TIN TÀI TRỢ.

Để biết yêu hơn thân hình "quá khổ"

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.7K Lượt đọc
  • 69 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 929 Bài viết

• 2,997 Được cảm ơn

(Webtretho) "Tốt gỗ hơn tốt nước sơn", câu tục ngữ này dường như ngày càng xa vời với xã hội thực dụng hiện nay, khi vẻ bề ngoài đang dần trở nên quan trọng và thậm chí có người còn coi là thước đo đánh giá người phụ nữ. Nhưng giá trị cốt lõi của cái đẹp thật sự vẫn luôn nằm trong nhân cách, phẩm hạnh của một con người. Dù không "mình dây" hay có đôi chân dài thon, bạn vẫn có thể tự tin yêu đời và đón chào những cơ hội thú vị trong cuộc sống, đừng để bản thân suy sụp trước những ánh mắt hay lời nói sáo rỗng.

Có thể bạn cho lời khuyên này là vô ích, vì thực tế bạn vẫn bị bạn trai bỏ rơi vì không thể giảm cân? Bạn bè chê cười vì bạn không thon thả như họ? Ai cũng nhìn bạn với ánh mắt ái ngại cho thân hình quá khổ? Và ngay chính bạn cũng đang gây áp lực với bản thân vì vấn đề cân nặng? Bạn hãy dừng lại một phút và thử nghĩ theo cách này nhé: nếu bạn trai yêu bạn chỉ vì vẻ bề ngoài thì bạn cũng đừng lưu luyến chi một tên háo sắc; bạn bè thật sự sẽ chẳng quan tâm đến bề ngoài của bạn, thế nên những người kia "bè" là phần nhiều. Cuộc sống này bạn là người chịu trách nhiệm cho chính mình, vì thế hãy làm những gì đúng và tốt nhất cho bản thân, mặc kệ những gì người ngoài nói hay nhìn vào bạn đi.

"Tôi vẫn luôn xinh đẹp
    Dù họ có nói gì đi chăng nữa
    Những lời nói đó chẳng thể đè bẹp được tôi.
    "
    (Beautiful - Christina Aguilera)

1. Trò chuyện với cơ thể của bạn
    Đừng giận dỗi, trách móc gì cơ thể mình khi nghe ai đó chê bai hay nhận xét về sự "quá khổ". Cơ thể là một phần của bạn, nó không phải là bộ cánh muốn thay đổi thế nào cũng được.

doc
    (Ảnh: Stylish Curves)

Thay vào đó, hãy trò chuyện bằng cách khỏa thân trước gương. Đúng, hãy khỏa thân trước một tấm gương có chiều dài gần với cơ thể mình. Cách này sẽ giúp bạn nhìn nhận trung thực nhất với cảm xúc của mình, nhìn vào gương và nói "Tôi chấp nhận bởi vì bạn chứa đựng tôi mỗi ngày. Tôi hứa sẽ không bao giờ làm bạn thất vọng dù ai có nói gì đi nữa. Tôi sẽ chăm sóc và tôn trọng bạn. Bạn là người bạn thân nhất của tôi. Tôi yêu bạn." Nghe có vẻ... kì cục nhưng đây là câu thần chú giúp bạn lấy lại tinh thần và nhận ra được giá trị của riêng mình nhanh nhất.

2. Hãy mặc những bồ đồ vừa vặn và phù hợp với thân hình bạn đang có
    Nếu đồ quá chật hay quá rộng, bạn nên thanh lý chúng, lên mạng tìm hiểu qua sách báo về kiến thức thời trang trên khắp thế giới của những người phụ nữ "mập nhưng không xấu". Bạn nên nắm rõ số đo ba vòng, màu sắc cũng như kiểu trang phục nào phù hợp với mình, sau đó sắp xếp thu gọn lại tủ quần áo với những gam màu và kiểu dáng phù hợp. Làm đúng cách, nhìn nhận mọi thứ tích cực và có niềm tin, bạn sẽ sớm trở thành cô nàng nóng bỏng "nhất phường". Còn nếu bạn cứ nhất định không, bài viết này không dành cho bạn.

3. Gặp gỡ, hẹn hò với những ai tôn trọng bạn
    Trò chuyện với bạn bè cùng cảnh ngộ, hoặc những ai thật sự quan tâm đến bạn sẽ khiến tinh thần bạn được cải thiện, bạn được chia sẻ cũng như nhận được những lời khuyên chân thành. Bạn biết đấy, nỗi buồn khi ở một mình sẽ lớn nhanh lắm. Mặt khác, đi lại, nói chuyện và cười nhiều cũng giúp bạn giảm cân nữa đấy!

Ngang9
    Hãy tận hưởng cuộc sống của bạn ngay hôm nay (Ảnh: Stylish Curves)

4. Đừng đợi đến sau khi giảm cân mới sống theo cách bạn muốn
    Như thế sẽ là quá muộn! Thời gian không chờ đợi ai cả và cuộc sống này có rất nhiều thứ bất ngờ. Bạn đừng nên có suy nghĩ "mình sẽ làm điều này sau khi xuống vài ký". Liệu có được không? Có thể đó là động lực cho bạn thực hiện kế hoạch, nhưng tốt nhất bạn hãy tận hưởng cuộc sống này trọn vẹn nhất dù kim cân có chỉ đến số... 70kg. Bạn không muốn một ngày nào đó nhìn lại và thốt lên rằng "Ôi giá như..." chứ?

5. Có chiến lược giảm cân
    Tìm cách khắc phụ nhược điểm cũng là để bạn hoàn thiện hơn bản thân, khiến mình đẹp hơn. Bạn cần có những bữa ăn hợp lý, kế hoạch tập luyện và có tinh thần nghiêm túc thực hiện. Rồi chẳng mấy chốc, bạn sẽ không phải sợ những chiếc váy nhỏ nhắn xinh xắn nữa đâu.

Hãy học cách yêu và trân trọng cơ thể bạn, vì trên thế giới này chỉ duy nhất bạn sở hữu nó. Nếu nó không hoàn hảo, tìm cách khắc phục và luôn mang trong mình tinh thần lạc quan và niềm tin ở bản thân, bạn nhé! Cuộc sống cũng như hình hài này không phải dễ dàng mà có được, mỗi người một vẻ, và bạn hãy quý trọng những gì mình đang có.

fat
    (Ảnh: Stylish Curves)

https://www.webtretho.com/forum/f3950...thanh-2217710/
    https://www.webtretho.com/forum/f3950...thang-2218111/
    https://www.webtretho.com/forum/f3950...a-hoi-2218339/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Hic, an ủi vậy thôi chứ có thân hình ú nụ như vậy ai mà hỏng buồn và tìm cách giảm cân (đây là suy nghĩ tiêu cực nha).

Suy nghĩ tích cực đây: Oh, mập dễ thương chứ bộ, lại hài hước nữa, những người béo béo thường có năng khiếu gây cười lắm. Mình khoái mấy bạn này nè. Nếu ngồi nghe họ tâm sự về chuyện vì sao họ mập vậy còn vui hơn nữa, suy nghĩ về cái tạng người của mình ngay. Mình muốn mập lên tí mà k được đây. Ăn riết mà cứ tà tà 45-50kg vậy đó.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,350 Bài viết

• 3,172 Được cảm ơn

Mập đẹp - ốm dễ thương
    Cao sang - lùn quý phái.

ha ha ha, tự an ủi thôi phải không cả nhà. Ai chẳng muốn có 1 body như em Ngọc Trinh bi giờ chứ lị. Nhưng đó là muốn thôi, còn mình luôn yêu cơ thể mình chứ. Dù béo 1 chút mình vẫn yêu, rồi sẽ tìm cách để mình ngày càng đẹp hơn lên chứ nhỉ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,350 Bài viết

• 3,172 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconbexiu Xem bài viết
    Hic, an ủi vậy thôi chứ có thân hình ú nụ như vậy ai mà hỏng buồn và tìm cách giảm cân (đây là suy nghĩ tiêu cực nha).

Suy nghĩ tích cực đây: Oh, mập dễ thương chứ bộ, lại hài hước nữa, những người béo béo thường có năng khiếu gây cười lắm. Mình khoái mấy bạn này nè. Nếu ngồi nghe họ tâm sự về chuyện vì sao họ mập vậy còn vui hơn nữa, suy nghĩ về cái tạng người của mình ngay. Mình muốn mập lên tí mà k được đây. Ăn riết mà cứ tà tà 45-50kg vậy đó.
    Đúng là mỗi ng 1 nỗi muốn, hihhihi. Mình thì muốn giảm bớt đi 5kg dây, mẹ nó muốn thì mình gửi sang nhớ, hihihi
    • 4,158 Bài viết

• 4,470 Được cảm ơn

Yêu trong ngắn hạn thôi, để cho tâm lý thỏai mái, nhưng trong dài hạn phải tìm cách giảm cân chứ!
    Mình yêu mà người khác nhìn yêu không nổi thì cũng ỏai lắm ạ!
    eNortjKzUjI0NTY2tVCyBlwwFYsC1g,,19
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chán thật an ủi hoài rồi cũng thấy chán chính bản thân mình. Biết bao giờ mình có thể lấy lại vóc dáng xưa nhỉ? Mình sinh em bé xong tăng cân vùn vụt, muốn giảm cân mà không biết phải làm sao hết. Vì đang cho bé bú nên... làm sao đây các mẹ? Trước mình có 45kg mà bây giờ lên đến 55kg. Giảm cân khoảng bao nhiêu là đủ nhỉ? ( Mình cao có 152cm thôi ah)
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hix, e thì chỉ mong mình cao thêm mà chắc không thể. giờ em 21 rồi ! hic
    • 476 Bài viết

• 937 Được cảm ơn

Tư tưởng AQ Béo khỏe - Béo đẹp - Béo dễ thương cũng tốt. Nhưng thực ra chỉ là sự ngụy biện cho cái việc tham ăn và lười vận động thôi. Trừ ai béo bẩm sinh, do hormone gì đó thì mình thông cảm.

Yêu cơ thể, yêu bản thân mình thật sự là phải chịu khó rèn luyện để khỏe mạnh, chứ béo trục béo tròn cũng tiềm ẩn nhiều nguy cơ lắm (tim mạch, mỡ máu...). Mình thích suy nghĩ giảm cân để cho mình khỏe, mình đẹp, dễ mặc đồ chứ không phải cho thiên hạ ngắm. Các cô người mẫu diễn viên sinh ra có phải dáng chuẩn hết đâu, cũng phải đổ mồ hôi tập tành và ăn uống khoa học cả đấy chứ.
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

eo ôi khoả thân trước gương rồi tự nói chuyện với mình à? có mẹ nào đủ can đảm làm vậy chưa? e thấy kì kì sao ấy nhỉ?
    sinh con xong e thấy ai cũng phì nhiêu màu mỡ ra nhỉ, mà thèm ăn hơn trước nhiều mới chết chứ? thế này thì tăng cân vù vù mất huhu
    • 9,686 Bài viết

• 9,608 Được cảm ơn

cứ mỗi lần nhìn thấy cái bụng mỡ thì quyết tâm cai nghiện đồ ngọt, bánh, đồ ăn vặt nhưng khi nhìn thấy mấy món đó rồi mới biết là khó...
    • 1,804 Bài viết

• 1,121 Được cảm ơn

Đôi lúc nhìn tròn 1 chút cũng dễ thương nhưng đừng mũm mỉm quá hihi...giảm cân dc hay ko là do sự quyết tâm của mình nữa.Nhớ ngày xưa mình tư vấn ở clb giảm cân toàn là các chị như vậy ko ý.Nếu các chị chịu khó tập thể dục ăn theo chế độ để giảm cân thì mình có thể tự giảm cân ở nhà ko cần đến clb.phải mất số tiền 8 tr để ăn chế độ kiêng khem quá mức.nhiều lần mình cũng hỏi vài chị ,mấy có thể ở nhà ăn chế độ như vậy cũng giảm cân đc sao mấy chị ko ở nhà đến đây đóng nhiều tiền như vậy.mấy chị nói ko tốn tiền thì ko có quyết tâm.ăn theo đúng chế độ 1 tháng giảm đc 4_6k ấy.
    Bài thơ đầu tiên của con(3 tuổi)
    Mẹ ơi mẹ
    Con yêu mẹ lắm
    Mẹ giăng mùng
    Con ngủ một đời.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 56 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

trời, mình cũng vậy đấy, sau khi sinh xong tăng 6,7 cân liền so với thời con gái, mà lại tập trung vào phần bụng mới chết chứ. mỗi lần cả nhà ngồi ăn cơm, chồng cứ xoa xoa
    xoa bụng mà đùa với con rằng " con ơi, nhà mình bụng ai to nhất, mẹ cứ bảo bố uống bia nhiều nhưng sao bụng mẹ lại to hơn bụng bố nhỉ?" hay " con ơi ra ra mà xem bụng
    phật Dilạc này" hu hu. biết là đùa nhưng vẫn thấy tủi quá, trước con gái có 47,48kg, bây giờ sinh xong đã gần 5 tháng rồi mà vẫn 53,54kg, bụng thì to. các mẹ ơi cho mình hỏi, sau sinh thì bao nhiêu lâu người sẽ thon gọn trở lại? nhất là phần bụng?mình thấy ở cơ quan mình có chị sinh con xong 3 tháng đã trở lại như lúc đầu rồi, thèm quá. à mà
    sau khi sinh mấy tháng thì tập thể dục được hả các mẹ? mình định đi tập thể dục nhưng anh xã vẫn chưa cho nói mình sinh mổ nên cần có thời gian cho vết mổ và cơ thể ổn
    định đã, trước mắt cứ tập nhẹ nhàng thôi, ( hic hic, chẳng biết đúng ko nhưng ko cãi được vì ax mình là bác sỹ), mà tập nhẹ nhàng thì mình thấy ko ăn thua,có bữa mình
    cố ý ăn ít đi thì bị phát hiện và bị mắng là ăn ít thì lấy đâu sữa cho con bú, hichic. theo các mẹ thì sau sinh bao lâu thì tập thể dục được hả các mẹ?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 56 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

sao không ai trả lời mình vậy nè? hichic
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình sinh xong cũng đang rất muốn giảm cân nhưng k đc nè .... huhu
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,101 Bài viết

• 2,073 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    An ủi mình dù sao dáng mập nhưng mặt đẹp hii cũng ok thôi. mập nhưng khỏe mạnh cũng ok ha.
    Sinh con xong đa số mẹ nào cũng sổ hết hic
    • 448 Bài viết

• 1,188 Được cảm ơn

Đúng là mỗi người mỗi cảnh, người muốn gầy ko dc, người muốn béo lên tí ko xong. Em muốn xuống 5 cân, mà trầy trật khổ sở mãi, mới xuống. Tâm hồn mà phơi phới tí là lên ko phanh haiz
    • 1,008 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

hehe, Mập mập chút thì nhìn cũng yêu yêu, chứ béo ú yêu sao nổi. Em nè, đẻ xong 70Kg, cao 1m55. Tự tin cỡ nào, yêu bản thân cỡ nào để đứng khoả thân trước gương chứ. Mẹ nào có cách giảm cân mà ko ảnh hưởng tới sữa cho con mách em với
    Ba thuong con vi con giong me.
    Me thuong con vi con giong ba.
    Ca nha ta cung thuong yeu nhau.
    Xa la nho gan nhau la cuoi:
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,573 Bài viết

• 1,941 Được cảm ơn

đúng là tự an ủi mình thôi; " phụ nữ chẳng ai thích mình mập cả"
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,130 Bài viết

• 1,866 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    huhu, giảm 5 kg nữa, giảm 5 kg nữa, đọc hoài mà chẳng giảm được kg nào, ăn nhiều một xíu là tăng cân ngay, thế mới khổ chứ. Nhưng cũng không đến nỗi quá khổ, hãy tự tin với form của mình nhé.
    mập đẹp, ốm dễ thuơng, cao sang, lùn quý phái. Nên chọn những loại quần áo phù hợp với vóc dáng của mình và tự tin sải bước.
    • 4,158 Bài viết

• 4,470 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duoianhmattroi88 Xem bài viết
    hix, e thì chỉ mong mình cao thêm mà chắc không thể. giờ em 21 rồi ! hic
    Cái này có thể đó nha mẹ nó! Dì mình nè, mấy chị mình nè, bé hàng xóm nhà mình nè, sinh xong đều cao lên.
    eNortjKzUjI0NTY2tVCyBlwwFYsC1g,,19
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4