TIN TÀI TRỢ.

Bí quyết tiết kiệm: Vợ chồng lương 21 triệu/ tháng, chỉ tiêu 5-6 triệu/ tháng

• 13.2K Lượt chia sẻ
  • 98.5K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 233 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 65 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

chi tiêu thế thì ngang với nhà em, người ta chỉ ấn tượng con số 21 triệu là chính
    • 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

minh thấy khó mà tiết kiệm đc như bạn này lắm, nhiều khoản như điện nước như nhà mình cũng đi suốt ngày mà tháng cũng fai 700k/tháng rồi. Mà k thấy kể các khoản mắm, muối, gas, giấy vs, xà phòng, sữa tắm, dầu gội ...nhỉ.Tiền ăn mấy người mà có 100k/ngày vậy? Chưa kể ốm đau, rồi thì con cái ốm đau, bỉm sữa các thể loại. hazz, nhà tớ thu nhập 2 vc cũng đc tầm 21 triệu, có nhà rồi k phải đi thuê, cũng k phải thuê người giúp việc vì có bà nội trông cháu mà tháng để ra đc 5 triệu là giỏi lắm rồi ấy. Có tháng thì hết sạch. Rồi thì cũng phải mua sắm nữa chứ!! Ko biết có phải em nhà báo chưa lập gđ viết ko đây
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn nói đúng. Có con vào thì riêng cho con cũng hết 1 nửa rồi
    comment by WTT mobile view
    • 634 Bài viết

• 538 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuytrantt83 Xem bài viết
    Nhà này chắc ko xài dầu gội, sữa tắm (ko thấy tính vào). Với chắc ko có tủ lạnh, máy giặt, cáp, inter nên điện mới 200k/tháng. Còn chưa tính tiền ăn trưa của anh chồng (chỉ chị vợ là mạng cơm theo thôi), còn chắc ko xả giao, cafe với bạn bè
    đúng vậy. còn ti tỉ cái chưa cộng vào í chứ. có con nữa rồi biết nha.
    p/s: vừa mở sổ thu chi misa ra xem, tháng 11 nhà mình chi 40.926.000... nhà 2vc, đứa nhỏ 1 tuổi với mẹ chồng thôi đấy.à trừ ra 19tr lo cho công việc,ko tính vô chi phí thì còn 21tr...ko mất tiền thuê nhà đấy, ko mất tiền thuê người trông trẻ đấy,vậy mà......chả tk dc bn... oimeoi, mình đi chết đây...
    Chẳng mong được đời đời kiếp kiếp
    Chẳng mong được sớm tối bên nhau
    Chỉ mong được bình thản, nắm tay Người đi giữa nhân gian!!!

[/url]
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 22 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình thấy hay đó chứ. Nếu như khi lãnh lương mình phân chia ra từng khoản để chi trong 1 tháng, cất từng khoản riêng từng phong bì chẳng hạn, số tiền còn dư lại mang cất tiết kiệm hẳn luôn. Dùng phương pháp tiết kiệm trc, tiền còn lại dùng để tiêu thì sẽ hiệu quả hơn cứ cầm tiền xài xả láng, cuối tháng dư bao nhiu thì bik chừng đó. Mình cũng đọc tham khảo và phân chia từng khoản khác nhau tuỳ từng gia đình chứ đâu phải nhất thiết máy móc y như chủ thớt, có con thì chia thêm khoản cho con. Và chia thêm phần phụ phí, tháng này xài dư khoản nào thì cộng dồn vào khoản đó của tháng sau và ngược lại sẽ trừ cho tháng sau nếu bị vượt quá số tiền cho hép. Mình nghĩ ko gì là ko thể, với tiêu chí tiết kiệm thì tự bản thân phải tính toán từng mức cho vừa đủ nhất. Mình sẽ áp dụng, tks chủ thớt rất nhìu.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của ntmp_carot
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 554 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Mình cũng đồng ý với bạn, cách chủ thớt tiết kiệm hoàn toàn thực tế nếu chúng ta quyết tâm và tự chủ cao. Hồi mới ra trường đi làm mấy năm đầu mình cũng chỉ tiêu 2tr/tháng mà thôi đó. Nói chung gì cũng có thể chứ ko có j là ko thể đâu.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ntmp_carot Xem bài viết
    Mình thấy hay đó chứ. Nếu như khi lãnh lương mình phân chia ra từng khoản để chi trong 1 tháng, cất từng khoản riêng từng phong bì chẳng hạn, số tiền còn dư lại mang cất tiết kiệm hẳn luôn. Dùng phương pháp tiết kiệm trc, tiền còn lại dùng để tiêu thì sẽ hiệu quả hơn cứ cầm tiền xài xả láng, cuối tháng dư bao nhiu thì bik chừng đó. Mình cũng đọc tham khảo và phân chia từng khoản khác nhau tuỳ từng gia đình chứ đâu phải nhất thiết máy móc y như chủ thớt, có con thì chia thêm khoản cho con. Và chia thêm phần phụ phí, tháng này xài dư khoản nào thì cộng dồn vào khoản đó của tháng sau và ngược lại sẽ trừ cho tháng sau nếu bị vượt quá số tiền cho hép. Mình nghĩ ko gì là ko thể, với tiêu chí tiết kiệm thì tự bản thân phải tính toán từng mức cho vừa đủ nhất. Mình sẽ áp dụng, tks chủ thớt rất nhìu.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Đúng rồi, với cách tính sẵn từng khoản cho một tháng, tuỳ hoàn cảnh từng người mà có thể xài ít hơn luon đó chứ.

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    giỏi quá, mình phải học tập mới dc, ko se sua nhưng ăn chơi dữ quá chẳng tiết kiệm dc gì, . Cảm ơn bạn chủ topic nhiều!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 67 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hĩ, theo các khoản liệt kê của bài báo này thì mỗi tháng các bạn hết 7,9 triệu rồi kể cả tiền biếu ông bà mà chứ có phải là hết 5-6 triệu đâu. 1 tháng thì có nhiều khoản phát sinh ngoài dự tính lắm, hix
    • 45 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có con vào sẽ khác đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 22 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nếu ko tiết kiệm vẫn hết sạch và thâm hụt như thường

Trích dẫn Nguyên văn bởi olala1234 Xem bài viết
    Mỗi tháng mỗi ng ráng kiếm 20tr / tháng đi cho khôi tiết kiệm
    • 63 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Sống HN thì rất khó tiết kiện chi tiêu dưới mức10 triệu nếu đã có con nhỏ.
    • 308 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

chuẩn luôn, c thật là khéo chi tiêu, nhưng nếu 1 tháng mà có 3 đám cưới, sinh nhật, đám ma, đầy tháng thì 1 triệu làm sao đủ, đám nào thân cũng đã đi 1 triệu rồi, vài đám cũng mất vài triệu chứ. ăn uống bên ngoài là c hạn chế 1 triệu, chứ như nhiều gia đình giờ tuần nào cũng ăn hàng 1 lần, cũng fai 4-5 triệu. hix.
    • 396 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Vợ chồng em ở quê.
    Lương chồng 2tr,lương vợ 6tr. Tổng là 8tr
    Ở cùng nhà với bố mẹ chồng nên k mất tiền thuê nhà.
    Tiền ăn 2tr ( em đi chợ tự nấu nướng lại không ăn ngoài)
    Tiền điện nước 600k
    Xăng xe 300k
    Điện thoại 100k
    Internet 200k
    Hiếu hỉ 500k ( tháng có tháng k bù cho nhau)
    Tiền ga 100k
    Mua sắm vật dụng linh tinh 500k
    Tổng 4tr3
    Còn dư 3tr7
    Sau này có con ra chắc cũng đủ tiêu. Hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thực ra em thấy để chi tiêu được như chị này rất khó, bởi vì các khoản đấy có thể kể ra nhưng lại không cố định được. Trước em cũng đặt ra chỉ tiêu, xong mua bán cái gì cũng ghi hết vào sổ, thế mà tính ra toàn thứ linh tinh lặt vặt không tên đã bao tiền rồi. Chưa ể nếu phải đi thuê nhà thì còn tốn kém nữa.
    • 35 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Đây chỉ là cách chi tiêu tổng quát thôi các mẹ, cũng còn cả đống chi fi fat sinh nữa chứ
    Liệu cơm gắp mắm thôi chứ áp dụng triệt để làm sao dc. Cơ mà nhà bạn này tiền quán xa 1tr là nhiều nhỉ, theo mình giảm đi và thêm vào đó là tiền cafe bạn bè của 2 vc thì hơn
    • 450 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tien thuoc voi benh hoạn kg thay
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2