TIN TÀI TRỢ.

Cứ làm những việc này nữa đi rồi 10 năm nữa sẽ phải hối tiếc đó

• 1.32K Lượt chia sẻ
  • 22.8K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 189 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

"Giá như..." là hai từ buồn nhất. Và nếu bạn cứ tiếp tục làm 10 việc sau, một ngày nào đó bạn sẽ phải nói ra hai từ này trong hối tiếc.

pregnancyloss

1. Đeo mặt nạ để gây ấn tượng người khác

Nếu những gì bạn thể hiện với mọi người xung quanh không khác gì hơn chỉ là chiếc mặt nạ bạn tự tạo cho mình, một ngày nào đó bạn sẽ bị phụ thuộc vào chiếc mặt nạ đó. Bởi lẽ bạn dành quá nhiều thời gian quan tâm đến cái nhìn của người khác về bạn, hay mong muốn của họ đối với bạn, và cứ như thế dần dần bạn thậm chí quên mất bản thân mình là ai. Vậy nên đừng sợ sự đánh giá của người khác; sâu trong thâm tâm mình, bạn hiểu rõ bạn là ai và cái gì là thật với bạn. Bạn không cần phải trở nên hoàn hảo để có thể gây ấn tượng hay truyền cảm hứng cho mọi người. Hãy để mọi người bị ấn tượng và được truyền cảm hứng qua cách bạn đối mặt với những khuyết điểm của chính bản thân mình.

2. Để người khác tạo dựng ước mơ cho mình

Thử thách lớn nhất đời người là khám phá ra bản thân mình là ai; sau đó là hạnh phúc với những gì ta khám phá được. Một phần quan trọng của quá trình này đó là quyết định của bạn trong việc theo đuổi mục tiêu và những ước mơ của mình. Đôi khi những việc bạn làm trong mắt người khác là một thứ gì đó xa vời, hoang tưởng thậm chí có người còn cho đó là điên rồ, nhưng khi bạn phát hiện ra mình có thể làm việc đó mà quên mất khái niệm về thời gian, thì đó là lúc bạn biết rằng mình đang đi đúng hướng.

3. Ở gần những kẻ có thái độ tiêu cực

Đừng để những người có thái độ xấu ảnh hưởng đến bạn. Và tốt nhất là đừng để họ đến gần bạn. Họ sẽ không thể bóp cò khi súng còn nằm trong tay bạn. Bạn có toàn quyền quyết định có ở gần những người như vậy hay không. Tránh xa họ ra sẽ giúp bạn tránh đi những thứ phiền toái như: bực mình, lo âu, lòng đố kị...

4. Ích kỉ và quá đề cao cái tôi

Cuộc đời đẹp là cuộc đời tràn ngập những hành động yêu thương và nhân cách tốt. Những người từng nhận được nguồn cảm hứng từ bạn hay từng chia sẻ tình yêu với bạn sẽ nhớ mãi những gì bạn từng làm cho họ, dẫu sau này bạn có ra đi vĩnh viễn. Vậy nên hãy khắc tên mình vào trái tim của người khác chứ đừng khắc tên mình lên đá sỏi cộc cằn. Những gì bạn làm cho bản thân mình, khi chết đi sẽ theo bạn về với cát bụi; còn những gì bạn làm cho người khác sẽ mãi mãi còn hoài.

5. Không chịu thay đổi, không chịu trưởng thành

Nếu muốn biết quá khứ của mình hãy nhìn vào những gì đang ở hiện tại. Còn nếu muốn biết về tương lai hãy nhìn vào những hành động trước mắt ta. Cái cũ đi thì cái mới mới đến; những điều cũ kĩ sẽ qua đi và không bao giờ trở lại. Nếu bạn hiểu được điều này ngay bây giờ và quyết định từng bước một hoàn thiện bản thân mình, tương lai của bạn sẽ huy hoàng hơn bao giờ hết.

6. Từ bỏ khi gặp khó khăn

Không có thất bại, chỉ có kết quả. Dù cho mọi chuyện xảy ra không như ý bạn muốn, cũng đừng quá nản lòng hay bỏ cuộc. Hãy học hỏi từ chính sự vấp ngã đó để đứng lên và bước tiếp. Người chiến thắng cuối cùng là người kiên trì trong từng bước chân một. Có trải qua khó khăn thử thách thì mới có thể đạt được thành công. Đó là một quá trình mà bạn phải đi từng bước nhỏ, phải đưa ra hết quyết định này đến quyết định khác, và cả những hành động dần dà được xây dựng với những người xung quanh.

7. Cố gắng kiểm soát mọi thứ một cách máy móc

Cuộc sống đầy sự ngẫu nhiên. Đôi khi bản phải thư giãn và để dòng chảy cuộc đời tự trôi theo hướng nó muốn mà không cần phải quá lo lắng hay cố gắng kiểm soát nó. Hãy học cách thả lỏng. Thở sâu. Hãy chờ lúc bình tâm để có thể bước tiếp những bước đi khôn ngoan trong cuộc đời. Bạn không cần biết chính xác mình sẽ đi đâu về đâu, và nơi đó có tuyệt vời không. Mọi thứ xảy đến trong cuộc đời này đều có lí do chính đáng của nó dù bạn có hiểu được ý nghĩa của chúng hay là không. Chỉ cần dành thời gian để liên kết từng mối nối trong cuộc đời này lại.

8. An phận thủ thường

Hãy đủ mạnh mẽ để bước đi và đủ khôn ngoan để trông đợi những điều bản thân cảm thấy xứng đáng. Đôi khi bạn phải bị đánh rơi xuống vực thẳm để có thể một ngày nào đó leo lên được đỉnh ngọn núi cao. Đôi khi nước mắt phải rơi để rửa trôi tầm nhìn và cho bạn thấy một hướng đi đầy hy vọng rõ ràng ngay trước mắt. Thế nên đừng an phận và chấp nhận những gì bản thân cảm thấy không xứng đáng bạn nhé.

9. Để mai tính

Vấn đề ở đây là, bạn luôn nghĩ rằng mình có nhiều thời gian trong cuộc đời này. Nhưng một ngày nào đó thức dậy, bạn sẽ nhận ra bạn đã chẳng còn thời gian để làm những việc mà trước đây bạn muốn làm nữa rồi. Và lúc này liệu bạn đã đạt được những mục tiêu của cuộc đời mình chưa, hay sẽ đưa ra những cái cớ, những lý do cho sự lỡ làng của mình.

10. Lười biếng và mãi mơ mộng

Cuộc đời này chẳng nợ bạn gì cả, bạn mới là người nợ cuộc đời này. Thế nên hãy dẹp đi những giấc mơ giữa ban ngày của mình và bắt đầu hành động đi. Hãy hoàn toàn chịu trách nhiệm cho cuộc đời mình - hãy là người lèo lái cuộc đời mình. Bạn là một cá thể quan trọng trong cuộc đời này, cuộc đời này cần bạn. Đã quá trễ để ngồi một chỗ và chờ ai đó làm một việc gì đó hay ho ngoài kia vào một ngày nào đó. Ngày nào đó chính là bây giờ, và người làm việc hay ho kia có thể chính là bạn đấy!

https://www.webtretho.com/forum/f3950...c-nay-1990019/
    https://www.webtretho.com/forum/f3950...-tiec-1975138/
    https://www.webtretho.com/forum/f3950...i-han-1972468/

Minh Nhiên
    Theo Brightside

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ôi má ơi dính gần hết