TIN TÀI TRỢ.

20 mẹo để giữ tiền lương cho tới cuối tháng

• 32.2K Lượt chia sẻ
  • 321K Lượt đọc
  • 85 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 29 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Chắc bạn đánh đồng "cần mua" và "muốn mua" nên mới bị như vậy. Mình thì kể từ ngày để ý tới những gì cần mua và muốn mua, đã tránh khỏi việc mua quá đà. Nhớ lại hôm nọ mặc thử cái đầm đẹp lắm, hơi sexy nhưng suy nghĩ kĩ rằng ít có cơ hội mặc cái đầm này nên cuối cùng đã không mua. Nghĩ lại thấy quá chính xác. ^^
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

nói thì dễ làm mới khó mẹ nó ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 88 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cach tiết kiệm chắc chắn nhất của mình là ( không đi siêu thị ) váo đấy vừa đắt vừa khó kiểm xoát tiền . Taxi , tiền điện thoại , nước , điện tiết kiệm tối đa . Ăn không tiếc tiền . Quần áo một năm mua 2 lần , vào mùa giảm giá . Vừa rẻ . Đẹp . Đồ hiệu luôn
    • 997 Bài viết

• 773 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dombeo Xem bài viết
    Những nhu cầu ăn ở sinh hoạt hằng ngày mình chẳng bị tiêu hoang phí mấy khi, nhưng toàn bị hụt tiền vì những khoản ko thể ko chi: ốm đau, thăm hỏi, hiếu hỉ, quỹ nọ quỹ kia v.v rồi những khoản phát sinh ngoài nữa vậy phải làm sao để tiết kiệm khoản này đây? Tháng nào mình cũng dành khoảng 1tr cho các khoản này mà dường như không đủ
    Mình thấy các khoản này hầu như phải chi thôi bạn ơi. Mình thì mình chỉ thống kê trung bình mỗi tháng bao nhiêu tiền phải tốn cho khoản đó, rồi mỗi tháng lại trích ra 1 khoản như vậy để trước, để tránh bị hụt cái này cái nọ, cảm giác rất nặng nề, thấy tiền hụt miết.
    Còn quà cáp thì cái nào mình làm handmade, được thì mình làm tặng :3
    • 107 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình là một đứa ko giữ được tiền, làm cách nào cũng ko được hết trơn trừ khi lương của mình nhiều hơn hiện tại
    • 47 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình làm thủ quỷ cho công t y. Nên tính toán những khoảng chi li tiền mình tiền công ty thì hơi khó! Nhất là luôn có nhiều tiền (ko phải của mình trong tay) nên rất hay sài bậy bạ hic hic! Khổ thâts
    Mr. Huynh Giao
    Thanks and Best regards,
    Quận 7, TP HCM
    Hotline: 01993686208
    • 47 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình làm thủ quỷ cho công t y. Nên tính toán những khoảng chi li tiền mình tiền công ty thì hơi khó! Nhất là luôn có nhiều tiền (ko phải của mình trong tay) nên rất hay sài bậy bạ hic hic! Khổ thật.
    Mr. Huynh Giao
    Thanks and Best regards,
    Quận 7, TP HCM
    Hotline: 01993686208
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 723 Bài viết

• 1,249 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi casauchua09 Xem bài viết
    Mình là một đứa ko giữ được tiền, làm cách nào cũng ko được hết trơn trừ khi lương của mình nhiều hơn hiện tại
    Mình cũng vậy nè, và vừa có luơng cao hơn xong, nhưng đâu vẫn hoàn đó bạn ạ. Luôn luôn cảm t hấy không đủ.
    • 75 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Híc. Quản lý tài chính cá nhân khó thật nhất là trong gđoan này, cơ chế quản lý lỏng lẻo, lạm phát quá cao, chi phí sinh hoạt sv thu nhập bình quân cao ngất ngưởng. các chi tiêu sinh hoạt cá nhân, ăn uống và giải trí là cần thiết chứ thắt chặt nữa thì khổ quá .

Gởi từ ứng dụng Webtretho của HoaLan0123
    • 47 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mình chi tiêu tiết kiệm lắm.Kiếm 8t 1 tháng thì tiêu hết một nữa thôi.nhưng ra đường vẫn sành điệu như ai
    • 188 Bài viết

• 471 Được cảm ơn

ôi, tiết kiệm tiền muôn thuở là bài toán khó.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 32 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Lương mình 12 mà tháng nào cũng tiêu gần hết. Đi làm lương cao mà giờ ngoài cái sổ tiết kiệm 50tr, tự mua được macbook, iphone ra chả làm được gì. Ngưỡng mộ các bạn lương chỉ bằng 1/2 nhưng vẫn chi tiêu đủ và có dư quá. Huhu, suốt ngày bị người yêu với bố mẹ càm ràm vì tiêu tiền ghê quá.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của lienfami
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 409 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Mình cũng chả liệt kê làm chi.
    Thấy quan trọng nhất là: Biết mình cần cái gì. Cái gì có cũng đc, ko có cũng ko sao thì bỏ luôn và ngay!
    • 36 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

phải học nhanh thôi, không cứ đến giữa tháng đã hết lương rồi.
    • 69 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

mình cũng hay tiêu tiền vô tội vạ, nhất là tháng nào cũng làm vài chuyến đi chơi, cuối tháng may ra còn dư dc một hai triệu gì đó, không thì âm nặng
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có lẽ mình cũng nên áp dụng cách này bởi dù tiết kiệm cỡ nào, mình vẫn kiếm cho mình những chi phí phát sinh, thật đến nản.
    ghé thăm duhocvietphat.edu.vn để biết 9 lý do nên du học Pháp

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 65 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mình thì chả bao giờ tiết kiệm được cho bản thân vì cứ khi nào trong túi có kha khá là gửi hết về quê cho bố mẹ trả nợ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

• 26 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

quá hay ạ, e đang tìm cách giừ tiền lương để tiêu dùng vào dịp tế nguyên đán đây ạ.
    • 539 Bài viết

• 794 Được cảm ơn

Dạo này cứ cuối tháng là hết xiền trong khi m7 hàng tháng mới lĩnh lương...haizzzz
    Sống trong đời sống, cần có 1 tấm lòng...!
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5