TIN TÀI TRỢ.

Cái giá của hành động trung thực - Câu chuyện khó tin những có thật

• 27.2K Lượt chia sẻ
  • 188K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 45 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Ở Việt Nam thì đừng hòng có vị ăn xin nào trả lại nhé. Cứ đem những gì xảy ra ở nửa kia bán cầu dịch sang tiếng Việt là tưởng nó rất gần chứ thực tế thì lại rất xa vời. Ngay cái chuyện đưa thẻ tín dụng cho ăn xin đã là chuyện KHÔNG CÓ THẬT BAO GIỜ ở Việt Nam rồi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bài viết quá hay. Đây cũng là phương châm sống của mình
    • 25 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cũng phải cảm ơn cô gái vì đã không suy nghĩ được mất khi đưa thẻ cho Harris.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thích những câu chuyện thế này, mình thích những hành động như này, và mình yêu những con người như vậy.
    Nhật ký Con yêu - Góc riêng dành cho gia đình
    f: www.facebook.com/nkcon
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 168 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Một câu chuyện hay.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đúng, dối trá một lần sẽ kéo theo dối trá nhiều lần nữa , Có khi một lỗi nhỏ, có thể được tha thứ, nhưng vì cố dấu diếm, cuối cùng đưa đến kết cục không thể tha thứ được.
    • 99 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tôi đã chọn cách làm ăn thành thật, kể cả trong lúc khó khăn nhất. Và kết quả khiến tôi không bao giờ phải hối hận với thái độ kinh doanh mà mình lựa chọn.”
    Mifnh đang kinh doanh và mình cũng luôn lựa chọn phương án thành thật với khách hàng. Có sao nói vậy, khách hàng nếu tin tưởng thì mua, còn nếu lăn tăn thì mình cũng vui vẻ.
    Như mặt hàng tủ sấy quần áo có điều khiển từ xa, mình biết rõ nó là hàng TQ nhưng thấy nhiều web có ghi hàng Hàn Quốc. Khách hỏi mình cũng nói thật là hàng TQ thôi ah, vì hãng ko sx mặt hàng này.
    Chính vì thế, có những lúc mình đã để mất đơn hàng nhưng mình cũng rất thoải mái tâm lý.
    • 196 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

mình cũng ủng hộ sự thành thật vì thành thật giúp mình sống thanh thản, tuy có hơi thua thiệt một tí, nhưng ko sao, coi như tích lũy công đức cho đời sau...
    • 16,166 Bài viết

• 1,440 Được cảm ơn

Từ nhỏ mẹ của tôi đã dạy rằng: làm người nhất định phải thành thật và giữ chữ tín, dù cho có nghèo hèn phải lưu lạc đầu đường cũng không được vứt bỏ chữ tín
    kho0epq7v8qkkLYhDSn32hfo2pn9zk
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2