TIN TÀI TRỢ.

1 tháng 30 ngày đêm nào cũng "hùng hục" lâm trận, nhưng vợ trẻ đẹp vẫn cô đơn và bí mật đau xót phía sau...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.81K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • Khóa theo yêu cầu
    • 2 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 108 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ở cơ quan em mấy chị vẫn hay kháo nhau, làm mẹ đơn thân hay có chồng thì sướng hơn. Ai ai cũng cho rằng làm mẹ đơn thân cực lắm, có một mình chăm con, rồi một mình kiếm tiền, một mình dạy con, cực lắm. Chỉ có một chị tên Phương là cho rằng làm mẹ đơn thân sướng hơn. Mọi người nhao nhao hỏi chị thì chị bảo không có gì đâu. Nhưng khi chat facebook với em thì chị kể hết nỗi niềm, chị còn khuyên em là nếu có lấy chồng thì nhất định trước đó phải sống thử. Em nghe mà không hiểu chị nói gì. Chị Phương rất xinh đẹp, có một gia đình hạnh phúc, gia đình chị là niềm mơ ước của bao người. Chồng làm kiến trúc sư, vợ làm kế toán trưởng, hai đứa con xinh xắn một trai một gái. Vậy mà chị bảo: "Chị không hạnh phúc, hoàn toàn không như những gì mọi người nhìn thấy đâu".

Ngạc nhiên quá phải, em mới hỏi chị, thì chị được lời như cởi tấm lòng, tâm sự hết với em sau đó, bữa hai chị em đi ăn trưa. Chị trút hết nỗi lòng. Rằng bên ngoài ai nhìn vào cũng nghĩ chị hạnh phúc. Nhưng không ai biết đêm nào chị cũng khóc. Chị thấy cô đơn. Cô đơn không phải vì chồng chị bồ bịch lăng nhăng bên ngoài. Chồng chị là người đàn ông chỉ biết có vợ mà thôi. Anh cũng b iết phụ giúp vợ việc nhà, việc dạy con, nói chung là anh không có điểm gì chê nếu như...

02-secrets-of-happily-married-couples-bed-angry
    Ảnh minh họa

Thì ra, anh Phong chồng chị cái gì cũng tốt nhưng có một điểm làm chị chưa hài lòng. Đó là chuyện vợ chồng. Chị kể: "Đêm nào anh ấy cũng khều chị dậy, giống như thói quen vậy đó, anh chả bao giờ quan tâm cảm xúc của chị, chỉ hì hục làm cho xong rồi lăn ra ngủ, chị chưa bao giờ thấy thỏa mãn hay hạnh phúc trong chuyện gối chăn". Chị muốn trốn anh cũng không được, nên phải căng mình chịu trận, phục vụ anh cho xong việc mà thôi. Anh không hề biết rằng đêm nào chị cũng khóc vì cảm thấy cô đơn. Chị thấy anh không hiểu mình, không biết chiều chuộng mình, chị nghe bạn bè nói chuyện hay đọc báo, thấy khái niệm lên đỉnh đối với chị là một sự xa xỉ viển vông. Chưa bao giờ chị được chồng thì thầm vào tai những lời âu yếm, chưa bao giờ có một nụ hôn đắm say để dạo đầu. Chị kể, lần đầu tiên khi mới lấy anh, chị đã ngỡ ngàng và tủi thân vô cùng khi anh chỉ biết hùng hục nhanh chóng làm cho xong việc rồi lăn ra ngáy. Anh không biết chị cần gì từ người đàn ông của mình.

Mới đây chị gặp lại người xưa, anh vẫn một mình, và điều gì đến đã đến. Chị đã ngã vào vòng tay anh, đầy đê mê đầy khao khát, đến nỗi khi bên anh chị quên mất mình đã có chồng, để rồi sau đó lại tự thấy mình tội lỗi. Nhiều lúc chị cũng ước giá như chồng mình cũn g biết yêu thương vợ trên giường, để chị không phải khóc vì cô đơn trong vòng tay anh. Chị muốn dứt khoát với người cũ, nhưng chỉ những lúc bên anh chị mới thấy mình hạnh phúc, mới thấy mình được sống đúng với bản năng đàn bà. Vì vậy chị khuyên: "Nếu có lấy chồng, em nhớ sống thử, còn hơn là phải khổ sở như chị, giờ chị cũng không biết làm sao, chẳng lẽ lại ly dị vì chuyện đó, mà anh Phong ảnh ngoài chuyện đó ra thì tất cả đều hoàn hảo, nên thôi chị cứ để từ từ tính".

Nghe chị nói mà nản quá các mẹ ạ. Cũng không biết nên thương hay trách chị bây giờ. Chỉ thấy xót xa cho đàn bà chúng ta, đôi khi chẳng thể được sống cho riêng mình. Nhưng, nếu em là chị ấy, thì em, sẽ hành động khác. Em sẽ có một cược nói chuyện thẳng thắn với chồng, nói cho anh hiểu tâm tư nguyện vọng v à khao khát của mình. Em sẽ không âm thầm chịu đựng để rồi phải khóc vậy đâu. Em cũng sẽ tìm cơ hội để nói cho chồng hiểu trong tình yêu chuyện ấy quan trọng lắm, và trong chuyện ấy, anh không nên ích kỷ hưởng thụ một mình, mà cả hai phải cùng nhau tận hưởng. Em cũng sẽ thỉnh thoảng rủ chồng đi đổi gió ở ngoài, đi du lịch hay xem phim chỉ có hai vợ chồng. Lúc vợ chồng cùng nhau nếu chồng vẫn ngại ngùng chưa quen thì có thể cầm tay chồng hoặc nhẹ nhàng thì thầm vào tai anh ấy những điều mình thích, chẳng lẽ anh ấy lại chối từ.

Còn các mẹ, các mẹ chọn giải pháp nào, kiếm một người đàn ông khác để khỏa lấp nỗi cô đơn và để thỏa mãn hay cố gắng giúp chồng cải thiện?

Xem thêm bài viết tại:

Chồng em giống dị nhân, nhưng chuẩn đàn ông hơn anh đó
    Đừng cố tỏ ra hạnh phúc, cứ sống thật với bản thân rồi hạnh phúc sẽ đến
    Khóc bật máu nghe chồng âu yếm tình nhân trên giường cưới, đàn bà ơi đội chồng lên đầu là đàn bà dại...
    Xem clip tại:
    Màn kể tội của cặp vợ chồng có tật xấu "bá đạo" nhất trái đất

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 1,751 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

lão nhà mình cũng thế, nhiều khi chỉ muốn trốn chồng sang ngủ với con thôi họ đâu có nghĩ đến cảm xúc của mình
    Gia đình là số 1

n112345