TIN TÀI TRỢ.

Cách giúp bạn mua nhà và xe hơi trong 5 năm

• 80.2K Lượt chia sẻ
  • 584K Lượt đọc
  • 106 Trả lời

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynh.blue Xem bài viết
    200 tệ tương đương 700 nghìn mà đòi đi du lịch nước ngoài? Du lịch trong nước còn chẳng đc.
    Đúng là lý thuyết suông
    Đọc kỹ chút nha bạn. Tốt nhất đừng phê bình bài viết nào mang tính giúp người khác sống tốt hơn. 700k/tháng, bài viết nói rằng bạn nên đi du lịch 1 năm 1 lần nha bạn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi, ông ấy nói mỗi tháng để dành 700k, vậy một năm bạn để dành được 8,4 triệu để đi du lịch nước ngoài - các nước lân cận Việt Nam chẳng hạn. Mình thấy rất hợp lý đó
    • 15 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

700k/ tháng mà có những 12 triệu / năm. Giáo viên dạy toán còn thua bạn☺
    • 38 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

sao nhiều ng cứ bắt bẻ chi tiết nào là k đủ này nọ, rồi lý thuyết...nhưng sao k đọc kỹ đoạn "Vấn đề không phải là bạn kiếm được bao nhiêu, mà hãy luôn nhớ chia thu nhập thành 5 phần. Tích cực đầu tư vào mối quan hệ, bạn sẽ mở rộng mạng lưới liên lạc, thu nhập sẽ tăng lên. Tích cực đầu tư vào học tập, bạn sẽ tăng sự tự tin. Tăng cường đầu tư vào kỳ nghỉ, bạn sẽ mở mang tầm nhìn. Tăng cường đầu tư vào tương lại sẽ giúp bạn tăng thu nhập."... bài viết để giúp mình tham khảo, ngẫm nghĩ rồi rút ra cho bản thân thôi chứ đâu thể đúng hết cho tất cả mọi ng được
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

đánh dấu vào cho những dự định của mình.
    • 32 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

ông nói có mâu thuẩn không
    "Khi giàu, hãy tiêu tiền để người khác thấy bạn nổi bật. Khi giàu, đừng khoe khoang. Hãy lẳng lặng tiêu tiền cho bản thân mình, Khi nghèo, hãy hào phóng. Khi giàu, đừng để người khác nhìn bạn như một người hoang phí."
    đã nghèo còn có khỉ khô gì mà hòa phóng
    • 32 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

ông nói có mâu thuẩn không
    "Khi giàu, hãy tiêu tiền để người khác thấy bạn nổi bật. Khi giàu, đừng khoe khoang. Hãy lẳng lặng tiêu tiền cho bản thân mình, Khi nghèo, hãy hào phóng. Khi giàu, đừng để người khác nhìn bạn như một người hoang phí."
    đã nghèo còn có khỉ khô gì mà hòa phóng
    tui thấy khó khuyên ai đc điều gì
    kệ cứ vậy đi
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bài viết này rất hay và bổ ích, hướng cho mỗi người cách sử dụng đồng tiền mình kiếm được 1 cách khôn ngoan nhất, không nhất thiết lương bạn 7tr, quan trọng là mình biết cách cân đối thu nhập để thực hiện các kế hoạch trên con đường ngắn nhất.^^
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 58 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thật sự mình thấy đúng đó chứ, khi nghèo hãy hào phóng chính là khi nghèo hãy tự tạo cho mình niềm tin vào cuộc sống, chịu khó gia nhập vào những nơi mang lại cho mình cơ hội kiếm ra tiền, đầu tư vào bản thân vào học vấn để khi có cơ hội thì kiếm được thêm thu nhập.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

700k * 12thang = 8,4trieu roi ban. Thừa tiền du lịch Thái Lan , Trung quốc và mấy nước ĐNA rui. Bạn ko biết tour nào thì mình tư vấn cho. Tư vấn đủ số tiến đó ( nếu bạn tiết kiệm được ) để đi thì bạn nhớ đi nhé. kaka
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bài viết rất hay phải share cho ông xã đọc mí đc cách này chỉ áp dụng với các bạn trẻ và 1 vài năm đầu của đôi vợ chồng son, mình cũng có làm được theo phương pháp này nhưng cách tính và nhìn nhận chưa rộng và xa, sẽ khắc phục nhược điểm, hi vọng quá
    Khi bạn nghèo, hãy ở nhà ít thôi, ra ngoài nhiều hơn. Khi bạn giàu, hãy ở nhà nhiều hơn và ra ngoài ít hơn.
    • 30 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

oánh dấu ngâm cứu
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

2tr1 chưa đủ tiền thuê nhà thì làm sao đủ tiền ăn? Chưa kể hàng tháng có đám cưới đám giỗ, sinh nhật hay ôm đau. Tiên xăng xe điện thoại, 7tr chỉ đủ tiêu cho một người không hề hào phóng ở việt nam.
    • 17 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

đúng đó bạn. mà những 5 năm cơ mà. được tới 42 triệu. đi tiết kiệm 1 chút là quá ok rồi. nếu k đi thì củng được món tiền không nhỏ. ý của ông tỷ phú này là phải cần có kế hoách. các mẹ đừng vội phán xét.
    • 22 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Tích lũy mỗi tháng để 1 NĂM ĐI DU LỊCH 1 LẦN. Đọc kỹ đi rồi hãy ý kiến thánh soi ah.
    • 201 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Rất bổ ích
    • 808 Bài viết

• 1,183 Được cảm ơn

Giờ mới đọc được bài này, có muộn quá ko nhỉ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

700k tháng , dồn lại 1 năm đi 1 lần mà b
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 36 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

lý thuyết của họ
    còn vận dụng ở mình
    nên gi nhận học tập và phát triển theo hướng của mình
    ok
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

B này lại k hiểu vấn đề rồi đây là đang nói tới thu nhập của b nếu 1 tháng được 7tr Và tự thưởng cho mình 1 chuyến ít nhất là 1 năm 1 lần vậy b thử nhân 12 tháng xem được bao nhiêu
  • Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6