TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ tiết kiệm cho con như thế nào?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.4K Lượt đọc
  • 310 Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 983 Bài viết

• 537 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mint1210 Xem bài viết
    Haizzz nuôi con giờ tốn hơn ngày xưa bao nhiêu, đủ các khoản phí, ra Tết con nhà mình đi mẫu giáo lại tốn vài triệu, mà ước mơ tớ muốn cho con đi du học, mà không lo dành dụm từ giờ thì tương lai ko bik lấy gì để lo cho con đây ~!~
    Công nhận đúng đó, giờ nuôi con tốn kém hơn cha mẹ mình ngày trước nhiều. Mà con đi học từ mẫu giáo cũng đã tốn kém rồi, đủ các khoản lễ tết cô .... mà nhà mình thì chi tiêu chả dành dụm được gì nên đang nghĩ xem có phương án tiết kiệm nào hay mà hiệu quả để con sau này còn có tiền mà đi học

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 43 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trước thì công ty trả lương qua Tech nên cũng đắn đo định dung luôn Tech, nhưng dịch vụ bên Tech mình không thích lắm. Bên BIDV có ưu đãi gì không mn nhỉ, mình thấy không giới hạn tiền gửi nữa thì phải.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 49 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBin_1212 Xem bài viết
    Trước thì công ty trả lương qua Tech nên cũng đắn đo định dung luôn Tech, nhưng dịch vụ bên Tech mình không thích lắm. Bên BIDV có ưu đãi gì không mn nhỉ, mình thấy không giới hạn tiền gửi nữa thì phải.
    Em có dùng thẻ của BIDV đây, thấy dịch vụ chăm sóc khách hàng cũng tốt lắm. Em thấy họ cũng có nhiều chương trình ưu đãi tiết kiệm, đợt trước còn cho trúng xe ô tô gì đấy. Chị tham khảo ở website của họ xem.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 945 Bài viết

• 398 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi duongtk Xem bài viết
    Uh mình năm nào tiền mừng tuổi của con cũng bảo tiết kiệm cho nó nhưng rồi cầm tiền trong tay chả giữ đc toàn mang tiêu hết sạch híc..híc...
    Sao mà giống nhà mình thế!hi hi....năm nào cũng hô hào quyết tâm bỏ ống cho con tiền mừng tuổi vậy mà toàn tiêu hết củ con luôn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 945 Bài viết

• 398 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cobim Xem bài viết
    Em có dùng thẻ của BIDV đây, thấy dịch vụ chăm sóc khách hàng cũng tốt lắm. Em thấy họ cũng có nhiều chương trình ưu đãi tiết kiệm, đợt trước còn cho trúng xe ô tô gì đấy. Chị tham khảo ở website của họ xem.
    Cơ quan mình cũng trả lương vào tài khoản BIDV,mình thấy khá hài lòng, thi thoảng mình cũng được giới thiệu một số dịch vụ của BIDV nhưng quả thực mình chưa quan tâm đến, nhưng nghe các mẹ có định hướng tiết kiệm cho con thế này mình cũng phải nghiên cứu xem sao.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 983 Bài viết

• 537 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình đang lên kế hoạch giảm bớt những thói quen như đi cafe, ăn hàng quán, shopping ..vì mấy cái này cũng tốn kém khá nhiều. Tiền đó để tiết kiêmh cho bé sau này.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 983 Bài viết

• 537 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mona_lys Xem bài viết
    Cơ quan mình cũng trả lương vào tài khoản BIDV,mình thấy khá hài lòng, thi thoảng mình cũng được giới thiệu một số dịch vụ của BIDV nhưng quả thực mình chưa quan tâm đến, nhưng nghe các mẹ có định hướng tiết kiệm cho con thế này mình cũng phải nghiên cứu xem sao.
    Hiện mình thấy có nhiều ngân hàng tung gói tiết kiệm cho trẻ em lắm, cái chính là cái nào hiệu quả mà linh hoạt ý mẹ nó. Mẹ nó nghiên cứu thế nào cho mình hóng với nhé ! Thank's
    • 43 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình cũng đang máu me vụ này đây. Năm nay quyêt tâm lắm rồi Nhanh không tiêu sạch thì móm.
    Nghe các mẹ chia sẻ thấy BIDV có vẻ khả quan. Đã mẹ nào dùng gói này chưa nhỉ???
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ
    Mình đang làm ở ngân hàng quân đội (MB)
    Hiện tại bên mình đang có sản phẩm tích lũy tương lai cho con hoàn toàn phù hợp với nhu cầu tiết kiệm cho con của các mẹ
    Sổ tiết kiệm đứng tên con
    Không giới hạn số tiền tối thiểu khi làm sổ
    Có các kỳ hạn từ 1-15 năm
    Lãi suất thì thả nổi theo biểu lãi suất tiết kiệm cuối kỳ
    Khi có tiền tiết kiệm các mẹ có thể gửi thêm để tích lũy sau này cho con
    Có nhiều kênh để gửi vào Tk tiết kiệm cho con: nộp tiền mặt tại quầy, chuyển khoản từ cây ATM, chuyển bằng mobile bankplus, đặt lệnh trích tự động từ tài khoản sang, chuyển trên internet banking. Vô cùng thuận tiện
    Đặc biệt khi gửi đc 1 thời gian mà các mẹ có nhu cầu đột xuất cần tiền có thể rút 1 phần gốc trước hạn, phần gốc rút trước hạn sẽ hưởng lãi ko kỳ hạn từ ngày gửi đến ngày rút trước hạn.
    Thủ tục đơn giản: chỉ cần CTM, hộ chiếu còn hiệu lực của ng giám hộ, giấy khai sinh có xác nhận sao y bản chính của hoặc bản sao có công chứng hộ khẩu.
    Các mẹ có nhu cầu có thể inbox mình để đc tư vấn kỹ hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 101 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mb tớ thấy ít có trụ sở giao dịch hay cây để rút tiền, mua bán online cũng thấy ít dùng nên hơi ngại nhỉ. Giờ thấy mọi người hay dùng bidv, tech,vcb
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 945 Bài viết

• 398 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mb tớ thấy ít có trụ sở giao dịch hay cây để rút tiền, mua bán online cũng thấy ít dùng nên hơi ngại nhỉ. Giờ thấy mọi người hay dùng bidv, tech,vcb
    Mình cũng công nhận với bạn điều này, theo mình nghĩ nên dùng dịch vụ của ngân hàng nào có đông người tin dùng và có nhiều trụ sở để tiện cho việc giao dịch.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 945 Bài viết

• 398 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình đang lên kế hoạch giảm bớt những thói quen như đi cafe, ăn hàng quán, shopping ..vì mấy cái này cũng tốn kém khá nhiều. Tiền đó để tiết kiêmh cho bé sau này.
    Nhà em sau cái Tết tiêu pha xả láng vừa qua giờ cũng đang lên kế hoạch ăn tiêu hạn chế đây ạ.Hôm qua em cũng nghiên cứu thử cái gói tiết kiệm cho trẻ của BIDV, thấy cũng linh hoạt lắm các mẹ ạ, em thấy rất phù hợp cho điều kiện kinh tế như nhà em hiện nay.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hiện tại thì hầu hết các ATM của ngân hàng đều liên kết với nhau nên hoàn toàn có thể dùng thẻ của MB để rút tiền tại cây ATM của ngân hàng khác và ngược lại, Ngân hàng Quân Đội là ngân hàng trực thuộc Bộ Quốc Phòng nên các mẹ hoàn toàn có thể yên tâm về việc gửi và rút tiền, bản thân MB cũng thuộc top 5 các ngân hàng TMCP lớn nhất Việt Nam đứng trên cả tech bạn ạ, chỉ sau các ông lớn TMCP nhà nước thôi
    http://vneconomy.vn/tai-chinh/cu-roi...9012330745.htm
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 63 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tớ đọc trên mạng thì thấy bảo hiện có các sản phẩm tiết kiệm dành cho trẻ từ sơ sinh đến 15 tuổi. Kể cả các gia đình ít có điều kiện cũng có thể mở sổ cho con, vì số tiền gửi ban đầu chỉ là 200.000 đồng thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 983 Bài viết

• 537 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maivt60 Xem bài viết
    Tớ đọc trên mạng thì thấy bảo hiện có các sản phẩm tiết kiệm dành cho trẻ từ sơ sinh đến 15 tuổi. Kể cả các gia đình ít có điều kiện cũng có thể mở sổ cho con, vì số tiền gửi ban đầu chỉ là 200.000 đồng thôi.
    Thật hả mẹ nó ? mình cứ tưởng tiết kiệm thì ít nhất cũng phải chục triệu mới mang đi gửi chứ mấy trăm nghìn có buồn cười không ạ ? nhiều lúc em cũng muốn tiết kiệm ít một kiểu này chứ chờ có đủ 1 cục to to thì mình lại tiêu xừ mất ý hi..hi..
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 63 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là có 100 - 200k chẳng mấy khi nghĩ đi gửi tiết kiệm, nhưng mà tính ra kiểu bỏ lợn, tích tiểu thành đại, lâu lâu cũng thành món lớn. Mỗi lần rút ít ra như thế, thì cũng không bị thâm hụt chi tiêu là bao nhiêu, mà tạo thành thói quen tiết kiệm từ số tiền nhỏ. Nhớ hồi bé bỏ ống heo, sau 1 thời gian mổ ra lấy tiền, được cả đống, thích hết biết Tớ ủng hộ vụ tiết kiệm kiểu mới này đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 945 Bài viết

• 398 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thật hả mẹ nó ? mình cứ tưởng tiết kiệm thì ít nhất cũng phải chục triệu mới mang đi gửi chứ mấy trăm nghìn có buồn cười không ạ ? nhiều lúc em cũng muốn tiết kiệm ít một kiểu này chứ chờ có đủ 1 cục to to thì mình lại tiêu xừ mất ý hi..hi..
    Giờ nộp tiền qua Internet banking hay Mobile banking thì bao nhiêu tiền mẹ trả gửi vào tài khoản được, chứ trước đây đi gửi ít tiền quá cũng ngượng hihi....
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 945 Bài viết

• 398 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maivt60 Xem bài viết
    Đúng là có 100 - 200k chẳng mấy khi nghĩ đi gửi tiết kiệm, nhưng mà tính ra kiểu bỏ lợn, tích tiểu thành đại, lâu lâu cũng thành món lớn. Mỗi lần rút ít ra như thế, thì cũng không bị thâm hụt chi tiêu là bao nhiêu, mà tạo thành thói quen tiết kiệm từ số tiền nhỏ. Nhớ hồi bé bỏ ống heo, sau 1 thời gian mổ ra lấy tiền, được cả đống, thích hết biết Tớ ủng hộ vụ tiết kiệm kiểu mới này đấy.
    Tớ thấy cái hay ở đây là mình có thể chủ động số lần nộp tiền vào tài khoản tiết kiệm và cũng không giới hạn số tiền phải gửi, rất phù hợp với nhiều gia đình có thu nhập không cao hay không ổn định số tiền có thể tiết kiệm được hàng tháng hay hàng quý.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 983 Bài viết

• 537 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mona_lys Xem bài viết
    Tớ thấy cái hay ở đây là mình có thể chủ động số lần nộp tiền vào tài khoản tiết kiệm và cũng không giới hạn số tiền phải gửi, rất phù hợp với nhiều gia đình có thu nhập không cao hay không ổn định số tiền có thể tiết kiệm được hàng tháng hay hàng quý.
    Thế mẹ nó gửi tk của ngân hàng nào thế ? Mình cũng muốn gửi kiểu này để những lúc có tiền là gửi luôn đỡ tiêu sài lung tung
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 63 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cuối năm trước, bên ngân hàng cũng giới thiệu mình thêm hình thức tiết kiệm này vì nhà tớ có 2 ông con cũng dần phải lo tiết kiệm cho học hành rồi. Mình thấy đa số ngân hàng lớn nào cũng có chương trình giành riêng cho trẻ. Bên Techcombank thì có superkid, eximbank có tiết kiệm con yêu, BIDV có chương trình lớn lên cùng yêu thương, đến Agribank ở dưới quê nhà chị họ mình cũng có. Mẹ nào định quan tâm mở đợt này, thì BIDV đang có chương trình ưu đãi khuyến mại, hình như trong tháng 3 này thì phải. Sáng nay lái xe nghe VOV quảng cáo lì xì cho bé cũng được tặng thêm mấy trăm k. Mẹ nào quan tâm thì ngâm cứu xem.