TIN TÀI TRỢ.

Cậu bé thỉnh cầu lái xe đợi mẹ, ai nấy đều lặng người khi người mẹ lên xe

• 72.6K Lượt chia sẻ
  • 1.28M Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 720 Bài viết

• 777 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banh_quy Xem bài viết
    Em thì nghĩ không phải con người bây giờ vô cảm đâu ạ, con người từ trước đến giờ vẫn thế, không phải thời xưa thì người ta tình cảm hơn đâu ạ, vấn đề là bây giờ thông tin và truyền thông mới phát triển, con người ta có thể chia sẻ những gì mình thấy, những gì mình nghĩ và có công nghệ người ta chụp ảnh, quay video lại những cảnh chướng tai gai mắt, ngày xưa làm gì có mà xem mà quay, có chăng chỉ truyền miệng và tin tức cũng chẳng thể đi xa khỏi 1 cái làng hoặc 1 khu phố nên ta ko thể biết những chuyện đó
    Ở đâu cũng có ng nọ người kia thôi mà. Đâu cũng đầy rẫy cạm bẫy và sự vô tâm và cái thói truyền thông, cái gì càng ít tốt đẹp lại làn truyền càng nhanh
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không biết câu chuyện có thật hay không.Dù sao đó cũng là 1 sự việc mà chúng ta đọc đều có những cảm xúc thực sự.Cuộc sống này muôn vạn vẻ,cũng không thể trách được ai hết,quan trọng những sự việc xảy ra và kết thúc có hậu.
    Thân!
    • 64 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hôm trước mình đi xe buýt với cháu mình (bé), lên xe đầu tiên là được nhường ghế rồi, thanh niên VN bây giờ cũng không đến nỗi vô cảm các bạn ạ, mình cảm động lắm
    • 1,366 Bài viết

• 449 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    lúc các bác gặp chuyện, đang trong xe bus, cũng có người chạy lên nói bác tài xế chờ, sau 15p vẫn chưa thấy người lên, thêm 15p nữa vẫn chưa thấy lên.. tôi nói thiệt gặp tui, tui cũng nỗi quạu nhưng không đến nỗi phải chửi cậu bé thậm tệ như thế.. các bác có nỗi quạu không? Chắc bác tài xế này đã gặp 2 mẹ con cậu bé này rồi nên mới kiên nhẫn chờ như vậy..

Là một câu chuyện cảm động, chỉ biết rút kinh nghiệm cho bản thân, biết san sẻ, biết nhẫn nại.. để tìm hiểu rõ mọi chuyện trước khi kết luận điều gì thôi.
    Thời gian và khoảng cách sẽ là thử thách để tình yêu thêm vững, mạnh và bền chặt hơn.
    Nhưng đôi khi, cũng là lý do đáng sợ để hơi ấm tình yêu dần tan chảy, nhường chỗ cho con tim băng giá, lạnh lùng và cách xa...

• 15 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thời gian quý hơn tiền bạc, nhưng tình người quý hơn tất cả!
    Sàn Gỗ Tự Nhiên Trang Trí Ban Công & Sân Vườn
    www.vnromana.com - www.vnbalcony.com
    • 46 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

uh. vô tâm vì vô tâm hay đôi khi vì quá cảnh giác.
    • 37 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ý thức của phần lớn người việt nam là rất ích kỷ cá nhân, từ nhà ra chợ mọi thứ đều rất ích kỷ, sống bo bo có lợi cho bản thân. Thế nên chính mình và mọi người hãy bỏ qua cái sự ích kỷ cá nhân để chúng ta có 1 xã hội tốt đẹp hơn nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 3 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

j zữ rứa. ng ta nói ko biết ko có tội, chẵng phải ai nấy cũng đều biết lỗi hay sao. và cũng có ng nhường ghế rồi đó. ng ta bận rộn ng ta cấu bẳn có j là lạ đâu, nếu ko phải là bậc thánh nhân quá nhân từ độ lượng hay ng suy nghĩ nhìu thì cũng phải là ng quá nhàn rỗi mới nghĩ đc tới đó. làm j mà nói nặng zữ rứa
    • 26 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mỗi vấn đề đều có tính hai mặt của nó. Với mỗi góc độ khác nhau, ta thấy những hình ảnh khác nhau.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 41 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

ngẫm về cuộc sống,
    ngẫm cho những ai còn cha còn mẹ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

xe bus 06 co the? nha"
    • 149 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nói chung xác hội cũng có người này người kia, nhưng hành động của người xe buýt vẫn tuyệt vời đó chứ.
    • 6,258 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Cảm động trước tấm lòng của cậu bé. Những người vô tâm rồi cũng sẽ bị đối xử như vậy thôi.
    npk12345

Never Give Up!
    • 16,166 Bài viết

• 1,438 Được cảm ơn

Mình nghĩ bác tài xế biết hoàn cảnh của họ, nếu bác ấy nói luôn để mọi người hiểu thì mọi người cũng sẽ đồng ý chờ thôi mà. Nhưng cứ phải im lặng chuyện mới hấp dẫn
    kho0epq7v8qkkLYhDSn32hfo2pn9zk
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2