Câu chuyện ăn cắp son

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.7K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào mọi người !!!
    Em có 1 tình huống ko biết phải làm sao em mong các anh chị cho em lời khuyên đúng đắn
    Em có 1 cây son ( đây là cây duy nhất em có ) em sài được tầm vài lần thì trong lớp có rất nhìu bạn nữ thích son của em. Thì một hôm con bạn cùng lớp em nó mượn túi đồ ( túi để son và 1 số thứ linh tinh trong túi còn có 1 cây son dưỡng và cái lô uốn tóc ) em hay đem đi học thì nó mượn r lục này kia cứ lúc nào mượn thì nó lấy cớ là xem cái lô mà em tự hỏi xem j mà ngày nào cũng xem em thấy lạ nhưng thôi kệ r cũng cho mượn thì hôm thứ 2 em chắc chắn rằng em chỉ sài son vào buổi sáng trc khi đi học r vào lớp nó mượn của em cái túi nó mở nắp son ra em chứng mắt em và con bạn cùng bàn thấy nó mở ra thì cũng như thường ngày thì thấy bình thường ko có j hết( lúc đó là lúc em nhìn thấy son lần cuối cùng) r chiều học trái buổi em ko mở túi cũng như ko sài và ko để ý nên ko biết. Sáng thứ 3 em đi hoc như thường lệ vô lớp bạn ấy cũng mượn túi em cũng cho mượn r em ko để ý xong cái nó trả cho em tối hôm thứ 3 thì em mở ra định sài son dưỡng thì em KO THẤY SON đâu hết.
    Trong những ngày đó em nhớ rất kĩ là chỉ có em và bạn ấy đụng tới cái túi thôi ngoài ra ko ai đụng vô hết. Có vẻ như bạn ấy rất thích son của em, em có thói quen là sài son xong là bỏ liền vô túi ko bỏ lung tung. Em lục khắp nhà, mọi ngóc nghách, trên đầu giường, gầm giường chỗ nào trong nhà em cũng đều lục hết mà ko thấy đâu. Em đang nghi ngờ là bạn ấy lấy cắp son của em.
    Em ko biết cách nào để đòi lại son nhưng vẫn giữ tình bạn tốt( vì là năm cuối cấp nên em ko muốn xích mích với nhau), em mong anh chị cho em 1 lời trả lời đúng đắn
    GIÚP EM VỚI CÁC ANH CHỊ !!!🙏🙏🙏

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 345 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Theo chị em không có chứng cứ mà nói bạn kia lấy thì dễ mất tình bạn lắm. Còn nếu ấm ức quá thì hỏi thẳng có thấy cây son làm rớt đâu không hay sao đó. Hoặc nếu cây son không quá mắc thì coi như em đã tang cho một ai đó rồi. nhiều cách mà, đừng suy nghĩ quá nhiều em ơi
    • 70 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nên trao đổi thẳng thắn mom nhé