22+ những câu nói có thể thay đổi cuộc đời bạn

• 29.3K Lượt chia sẻ
  • 182K Lượt đọc
  • 47 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

1. Tiền xu luôn gây ra tiếng động… nhưng tiền giấy lại luôn im lặng. Vì thế khi giá trị của bạn tăng lên, hãy giữ cho mình luôn khiêm tốn…và nói ít đi!
    2. Càng nói ít, càng nghe được nhiều. – Alexander Solshenitsen3. Khi trưởng thành, tôi ngày càng ít quan tâm đến những gì mọi người nói. Tôi chỉ xem những gì họ làm được. – Andrew Carnegie
    4. Khi người khác hỏi những điều mà bạn không muốn trả lời, xin hãy cười và nói “tại sao bạn lại muốn biết điều đó?”
    5. Không ai cần đến một nụ cười nhiều như người không thể cho đi nụ cười.
    6. Thành công lớn nhất là đứng dậy sau mỗi lần bị vấp ngã!7. Rất nhiều người không dám nói lên những gì họ muốn. Đó là lý do tại sao họ không có được chúng. – Madonna8. Kiên trì làm việc tốt sẽ mang lại nhiều thứ. Như mặt trời có thể làm tan băng, lòng tốt có thể làm bốc hơi sự hiểu lầm, hoài nghi và thù địch. – Albert Schweitzer
    9. Cuộc sống giống như một cuốn sách. Một vài chương khá buồn, một số chương hạnh phúc và một số chương rất thú vị. Nhưng nếu bạn chưa bao giờ lật thử một trang bạn sẽ không bao giờ biết những gì ở chương tiếp theo!10. Bạn có thể kết bạn được nhiều hơn trong vòng hai tháng bằng cách quan tâm đến người khác hơn là hai năm cố gắng bắt người khác quan tâm đến bạn. – Dale Carnegie11. Tình bạn là một tâm hồn trú ngụ trong hai cơ thể. – Aristotle

12. Tôi tiến bộ bằng cách ở cạnh với những người tốt đẹp hơn mình và lắng nghe họ. Và tôi giả sử rằng mọi người đều tốt đẹp hơn tôi ở một mặt nào đó. – Henry J. Kaiser13. Tranh cãi với một kẻ ngốc sẽ chứng minh rằng có hai kẻ ngốc. – Doris M. Smith14. Những người làm việc cùng bạn phản ánh chính thái độ của bạn. – Beatrice Vincent
    15. Đừng quá khắt khe với chính mình. Thậm chí những sai lầm cũng có nghĩa là bạn đang cố gắng!16. Không có hành động tử tế nào, dù nhỏ, lại bị xem là lãng phí. – Aesop17. Bất luận lúc nào khi bạn nghe điện thoại, khi nhấc điện thoại lên xin bạn hãy cười lên, vì đối phương sẽ cảm nhận được nụ cười của bạn!
    18. Cuộc sống vốn không công bằng, hãy tập quen dần với điều đó! – Bill Gates

19. Lưỡi không xương nhưng đủ cứng để làm vỡ nát một trái tim… vì thế hãy cẩn thận với ngôn từ của bạn!20. Đừng bao giờ cố giải thích con người bạn với bất cứ ai. Vì những người tin bạn không cần điều đó còn những người không thích bạn sẽ không tin lời bạn đâu!21. Nhu cầu cơ bản nhất của con người là nhu cầu thấu hiểu … và được thấu hiểu. – Ralph Nichols
    22. Hãy ghi nhớ 3 điều:
    CỐ GẮNG, KIÊN ĐỊNH, TIN TƯỞNG
    CỐ GẮNG cho một tương lại tốt hơn
    KIÊN ĐỊNH với công việc
    TIN TƯỞNG vào bản thânVà thành công sẽ thuộc về bạn.
    NHỚ NHÉ CÁC NÀNG

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 14 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

1. Tiền xu luôn gây ra tiếng động… nhưng tiền giấy lại luôn im lặng. Vì thế khi giá trị của bạn tăng lên, hãy giữ cho mình luôn khiêm tốn…và nói ít đi!
    2. Càng nói ít, càng nghe được nhiều. – Alexander Solshenitsen
    3. Khi trưởng thành, tôi ngày càng ít quan tâm đến những gì mọi người nói. Tôi chỉ xem những gì họ làm được. – Andrew Carnegie
    4. Khi người khác hỏi những điều mà bạn không muốn trả lời, xin hãy cười và nói “tại sao bạn lại muốn biết điều đó?”
    5. Không ai cần đến một nụ cười nhiều như người không thể cho đi nụ cười.
    6. Thành công lớn nhất là đứng dậy sau mỗi lần bị vấp ngã!
    7. Rất nhiều người không dám nói lên những gì họ muốn. Đó là lý do tại sao họ không có được chúng. – Madonna
    8. Kiên trì làm việc tốt sẽ mang lại nhiều thứ. Như mặt trời có thể làm tan băng, lòng tốt có thể làm bốc hơi sự hiểu lầm, hoài nghi và thù địch. – Albert Schweitzer

9. Cuộc sống giống như một cuốn sách. Một vài chương khá buồn, một số chương hạnh phúc và một số chương rất thú vị. Nhưng nếu bạn chưa bao giờ lật thử một trang bạn sẽ không bao giờ biết những gì ở chương tiếp theo!
    10. Bạn có thể kết bạn được nhiều hơn trong vòng hai tháng bằng cách quan tâm đến người khác hơn là hai năm cố gắng bắt người khác quan tâm đến bạn. – Dale Carnegie
    11. Tình bạn là một tâm hồn trú ngụ trong hai cơ thể. – Aristotle
    12. Tôi tiến bộ bằng cách ở cạnh với những người tốt đẹp hơn mình và lắng nghe họ. Và tôi giả sử rằng mọi người đều tốt đẹp hơn tôi ở một mặt nào đó. – Henry J. Kaiser
    13. Tranh cãi với một kẻ ngốc sẽ chứng minh rằng có hai kẻ ngốc. – Doris M. Smith
    14. Những người làm việc cùng bạn phản ánh chính thái độ của bạn. – Beatrice Vincent
    15. Đừng quá khắt khe với chính mình. Thậm chí những sai lầm cũng có nghĩa là bạn đang cố gắng!
    16. Không có hành động tử tế nào, dù nhỏ, lại bị xem là lãng phí. – Aesop
    17. Bất luận lúc nào khi bạn nghe điện thoại, khi nhấc điện thoại lên xin bạn hãy cười lên, vì đối phương sẽ cảm nhận được nụ cười của bạn!
    18. Cuộc sống vốn không công bằng, hãy tập quen dần với điều đó! – Bill Gates
    19. Lưỡi không xương nhưng đủ cứng để làm vỡ nát một trái tim… vì thế hãy cẩn thận với ngôn từ của bạn!
    20. Đừng bao giờ cố giải thích con người bạn với bất cứ ai. Vì những người tin bạn không cần điều đó còn những người không thích bạn sẽ không tin lời bạn đâu!
    21. Nhu cầu cơ bản nhất của con người là nhu cầu thấu hiểu … và được thấu hiểu. – Ralph Nichols

22. Hãy ghi nhớ 3 điều:
    CỐ GẮNG, KIÊN ĐỊNH, TIN TƯỞNG
    CỐ GẮNG cho một tương lại tốt hơn
    KIÊN ĐỊNH với công việc
    TIN TƯỞNG vào bản thânVà thành công sẽ thuộc về bạn.

---(st)----
    NHỚ NHÉ CÁC NÀNG
    • 123 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

9. Lưỡi không xương nhưng đủ cứng để làm vỡ nát một trái tim… vì thế hãy cẩn thận với ngôn từ của bạn!
    Mình thích nhất câu này
    Cảm ơn bạn đã sưu tầm và chia sẻ nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 10 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Rất ý nghĩa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhimoOoXu Xem bài viết
    Mình thích nhất câu này
    Cảm ơn bạn đã sưu tầm và chia sẻ nhé
    Hi, mình thấy hay nên share cho mn cùng đọc, áp dụng dc thì quá tuyệt vời luôn
    • 650 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

hay lắm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cuộc sống giống như một cuốn sách. Một vài chương khá buồn, một số chương hạnh phúc và một số chương rất thú vị. Nhưng nếu bạn chưa bao giờ lật thử một trang bạn sẽ không bao giờ biết những gì ở chương tiếp theo!
    • 30 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Ừm cố gắng tin.
    • 178 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Em thích nhất câu này: "CỐ GẮNG cho một tương lại tốt hơn"
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 69 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

^^ rất hay
    • 14 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

CỐ GẮNG, KIÊN ĐỊNH VÀ TIN TƯỞNG
    RỒI MỌI CHUYỆN SẼ ỔN THÔI
    COOLKIDS CỐ LÊN
    • 155 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

hay lắm, cảm ơn bạn đã share
    Mơ một hạnh phúc, ấm áp nơi con tim anh,
    Có quá lớn lao không anh? Hãy nói em nghe đi anh!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đôi khi ta lười quá thành tiêu cực mà k biết
    làm sao?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 100 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Cám ơn bạn đã share.
    mình thích nhất câu 3 vì chắc nó đúng với mình

"3. Khi trưởng thành, tôi ngày càng ít quan tâm đến những gì mọi người nói. Tôi chỉ xem những gì họ làm được. – Andrew Carnegie "
    Khi còn trẻ, chúng ta đừng bao giờ viện cớ bận công việc mà bỏ qua việc giáo dục con cái. Khi về già, tất cả hào hoa phú quí đều trở nên vô nghĩa.
    Nhưng chỉ một đứa con không thành tài sẽ khiến tuổi già của bạn càng tồi tệ hơn. Great!!!Great
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bài viét hay wa
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hay lắm nhưng font chữ lúc lớn lúc nhỏ, đọc nhức mà mắt bạn ơi.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

tuyệt vời ông mặt trời nhưng biết và làm ko phải là đồng nhất
    • 86 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Hay lắm, cảm ơn chủ top đã chia sẻ ạ !
    • 14 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Hi hi, thấy mọi người thích bài viết là mình vui rồi. Bản thân mình không phải là người viết ra những lời trên, nhưng mình cảm thấy tâm đắc với lời hay ý đẹp trên nên mình chia sẻ cho mọi người cùng đọc và tự nghiệm với chính mình. Có bài viết nào hay mình sẽ tiếp tục share, cảm ơn các bạn đã quan tâm. Chúc mọi người luôn vui vẻ và hạnh phúc ạ.
    COOLKIDS keep trying
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 42 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

"Tiền xu luôn gây ra tiếng động… nhưng tiền giấy lại luôn im lặng. Vì thế khi giá trị của bạn tăng lên, hãy giữ cho mình luôn khiêm tốn…và nói ít đi!"
    Mình thích câu này
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3