Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có hai thứ cha mẹ cần trang bị cho con cái, và chỉ hai thứ đó là đủ

• 224K Lượt chia sẻ
  • 992K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 32 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Nếu là 1 cuộc chơi công bằng, pháp luật công bằng, tôi chắc cũng sẽ ko để lại gì cho con.
    Nhưng rất tiếc điều này không phù hợp ở VN. Khi 1 người ko có tiền, sẽ khó có được 1 công việc, mặc dù kỹ năng có thể hơn những người được đào tạo tốt, nhưng vẫn bị chèn ép nhiều phía. Ngay cả việc đi bệnh viện cũng ko được khám đúng lượt mà phải đợi những ng có tiền ưu tiên xếp trước....

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 650 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

bài viết ý ngĩa nhưng khó ai có thể làm théo
    • 70 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Có mấy ai làm được như vậy và có được mấy người con hiểu được ý đó của cha mẹ mình.
    • 80 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

quyen hoang.
    mình thích câu chuyện này dù đọc đi đọc lại

Gởi từ ứng dụng Webtretho của dauhanhphuc86yb
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,102 Bài viết

• 6,518 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cách đây 5 năm, em trai mình thi rớt ĐH, sống ko mục đích, bất cần đời, sa đà vào rượu chè ăn chơi. BM mình thì chửi mắng nó ko ra gì, và cố tìm mọi cách sửa đổi nó, nhưng đều ko thành công.
    Mình về mang nó theo. Mình ko dạy nó gì hết, cũng ko cấm cản nó làm gì hết, mình chỉ nói "Cuộc sống của em, em có quyền làm bất kỳ cái gì em muốn, miễn là em tự chịu trách nhiệm được, đừng để người khác phải dọn dẹp giùm em".
    Bây giờ em trai mình sống tự lập, có việc làm, thu nhập cũng thấp thôi, nhưng nó đã biết cách tự chi tiêu, tự tiết kiệm, thỉnh thoảng còn cho tiền bm và cháu. Mình hoàn toàn tự hào về nó.
    Quan điểm dạy con của mình cũng giống trong bài báo vậy đó. Làm gì cũng được, sống sao cũng được, miễn là có trách nhiệm và có năng lực chịu trách nhiệm. Vì hạnh phúc đối với mỗi người là ko giống nhau, có nhiều thì càng phải cố gắng nhiều, có ít thì lại nhàn hơn.
    l58m
    gvUWp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 37 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mot trang web hay :
    http://than-khoe-tam-an.16mb.com
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Rất hay và có ý nghĩa. Người ta muốn con mình trở nên giàu có từ chính đôi bàn tay và sự nỗ lực chứ không muốn con cái sẽ giàu có vì tài sản của họ để lại.
    • 179 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Rất hay và ý nghĩ. Nhưng nếu là mình, có tiền thì cũng để hết cho các con
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bài viết thật tuyệt vời
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hay lắm ạ sau nay dạy con
    • 23 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ở đâu có chứ ko phải ở Việt Nam - Đất nước mà người dân luôn đặt quyền lợi của bản thân lên cao nhất. Sẵn sàng tẩm thuốc vào thực phẩm để có giá cao hơn.....
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo em nghĩ, điều này phụ thuộc vào con cái chứ không phụ thuộc vào cha mẹ. Vì suy cho cùng thì cha mẹ nào cũng dành tình yêu vô bờ bến cho con cái của họ như nhau thôi.
    Như các tỷ phú đó họ đã giáo dục cho con tính tự lập từ bé nên dù có để lại tài sản kếch sù thì con cái của họ không nhận. Còn nếu con cái của họ không đủ bản lĩnh, nếu không để lại tài sản, con cái họ sẽ trách cứ bố mẹ, nếu để lại quá nhiều tài sản thì cũng sẽ tiêu hết.
    Quan trọng là bản lĩnh và bản tính của con cái họ sau khi trưởng thành thôi ạ
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3