TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ tiết kiệm cho con như thế nào?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.3K Lượt đọc
  • 310 Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 63 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi baby_cua Xem bài viết
    Bố mẹ mở cho con chắc chỉ cần giấy khai sinh là đủ chị nhỉ
    Có giấy này là thừa đủ luôn rùi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mona_lys Xem bài viết
    Đàn ông họ thường hay không lo xa như phụ nữ chị ạ, nhất là đi làm các thủ tục này nọ thì các ổng còn lâu mới đi, chỉ hô hào các ổng làm nhà tài trợ chính thì được hi hi...
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Quangyenvi Xem bài viết
    Lãi suất ngân hàng khi điều chỉnh lên thì sổ của con có được điều chỉnh lên theo không các mẹ nhỉ?
    Có mẹ nó ah, khi có lãi suất thay đổi, chi nhánh bạn mở tài khoản sẽ liên lạc trực tiếp với bạn về thay đổi lãi suất.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mona_lys Xem bài viết
    Đàn ông họ thường hay không lo xa như phụ nữ chị ạ, nhất là đi làm các thủ tục này nọ thì các ổng còn lâu mới đi, chỉ hô hào các ổng làm nhà tài trợ chính thì được hi hi...
    Các mẹ đã mở rồi thì quy định của ngân hàng về việc điều chỉnh lãi suất như thế nào cho mình tham khảo với! Nhớ ngày xưa lãi suất mười mấy % , giờ mấy % hơi thấp nhỉ
    Theo tớ thì lãi suất max từng thời ký thì do ngân hàng nhà nước quy định chứ, còn các ngân hàng tự điều chỉnh lại theo mức quy định đó. Tiền giờ mất giá làm sao mà so với chục năm trước được. Cách đây 10 năm có 1000đ một gói mỳ Hảo Hảo ý
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 983 Bài viết

• 536 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maivt60 Xem bài viết
    Lãi suất vẫn tính theo 12 tháng, nếu mình rút trước hạn thì mới tính không kỳ hạn. Còn mình cứ đk gửi tiền theo the nào thì tuỳ mình, chắc họ tĩnh lãi trên tổng tiền mình gửi.
    Vậy hả chị ? làm e cứ tưởng ngân hàng tính ko kỳ hạn hi..hi... Nếu vậy thì em cứ gửi kỳ hạn 1 năm nhỉ vì đằng nào cũng để tiết kiệm cho con mừ, hơn nữa để 12th đỡ dập dìu lúc nào cần tiền khỏi rút ra.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 983 Bài viết

• 536 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Na_thoi_101 Xem bài viết
    Có mẹ nó ah, khi có lãi suất thay đổi, chi nhánh bạn mở tài khoản sẽ liên lạc trực tiếp với bạn về thay đổi lãi suất.
    Ôi dịch vụ tốt thế ! lại còn gọi điện trực tiếp thông báo thay đổi lãi suất á mẹ nó ? bình thường thì mình thấy nếu có biến động thì ngân hàng tự tính luôn thôi mà.
    • 2,448 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maivt60 Xem bài viết
    Có giấy này là thừa đủ luôn rùi
    Ôi thôi rồi mình không mang giấy khai sinh của con đi rồi Hihi, lại phải đợi tới mai mới mở sổ được
    0p30

Trang WEB cua YEN VI :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: (Do mẹ Yến Vi tự thiết kế :Battin ey: )
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 983 Bài viết

• 536 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi thôi rồi mình không mang giấy khai sinh của con đi rồi Hihi, lại phải đợi tới mai mới mở sổ được
    Ơ chị ơi phải mang cả giấy khai sinh của con hả chị ? may quá sáng nay mưa gió em chưa đi ko thì lại mất công đi về híc..híc...
    • 2,448 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duongtk Xem bài viết
    Ơ chị ơi phải mang cả giấy khai sinh của con hả chị ? may quá sáng nay mưa gió em chưa đi ko thì lại mất công đi về híc..híc...
    Mẹ maivt60 ở trên kia nói là phải mang giấy khai sinh đi kìa mẹ duongtk. Tớ cũng thế, không thì cũng mất công đi về, may quá
    0p30

Trang WEB cua YEN VI :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: (Do mẹ Yến Vi tự thiết kế :Battin ey: )
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 983 Bài viết

• 536 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ ơi từ ngày tham gia cái topic này em đã dùng biện pháp ghi sổ những chi tiêu hàng ngày của mình, giờ xem lại từ đầu tháng đến giờ mà tiêu ác quá hic..hic... thế bảo sao chả tiết kiệm đồng nào. Nên phải tiến hành ngay vụ gửi tiền tiết kiệm cho con thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 983 Bài viết

• 536 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hiện nay mình thấy một số NH còn có dịch vụ tiết kiệm gửi góp cho phép bố, mẹ đóng vai trò là người giám hộ mở tài khoản tiết kiệm gửi góp đứng tên con. Con đóng vai trò là chủ tài khoản, nhưng người giám hộ là người mở và gửi tiền vào tài khoản tiết kiệm. Đến kỳ hạn lựa chọn, có thể lên đến 10 năm và tối đa là 20 năm, người con sẽ được thụ hưởng và sổ tiết kiệm này như một khoản tài chính tích lũy cho con cái ăn học…
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,448 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

duongtk: trước kia tớ cũng ghi sổ rồi, 1 tháng liền, ghi từ 200 đồng con, tổng kết tháng xong, nhìn con số tớ...suýt ngất
    0p30