Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Thông báo chương trình "Triệu mẹ tin dùng, triệu lời chia sẻ"

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.15K Lượt đọc
  • 182 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 352 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Con cái chính là món quà thiêng liêng và quý giá nhất của cha mẹ. Người làm cha, làm mẹ nào cũng mong muốn chăm sóc con mình một cách chu đáo nhất, dành cho con yêu nguồn dinh dưỡng tốt nhất ngay từ khi con còn nằm trong bụng mẹ. Những bồi hồi, lo lắng, những cảm xúc khi người mẹ cảm nhận được sinh linh bé bỏng thật đặc biệt và đáng quý. Nhằm tạo một sân chơi vui và bổ ích cho các bậc làm cha, làm mẹ, nhãn hàng Enfamama tổ chức chương trình “Triệu mẹ tin dùng, triệu lời chia sẻ” với mong muốn đây sẽ là nơi các bậc cha mẹ thoải mái trao đổi, học hỏi kinh nghiệm nuôi dưỡng con ngay từ khi bé chưa chào đời, cũng như chia sẻ những trải nhiệm, cảm xúc, khoảnh khắc thiêng liêng của mỗi người mẹ khi mang thai.
    1. Đối tượng tham gia:

• Cha/mẹ đang chuẩn bị có con hoặc đang có con nhỏ, sống trên lãnh thổ Việt Nam
    1. Thời gian:

• Từ ngày 22/08 đến 11h59 ngày 16/10 .
    1. Quy định chương trình
    1. Cách thức tham gia

• Người tham gia chia sẻ những kinh nghiệm nuôi dưỡng bé từ khi mẹ chuẩn bị/bắt đầu mang thai, và những khoảnh khắc kì diệu khi thấy bé phát triển thông minh, có nhận thức trong bụng mẹ.
    • Người tham gia đăng tải bài dự thi qua website của Enfamama tại: http://dinhduongkhimangthai.giadinhenfa.com.vn/hoặc Facebook fanpage của Enfamama tại: https://www.facebook.com/giadinhenfa/app_1401342700085526
    • Sau khi bài dự thi của người tham gia được duyệt và đăng tải thành công, người tham gia có thể bắt đầu kêu gọi bình chọn cho bài dự thi của mình.
    • Người tham gia có thể dự thi với nhiều tác phẩm.
    1. Quy định về tác phẩm dự thi

• Tác phẩm dự thi hợp lệ là một bài chia sẻ hoặc hình ảnh/clip có kèm bài chia sẻ đúng với tiêu chí và chủ đề của chương trình “Triệu mẹ tin dùng, triệu lời chia sẻ”: Chia sẻ kinh nghiệm nuôi dưỡng con ngay từ khi bé chưa chào đời, cũng như những trải nhiệm, cảm xúc, khoảnh khắc thiêng liêng của mỗi người mẹ khi mang thai. Bài chia sẻ rõ ràng, hấp dẫn là một lợi thế.
    • Tác phẩm dự thi hợp lệ phải đảm bảo các tiêu chí:
      1. Ảnh:
        • Ảnh dự thi ghi lại kỷ niệm đẹp có hình người tham gia đang mang thai hoặc gia đình của người tham gia (bố, mẹ, con) được gửi dưới định dạng .jpg, .png hoặc jpeg (dung lượng file không quá 3MB).
        • Kích thước tối đa chiều lớn nhất của ảnh dự thi là 1024 pixel. Kích thước tối thiểu của chiều nhỏ nhất của ảnh là 768 pixel.
        • Ảnh dự thi phải là hình thật của chính người tham gia.
      2. Clip:
        • Clip dự thi có định dạng: .flv, .avi, .mp4 (dung lượng không quá 20 MB).
        • Clip được quay ngoài trời hoặc trong nhà có nội dung thể hiện được những khoảnh khắc kỳ diệu của người tham gia khi mang thai.
        • Clip có thể tự quay hoặc lồng ghép từ nhiều hình ảnh của người tham gia khi mang thai.
      3. Bài chia sẻ:
        • Bài chia sẻ có độ dài tối thiểu 200 kí tự.
        • Bài chia sẻ thể hiện được những câu chuyện, cảm xúc, kinh nghiệm, điều kỳ diệu của người tham gia khi mang thai.
    3. Tiêu chí chấm điểm từ BTC:
    1. Ảnh:

• Ảnh đẹp, chân thực, trau chuốt, thể hiện đúng tiêu chí và chủ đề của chương trình “Triệu mẹ tin dùng, triệu lời chia sẻ”.
    • Người dự thi tham dự với hình ảnh của mình khi mang thai là một lợi thế.
    b. Clip:
    • Clip dự thi tự quay đẹp, đầu tư hoặc clip được ghép hình ảnh thật, trình bày đẹp, có dùng hiệu ứng tốt.
    • Có kịch bản tốt, nội dung hay, xúc động, nhạc ghép hay là một lợi thế.
    c. Bài chia sẻ:
    • Bài chia sẻ thể hiện được những câu chuyện, cảm xúc, kinh nghiệm, điều kỳ diệu của người tham gia khi mang thai.
    • Bài chia sẻ hay, xúc động, chia sẻ những kinh nghiệm thiết thực, có ích là một lợi thế.
    1. Cơ cấu giải thưởng
    Tên giải thưởng Số lượng Đối tượng Tiêu chí
    Sản phẩm dùng thử của Enfamama 1 Tất cả người tham gia gửi bài dự thi Bài dự thi của người tham gia được duyệt thành công
    Vé tham dự hội thảo từ nhãn hàng Enfamama Tất cả người tham gia (đang có thai) gửi bài dự thi Bài dự thi của người tham gia (đang có thai) được duyệt thành công
    Giải tuần Đồ chơi thông minh của Mead Johnson 48 (6 giải/tuần)
    Mỗi hạng mục (ảnh, clip, bài chia sẻ) sẽ có 2 giải.
    Tất cả người tham gia gửi bài dự thi 40% BTC + 60% bình chọn của thành viên
    Giải chung cuộc Máy tính bảng iPad 4 3

Lưu ý:
    • Khi tham gia chương trình, người tham gia đã đồng ý với các điều khoản, điều kiện, quy định (nếu có) của BTC.
    • Tác phẩm dự thi phải là tác phẩm chưa từng gửi tham dự bất kì cuộc thi nào trước đây.
    • Tác giả của bài dự thi là người trực tiếp gửi bài dự thi tới BTC. Người tham gia chịu trách nhiệm pháp lý về tính chính xác, trung thực và tranh chấp về bản quyền tác phẩm.
    • Nội dung tác phẩm không được vi phạm các quy định của Nhà nước và Pháp luật, không trái ngược với thuần phong mỹ tục của Việt Nam, không liên quan đến các vấn đề chính trị, tôn giáo, không được vi phạm các quy định khác của Pháp luật.
    • BTC có quyền thu hồi giải thưởng và hủy bỏ kết quả đối với những tác phẩm vi phạm thể lệ cuộc thi.
    • BTC có quyền chọn lựa, biên tập tác phẩm và sử dụng lại những tác phẩm dự thi.
    • Trong trường hợp phát sinh tranh chấp, khiếu nại liên quan đến chương trình, BTC sẽ trực tiếp giải quyết và quyết định của BTC là kết quả cuối cùng.
    • BTC có quyền sử dụng các thông tin, hình chụp để phục vụ cho các công tác quảng bá mà không phải trả thêm bất kỳ một khoản chi phí nào.
    • BTC không chịu trách nhiệm trong việc có bên thứ 3 tải nội dung các bài dự thi và sử dụng vào các mục đích khác.
    • BTC không chịu trách nhiệm về những nội dung dự thi được đăng tải và những bình luận của người chơi trong quá trình diễn ra chương trình “Triệu mẹ tin dùng, triệu điều chia sẻ”.
    • Giải thưởng không được quy đổi thành tiền mặt.
    • Nếu có thay đổi gì về thể lệ của chương trình BTC sẽ thông báo trước với tất cả người dự thi qua fan page và website của nhãn hàng Enfamama.
    • Trường hợp bất khả kháng do thiên tai, lũ lụt, sét đánh, khủng bố tấn công máy chủ làm thất thoát dữ liệu đăng ký của người tham gia; BTC giữ quyền quyết định thay đổi chương trình và thông báo với người tham gia trong thời gian sớm nhất.
    • BTC có trách nhiệm bảo mật thông tin cá nhân cho người tham gia chương trình này, không chia sẻ cho bên thứ ba và chỉ sử dụng cho mục đích trao đổi thông tin giữa công ty và khách hàng.
    • Trong trường hợp xảy ra tranh chấp liên quan đến chương trình khuyến mại này, BTC có trách nhiệm trực tiếp giải quyết, nếu không thỏa thuận được tranh chấp sẽ được xử lý theo quy định của pháp luật Việt Nam hiện hành.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,183 Bài viết

• 1,148 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chương trình hay quá nhưng mấy hình mang thai của mình bị mất hết do CPU hư rồi.
    Cuối năm nay mới mang thai lại hic
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,097 Bài viết

• 740 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hí hí, em lấy hình ra dự thi thôi. Mang thai lần nào em cũng chụp hình lưu lại hết!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 67 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Tiếc quá, hồi mang thai ko chụp nhiều ảnh,huhu. Btc cho hỏi tiêu chí chấm giải chung cuộc nhé? Ko có ảnh toàn thân mà chỉ có ảnh chụp khuôn mặt phúng phính khi mang bầu có đc ko? Vì ngày đấy sợ các cụ mắng nên chỉ dám tự chụp mặt thui.hix
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Ui, thế gửi ảnh dự thi như thế nào hả BTC? (hồi có bầu chả có cuộc thi nào để khoe ảnh hết hihi)
    • 5,175 Bài viết

• 3,799 Được cảm ơn

Cuộc thi hay quá. Em có hình lúc bé bé thứ 2. Em sẽ tranh thủ chọn ảnh để gửi tham gia cho không khí cuộc thi thêm xôm tụ.
    • 5,175 Bài viết

• 3,799 Được cảm ơn

BTC ơi, 3 giải chung cuộc là 3 giải dành cho 3 hạng mục: Chia sẻ, Hình và Clip đúng không ạ? Clip được dựng từ slide ảnh có được không ạ? Nóng lòng tham gia quá.
    • 657 Bài viết

• 619 Được cảm ơn

Chương trình hay quá, hồi mình có bầu thì không chụp hình hay quay clip gì hết nên chắc chỉ tham gia chia sẻ thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,183 Bài viết

• 1,148 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì chụp nhiều và quay nhiều để làm kỷ niệm but có sự cố mất hết rôi, buồn quá đi
    • 9,770 Bài viết

• 2,873 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chương trình thú vị quá. mình sẽ tham gia ngay thôi. mau khởi động thôi nào các mom ơi
    • 9,770 Bài viết

• 2,873 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình cũng có một clip lúc sắp sinh, chông buồn cười lắm, ox quay lại bảo làm kỷ niệm. bjo mà khoe ra thì ngại lắm vì thấy xấu lắm.hiii nhưng cũng sẽ gửi thử hy vọng sẽ có quà cho con trai. dù sao cũng là những ký ức đẹp mà
    Trích dẫn Nguyên văn bởi HAPPY.GOLD Xem bài viết
    Chương trình hay quá, hồi mình có bầu thì không chụp hình hay quay clip gì hết nên chắc chỉ tham gia chia sẻ thôi.
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    WTT có nhiều chương trình hay quá, các mẹ tranh thủ giành quà cho con nhè, nhà mình cũng phải lên kế hoạch "săn" quà thui, bé nhà mình thích khui quà lắm, như hôm sinh nhật, bạn tặng 2 bao quà, con tự khui 1 mình lun, không cho ai phụ cả hihihi
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    UI, tưởng chương trình chỉ dành cho các mẹ đang mang thai thui, ai dè "Đối tượng tham gia: Cha/mẹ đang chuẩn bị có con hoặc đang có con nhỏ, sống trên lãnh thổ Việt Nam" - quá ư là hiểu tâm lý các mẹ lun, các mẹ đang mang thai hay có con nhỏ đều tham gia được lun đấy, phải tích cực tham gia ủng hộ chương trình mới được hehehe
    • 22 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình cũng đang mang thai, thấy chương trình hay ghê, phải tranh thủ để tham gia cho vui.
    • 3,635 Bài viết

• 1,887 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ui, chương trình hay thế này. Có những 3 hạng mục để các mẹ tha hồ chia sẻ nữa, mà cả nhà ơi thi clip ấy em chỉ có clip quay bằng điện thoại thôi thì có tham gia được không nhỉ???
    • 4,097 Bài viết

• 740 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanang1. Xem bài viết
    ui, chương trình hay thế này. Có những 3 hạng mục để các mẹ tha hồ chia sẻ nữa, mà cả nhà ơi thi clip ấy em chỉ có clip quay bằng điện thoại thôi thì có tham gia được không nhỉ???
    Được chứ, em cũng chỉ quay lại bằng điện thoại thôi. Giờ nhiều lúc vẫn lấy ra xem lại, nhớ khoảnh khắc ấy lắm. Chồng em còn tạo ra 2 folder riền cho 2 thằng con, lưu giữ lại hết những thông tin, hình ảnh để mai mốt 2 anh chàng lớn show cho vợ và con xem
    • 4,097 Bài viết

• 740 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen0062 Xem bài viết
    UI, tưởng chương trình chỉ dành cho các mẹ đang mang thai thui, ai dè "Đối tượng tham gia: Cha/mẹ đang chuẩn bị có con hoặc đang có con nhỏ, sống trên lãnh thổ Việt Nam" - quá ư là hiểu tâm lý các mẹ lun, các mẹ đang mang thai hay có con nhỏ đều tham gia được lun đấy, phải tích cực tham gia ủng hộ chương trình mới được hehehe
    Đúng là đối tượng rộng thiệt, em rủ mấy chị bầu trong cơ quan cùng tham gia mới được. Lưu lại những khoảnh khắc đáng nhớ, có giải nữa thì càng tốt!
    • 4,097 Bài viết

• 740 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mecusing270708 Xem bài viết
    Mình thì chụp nhiều và quay nhiều để làm kỷ niệm but có sự cố mất hết rôi, buồn quá đi
    Cuối năm mang bầu lại có hình tiếp, đợt sau mẹ nó tham gia cũng được mà. Hihi, tham gia để cùng chia sẽ khoảnh khắc đẹp nè!
    • 1,529 Bài viết

• 1,065 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cuộc thi này hay ghê ta, để về lục lại mấy tấm hình lúc mình có tập 2, không biết có tấm nào chụp thấy bụng không.
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, ta có thêm ngày nữa để yêu thương :Rose:
    wP3kp7

vT1Sp7
    • 1,529 Bài viết

• 1,065 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen0062 Xem bài viết
    Vậy mình chụp hình mình với con cũng được hả mẹ nó, mình chưa rõ lắm tiêu chí tham gia của chương trình.
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, ta có thêm ngày nữa để yêu thương :Rose:
    wP3kp7

vT1Sp7