TIN TÀI TRỢ.

7 việc đừng nên làm trên facebook nữa

• 83.7K Lượt chia sẻ
  • 729K Lượt đọc
  • 65 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 368 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Mặt mình không đẹp nên ko tự sướng được, mình cũng lười chơi game, nên mình chỉ thường úp ảnh đồ ăn thôi. Rồi sẵn review địa điểm ăn uống cho mọi ng biết mà thưởng thức, chắc sau này làm facebooker chuyên quảng cáo cho nhà hàng quán ăn duoc nhỉ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chinh xac
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhiều khi không công khai chuyện tình cảm cũng không được.
    Mình thường set chế độ riêng tư trong mối quan hệ. Lần đó 2 đứa gây lộn chia tay, ảnh unfriend mình. Sau đó hai đứa quay lại,mình quên set in relationship. Mãi hơn 5 tháng sau, hai đứa lại cãi nhau vì ảnh bảo mình không dám công khai trên face vì không tự tin về ảnh. Tùm lum cả lên.
    Nói chung, tỏ tình hay bày tỏ với ai đó trên mạng xã hội không xấu, chủ yếu đừng sến súa hay cập nhật thường xuyên quá thôi. Người ta ghét. Hoặc ganh tỵ với mình thì cũng không có vui.
    • Thành viên webtretho
    • 4 năm
    • 716 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Chuyện riêng tư tốt nhất là hạn chế công khai trên fb, nói chung là dễ khiến mọi việc đi theo chiều hướng k hay tí nào
    • 997 Bài viết

• 773 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi o_lieu_gap_lanh Xem bài viết
    Nhiều khi không công khai chuyện tình cảm cũng không được.
    Mình thường set chế độ riêng tư trong mối quan hệ. Lần đó 2 đứa gây lộn chia tay, ảnh unfriend mình. Sau đó hai đứa quay lại,mình quên set in relationship. Mãi hơn 5 tháng sau, hai đứa lại cãi nhau vì ảnh bảo mình không dám công khai trên face vì không tự tin về ảnh. Tùm lum cả lên.
    Nói chung, tỏ tình hay bày tỏ với ai đó trên mạng xã hội không xấu, chủ yếu đừng sến súa hay cập nhật thường xuyên quá thôi. Người ta ghét. Hoặc ganh tỵ với mình thì cũng không có vui.
    Chị giống cặp bạn của em này, mỗi lần giân nhau là chia tay, unfriend nhau. Người ngoài nhìn vào thấy cứ trẻ con thế nào ấy.
    • 651 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Anabella2014 Xem bài viết
    Chị giống cặp bạn của em này, mỗi lần giân nhau là chia tay, unfriend nhau. Người ngoài nhìn vào thấy cứ trẻ con thế nào ấy.
    unfriend còn đỡ, lên cập nhật tâm trạng sầu thảm, chia ly liên tục, lần nào cũng như kiểu bỏ hẳn rồi, rồi mình vào an ủi chán chê, chưa an ủi xong đã thấy chúng nó tíu tít đi vs nhau. 1, 2 lần thì còn bỏ qua, nhưng n lần thì k cả muốn vào hỏi han nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Rất đúng
    • 938 Bài viết

• 1,157 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thằng bạn tui nó mời tui chơi game vài lần mà tui lơ, nó quạu quá gửi tin nhắn là: Sao mời hoài mà không chấp nhận gì hết vậy -> tui cũng lơ. Lúc đó tui đang bận nên chả thèm quan tâm nó làm gì, chứ lúc ấy mà đang quạu chắc chửi cho khỏi bạn bè gì luôn quá.

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranthanhha8379 Xem bài viết
    mình rất đồng ý và tâm đắc với điều này "Mời bạn bè chơi Candy Crush" sao nhiều người cứ mời hoài mà như thế thật sự làm mình thấy như bị vi rút vậy
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thấy chuẩn nhất là cái thứ 1 và cái thứ 7. tại vì đang bị khủng bố như vậy mà.

cứ gởi request chơi game, mà mình là đứa có biết chơi đâu, hoặc là chơi thì ngất ngay level 1 . Cố gắng cải thiện lắm thì chơi được mỗi trò xếp hình.

- Còn mở fb lên thì đọc news feed ngán ko chịu nổi. Chả nhẽ là unfriends vì status post lên như dạy đời người khác. Ui, ko thích thì cứ nói thẳng với ấy là ko thích ấy thế này thế khác, dự gì phải lên mặt nhỉ. Mỗi người có lí do riêng & hoàn cản riêng để hành động như vậy thôi. ko trong cuộc thì sao hiể..haizzz..

Thân
    Hàng xK chính hãng 100% @ Jubee VNXK - Francesca Mara - GiGo -

- Dịu dàng cho mẹ: https://zaodich.webtretho.com/forum/f...30k-p-2022139/

- Xinh xắn cho bé: https://zaodich.webtretho.com/forum/f.../#post32063555

Page name: https://www.facebook.com/Jubee.Franmara
    E: sales.maycare@gmail.com
    P: 0905 957 325 (mess, viber, watssap...)
    • 207 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Chuẩn luôn, rất ngại bạn nào suốt ngày up mình tự sướng rồi lại status tâm trạng, quá mệt mỏi, mình là mình unfollow luôn ><
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 165 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Chuẩn quá
    • 27 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Đúng là rảnh mới ngồi làm những việc này
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Từ nay chắc ngưng share link rồi caption bày tỏ tình cảm kiểu em yêu webtretho.

Chẳng có lý do gì để ngưng bày tỏ tình cảm của mình đối với bất kì ai ở bất kì đâu. Nói chung đừng làm lố kiểu tung hê hạnh phúc hay giả tạo thảo mai hoặc vô duyên kiểu chụp hình tự sướng caption "con thương mẹ" v.v... thôi chứ bày tỏ tình cảm bản thân nó có gì xấu!?
    The air is the only thing we share
    • 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

bản thân mình cũng choi candy nhưng chưa từng gửi yeu cầu mời ai bao giờ, thich thi choi vậy thôi, 6 việc còn lại miễn hết
    con trai yêu là tài sản vô giá nhất của mẹ kiss kiss
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn có thể chặn bằng cách vô phần cài đặt> ứng dụng> nền tảng> bạn sẽ thaaysvdong chữ mời trò chơi rồi tắt
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đọc thấy toàn ko được thế này ko được thế kia trên fb... thôi thì dẹp face đi đừng tập tành ti toe bắt chước người ta chơi rồi than phiền. Ko thích mời game thì vào tắt chế độ nhận thông báo game đi. thấy ai hay tự sướng hay khoe khoang than phiền... nếu cảm thấy phiền phức thì setfriend, còn ngay chính bạn bè ko unfr đc thì unflow... trên trang cá nhân của người ta muốn làm gì thì kệ người ta.. có khi người ta đăng ảnh con hằng ngày, cập nhập stt hằng ngày là để cho người thân ở nơi xa nào đó xem thì sao...
    • 184 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Không thích chơi game nữa thì có chức năng tắt mời trò đó trên facebook mà, mình đã tắt tất cả lời mời chơi game, giờ chẳng thấy ai mời nữa. Đăng hình tự sướng nhiều quá đúng là dễ gây nhàm chán cho bạn bèè
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thấy mọi người bàn tán rôm rả mình cũng góp vài lời. Một trong 7 điều ko nên trên mình thấy dị ứng nhất với kiểu chụp hình tự sướng chàn lan, khoe khoang tình cảm cá nhân và quà tặng, cãi nhau với người yêu, đồng nghiệp... Mọi thứ cứ vừa phải thì hay còn quá thì đúng thật là oải. Mình không có ý gj cả. Nếu chẳng may có phạm vào bạn nào hay có sở thíc trên thì mình xl nhé.😊😊😊
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 64 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình chẳng bao h đăng ảnh vì chụp ko ăn ảnh rồi, ít khi đăng stt. Thấy nhiều ng viết lung tung nào là chuyện vợ ck, cv, mang thai tháng thứ mấy rồi, vừa nhậu xong, trà sữa, cũng up hình lên fb. Nói thật chẳng ra cái gì, nhảm vô cùng.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 585 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

Hạn chế hết mấy cái đó thì còn chơi fb làm gì nữa hả trời... Fb sinh ra là để tự sướng, và chia sẻ rạng thái, cập nhật cuộc sống mọi nơi mọi lúc mà.
    Hò hẹn mãi, cuối cùng em đứng đó.
    Dẫu mùa thu, hoa cúc cướp anh rồi..
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4