TIN TÀI TRỢ.

Mẹ nào có con vào lớp 6 Trường Lương Thế Vinh, Phường Cô Giang quận 1 thì vào đây nhé!

• 3 Lượt chia sẻ
  • 22.1K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 73 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Con gái em vừa vào Lương Thế Vinh, chưa biết sẽ học hành thế nào đây, mẹ nào có con học ở đây thì mình lập LTV Club nhé, chia sẻ kinh nghiệm để con cái chúng ta lướt qua được cấp II an toàn và hiệu quả nhất, thanks các mẹ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

trường LTV đó tê lắm cô ơi, trường to đẹp , cơ sở vật chất ngon lành, nhưng khu vực ốc an ninh trật tự, GV cũng dạy tầm tầm, ko xác định cho HS hướng phấn đấu vào cấp 3, cũng như nếu HS có năng khiếu môn nào thì cũng tự thân ôn tập, trường ko có mở lớp bồi dưỡng được đâu...
    • 73 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Con có phải là học sinh trường đó ko, cô cũng ko biết thế nào, thực ra đối với cô trường chỉ đóng góp được 30% vào quá trình học tập của con cô thôi, còn lại là do mình nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

con học trg` đó từ lớp 3 tới lớp 5. Sau đó nhận đc giấy gọi lên lớp 6 nhưng ko vào, vì anh con vào trước 1 năm thấy tình trạng như trên. Đúng là học tập thì mình tự lực là chính, nhưng ở đấy môi trừong nó ko đc tốt , thầy cô ko xác định cho HS đc cái để phấn đấu, bạn bè cũng ko có ý thức cạnh tranh nữa
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Môi trường nào cũng vậy à. Nếu có chí cầu tiến thì sẽ thành công thôi mà. Bé học kèm của mình năm ngoái học Đức Trí cũng tàn tàn nhưng được cái chịu học. Năm nay nó ngồi trong Năng Khiếu rồi kìa...^^
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 96 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con mình năm nay cũng vào lớp 6 trường này, lớp 6A11. Con của banNhodainhan học lớp nào vậy?
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình là giáo viên, cách đây 2 năm có dạy 1 nhóm học sinh lớp 9 ở trường này. Theo mình cảm nhận, thì học sinh trường này có giỏi có dở như bao trường khác, nhưng theo lời kể của các em mà mình dạy thì giáo viên giảng không được tận tâm. Đa phần (chắc hơn 90%) đều phải học ngoại khoá ở trung tâm Lý Tự Trọng.

Chỉ mong mấy bé ham học không phải học chung với những bạn nghịch ngợm làm ảnh hưởng việc học thôi. Mình thì không thích trường này cho lắm.
    • 73 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NANO Xem bài viết
    Con mình năm nay cũng vào lớp 6 trường này, lớp 6A11. Con của banNhodainhan học lớp nào vậy?
    Bé nhà em học 6A4, 6A11 chắc là tăng cường tiếng Anh hoặc Cambrige ạ
    • 73 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

thật tình thì không thể trông chờ hoàn toàn vào các thầy cô được, em đánh giá trong 100% sự thành công của các bé thì nhà trường 30%, gia đình 30%, còn lại là sự cố gắng của các bé. Bé nhà em mới đi học được 1 tháng, nhìn chung là vẫn thik trường thik lớp thik cô giáo, bản thân em đã có tiếp xúc với cô chủ nhiệm thì cũng nhận thấy là cô khá tận tình với lớp.
    Em thấy việc nhà nhà đi học Lý tự trọng ko hẳn gì giáo viên trong trường dạy dở, sao ko đánh giá theo hướng đây là tâm lý số đông. học LTT nữa thì áp lực dành cho các bé rất lớn, thấy bạn bè đi học mà ko cho con mình học thì sợ, cơ bản là xác định con mình cần cái gì mà như thế nào là tốt nhất cho bé.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 96 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con mình đúng là học lớp tăng cường tiếng Anh. Chỉ có GV môn chính là có vẻ đứng tuổi, còn đa số thầy cô môn phụ là trẻ tuổi, ra trường cỡ 4-5 năm. Có thể là ít kinh nghiệm giảng dạy, nhưng đổi lại mình nghĩ là sẽ rất nhiệt tình.
    Cháu học được 1 tháng,về kể chuyện thầy cô có vẻ rất phấn khởi...Mấy hôm nay còn lăng xăng làm lồng đèn, tập múa với bạn để thi văn nghệ gì gì đó..
    Nói chung bước đầu mình cảm thấy hài lòng, chất lượng giáo dục thì chưa bàn tới được vì mới 1 tháng, nhưng ít nhất trường đã tạo được ấn tượng ban đầu rất tốt cho các cháu.
    • 73 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

bé nhà Nano cũng là con gái ạ, em cũng có cùng nhận xét như vậy ạ, Toán, Văn, Anh văn là thầy cô khá đứng tuổi. Em nhận thấy sẽ là những ưu và khuyết điểm riêng, thầy cô giáo trẻ thì rất nhiệt tình, chú trọng đến việc đem lại hứng thú cho các bé trong việc học. Đến thời điểm này em chưa có gì để phàn nàn cả (hik, trừ 1 việc là chỉ học ba buổi bán trú, em đưa đón cực quá). Bé nhà em cũng háo hức zụ Trung Thu, mặc dù ko có được vai quần chúng nào trong các tiết mục văn nghệ cả, nhưng bảo là lần sau sẽ xung phong, lần này còn mới nên hơi nhát:Smiling:. Nếu được thì em làm quen với chị để trao đổi tiếp những vấn đề sau này. Năm nay em chưa cho bé học thêm môn nào, mặc dù nghe nói các thầy cô nào ở trường cũng mở lớp, ko biết có vấn nạn trù dập hay gì ko, nhưng nếu có em sẽ xử cách khác chứ dứt khoát ko học thêm. Nếu tiện chị add nick YM của em để chị em mình nói ch thêm nhé: connhovoithangnho@yahoo.com.
    Chúc con em chúng ta 1 năm học mới đầy niềm vui.
    • 9 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Con là Hương, con cũng ở gần trường này.
    COn là sinh viên năm cuối ĐH Kinh Tế. Dù học Kinh Tế nhưng con vẫn rất thích giải toán và thích đi dạy
    Hồi trước con học chuyên toán, rất thích giải các bài toán THCS, THPT, tuy không giỏi lắm nhưng các dạng số học, đại số, hình học cấp 2 thì cũng ok.
    Các mẹ có bài nào hay hoặc chưa tìm được cách giải post lên cho con làm với nhá. Con rất vui nếu được giúp các mẹ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 96 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

To Huong12toan : bên chủ đề các bài Toán hoặc Lý khó lớp 6-7... đang có nhiều bài chờ em giải đó, em có thể giúp các mẹ bên đó 1 tay

To banNhodainhan : con gái mình cũng chưa học thêm ở đâu cả, chắc sẽ không cho cháu học thêm, ít nhất là năm nay. Thật ra cháu cũng nhát lắm, nhưng hồi hè mình có cho cháu học 1tháng ở trung tâm ngoài giờ của LTV luôn để làm quen, học xong khóa đó thấy cháu dạn dĩ hẳn ra.
    Cháu nói là ở lớp học thêm thấy mấy bạn phát biểu vui vui, thầy cô cũng kg nghiêm lắm...nên cháu cũng đánh bạo giơ tay phát biểu theo...được cô khuyến khích...nên giờ khi vô học chính khóa cháu cũng theo thói quen đó...cho nên tự nhiên năm nay mình thấy cháu đi học phấn khởi hẳn. Nhiều khi mình nghĩ lại, học thêm cũng có cái hay của nó đó chứ :-)
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

trường này mang tiếng dân lập nhưng kỉ luật nghiêm lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

MÌnh là giáo viên, thực chất mình ko rõ trường ấy như thế nào ! Nhưng mình nghĩ nếu cứ chạy đi chọn truong thì rất nguy hiểm đấy, Bởi ở Hà Nội có rất nhiều trường. Đúng là 1 trường tốt thì ai cũng muốn học, nhưng khi con đã vào học rồi hãy xem xem em ấy có thích môi trường ấy ko ? Và để có một điểm tựa tốt thì ko chỉ trường học, thầy cô mà cần sự nỗ lực của bố mẹ ở gia đình, và kết hợp với nhà trường nữa. PH là yếu tố tác động tốt nhất tới việc giảng dạy của thầy , cô của con mình đấy. Mình đang nói tới tác động tích cực ấy nhé.
    Hãy giúp con mình biết quý trọng thầy cô, và yêu bạn bè, lớp học và có 1 quãng đời HS thật đẹp nhé!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình nghĩ giúp bé học tốt khi tạo đc niềm vui cho trẻ khi học tập. Chọn trường tốt cho con là điều rất quan trọng vì với môi trường tốt, giáo viên tốt, bạn bè tốt ắc hẳn trẻ sẽ học tốt và ngày càng tiến bộ.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các phụ huynh bàn đều đúng cả: môi trường học tập (nhà trường, thầy cô, bạn bè), gia đình và bản thân học sinh đều quyết định đến chất lượng học tập của học sinh. Tuy nhiên tỉ lệ phần trăm các yếu tố này không hoàn toàn cố định. Theo quan điểm của mình: điều kiện cần là môi trường học tập (ông cha ta có nói "không thầy đố mày làm nên", "học thầy không tày học bạn",...) kế đến là điều kiện đủ là bản thân cá nhân học sinh phải tự vận động, gia đình cũng góp phần nhưng chỉ mang tính chất tạo điều kiện và hỗ trợ cơ sở vật chất (nếu có khả năng giáo dục thêm thì tốt). Trong trường hợp phổ biến nhất hiện nay học sinh gái thường chăm hơn học sinh trai, gia đình thường bận bịu với việc mưu sinh thì đối với các gia đình có cháu trai yếu tố một môi trường tốt sẽ quan trọng hơn trường hợp có cháu gái.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 65 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sáng nay minh mới nộp hồ sơ cho con gai vào lớp 6 trường LTV nè vì là trái tuyến nên chỉ nộp bản photo thôi, trường lấy 19d trở lên, con mình thì 20diem nên cô giáo vụ bảo rằng phải nộp bản chính nếu muốn cho con vào đây học, bản poto sẽ không được ưu tiên, minh không biết có chính xác là được nhập học 100% khộng, nếu như bây giờ rút hồ sơ bên điểm chính nộp vào đây rồi mà cuối cùng không nhận thì chắc là bỏ con giữa chợ, còn nộp hồ sơ đúng tuyến thì xa quá không đưa rước con được. có ai có kịnh nghiệm trong vụ này không cho xin ý kiến gấp nhé..... em cảm ơn nhiều....
    Me be Van (TP.HCM)
    mẹ thương con gái của mẹ nhất trên đời!!!
    • 109 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ở lớp 6, trường nào cũng như trường nào, rất khó phân biệt. Đến lớp 9 mới có sự phân biệt rõ rệt giữa các trường. Muốn biết trường nào giỏi dở, cứ nhìn vào kết quả kỳ thi học sinh giỏi lớp 9 cấp thành phố và kỳ thi tuyển sinh lớp 10 thì sẽ rõ. Trong các trường cấp 2, ở TPHCM, trường Trần Đại Nghĩa tốt nhất. Riêng ở quận 1, tốt nhất là trường Nguyễn Du. Còn trường Lương Thế Vinh ở Q1, theo như tôi được biết, kết quả kỳ thi tuyển sinh lớp 10, điểm số của các em học sinh lớp 9 trường Lương Thế Vinh không được cao lắm.
    MUỐN BIẾT GIÁO VIÊN HAY DỞ, XIN HÃY HỎI HỌC TRÒ

Học thêm khắp nơi không hiểu, hãy thử liên lạc với thầy Dũng

https://zaodich.com/forum/f2962/giao-...h-hoc-1804782/
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Lớp 6 bé vừa từ giã cấp 1 làm quen với trường mới, bạn mới, thầy cô mới và phương pháp học và kiến thức học cũng khác hơn 5 năm qua. Nhưng kiến thức lớp 6 vẫn còn nhẹ, lớp 7 mới là vấn đề. Mẹ cố lên cho bé học thật tốt. Nếu có gì thách mắc về Toán và Lý thì nt qua Minh Hoa sẽ giúp và hướng dẫn tận tình nhé.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2