TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ tiết kiệm cho con như thế nào?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.3K Lượt đọc
  • 310 Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maivt60 Xem bài viết
    Đúng là có 100 - 200k chẳng mấy khi nghĩ đi gửi tiết kiệm, nhưng mà tính ra kiểu bỏ lợn, tích tiểu thành đại, lâu lâu cũng thành món lớn. Mỗi lần rút ít ra như thế, thì cũng không bị thâm hụt chi tiêu là bao nhiêu, mà tạo thành thói quen tiết kiệm từ số tiền nhỏ. Nhớ hồi bé bỏ ống heo, sau 1 thời gian mổ ra lấy tiền, được cả đống, thích hết biết Tớ ủng hộ vụ tiết kiệm kiểu mới này đấy.
    Tiết kiệm kiểu này giống kiểu nuôi lợn nhựa ngày xưa phết, nhưng lại có lãi hàng tháng, kể cũng hay

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 945 Bài viết

• 398 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi duongtk Xem bài viết
    Thế mẹ nó gửi tk của ngân hàng nào thế ? Mình cũng muốn gửi kiểu này để những lúc có tiền là gửi luôn đỡ tiêu sài lung tung
    Không em chưa gửi chị ạ, em cũng đang nghiên cứu để gửi thôi, em tính gửi BIDV vì em cũng đang xài thẻ của BIDV, theo cảm nhận của em thì ngân hàng này làm ăn uy tín và cũng khá ổn định chị ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 30 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Năm nay em sinh bé nên các cô bác mừng tuổi cũng nhiều, ông xã em đi mở tài khoản bên BIDV tuần trước rồi, gửi luôn không tiêu lẹm mất, mà không giới hạn tiền gửi đâu, 500k cũng mở tài khoản được. Các mẹ thử nghiên cứu gói tiết kiệm trẻ em bên BIDV xem, hôm nọ em gửi được lì xì 500k. hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không biết có gói tiết kiệm nào cho con mà khi nào mình có thì gửi vào không, còn nếu không thì thôi. Thật ra tích lũy là chính chứ mình cũng chẳng ham hố gì lãi suất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 30 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đúng đó mn, em với ông xã quyết tâm mở tài khoản luôn, khoản ý không bao giờ được đụng vào.
    Chứ cứ đút lợn hay cho vào thẻ là thế nào cũng tiêu lẹm mất.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 61 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuynb96 Xem bài viết
    Năm nay em sinh bé nên các cô bác mừng tuổi cũng nhiều, ông xã em đi mở tài khoản bên BIDV tuần trước rồi, gửi luôn không tiêu lẹm mất, mà không giới hạn tiền gửi đâu, 500k cũng mở tài khoản được. Các mẹ thử nghiên cứu gói tiết kiệm trẻ em bên BIDV xem, hôm nọ em gửi được lì xì 500k. hihi
    Nhà mẹ Thuynb96 gửi gói nào mà được lì xì lớn thế? Hình thức mở có gì phức tạp không? Nhà mình cũng muốn tham khảo luôn.
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanh_Nguyen37 Xem bài viết
    Tiết kiệm kiểu này giống kiểu nuôi lợn nhựa ngày xưa phết, nhưng lại có lãi hàng tháng, kể cũng hay
    Lãi mỗi tháng là bao nhiêu vậy chị?
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mona_lys Xem bài viết
    Không em chưa gửi chị ạ, em cũng đang nghiên cứu để gửi thôi, em tính gửi BIDV vì em cũng đang xài thẻ của BIDV, theo cảm nhận của em thì ngân hàng này làm ăn uy tín và cũng khá ổn định chị ạ.
    Chị ơi, cho em hỏi con mấy tuổi thì nên gửi nhỉ? Cháu nhà em mới được 3 tháng thôi. Đợt Tết vừa rồi với đầy tháng cũng đút lợn tiết kiệm được kha khá.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn maitv60 nói đúng rồi đó. Mình thấy lãi suất giờ các bên cũng tương đương nhau, ko chênh nhau nhiều lắm, nên toàn dùng tiết kiệm online của Techcombank, lãi suất cao hơn mà tiện, đặt lịch gửi tiết kiệm tự động được luôn nhé, chẳng mất công bon chen ở quầy làm gì
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xitrumdangiu Xem bài viết
    Bạn maitv60 nói đúng rồi đó. Mình thấy lãi suất giờ các bên cũng tương đương nhau, ko chênh nhau nhiều lắm, nên toàn dùng tiết kiệm online của Techcombank, lãi suất cao hơn mà tiện, đặt lịch gửi tiết kiệm tự động được luôn nhé, chẳng mất công bon chen ở quầy làm gì
    Nhưng mà em thấy Techcombank dịch vụ chăm sóc khách hàng không được tốt lắm, công ty em trả lương qua Tech mà. Suốt ngày thấy bị lỗi hệ thống nữa, rút tiền mãi chẳng được.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 945 Bài viết

• 398 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Em Bống Xem bài viết
    Nhà mẹ Thuynb96 gửi gói nào mà được lì xì lớn thế? Hình thức mở có gì phức tạp không? Nhà mình cũng muốn tham khảo luôn.
    Em cũng muốn hỏi giống nhà mẹ này, sao được lì xì nhiều thế cơ hả chị?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 30 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em cũng muốn hỏi giống nhà mẹ này, sao được lì xì nhiều thế cơ hả chị?
    Ông xã nhà em đi mở tài khoản tiết kiệm (gói đứng tên con ý), với gửi thêm vào gói tiết kiệm mình vẫn dùng đứng tên vợ chồng mình. Khách hàng cũ nên chắc được lì xì nhiều hơn mn ah. Hehe. Dịch vụ BIDV tốt lắm, mình dùng 5 năm nay rồi, từ hồi còn sinh viên đi làm thêm cũng có ít tiền, nói chung tớ không quan tâm đến lãi suất nhiều lắm, chênh lêch cũng ít chẳng đáng mấy, chủ yếu là dịch vụ khách hàng của BIDV tốt với nhiều ưu đãi nên tin dùng.
    • 43 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hôm qua thấy các mẹ khuyên nên dùng BIDV.
    Hôm nay ngồi mò mẫm mấy dịch vụ tiết kiệm cho trẻ em, lãi suất thì cũng same same nhau nên chẳng đáng mấy, chăc cứ mấy ngân hàng to mà quất thôi mn ạ
    Tối về bàn với chồng xem, đang thiên 80% về BIDV đây.
    • 43 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yen_Nguyen268 Xem bài viết
    Nhưng mà em thấy Techcombank dịch vụ chăm sóc khách hàng không được tốt lắm, công ty em trả lương qua Tech mà. Suốt ngày thấy bị lỗi hệ thống nữa, rút tiền mãi chẳng được.
    Tech đợt trước thôi chứ giờ thương mại quá, đau nhất quả mình ra ATM rút tiền bị lỗi, mình khiếu nại với Tech nhưng nó cứ khắng khăng mình rút rồi, còn trừ tiền mình mất 50k tiền khiếu nại T.T
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 61 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

15/3 này sinh nhật bé nhà mình, có khi mở luôn cho cu cậu một tài khoản làm quà sinh nhật ý nhỉ, các mẹ thấy ổn không
    • 43 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Em Bống Xem bài viết
    15/3 này sinh nhật bé nhà mình, có khi mở luôn cho cu cậu một tài khoản làm quà sinh nhật ý nhỉ, các mẹ thấy ổn không
    Ờ mẹ này nói chuẩn, món quà quá ý nghĩa, đang có lì xì đầu năm đấy (vừa đọc sáng ngày xong), mẹ nó quất luôn đi không thì hết hạn lì xì
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBin_1212 Xem bài viết
    Tech đợt trước thôi chứ giờ thương mại quá, đau nhất quả mình ra ATM rút tiền bị lỗi, mình khiếu nại với Tech nhưng nó cứ khắng khăng mình rút rồi, còn trừ tiền mình mất 50k tiền khiếu nại T.T
    Em thì cũng có 1 lần nạp 200k tiền di động bị trừ tiền rồi mà trong tài khoản không thấy được cộng thêm. Khiếu nãi với bên đấy mãi mấy tuần mới xong.

Theo MeBin thì nên mở tài khoản tiết kiệm cho con ở ngân hàng nào ạ? Em định mở 1 cái cho thằng cu nhà em.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 101 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maivt60 Xem bài viết
    Cuối năm trước, bên ngân hàng cũng giới thiệu mình thêm hình thức tiết kiệm này vì nhà tớ có 2 ông con cũng dần phải lo tiết kiệm cho học hành rồi. Mình thấy đa số ngân hàng lớn nào cũng có chương trình giành riêng cho trẻ. Bên Techcombank thì có superkid, eximbank có tiết kiệm con yêu, BIDV có chương trình lớn lên cùng yêu thương, đến Agribank ở dưới quê nhà chị họ mình cũng có. Mẹ nào định quan tâm mở đợt này, thì BIDV đang có chương trình ưu đãi khuyến mại, hình như trong tháng 3 này thì phải. Sáng nay lái xe nghe VOV quảng cáo lì xì cho bé cũng được tặng thêm mấy trăm k. Mẹ nào quan tâm thì ngâm cứu xem.
    Cám ơn mẹ nó nhé. Em mới check thấy BIDV đang có chương trình gửi tiết kiệm lần đầu và đăng ký định kỳ hàng tháng sẽ được nhận lì xì luôn. Theo như link này thì chương trình kéo dài đến 25/3/2015 thôi.
    http://www.bidv.com.vn/Tin-tuc-su-ki...-Hien-thu.aspx
    Mẹ nào có ý định thì đăng ký sớm. Thứ 7 em cũng mở một tài khoản lấy lộc đầu xuân cho con luôn.
    • 43 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mint1210 Xem bài viết
    Cám ơn mẹ nó nhé. Em mới check thấy BIDV đang có chương trình gửi tiết kiệm lần đầu và đăng ký định kỳ hàng tháng sẽ được nhận lì xì luôn. Theo như link này thì chương trình kéo dài đến 25/3/2015 thôi.
    http://www.bidv.com.vn/Tin-tuc-su-ki...-Hien-thu.aspx
    Mẹ nào có ý định thì đăng ký sớm. Thứ 7 em cũng mở một tài khoản lấy lộc đầu xuân cho con luôn.
    Sáng nay mò mẫm trên website của bidv cũng đọc được cái này, nói chung OK đấy mẹ nó ạ. Tranh thủ đầu năm nhiều ưu đãi cho khách hàng triển luôn thôi
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuynb96 Xem bài viết
    Ông xã nhà em đi mở tài khoản tiết kiệm (gói đứng tên con ý), với gửi thêm vào gói tiết kiệm mình vẫn dùng đứng tên vợ chồng mình. Khách hàng cũ nên chắc được lì xì nhiều hơn mn ah. Hehe. Dịch vụ BIDV tốt lắm, mình dùng 5 năm nay rồi, từ hồi còn sinh viên đi làm thêm cũng có ít tiền, nói chung tớ không quan tâm đến lãi suất nhiều lắm, chênh lêch cũng ít chẳng đáng mấy, chủ yếu là dịch vụ khách hàng của BIDV tốt với nhiều ưu đãi nên tin dùng.
    Em cũng đang quan tâm hình thức này, mới đang tìm hiểu thôi, gói tiết kiệm mẹ nó nói có phải là cái này không http://bidv.com.vn/Sanphamdichvu/kha...l--234;n-.aspx