TIN TÀI TRỢ.

Bạn sẽ không ngừng suy ngẫm khi nhìn 10 bức ảnh sâu sắc này

• 15.5K Lượt chia sẻ
  • 127K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 107 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

image

Nhiều người ra vẻ giúp những người gặp hoàn cảnh khó khăn, nhưng mục đích chính của họ chỉ là để check-in hay cho người khác thấy mình đang làm việc thiện

image

Thực tế của ngành thực phẩm hiện nay, chúng ta luôn ở trong nỗi lo nơm nớp về an toàn thực phẩm, tác hại của thuốc trừ sâu đang được dùng trong ngành nông nghiệp

image

Hiện thực của xã hội nghiện "smart phone"

image

Ta tốt với người, chưa hẳn người tốt với ta.

image

Đã qua rồi thời người ta tới với nhau vì tình, giờ con người có xu hướng trở nên quá chú trọng vật chất, mà không hề nhận thức được thứ đó chỉ là bề ngoài.

image

Số nút like và sự quan tâm bề ngoài giờ còn nhiều hơn số hành động thực tế.

image

Người mê theo chủ nghĩa vật chất thường bị mù quáng, mà không hề nhận thức được bao hiểm nguy có thể xảy ra với họ.

image

Con người giờ sống với nhau rất khó thẳng thắn, và thật lòng. Hầu như ai cũng muốn được mọi người yêu quý, hay mang lại lợi ích cho chính mình, mà chấp nhận mang nhiều mặt nạ khác nhau. Hãy quý trọng người thật lòng với bạn, dù đôi khi lời nói đó có khó nghe.

image

Chúng ta đã điều khiển smartphone để giúp cho cuộc sống mình tốt hơn; hay đang phụ thuộc vào chúng, tới mức thay đổi cuộc sống của mình?

image

Những gì bạn thấy trên mạng chưa chắc là hiện thực của một người. Một cô gái hot girl, chăm chuốt, không có nghĩa là ngoài đời thường, cô ấy sẽ gọn gàng ngăn nắp. Đừng vội đánh giá một con người qua mạng xã hội.

Nguồn ảnh: ST

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

có lẽ đúng
    • 50 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Có nhiều cái hay và đáng để suy ngẫm.
    • 9 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ảnh số 5 tôi vẫn gặp trong quá trình sơn nhà và sửa chữa nhà khách hàng. Đôi khi việc mình làm thêm giúp chủ nhà thường không tính công mà những chỗ khó thi công do thợ xây chát trước để lại... không thể làm hoàn hảo được là bị một số chủ nhà soi mói trừ tiền công... Thật không nên có,

image

còn cái ảnh số 6 thì quá trí lý rồi, vãi cả tình yêu sâu sắc!
    image
    Em là thợ sơn nhà Hà Nội tại tổ hợp các công ty cung cấp Dịch vụ sơn nhà uy tín các bác có nhu cầu sơn sửa nhà tại Hà Nội lh em ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ta tốt với ng chưa chắc gì người tốt với ta
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

"
    Số nút like và sự quan tâm bề ngoài giờ còn nhiều hơn số hành động thực tế." đôi khi mình cũng như này
    • 41 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chúng ta đã điều khiển smartphone để giúp cho cuộc sống mình tốt hơn; hay đang phụ thuộc vào chúng, tới mức thay đổi cuộc sống của mình ?
    • 84 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Rất hay !!!
    DREAM BIG

W o r k H a r d

stay HUMBLE !!!

Mine:
    https://www.facebook.com/KhanBanAoGhe
    • 64 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Quá đúng xem để nhớ, vì ,dù đã biết nhưng đôi khi ta lại quên hiện thực không như mơ !
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đúng quá . đág để suy ngẫm

Gởi từ ứng dụng Webtretho của loanki2310