TIN TÀI TRỢ.

Các cặp vợ chồng quấy nhiễu Facebook của người khác theo cách nào

• 3.89K Lượt chia sẻ
  • 66.3K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 259 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

1. Đăng lại ảnh cưới vào mỗi dịp kỷ niệm của cả hai

Khi mới cưới, việc các cô dâu chú rể thường xuyên cập nhật hình cưới cũng là điều khó tránh khỏi, bạn bè cũng vẫn sẽ vui mừng cho hạnh phúc của hai bạn. Nhưng cũng không cần phải thay đổi ảnh đại diện và post đi post lại những tấm ảnh cưới cũ của cả hai vào mỗi kỷ niệm ngày cưới hay bất kỳ dịp nào liên quan đến tình yêu.

2. Dùng Facebook như sổ tay kỷ niệm

Những kiểu đếm ngược như "Còn 2 ngày nữa là kỷ niệm 1 tháng ngày cưới. / Còn 18 giờ nữa là chúng mình sẽ thành người nhà...." Thật sự thì... không có nhiều người có nhu cầu quan tâm đến những ngày tháng đếm ngược của bạn lắm đâu.

df2b81f966f5306494fb35669df1dc2e_XL

3. Đăng quá nhiều hình ảnh của nửa kia

Khi hai vợ chồng bạn bên nhau thì những bức ảnh chung của hai người sẽ không mấy làm phiền bạn bè trong friendlist (thậm chí là ít gây phiền hà hơn những bức ảnh tự sướng). Nhưng nếu Facebook của bạn chỉ tràn ngập hình ảnh của nửa kia thì thật sự sẽ gây hoang mang cho bạn bè vì họ không biết mình đang kết bạn với.

4. Đăng hình ảnh và gắn các loại hashtag mang tính chất khoe hạnh phúc

Các anh chàng còn đang F.A cho biết rằng họ tức phát điên lên khi thằng bạn thân mới cưới đăng hình những món ăn hấp dẫn lên Facebook và gắn thêm các kiểu hashtag như #Monngonvonau, #Yeuvo, #hanhphucladay...

5. Thường xuyên tán tụng nhau

Những kiểu status như "Hạnh phúc vì có anh bên cạnh. / Chồng em là tuyệt vời nhất. / Có được sự ủng hộ của em là điều may mắn nhất cuộc đời anh..." Có thể, chồng/ vợ của bạn là một người tuyệt vời, nếu bạn thật sự cảm động, biết ơn những gì nửa kia đã làm cho mình thì hãy trực tiếp và kín đáo thổ lổ điều đó chứ không cần khiến những kẻ độc thân khác chết vì phát ghen trên Facebook đâu.

61197036

6. Lên kế hoạch hẹn hò ngay trên Facebook

Ngoài status, Facebook còn có chức năng nhắn tin nữa. Hoặc vợ chồng bạn có thể gọi điện thoại hay hẹn nhau trực tiếp trước đó mà.

7. Cãi nhau

Những mâu thuẫn tranh cãi của vợ chồng chỉ nên giữ sau cánh cửa của gia đình bạn, không cần phải công khai cho tất cả thành viên của Facebook biết đâu.
    Bài viết cùng chủ đề
    Những việc bạn làm trên Facebook khiến mọi người phát chán mà chẳng nói ra
    Những kiểu bình luận trên Facebook khiến người khác nổi điên
    Những thói quen các cô gái nên có khi bước vào độ tuổi 20
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 405 Bài viết

• 986 Được cảm ơn

3. Đăng quá nhiều hình ảnh của nửa kia

Nói thật là mình cũng hơi dị ứng với mấy bạn kiểu này, trừ khi mới cưới thì thông cảm. Chứ lâu rồi mà toàn đăng hình chồng, cảm giác như......... đang xem facebook của chồng nó vậy đó
    • 19 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình có nhỏ bạn là thành viên tích cực nhất của FB.đăng hình, đăng st về gd nhiều đên thiếu điều mình muốn uf luôn.ko ganh tỵ, nhưng cảm giác quá nhàm.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mỗi người 1 quan điểm, cá nhân mình đã mang tính chất riêng tư thì ko nên mang ra khoe kiểu này, vì đây nó là mạng xã hội. Kệch cỡm lắm, nhất là điều số 7, số 5 thì ko tôn trọng người xem còn số 2 thật...lố bịch.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 84 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Em trùng quan điểm với chị, cái gì mang tính chất cá nhân nên để riêng ở nhà thôi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huahung Xem bài viết
    Mỗi người 1 quan điểm, cá nhân mình đã mang tính chất riêng tư thì ko nên mang ra khoe kiểu này, vì đây nó là mạng xã hội. Kệch cỡm lắm, nhất là điều số 7, số 5 thì ko tôn trọng người xem còn số 2 thật...lố bịch.
    • 59 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Friend list mình có cặp vợ chồng trẻ làm cái số 5 cực kỳ quyết liệt
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 342 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em đăng hình con,mà hình như con bị ghét ghét
    riết em chả đăng gì luôn =))
    chuyển qua đăng hình bánh em nướng =))