TIN TÀI TRỢ.

6 điều tuyệt đối không nên chia sẻ với bạn bè

• 34.1K Lượt chia sẻ
  • 602K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 554 Bài viết

• 938 Được cảm ơn

Có thể nói bạn bè là thứ quý giá nhất mà con người có được trong cuộc đời. Chúng ta sẽ sẵn sàng tâm sự, chia sẻ với bạn bè mọi thứ trong cuộc sống, dù là nhỏ nhặt nhất.

Tuy nhiên, dẫu có thân thiết đến đâu, có một số điều được khuyên là đừng nên tâm sự với bạn bè, vì nhiều lý do khách quan.

large

1. Chuyện giường chiếu

Đừng nên kể với bạn bè quá chi tiết, cụ thể về đời sống tình dục của bạn. Vấn đề này thực sự tế nhị, có nhiều người bạn sẽ rất khó xử khi nghe bạn nói đấy. Thêm vào đó, việc bạn thường xuyên kể về chuyện giường chiếu của mình với người yêu sẽ tạo ra một trở ngại lớn trong tâm lý, khi người yêu của bạn "chạm mặt" với "đồng bọn" của bạn đấy. Hãy giữ chút bí mật riêng tư cho đôi lứa.

2. Vấn đề tiền bạc
    Nói với bạn bè về chuyện tiền nong cũng là điều bình thường. Nhưng nếu chuyện tiền bạc thường xuyên xuất hiện trong hầu hết các cuộc trò chuyện thì lại là một vấn đề lớn. Rất nhiều người cảm thấy khó chịu khi bạn mãi than vãn hay khoe khoang về tiền của, nó có thể làm cho tình bạn từ từ rạn nứt.

3. Chiến tích về những vụ "lừa tình"
    Nếu chính bản thân chúng ta là một cao thủ "lừa tình", luôn khiến các chàng trai, cô gái phải gục ngã, thì dù chiến tích đó có vẻ vang cho đến đâu, bạn cũng đừng nên ba hoa với bạn bè của mình. Bên ngoài họ vẫn cười nói vui vẻ, nhưng sâu trong thâm tâm, rất có thể họ đang cười cợt và ít tôn trọng bạn hơn. Dù vô tình hay cố ý, bạn bè có thể thay đổi suy nghĩ về con người bạn.

large

4. Chuyện bạn vừa làm điều gì đó nổi loạn, khác người

Bạn thân thì vẫn có những sở thích khác nhau, tính cách khác nhau. Thế nên có những điều bạn nói ra thì bạn của mình rất khó chấp nhận. Chẳng hạn như bạn thân của bạn rất yêu vật nuôi nhưng bạn lại vừa thử thịt cầy... Trước khi muốn chia sẻ những bí mật khác người nào đó, hãy chắc chắn rằng bạn thân có thể dễ dàng tiếp nhận. Cuộc cuộc chuyện của sẽ thú vị hơn và không khiến cả hai khó xử.

5. Chuyện bạn từng “chơi xấu” người khác
    Trong quá khứ, bạn đã từng có những hành động sai trái như: lập mưu hãm hại cô bạn cùng lớp, hay trả đũa cậu bạn thân vì hai bên xích mích. Có thể bây giờ bạn đã thay đổi, bạn thấy hối hận về điều đó. Nhưng kể ra điều này thì không nên chút nào. Bạn thân của bạn sẽ đặt ngay vấn đề: Có khi nào bạn lại “ngựa quen đường cũ” mà chơi xấu mình không?

6. Chuyện mắc nợ
    Cũng giống như chuyện tiền bạc, nếu bạn không có ý muốn mượn tiền để trả nợ thì đừng nên kể chuyện bạn đang mắc nợ "ngập đầu" cho bạn bè mình nghe. Không ai muốn làm bạn với một người thường xuyên than vãn trong tình trạng mắc nợ cả. Cho dù bạn không có ý muốn mượn thì họ cũng sẽ tạo khoảng cách nhất định đối với bạn. Vấn đề tiền bạc luôn là một chủ đề nhạy cảm, nhất là khi cả hai chưa có nhiều tiền.
    Note: Có thể rất nhiều người sẽ nhận định rằng: bạn bè là để chia sẻ, tâm sự mọi thứ trong cuộc sống, chẳng có gì phải giấu giếm, nếu có ai đó khó chịu hay không thể chấp nhận câu chuyện của bạn, thì người đó không đáng để làm bạn thân.Tuy nhiên, hãy nghĩ lại rằng, một tình bạn gắn bó bền chặt chỉ được tạo nên từ sự cố gắng vun đắp từ hai phía, trước tiên, bạn hãy nghĩ cho người bạn của mình. Cho đi trước ắt hẳn sẽ được nhận lại!

Nguồn: Yan
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 287 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Mình thấy chuyện gì nổi loạn, hay khác nhau, có kể ra cũng đâu sao đâu ta. Khác biệt nhau thì tôn trọng nhau thôi. Mà công nhận, mình thấy vụ yêu cún, và với những người ăn thịt cầy. Mấy bạn ăn thịt cầy trong nhóm mình bị nói gì đâu, không ra gì luôn @@.
    Mà cá nhân mình thấy đó chỉ là quan điểm khác nhau thôi, cũng không liên quan gì tới đạo đức gì cả
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 723 Bài viết

• 1,249 Được cảm ơn

Đợt bạn em gặp chuyện bi hài lắm, con bạn trong nhóm em từng lừa tình 1 anh, sau này anh đó lại đang là bạn trai hiện tại của 1 con bé trong nhóm em. Lúc giới thiệu bạn trai, mặt con bé cao thủ lừa tình thảm gì đâu @@, may mà nó không nói chi tiết tên người ta, hay hình ảnh gì cả.
    Em thấy lần đó sợ luôn, vụ gì chứ vụ đó nhất quyết không kể cụ thể )
    • 7 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebi1209 Xem bài viết
    Đợt bạn em gặp chuyện bi hài lắm, con bạn trong nhóm em từng lừa tình 1 anh, sau này anh đó lại đang là bạn trai hiện tại của 1 con bé trong nhóm em. Lúc giới thiệu bạn trai, mặt con bé cao thủ lừa tình thảm gì đâu @@, may mà nó không nói chi tiết tên người ta, hay hình ảnh gì cả.
    Em thấy lần đó sợ luôn, vụ gì chứ vụ đó nhất quyết không kể cụ thể )
    Chuyện tréo ngoe quá ha. Mà sao phải thảm nhỉ, cổ đi lừa người ta chứ có bị ng ta lừa đâu mà thảm ta. Cười trừ thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 723 Bài viết

• 1,249 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongly28 Xem bài viết
    Chuyện tréo ngoe quá ha. Mà sao phải thảm nhỉ, cổ đi lừa người ta chứ có bị ng ta lừa đâu mà thảm ta. Cười trừ thôi.
    Tại cũng khó lắm chị ơi, nếu 1 ngày con bạn kia mà biết thì cũng hông hay, mà bạn kia cũng dạng hơi tự ti. Sau này cũng nhiều chuyên xảy ra lên xuống giữa 2 đứa chỉ vì cái chuyện con bạn này đã từng lừa tình thằng kia. Vì vốn dĩ thằng kia cũng chẳng ưa gì con bé đã từng lừa tình nó :-D. Nói chung là tréo ngheo lắm, em ở giữa mà cũng dở khóc dở cười.
    • 126 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

cái chuyện giường chiếu thì mình thấy tế nhị thật
    còn những chuyện kia mình thấy bth mà, bạn thân thì có gì đâu chứ.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 226 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

OH... mình không nói gì hết!
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ như bạn. Ở đây chắc áp dụng cho bạn bè bình thường thôi
    Không phân biệt nam-nữ. Muốn có vòng 1 đẹp như ý. Hãy đến với Thẩm mỹ nâng ngực Thu Cúc
    • 138 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Lúc mình chưa quen ai ấy, mà nghe con bạn thân kể chuyện nó ấy ấy với người yêu, tự dưng lúc gặp ảnh, phản xạ tự nhiên là mặt mình đỏ hết cả lên @@. Tại nghe rất lạ và ngượng. Sau này có bạn trai rồi thì cũng cảm thấy bình thường
    Đời không như mơ...............
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 220 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

nói thế thôi chứ quan trong là người trong cuộc có giữ dc ko thôi
    • 2,465 Bài viết

• 4,144 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Những điều này hoàn toàn chính xác, càng sống dai càng thấy đúng
    Hức hức...
    Nam Mô Đại Từ Đại Bi Quán Thế Âm Bồ Tát
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mih thay van de tien bac la k nen noi thoi.con lai la ban than thi moi tam su nhug chuyen do chu
    • 124 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khong.don.gian Xem bài viết
    càng sống dai càng thấy đúng
    Hức hức...
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhtrangha Xem bài viết
    Lúc mình chưa quen ai ấy, mà nghe con bạn thân kể chuyện nó ấy ấy với người yêu, tự dưng lúc gặp ảnh, phản xạ tự nhiên là mặt mình đỏ hết cả lên @@. Tại nghe rất lạ và ngượng. Sau này có bạn trai rồi thì cũng cảm thấy bình thường
    ấy ấy là mần cái gì hả bạn?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 12 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

chuẩn bạn ak, mỗi người mỗi khác, sao cho đó là chuẩn mực đạo đức được, tôn trọng sự khác biệt của người khác, mình cũng được tôn trọng theo.
    • 138 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Thì là chuyện giường chiếu thôi bạn ơi, mà khổ cái nó kể chi tiết quá, nên rất dễ hình dung @@

Mà mình cũng có 1 kinh nghiệm muốn chia sẻ là kể cả chuyện tiền bạc, mượn tiền người khác thì càng không nên nói. Vì mình đã nghe nhiều chị bạn kể vê chuyện mấy chị đó có nên cho người bạn chị đó mượn tiền, trong khi người đó còn nợ người khác, mà đặc biệt là kiểu nợ lâu chưa trả, là còn để lại ấn tượng xấu nữa.
    Đời không như mơ...............
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 557 Bài viết

• 411 Được cảm ơn

Mình nghĩ chẳng ai cảm thấy an toàn nếu mình có thể là nạn nhân cả, nếu mà vô tình trong quá khứ có làm phật lòng chuyện lớn lớn tới bạn bè thì cũng ko nên kể với bạn mới, chuyện mắc nợ cũng không nên.
    Miễn là mình ko hại ng ta là được, chẳng việc gì phải nói, cho ng ta nghi ngờ, rồi dễ bị ng khác lung lay
    • 207 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

thân mấy thì thân, cũng có những chuyện ko thể nói đc ><
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 226 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Thì là chuyện giường chiếu thôi bạn ơi, mà khổ cái nó kể chi tiết quá, nên rất dễ hình dung @@

Mà mình cũng có 1 kinh nghiệm muốn chia sẻ là kể cả chuyện tiền bạc, mượn tiền người khác thì càng không nên nói. Vì mình đã nghe nhiều chị bạn kể vê chuyện mấy chị đó có nên cho người bạn chị đó mượn tiền, trong khi người đó còn nợ người khác, mà đặc biệt là kiểu nợ lâu chưa trả, là còn để lại ấn tượng xấu nữa.
    Hihi dễ thương hết sức
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 217 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Còn mình thì khác, Cty cần tuyển thêm kế toán, để làm những việc vp, sắp xếp, theo dõi. Phỏng vấn ngừoi đầu tiên thấy bé này có vẻ thật thà, nói là em chưa đi làm đâu cả, học cao đẳng ra, xin mãi không được để đi làm, nghĩ tội nghiệp nên tuyển luôn, thử việc 3tr, và 500k phụ cấp đi lại, Làm được 1 tháng thì em nói phải đi học thêm nên không thể đi làm thứ 7 được, nói mình xin giúp ep ấy. Mình cũng nói với Sếp cho em nghỉ thứ 7, tạo điều kiện cho em ý học thêm để làm việc hiệu quả hơn, sếp ok luôn.Sang tháng thứ 3, em nói với mình là không làm nữa, mình nói lương làm ko đảm bảo sao, hay sao, thì em nói thứ 6 trường bắt học nên không không thể đi làm được.. MÌnh có nói chuyện với sếp về tình hình như thế, xem có giúp được không, sếp nói bé đó kế toán mới ra trường, cách sắp xếp chứng từ còn chưa biết làm, làm ở đây gần 3 th mà chưa biết việc, nói làm cái gì cũng fai nhắc đến mấy lần mới làm xong (rất hay quên), đi ngân hàng cách có 2 km, đi rồi về luôn không quay lại cty nữa trong khi đó còn rất sớm. Nói mình tự quyết định đi. Mình noí cới em là chịu khó làm đi rồi tháng sau chị nói Sếp tăng lương cho. Vì Sếp ko đồng ý theo cái lịch của trường em ý là không đi làm được tháng 6, nên mình nghĩ việc học liên thông của em quan trọng vậy chắc là em ý sẽ phải nghỉ để đi học, nên mình fai đi tìm ngừoi mới, ấy vậy mà từ thời gian em nói nghỉ thứ 6 để đi học, đã 3 th rồi, em ko đề cập đến vấn đề nghỉ thứ 6 nữa. chắc nói vậy với mình để dược tăng lương chăng. Mình thất vọng vô cùng. Lâu lâu mình lên Cty xem em làm như thế nào (vì mình làm bán thời gian, tuần lên cty có 1 lần ah) nhắc nhở em , thì em nói Sếp mới là ngừoi trả lương em, sếp nói thì em mói em mới làm, chị chỉ alf ngừoi phỏng vấn em thôi.Lắm lúc nghĩ chỉ muốn đuổi quách đi cho xong, nhưng lại thấy tội nghiệp. chán thế không biết
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2