TIN TÀI TRỢ.

12 lý do cho thấy nếu khôn ngoan thì nên nói ít lại

• 35K Lượt chia sẻ
  • 356K Lượt đọc
  • 73 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 472 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Admin_Nang Xem bài viết
    Không biết người ta nói đúng không, những với người mình yêu thì ko cần nối nhiều, chỉ cần ngồi bên nhau im lặng alf hạnh phúc rồi
    cái này chỉ thích hợp đối với cặp đôi đã yêu nhau lâu trở lên, còn mới quen nhau chỉ là giai đoạn hẹn hò mà ngồi bên nhau ko nói câu nào thì bái bái e ko thích ngồi với cái tượng
    Tôi tin rằng trên thế giới này, người có thể làm BẠN TÂM GIAO của bạn không chỉ có MỘT nhưng bản thân bạn chỉ chọn có MỘT

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 7 năm
    • 380 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Bây h mình mới ngẫm đc 1 điều: những ng nói nhiều và hay nói nhanh thường hay nói dối và lấp liếm hành động của họ. (kinh nghiệm cá nhân mình rút ra đc).
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

nói nhiều cũng không được, nói ít cũng không xong, cái cốt là phải hiểu ý bạn người mình chia sẻ để mình nói dù có nói nhiều nhưng đúng trọng tâm thì được, ít nói là để lắng nghe mà suy nghĩ để nói.... cái này mà nói thì vô vàn lắm phải không add
    • 196 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

thậm chí bây giờ có tâm sự mình cũng ko biết và cũng ko muốn nói....
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cơ mà tính giời sinh rồi. Bé thì bố mẹ nhắc, lớn cũng biết là ko nên nhưng mà "giời sinh ra thế", lại còn hậu đậu nữa. Chịu ko sửa được. Tự nhủ có khi thế lại dễ thương giống mấy cô trong phim Hàn, nhể!
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Giờ mới bít, nói ít lại thôi.
    comment by WTT mobile view
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nói nhiều là nói luyên thuyên, chuyện nọ xọ chuyện kia, đó là thói quen của một số ng, họ ko nói họ ko chịu nổi, do vậy khi hết chuyện thì họ đi update thông tin cá nhân của bkỳ ng nào họ biết để kể cho thiên hạ nghe. Ý bài viết trên ám chỉ vậy. Nếu một ng biết cần nói j cần nói, nói đúng trọng tâm, đúng thời điểm, ko lan man thì đâu ai nói j, đó là ng bình thường, đôi lúc hài hài tếu vs bạn bè cũng hay but ko quá lố. Còn im lặng, ko txúc giao du vs mn thì đó là bệnh rồi bạn.
    comment by WTT mobile view
    • 195 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

im lặng là vàng, nhưng cũng tùy môi trường, tùy lúc chứ. nhưng nchung nói ít đi thường sẽ lợi hơn là nói nhiều mọi người nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy nên nói những gì nên nói . Đừng có kiểu lôi chuyện người khác ra để 8
    • 196 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

nói nhiều đúng là ko có gì lợi cả, cái nào nên nói thì nói, vậy mà có người ko làm được
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Lời nói chẳng mất tiền mua lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,378 Bài viết

• 2,737 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mình thì lại kiệm lời vô cùng, và mình gặp bất lợi cũng k ít. Thật ra trong môi trường công sở 1 chút hoạt ngôn sẽ là lợi thế. Bạn sẽ khiến mọi người cảm thấy dễ gần, dễ kết thân, sếp sẽ thấy bạn nhanh nhẹn, tự tin và hoạt bát hơn
    I wanna ki.. you
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thông tin này rất hay và thú vị.nhưng nhiều chỗ thấy không đúng lắm
    • 185 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

im lặng là vàng
    • 308 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

đúng là im lặng là vàng
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là cái mồm làm tội cái thân. Cái này mình thấy chẳng sai.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chuẩn rồi. Ngay cả con cá cũng sẽ không gặp rắc rối nếu nó chịu ngậm mồm lại
    • 65 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

im lặng như cái emoticon này nè >>>
    hoặc như này >>>
    Các mẹ có nhu cầu chăm sóc da liễu thì ghé bên mình nhé Love%20StruckLove%20Struck
    [Zaodich] Sản phẩm làm dài, dày lông mi
    [Zaodich] Sản phẩm giúp mọc tóc, trị rụng tóc

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oleviosa Xem bài viết
    Mẹ này cũng biết lựa chuyện và lựa người để chém quá ha
    Đó cũng là một cái bệnh. Nhưng biết sai mà sửa là điều tốt. Bạn ko phải là Ng xấu nhưng chỉ là cái bệnh của bạn ko thể giữ được bí mật. Đối với phụ nữ thì đa số mắc phải. Nhưng bạn muốn chữa nó thì bạn đừng nên hóng chuyện Ng khác nữa và cố gắng xua đi những gì mình đã nghe và hãy nghĩ ngược lại tự hỏi chính mình nếu ai nói xấu mình như vậy thì mình có chịu được ko. Vậy mình mới từ từ bỏ được. Chúc bạn thành công

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Hhtd
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoconiu Xem bài viết
    Mình băm mấy nhát rồi, cũng đã đang huy hoai sựu nghiệp của mình dần dần vì nói nhiều quá, các cụ nói, nói dai nói dài ra nói dại, nó đúng với mình quá các mẹ ạ. nhưng mình không nói mn lại bảo hôm nay lại trầm lặng thế, có chuyện gì buồn à blabla thế là máy của mình lại phát huy tác dụng nói nói xong lại thấy hối hận và mất ngủ vì lời mình nói, điển hình như hôm qua, chém tin nhắn với 1 anh là cháu sếp, có vài điều mình nói hơi bóng gió về chuyện nhân viên của mình tòm tem với s. làm cả đêm qua mất ngủ và áy náy ân hận. dặn lòng từ bây giờ sống nội tâm hơn chút và cảnh giác hơn với mn xung quanh, mình cảm thấy hối hận vì những gì đã làm bài này nói chuẩn quá.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hhtd Xem bài viết
    Đó cũng là một cái bệnh. Nhưng biết sai mà sửa là điều tốt. Bạn ko phải là Ng xấu nhưng chỉ là cái bệnh của bạn ko thể giữ được bí mật. Đối với phụ nữ thì đa số mắc phải. Nhưng bạn muốn chữa nó thì bạn đừng nên hóng chuyện Ng khác nữa và cố gắng xua đi những gì mình đã nghe và hãy nghĩ ngược lại tự hỏi chính mình nếu ai nói xấu mình như vậy thì mình có chịu được ko. Vậy mình mới từ từ bỏ được. Chúc bạn thành công

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4