TIN TÀI TRỢ.

5 mùi hương làm dịu nắng hè

• 6 Lượt chia sẻ
  • 15.3K Lượt đọc
  • 62 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 929 Bài viết

• 2,997 Được cảm ơn

Bạn biết không? Mỗi người đều có một “vòng hương thơm” với bán kính khoảng 1 cánh tay bao quanh người, không ai có thể nhận ra mùi hương cơ thể bạn nếu họ không bước vào trong “vòng hương thơm” ấy. Hãy sử dụng nước hoa như thông điệp cá nhân tinh tế nhất mà bạn gửi đến những người bạn gặp gỡ.

1. Burberry Summer - Burberry
    Burberry Summer dành cho phái nữ là một phiên bản từ Burberry cổ điển, dòng nước hoa nổi tiếng của Anh quốc. Burberry Summer có hương thơm của trái cây chín, hương hoa thanh tú và hương gỗ tươi mát thật hoàn hảo cho những ngày nóng bức. Phong cách nhẹ nhàng, thanh lịch sẽ thêm phần tươi mát cho cô nàng tinh tế và năng động trong những ngày nắng hè.

Burberry-edit
    Dòng nước hoa trung tính nổi tiếng của Burberry (Ảnh: Internet)

2. Kenzo L’eau Par - Kenzo
    Lấy ý tưởng từ dòng nước mát lạnh và vô tận, Kenzo đã tạo ra loại nước hoa trong lành và tinh khiết, giản đơn nhưng có sức hút mãnh liệt. Với hương thơm mang sắc thái mát lạnh của bạc hà hòa quyện với hương hoa sen man mác tạo nên cảm giác bình yên, trong trẻo, Kenzo L’eau Par sẽ phần nào giúp bạn quên đi cái nóng oi ả của mùa hè. Loại nước hoa này phù hợp với những cô gái sống nội tâm và yêu thích sự tĩnh lặng.

Kenzo-edit
    Tinh khiết với dòng nước bất tận và hương sen tao nhã (Ảnh: Internet)

3. Green Tea - Elizabeth Arden
    Không thể không nhắc đến loại nước hoa thanh khiết Green Tea của hãng Elizabeath Arden, dòng sản phẩm cho những quý cô thanh lịch. Tên gọi và thiết kế bề ngoài của Green Tea đã truyền đạt khéo léo một khái niệm cơ bản về “liệu pháp hương thơm". Mùi hương thảo mộc từ cam Bêgamốt, chanh, pha chút bạc hà và phảng phất hương hoa lài, cẩm chướng, gỗ sồi, cùng xạ hương làm nên một Green Tea nhẹ nhàng nhưng cũng tràn đầy năng lượng.

green-tea-edit
    Green Tea với liệu pháp hương thơm từ các loại thảo mộc (Ảnh: DeviantART)

4. Daisy - Jacobs
    Từ hình ảnh giản đơn, tinh khôi nhưng có khả năng làm xoa dịu tâm hồn của loại hoa cúc dại, Daisy trở thành dòng nước hoa nổi bật của Jacobs. Với mùi hương tươi mát điểm chút ngây thơ tinh nghịch như hình ảnh bông hoa cúc trắng nhỏ xinh sẽ đem đến cho bạn sự thoải mái, nét đáng yêu và cảm giác thanh bình. Daisy khởi đầu với hương lá Violet, quả dâu dại và bưởi chùm sinh động, Daisy làm tâm hồn bạn trẻ lại như những ngày tháng còn vô tư chơi đùa; kế đến là hương hoa Violet, lài và dành dành ngọt ngào dễ thương; cuối cùng là tầng hương xạ, gỗ và vani êm dịu; tất cả mang đến cho bạn một cảm nhận tinh khiết, trẻ trung và bình dị.

daisy-edit
    Cúc trắng nhẹ nhàng tinh khôi cho bạn ngày hè năng động và đáng yêu (Ảnh: DeviantART)

5. Eternity Summer - Calvin Klein
    Được giới thiệu từ năm 1988, đến nay Eternity vẫn được phụ nữ trên khắp thế giới tin dùng bởi mùi hương thảo mộc trữ tình chiết xuất từ lan Nam Phi, quýt, cây xô thơm, hoa loa kèn, cây hoắc hương và gỗ đàn hương. Kết hợp sử dụng mỹ phẩm thoa toàn thân của Eternity cùng với loại nước hoa này sẽ giúp bạn có hương thơm quý phái và lãng mạn. Nước hoa Eternity được đóng gói trong chai thủy tinh sáng với nắp bạc và được gói trong hộp màu trắng cân đối truyền thống.

CK-edit
    Eternity hòa quyện sắc hè thiên nhiên (Ảnh: Internet)

Để có được làn hương tinh tế trong ngày hè, bạn không nên tắm bằng nước nóng vì nước nóng làm lỗ chân lông giãn nở, kích thích tuyến mồ hôi và tuyến bã nhờn, làm tăng thêm mùi cơ thể của bạn. Bên cạnh đó, hãy chọn những mùi hương thanh nhẹ với lượng dùng vừa phải để tránh cảm giác nồng nặc, gây nhức đầu, khó chịu.

Cách sử dụng nước hoa thế nào để lưu được hương thơm lâu hơn, bạn tìm hiểu thêm tại đây nhé!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 74 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chai này đẹp quá

CK-edit
    Eternity hòa quyện sắc hè thiên nhiên (Ảnh: Internet)

Để [/QUOTE]
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,756 Bài viết

• 1,251 Được cảm ơn

Mình có chai Mc jacobs mà trời nóng thế này cũng k dám dùng vì sợ ảnh hưởng tới mọi ng xung quanh dù mùi huơng rất nhẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,622 Bài viết

• 1,424 Được cảm ơn

chai kenzo í có vẻ thú vị đấy, ko bit bn tiền các chị nhỉ
    • 4,689 Bài viết

• 2,330 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thích chai cua CK quá mà chẳng bít mua ở đâu, chứ hè dùng mãi David Cool water cũng chán
    • 9,707 Bài viết

• 9,675 Được cảm ơn

mình thích xài mùi này dịu mát lắm
    cool-water-woman
    sang trọng chút thì J'Adore
    jadore
    mùa hè nên xài mùi dịu xíu vì nằng gay gắt mà mùi gay gắt thì ko ổn
    • 2,957 Bài viết

• 3,934 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao ko có 2 mùi này nhỉ? Hay các mùi trên là sản phẩm mới hơn 2 em này nên đang cần PR?

jtoit

4d91980952cc2

Hoàn toàn tinh khiết và ngát hương nhè nhẹ như "Khu vườn trên sân thượng" và "Khu vườn trên sông Nil"
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,349 Bài viết

• 3,172 Được cảm ơn

ôi, mình cũng là con nghiện nước hoa đây, lúc nào cũng yêu các em ấy lắm. Hè mình hay dùng Táo xanh DKNY còn đông thì dùng Kenzo flower ấy, mùa này dùng mùi nhẹ nhàng tinh khiết hợp nhất
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,349 Bài viết

• 3,172 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Công chúa củ đậu Xem bài viết
    Sao ko có 2 mùi này nhỉ? Hay các mùi trên là sản phẩm mới hơn 2 em này nên đang cần PR?

jtoit

Hoàn toàn tinh khiết và ngát hương nhè nhẹ như "Khu vườn trên sân thượng" và "Khu vườn trên sông Nil"
    Mình cũng đang tương tư em này đấy mẹ nó ơi, tớ nghĩ không phải những em trên mới ra đâu. Toàn loại cũ rồi mà, loại mẹ nó gửi còn mới hơn nhiều ấy chứ,hihihi
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Pi ơi Pi à, trông những cái chai dầu thơm này xinh xắn quá luôn á. Nhìn là muốn gom về xài rồi.

Mình thích hương hoa cỏ tự nhiên lắm.

Green Tea mùi quý phái lắm nha. Mọi người thử 1 lần là thích liền. Mình nói thật đó !
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,482 Bài viết

• 502 Được cảm ơn

Mình k phải fan của nước hoa, nhưng cũng k muốn cơ thể mình có mùi nên cũng thỉnh thoảng xịt, hí hí . Hồi nọ các anh em ở cty tặng lọ nước hoa Burberry mùi thơm nhẹ dễ chịu lắm. Mùa hè nóng nực mà ngửi mùi hăng hắc nồng nặc nước hoa cũng khó chịu lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,537 Bài viết

• 5,504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi ôi, toàn mấy mùi mình thích.

Vào đây lại thèm chai Hem mờ nữa rồi, huhu...sao tui lại khổ thế lày...
    Bỏ qua những chuyện buồn để sống cho vui vẻ...
    eNortjKzUjI0MDAzsVSyBlwwFWQC0Q,,06
    eNortjKzUjI0MDAzsVCyBlwwFWEC0A,,62
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,130 Bài viết

• 2,086 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng đang gửi bạn mình ở singapo mua dùm 1 chai mà không biết mùi hương thế nào hic
    • 12,258 Bài viết

• 9,828 Được cảm ơn

Mùa hè dùng trà xanh cũng thích.
    Mình đang dùng Boss mua từ năm ngoái, mãi chưa hết để thử mùi mới.
    An lạc - Tự tại

• 781 Bài viết

• 1,160 Được cảm ơn

Ôi mình mê mùi Daisy của Marc Jacobs quá. Thích nhắm nhắm luôn.
    • 592 Bài viết

• 429 Được cảm ơn

em thấy ấn tượng với chai green tea mẹ nào dùng thử chưa ah, mùi có thơm ko ah
    • 3,308 Bài viết

• 6,364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thích nước hoa mùi nhẹ và mát, trong 5 loại trên mình prefer Green tea.

Dù bà con bảo nên xài nước hoa nào mà nó nồng nàn để dễ thu hút, làm giai chết ngộp, nhưng mình dùng thì mình....chết ngộp trước. Thôi đành thành thật, yêu chính mình trước vậy
    "Ser hermosa significa ser tú misma. No necesitas ser aceptada por otros. Necesitas aceptarte a ti misma."
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

nhìn chai nào cũng đẹp cũng mát mắt các mẹ nhỉ, e thích mẫu số 5 nương mùa hè nhìn có vẻ dìu dịu
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    MÌnh rất thích mùa Burberry Summer - và luôn trung thành với loại nước hoa này.
    Yêu Nhím nhất!
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4