TIN TÀI TRỢ.

“Con trai hãy đem cho, con gái để lại nuôi!” - Bài học về chữ "nghĩa"

• 148K Lượt chia sẻ
  • 1.24M Lượt đọc
  • 64 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 15 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Doremon650 Xem bài viết
    mình rất thích ý kiến này của bạn
    Chưa vào chuyện thì tính rất dễ. Chuyện gì nó cũng có lúc ngoài tầm kiểm soát. Haizzz
    comment by WTT mobile view

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E phải đăg nhập để like cho chị á hihi😁
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 42 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình thấy trên này cũng có nhiều người tư tưởng thoáng chứ không hiểu sao chỗ mình ở nhiều người còn trọng nam khinh nữ lắm, các ông bà già trên 60 tuổi thì khỏi nói đây cả những người mới 30, 40 vẫn cứ giữ khư khư cái tư tưởng ấy.
    Quê mình ở Thái Bình, về quê là thấy hết sự nhọc nhằn của phụ nữ. Ngày ba bữa cơm, sau đó lo chăm con, chăm chồng, chăm bố mẹ chồng, rồi lại tất tả đi làm. Người nào làm việc trong văn phòng, bàn giấy không nói, có những cô, những chị phải đi làm đồng về, rồi lại phải quay ra hầu hạ bố mẹ chồng và gia đình. Nhà mình quen 1 gia đình, vì bà này không đẻ được con trai nên bị bố mẹ chồng suốt ngày khinh rẻ, đay nghiến, chửi mắng, chịu tủi nhục. Đến ngay cả bác mình trước làm giáo viên, năm nay bác gần 70 tuổi, có con dâu đang chửa siêu âm ra con gái, đứa trước cũng con gái mà bác có vẻ không hài lòng, than thở không có cháu trai chống gậy.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 57 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Đúng là người phụ nữ này có phước mà ko bít quý trọng. Cha mẹ nào cũng phải hiếu thuận mới đáng làm người. Kể ra thì mình thấy tủi thân lắm các bạn ạ! Chồng mình ko biết từ nhỏ có được mẹ chồng mình thương yêu ko, nhưng từ khi làm vợ anh ấy mình mới thấy rõ được tình thương của mẹ anh ấy chỉ bằng một nửa của các anh chị e khác trong nhà. Đôi khi mình còn đùa với chồng rằng chắc anh là con nuôi đó. Đến khi chồng mình bị tai nạn mình càng thấy rõ tình thương mà mẹ chồng tôi đối với chồng. Chỉ ghé thăm con cho qua loa rồi đòi về nằng nặc, nói ở nhà phải trông nhà, trông con cho a 3 mày. Tôi buồn lắm các bạn, nhưng vì thương chồng mình bỏ qua hết. Nếu đối với chồng như vậy thì cháu nội cũng có sự phân biệt rõ ràng các bạn ạ. Không bao giờ gọi điện nói nhớ cháu kêu mình dẫn về chơi, không đếm xỉa tới con cháu mình có ntn. Các bạn hãy cho mình lời khuyên khi gặp cảnh này nha.
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4