TIN TÀI TRỢ.

Viêm âm đạo dùng lá trầu không có được không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.1K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em nghe nói khi mang bầu bị viêm âm đạo dùng lá trầu không để vệ sinh thì sẽ hết và rất an toàn. Điều này có đúng không thưa bác sĩ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 352 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến chuyên gia rồi nhé

Chúc bạn vui khỏe

BTC_Enfamama
    • 352 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Em nghe nói khi mang bầu bị viêm âm đạo dùng lá trầu không để vệ sinh thì sẽ hết và rất an toàn. Điều này có đúng không thưa bác sĩ?
    Xin chào bạn!

Ghi nhậntừ một số tài liệu khoa học, thành phần quan trọng của lá trầu không là đường và tinh dầu. Trầu không có hoạt tính ức chế các chủng vi khuẩn, các chủng nấm, các nguyên sinh động vật…nên có tác dụng ngăn chặn sự sâm nhập của vi khuẩn bên ngoài vào bộ phận sinh dục của phụ nữ. Tuy nhiên, chỉ nên dùng rữa bên ngoài không thụt rữa hay tìm cách cho nước lá trầu vào bên trong sẽ tăng nguy cơ nhiễm khuẩn vì tự đưa vi khuẩn vào trong cơ thể. Một điều cần lưu ý, khi dùng lá trầu không không rõ nguồn gốc cần ngâm rữa sạch để loại bỏ thuốc trừ sâu nếu có.
    Các bệnh lý trong thai kỳ phải được theo dõi bởi bác sĩ sản khoa, nếu cần thiết phải sử dụng thuốc hay có bất kỳ lời khuyên nào, thì tốt nhất bạn nên tham khảo ý kiến BS sản khoa thăm khám trực tiếp bạn nhé !

BTC_Enfamama