TIN TÀI TRỢ.

12 lý do cho thấy nếu khôn ngoan thì nên nói ít lại

• 35K Lượt chia sẻ
  • 356K Lượt đọc
  • 73 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoconiu Xem bài viết
    Mình băm mấy nhát rồi, cũng đã đang huy hoai sựu nghiệp của mình dần dần vì nói nhiều quá, các cụ nói, nói dai nói dài ra nói dại, nó đúng với mình quá các mẹ ạ. nhưng mình không nói mn lại bảo hôm nay lại trầm lặng thế, có chuyện gì buồn à blabla thế là máy của mình lại phát huy tác dụng nói nói xong lại thấy hối hận và mất ngủ vì lời mình nói, điển hình như hôm qua, chém tin nhắn với 1 anh là cháu sếp, có vài điều mình nói hơi bóng gió về chuyện nhân viên của mình tòm tem với s. làm cả đêm qua mất ngủ và áy náy ân hận. dặn lòng từ bây giờ sống nội tâm hơn chút và cảnh giác hơn với mn xung quanh, mình cảm thấy hối hận vì những gì đã làm bài này nói chuẩn quá.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hhtd Xem bài viết
    Đó cũng là một cái bệnh. Nhưng biết sai mà sửa là điều tốt. Bạn ko phải là Ng xấu nhưng chỉ là cái bệnh của bạn ko thể giữ được bí mật. Đối với phụ nữ thì đa số mắc phải. Nhưng bạn muốn chữa nó thì bạn đừng nên hóng chuyện Ng khác nữa và cố gắng xua đi những gì mình đã nghe và hãy nghĩ ngược lại tự hỏi chính mình nếu ai nói xấu mình như vậy thì mình có chịu được ko. Vậy mình mới từ từ bỏ được. Chúc bạn thành công

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Hhtd

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Hhtd

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 14 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

những người nói ít làm nhiều thì thường sẽ được tôn trọng hơn
    • 180 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

im lặng còn là tu khẩu nghiệp nữa, nên luyện
    eSzm312345666777888
    • 118 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em đồng tình quan điểm này ạ
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bài viết hay và ý nghĩa, lúc nào cần nói thì nói còn không cứ giữ im lặng là tốt nhất
    • 32 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em thấy mẹ thớt nói chuẩn luôn đây ạ k sai vào đâu được ak
    • 112 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    quá chuần luôn dốt thì dực cột àm nghe
    • 69 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Katherine88 Xem bài viết
    Nhiều khi ở cơ quan mọi người nói chuyện mà mình không tham gia thì lại giống như tự kỷ ấy. Sau có khi càng bị xa lánh.
    giống bị tách biệt bầy đàn ấy chị nhỉ, đôi lúc chính e cũng cảm thấy vậy
    • 657 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Hình như mình cũng đang bị nói hơi nhiều. Sẽ cố kiềm chế lại.
    0_tgwtt1223345666777888
    • 35 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

cang nói nhiều càng mag khẩu nghiệp, nhìu khi im lặng không phải mình không biết gì cả. Phụ nữ mắc bệnh nói nhiều, nói lãi nhãi, nói hoài mà nói vậy làm đàn ông họ sợ lắm, mà im lặng thì cũng 0 nên, im lặng quá đàn ông họ nói mình héo úa không sức sống, hahahah, nên thồi cứ tùy theo tình hình mà làm, hehehe
    • 979 Bài viết

• 496 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng ít nói lắm nhưng nhiều khi có việc buồn muốn tìm người chia sẻ hay nói chuyện thì lại chẳng có ai
    Tự kỷ luôn í

Gởi từ ứng dụng Webtretho của muoiepsom
    • Thehi11 Khách
    • 1 năm
    <blockquote><small style="font-weight: bold;">muoiepsom</small>Mình cũng ít nói lắm nhưng nhiều khi có việc buồn muốn tìm người chia sẻ hay nói chuyện thì lại chẳng có ai <br>Tự kỷ luôn í <a href='https://itunes.apple.com/us/app/web-tre-tho/id590216691?ls=1&mt=8'><br>Gởi từ ứng dụng Webtretho của muoiepsom</a></blockquote> Hic minh cũng vậy. Chưa bao gio 8 chuyen rieg tu trong gdih ra ngoai.. ko hieu sao minh rất lam biếng giao tiếp . Nhieu lúc cug muốn như ngta có bạn này bạn nọ. Nhug số mình sao ak. Gặp toàn gi đâu .. riết gio nhi tự kỹ luôn.
    • 141 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Ít tham gia vào những câu chuyện tám nơi công sở, chuẩn ^_^
    • 319 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

thói quen nói nhiều thường gây họa lắm, vui thôi đừng vui quá mất vui
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4