ cập nhật 1 tuần 1 lần, kể từ 15 ngày tới, he he, quyết tâm làm cho chồng sáng mắt ra.
    eza3EQqeza3p7
    và đây là kết quả:
    CTvRp7

OjbOp7
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4