TIN TÀI TRỢ.

Cách giúp bạn mua nhà và xe hơi trong 5 năm

• 80.2K Lượt chia sẻ
  • 584K Lượt đọc
  • 106 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

mình có cơ hội được đọc bài viết này cũng như bài viết của các bạn
    mình xin chia sẻ 1 số hiểu biết của mình
    Đầu tiên ông này là người Hồng Kông nên những gì ổng nói là về nước của ổng
    GDP của Hồng Kông 2013 là 53.203 USD -- ~4400 USD/tháng
    GDP của Việt Nam 2013 là ~2000 USD -- 166 USD/tháng
    mình nói vậy là để cho các bạn thấy 7tr nó bé ra sao ở Hồng Kông
    còn bạn nói rằng lương quá thấp thì mình xin đóng góp ý kiến của mình
    tiền nhà và tiền ăn : nếu bạn độc thân , hãy tìm căn nhà trọ 2 người ở ghép giá 800k/2 ở sài gòn . mình ở gò vấp điều này là hoàn toàn bình thường , tất nhiên là nhà không thể đẹp như mấy căn đắt tiền rồi , còn tiền ăn các bạn hãy chiu khó mua về tự nấu hoặc ... ăn mì . Mỗi ngày đều ăn mì mình bảo đảm bạn vẫn bình thường ,thời sinh viên mình ăn mì thường trực mà
    - tiền mua sách : bạn hãy bỏ ra 1-2tr mua 1 cái máy đọc sách của kindle , vậy là khoản tiền 1,05 tr mỗi tháng bạn ko cần phải tốn nữa rồi
    - tiền đãi bạn bè : ko nhất thiết là phải đi ăn nhé bạn hãy đi uống nước hoặc làm gì rẻ hơn
    - tiền du lịch : theo mình bạn ko cần phải đi du lịch làm gì khi túi tiền ko cho phép , hãy tìm hiểu và tham khảo từ các nguồn mình chắc các bạn vẫn có thể mở biết rõ được mọi thứ
    Bản thân mình cũng đã từng làm nhiều nghề khi còn là sinh viên , chạy xe ôm , làm tiếp tân cho khách sạn , quán karaoke , nhà hàng .. còn cả bạn giấy ăn , giấy vệ sinh các loại , bạn nào ở gò vấp thì chắc có gặp mình khoảng 2 năm trước mình đi bán giấy , thanh niên đeo mắt kình có cái xe wave 4tr đồng cũng với mấy thùng giấy ngồi ở lề đường để bán @@.
    Mình chỉ muốn chia sẻ vậy thôi mong các bạn đừng ném đá tội mình @@
    có 1 câu nói mà mình rất thích của ai thì mình quên rồi
    Nếu bạn có gắng làm chưa chắc bạn đã thành công
    Nhưng nếu các bạn không làm thì chắc chắc bạn sẽ không thể thành công

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 99 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

NÓi thì dễ nhưng làm mới khó
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

campuchia chẳng hạn
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 26 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Đó là người ta phân tích lương 7 triệu cho một người độc thân thôi...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 66 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

mình thấy hay mà, đúng là lý thuyết thật đó n bất kỳ cái gì cũng xuất phát từ lý thuyết để mà áp dụng vào thực tế, thu nhập của mình cũng đang ở mức này, hơn 1 chút, n đang có e bé, nên mức chi tiếu sẽ khác thế này, và mức tiết kiệm cũng sẽ khác thế này, n sẽ cố gang và cố gắng, hihi
    Mẹ sẽ cố gắng dành những gì có thể và tốt nhất cho con, con gái của mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 448 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Bài này dành cho những người độc thân! những người có gia đình rồi thì ti tỉ cái phải chi tiêu như: Tiền nhà, điện, nước, ga, ăn uống, xăng cộ, điện thoại, tiền đóng học cho con, tiền sữa cho con..... Khó khả thi!
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vậy 3 tháng đi 1 lần. Nếu tháng nào bạn cũng đi du lịch được thì ko những bạn giàu sụ mà còn khá rảnh nữa @@
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 43 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

hay thật đấy, m đánh dấu cái hi hi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 26 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynh.blue Xem bài viết
    200 tệ tương đương 700 nghìn mà đòi đi du lịch nước ngoài? Du lịch trong nước còn chẳng đc.
    Đúng là lý thuyết suông
    1 tháng 700k -> 12 tháng là có 8tr400. bạn hoàn toàn có thể đi thái, campuchia, lào hay khéo chi thì đi đc cả sing và malay ý chứ
    • 18 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình thấy hay mà, dành ra một khoảng tiền để học, còn có tiền đi du lịch nữa. sống như vậy cũng hay
    chỉ có điều nó hợp với người sống độc thân, không cần lo cho gia đình.người đang có thu nhập 7tr/1 tháng tuyệt đối ko nên kết hôn....
    Đời mãi đẹp tươi
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cũng đúng đối với riêng mình, cũng là 7tr một tháng,,, giá mà cuộc sống cứ đẹp như bạn nghĩ biết đâu ai đó trong nhà lăn đùng ra ốm, hay chiếc xe của mình bị hỏng vậy tiền đâu để bù vào vậy bạn
    • 28 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

mình cũng thu nhập 7 triệu 1 tháng. chi tiêu tiết kiệm lăm. nhưng mà có một vấn đề là tới lúc bênh, vì ko có bảo hiểm, lúc nằm viện xong hết 30 triệu. thôi rồi, tiết kiệm làm gì mà chỉ vì ko có bảo hiểm y tế nên coi như xong. rút kinh nghiệm mua cho bản thân cái bảo hiểm y tế tốt tốt một chút.
    sau vụ đó rút ra được kinh nghiệm này, không biết sau này còn chuyện gì cần rút kinh nghiệm nữa không. rút kinh nghiệm 10 lần là ko còn đường sống luôn.
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

"700k/tháng->12tr/năm, bạn có thể đi Thái đó bạn. Suy nghĩ nhanh nhưng nói chậm thôi"
    mình phải đăng ký để nice cho độ nguy hiểm của bạn, có lẽ vì bạn nói chậm nên với 700k/tháng ->12 tháng bạn có lãi thành 12tr/năm!
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

thì đúng rồi. No pain no gain mà
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình chưa bao giờ bình luận 1 bài báo nào cả. Nhưng khi mình đọc bình luận của bạn quynh.blue thì mình cảm thấy ức chế, nên mình vào cmt. Bạn ko đọc rõ là " Tự thưởng cho mình ít nhất một chuyến du lịch trong năm để có nhiều hơn trải nghiệm trong cuộc sống. Hãy chọn những nhà nghỉ dành cho thanh niên để tiết kiệm chi phí." hay sao. 700 ngàn thì 1 năm bạn sẽ có bao nhiêu? là 8tr4
    Với 8 triệu 400 ngàn, bạn hoàn toàn có thể có 1 chuyến du lịch sang Thái Lan, Camphuchi trogn 1 tuần. Hoặc có thể đi Malaysia, Singapore trong 4 hoặc 5 ngày.
    Nếu bạn biết cách chi tiêu, tiếng anh bạn tốt thì chưa cần tới 8tr đâu bạn.
    Đó là chưa kể tới, nếu như bạn sợ đi du lịch tự túc, bạn mua tour thì có nhiều công ty du lịch, trong đó có những công ty lớn như Saigontourist, họ bán tour Thái Lan 6 ngày 5 đêm chỉ với 6tr đồng thôi bạn.
    Mình nghĩ nên học hỏi theo, vì ít ra họ cũng thành công hơn mình, có nhiều trải nghiệm hơn mình, chứ ko nên cười cợt như rứa!
    Thân!
    • 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

tức là 700k tiết kiệm trong 1 năm đó bạn. 700x12th = 8.400 thừa đủ cho 1 chuyến đi thái tẹt ga roài )
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Toukichi Xem bài viết
    Thanh toán cho anh: tiền điện, tiền nước, tiền nhà trọ - THÁNG NÀY đi em ơi
    tháng này công ty chậm lương a cho em chậm đi...=))))
    • 84 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Đây là hoàn cảnh của nước người ta
    Mình học triết lý để áp dụng chứ không suy diễn theo kiểu 700k làm sao đi nước ngoài được như vậy đâu..
    DREAM BIG

W o r k H a r d

stay HUMBLE !!!

Mine:
    https://www.facebook.com/KhanBanAoGhe
    • 56 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

áp dụng đúng chưa chắc đã có nhà và xe hơi đâu
    • 48 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình đã và đang áp dụng. Và mình thấy đúng. Mình mua được nhà rồi. Và đang tiến đến mục tiêu mua xe.
    Lương ngày mới vào làm có 3,5tr.
    Các bạn hãy đọc kỹ bài của ông ấy nhé.
    Nếu sau 1 năm nỗ lực, lương của bạn vẫn là 7tr thì phải xem lại --> Vì rõ ràng, bạn có tái đầu tư vào chính bản thân mình (đọc sách, tạo dựng mối quan hệ, mở mang tầm nhìn), vậy mà giá trị (tương ứng với lương) của bạn vẫn ko thay đổi?? --> lương phải thay đổi theo cấp số nhân, chứ năm nay qua năm khác mà vẫn 7tr thì đúng là ko thể và ko thể...
    Đôi lời chia sẻ...
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6