TIN TÀI TRỢ.

Chị ve chai làm bể đèn ô tô giá 5,3 triệu, tài xế không nhận tiền bồi thường

• 48.3K Lượt chia sẻ
  • 611K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có thể chị ấy đang rất lo lắng cho người nhà nằm viện mà quên mất lời cảm ơn anh.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 45 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình tin 100%
    Tin 200% sự thực ngoài cuộc sống còn nhiều câu chuyện cảm động hơn nhiều.
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thời buổi này vẫn tồn tại 2 người như này sao @@
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chu9_bendo Xem bài viết
    tui đã khóc thấy đọc comment của bạn .. chắc bạn đang sống ở 1 thế giới khác nhỉ ?
    Bạn này sống ở thế giới mà hiện nay báo chí và xã hội gọi là "Teen" bạn ạ nên phải thông cảm cho bạn ấy. Và cũng phải tự nhắc mình là sau này hãy dậy con chúng ta sống biết yêu thương và kính trọng mọi người, không cần phải thông minh nhưng cần phải sống tốt (P/s: Câu này của người Nhật họ dạy con họ)
    • 43 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đọc xong cũng thấy ấm lòng theo, Giá giá nhận lại của 2 người từ việc này đều bất ngờ
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,078 Bài viết

• 11,342 Được cảm ơn

Mình đọc cái tít tự nhiên cứ nghĩ là chị ve chai mà bắt được 5tr yên. Có ai giống mình không nhỉ?
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sao giống câu like câu view quá
    • 204 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Lấy cái này làm bài học và đặt niềm tin cho chính mình rằng cuộc đời vẫn còn lắm những con người đáng quý.....
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn cả 2 con người này. Làm mình lại có niềm tin thêm một chút nữa vào cuộc sống.
    • 746 Bài viết

• 1,468 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chuot_b2 Xem bài viết
    đọc câu chuyện này mới nhớ lại.
    vừa rồi mình đi dạy về bị tai nạn .chiếc xe đạp của một ng con gái đi sang đường bất ngờ.làm xe máy của 2 em sinh viên đi không kịp trở tay đâm sượt qua rồi lao sang bên làn đường bên kia đâm cái rầm vào xe mình đi ngược chiều.trong lúc 2 xe máy té nhào lò mò bò dậy.mấy người bên kia đường cũng mang xe vào lề dùm cho khỏi kẹt xe.quay lại người ta thấy chị đi xe đạp kia chuồn đường nào đi mất tiêu. có thể thông cảm vì con gái họ sợ bị bắt đền nhưng cũng đáng trách,ngay cả một lời xin lỗi ,hỏi han cũng không có mà bỏ chạy.thiệt tình.
    p/s: mình đi vào bệnh viện đa khoa đồng nai.có cô kia đi xe tay ga.đưa cho anh giữ xe 500k mà trong khi tiền vé có 2k lằng nhằng một hồi anh nhân viên thì kêu em bán bãi giữ xe thối tiền cho chị à,chị kia thì kêu hok có tiền.một hồi mình đứng sau nói anh kia để mình trả cho.thế rồi chị đi xe kia rồ ga phóng cái vèo ,không thèm quay lại nhìn mình hay nói một lời cảm ơn .thực sự mình cũng chẳng cần nhưng thấy con người sao tiết kiệm lời xin lỗi và cảm ơn với nhau thế nhỉ.
    Tự nhiên em lại thấy tiếc 2k của bác
    comment by WTT mobile view
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congchucdoan Xem bài viết
    nghe vài câu là hiểu nội dung mà. Thời buổi CNTT, báo mạng đầy rẫy lên đọc bài viết cũng cần đánh giá tính chân thực.
    chuẩn cơm mẹ nấu.
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

It ra con co nguoi nhu vay xa hoi nay con dc ti long nhan dao cua con nguoi. chua h thi kho ma kiem dc nguoi nhu a tai xe do......
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nể cả 2, cảm thấy ấm lòng vì mọi thứ đc sắp xếp theo đúng cái tình và cái tâm của mỗi con người.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cám ơn anh và chị ve chai, cả hai đã cho xã hội đang dần tha hóa về đạo đức này thấy trên đời vẫn còn rất nhiều người tốt, chân thành, có tâm và có trách nhiệm.
    Em không cần một người ngủ chung, mà em cần một người thức cùng.
    Em không cần một người nói cùng, mà em cần một người lắng nghe.
    Em không cần một người ăn chung, mà em cần một người nấu cùng.
    Em không cần một người bước cùng, mà em cần một người dõi theo.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

còn mình lại nhớ lại 1 câu, chuyện xảy ra gần nhà, cũng 1 chị chở ve chai trên chiếc xe đẩy, chị chất rất cao, công kềnh đến mức cái thùng xe thì tầm 1 m mà mấy cái cấy chỉa ra làm cái xe chiềm hơn 3 m đường , đường nhà mình thì cũng rộng,và ít xe, chị ấy chở và không thấy rõ đắng trước thế là 1 xe ô tô con đi ngang wa và những thanh nhôm chìa ra quẹt vào xe ấy trầy nhiều đường thấy rõ... thế là trong xe bước ra 1 bà chị mặt trang điểm đậm, áo ống quần jean rất sexy xăm trên lưng nữa, chị ta nhăn mặt và bắt đàu chửi $@#$%T^#... chị ve chai cũng chẳng vừa chửi lại. bảo ai biểu ko né bả, thấy ko né bả còn bả chạy ko thấy ai thì làm sao né.... cứ thể lời qua tiếng lại, anh chồng trên xe ô tô cũng bắt đàu xuống xe và bênh vợ(chị gái xăm trổ) bắt chị ve chai đền, chị kia ko chịu la làng lên bảo người giàu ăn hiếp người nghèo, còn anh chồng chị kia thì vơ lấy cái xe lật tung ra đường,... làm cả con đường kẹt lại, rối tung... sau đó thì em cũng chẳng biết kết cục ra là sao chỉ biết công an đến thu dọn mời tất cả về đồn...
    • Thành viên tích cực 2015
    • 6 năm
    • 477 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Tình huống này trên vtv ngta viết kịch bản chứ có phải thực tế đâu. Biết là có ng này ng kia, nhưng xh bây giờ thì bài viết k có tính thực tế

Gởi từ ứng dụng Webtretho của anbinh1212
    • 49 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

một hành động đẹp ý nghĩa.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của 01292369968
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cái hình người đạp xe đó bạn chup ở đâu vậy bạn ơi, sao giống má tôi quá vậy nè hu hu, má tôi cũng làm nghề này, thương má quá
    • 8 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

chúng ta cần phải hành xử như thế thì mới khiến cuộc sống tốt đẹp hơn được
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 5 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cho dù câu chuyện có thật hay không thì cũng rất ấm áp tình người ^^