TIN TÀI TRỢ.

Thời kỳ dưỡng thai nào tốt nhất cho não bé?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 14.2K Lượt đọc
  • 118 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đang mong tập 2 lắm đây mẹ nó ơi, và cũng đang nối gót học các mẹ chia sẻ kinh nghiệm nữa đây. mình thì chỉ lên kế hoạch ăn uống đầy đủ, nhiều hơn một chút và duy trì 2 ly sữa bầu mỗi ngày (khoản này phải giấu sợ mọi người bảo chưa bầu bí mà đã đòi uống sữa bầu rồi hiiii) công nhận sinh xong tập 1 mình về thời con gái luôn không béo hay sập sệ gì nha, sướng lắm. bjo thì mong tập 2 lắm rồi, mẹ nào có kinh nghiệm bí quyết thụ thai chia sẻ thêm mình biết nhé
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bsngoc Xem bài viết
    phamhuongquy chưa có tập hai à, thế thì đáng bám theo mẹ Sâu Bim quá, mình ngưỡng mộ nhất cái đoạn mà mẹ về form chuẩn luôn ấy, mình thì vẫn còn mang bầu thằng cu mỡ chưa biết khi nào mới sinh ra. Mẹ nó bồi dưỡng não bộ cho bé cụ thể như thế nào đấy?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,819 Bài viết

• 3,534 Được cảm ơn

Huhu mình sợ lắm,giá mà ko phải bầu thì đẻ 5 con cũng đc .Mình sợ cơ địa nghén thì khó thay đổi,nếu lại tẹt thì chắc nghén lên nghén xuống 6 tháng như bầu Nhím,chắc mình ngất quá,h có tuổi rồi ko còn như hồi đầu 2 đít chơi vơi nữa nên lo.Nhưng chắc cũng chuẩn bị thui chứ qua 35 tuổi sinh con ko tốt lắm ,về già lại con mọn thì chít hichic
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ Nhim ơi đừng lo lắng vì nghén nhé vì mình thấy nhiều chị chia sẻ mang thai các lần đều không giống nhau nếu mẹ Nhim nghén lần 1 đến sợ hãi thì lần 2 sẽ không như vậy đâu. Nên có thai trước tuổi 35 sẽ tốt cho cả mẹ và bé. Mình đang mong đây mà chưa được, chuẩn bị kỹ lưỡng cho thai kỳ rồi hy vọng con sẽ được nạp những dinh dương tốt nhất từ mẹ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹNhímyêu Xem bài viết
    Huhu mình sợ lắm,giá mà ko phải bầu thì đẻ 5 con cũng đc .Mình sợ cơ địa nghén thì khó thay đổi,nếu lại tẹt thì chắc nghén lên nghén xuống 6 tháng như bầu Nhím,chắc mình ngất quá,h có tuổi rồi ko còn như hồi đầu 2 đít chơi vơi nữa nên lo.Nhưng chắc cũng chuẩn bị thui chứ qua 35 tuổi sinh con ko tốt lắm ,về già lại con mọn thì chít hichic
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,954 Bài viết

• 4,139 Được cảm ơn

Can đảm lên mẹ nó ơi.Mình nghe nói nếu bầu lần 1 mà nghén thì lần 2 sẽ không nghén nữa đâu ,với lại bé đã được 5 tuổi thì nên sinh thêm thôi.Để lâu sau này lại ngại ý,mà nhiều tuổi quá sẽ không tốt cho cả mẹ và con đâu
    Mong con yêu luôn mạnh khỏe và vui vẻ,

eNortjKzUjI0szQwtVSyBlwwFaoC2w,,92
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chuẩn đấy thế là mình cũng không nghe nhầm rồi, mà có nhiều mẹ muốn có bé mà không được đấy thế nên cố lên mẹ Nhim nhé
    Trích dẫn Nguyên văn bởi emy.an Xem bài viết
    Can đảm lên mẹ nó ơi.Mình nghe nói nếu bầu lần 1 mà nghén thì lần 2 sẽ không nghén nữa đâu ,với lại bé đã được 5 tuổi thì nên sinh thêm thôi.Để lâu sau này lại ngại ý,mà nhiều tuổi quá sẽ không tốt cho cả mẹ và con đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Cũng tùy cơ địa mỗi người khác nhau nữa í mẹ Nhím, như bạn mình 2 bé chẳng nghén bé nào hết, trong khi mình cả 2 thì nghén hết cả 2. Nhưng vì các con nên cũng cố thôi. Như mẹ Nhím 5y rồi thì cho Nhím có em để còn có bạn chơi chung, đi đâu cũng còn có chị có em nữa chớ!!
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoiunghe Xem bài viết
    Cũng tùy cơ địa mỗi người khác nhau nữa í mẹ Nhím, như bạn mình 2 bé chẳng nghén bé nào hết, trong khi mình cả 2 thì nghén hết cả 2. Nhưng vì các con nên cũng cố thôi. Như mẹ Nhím 5y rồi thì cho Nhím có em để còn có bạn chơi chung, đi đâu cũng còn có chị có em nữa chớ!!
    Đúng là nỗi sợ của bà bầu là nghén, nhiều mẹ nghén vật vã luôn. Em thì trộm vía cả 2 đứa đều không nghén nên cũng khỏe lắm. Không biết có cách nào làm giảm nghén cho bầu không ạ? Mẹ bầu nào có kinh nghiệm vào chia sẽ với!
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghe nói mẹ bầu nghén sinh con thông minh đấy, không biết có đúng không nhỉ?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Đúng là nỗi sợ của bà bầu là nghén, nhiều mẹ nghén vật vã luôn. Em thì trộm vía cả 2 đứa đều không nghén nên cũng khỏe lắm. Không biết có cách nào làm giảm nghén cho bầu không ạ? Mẹ bầu nào có kinh nghiệm vào chia sẽ với!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,954 Bài viết

• 4,139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Mình nghe nói mẹ bầu nghén sinh con thông minh đấy, không biết có đúng không nhỉ?
    Vậy hả mẹ nó.lần đầu tiên mình nghe nói vậy đấy.Mình nghĩ nghén quá không ăn uống được sẽ ảnh hưởng đến sự hấp thụ dinh dưỡng của con như vây sẽ ảnh hưởng đến sự phát triển của trẻ chư nhỉ?.
    Mong con yêu luôn mạnh khỏe và vui vẻ,

eNortjKzUjI0szQwtVSyBlwwFaoC2w,,92
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đấy là mình nghe nói thôi nên mới hỏi thử các mẹ mà, cũng xem đọc nhiều thông tin nhưng chưa thấy nói rõ về vấn đề này. Mình thì nghĩ mẹ bầu chỉ cần ăn uống tốt thì thai nhi sẽ phát triển toàn diện lúc đó con mới thông minh nhanh nhẹn mẹ emy.an ah
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Nhiều mom nghén quá phải đi tiêm để giảm nghén á, mà giờ mình thấy hình như cũng có thuốc giảm nghén cho các mẹ mang thai nữa. Vừa rồi mình thấy có vài bài viết nói về cách giảm nghén, khuyên các mom nên ăn nhiều bữa, mỗi bữa in ít thôi, tránh dầu nhiều dầu mỡ, và các thực phẩm có mùi nồng, có thể dùng nước luộc gà để dùng cụng là 1 cách giảm nghén. Mỗi sáng khi thức giấc và mỗi tối trước khi ngủ nên dùng vài cái bánh quy cũng giảm nghén nữa á.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,817 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em đây nghén kinh khủng luôn, chỉ cần ngửi mùi thức ăn là muốn phun rồi. Được cái em ăn hoa quả và uống sữa được, ngủ được nên cũng đỡ.
    Trên thế giới to to, có 2người nho nhỏ.
    Trong 2người nho nhỏ, có 1 tình yêu thật to.
    Tình yêu thật to sẽ làm nên 1 gia đình nho nhỏ.
    Và trong gia đình nho nhỏ, sẽ có những tiếng cười thật to.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,817 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé đầu nhà em 3 tuổi rồi, giờ muốn có em cho bé nhưng nghĩ đến cảnh nghén ngẩm, vật vờ cũng sợ. Giờ mà nghén thì không chăm con được. Mẹ nào mang thai không bị nghén sướng thật đấy, cứ nhàn tênh, nhiều người còn ăn được, ngủ được chả bù cho mình.
    Trên thế giới to to, có 2người nho nhỏ.
    Trong 2người nho nhỏ, có 1 tình yêu thật to.
    Tình yêu thật to sẽ làm nên 1 gia đình nho nhỏ.
    Và trong gia đình nho nhỏ, sẽ có những tiếng cười thật to.
    • 3,321 Bài viết

• 4,410 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pipul Xem bài viết
    Bé đầu nhà em 3 tuổi rồi, giờ muốn có em cho bé nhưng nghĩ đến cảnh nghén ngẩm, vật vờ cũng sợ. Giờ mà nghén thì không chăm con được. Mẹ nào mang thai không bị nghén sướng thật đấy, cứ nhàn tênh, nhiều người còn ăn được, ngủ được chả bù cho mình.
    Thế để bé được 5 tuổi rồi hãy sinh bé nữa, cho thoải mái, hai đứa cách xa nhau một chút thì chăm chút cũng dễ hơn, sướng cả mẹ lẫn con. Mình hồi bầu bí cũng không nghén mấy, nhưng mà mấy tháng cuối mà cứ phải vác cái bụng bầu to tổ chảng đi khắp nơi cũng đủ thấy mệt, chứ bầu bí thì sướng gì mà sướng.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mang bầu mệt nhọc vất vả cũng chẳng sướng nhưng lại hạnh phúc đấy bạn ơi, nhiều người phụ nữ muốn được làm mẹ có được đâu. mình được mang bầu là hạnh phúc lắm rồi thế nên chịu khó dưỡng thai tốt để nuôi con đỡ vất vả.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tieuyentu3984 Xem bài viết
    Thế để bé được 5 tuổi rồi hãy sinh bé nữa, cho thoải mái, hai đứa cách xa nhau một chút thì chăm chút cũng dễ hơn, sướng cả mẹ lẫn con. Mình hồi bầu bí cũng không nghén mấy, nhưng mà mấy tháng cuối mà cứ phải vác cái bụng bầu to tổ chảng đi khắp nơi cũng đủ thấy mệt, chứ bầu bí thì sướng gì mà sướng.
    • 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhiều mom nghén quá phải đi tiêm để giảm nghén á, mà giờ mình thấy hình như cũng có thuốc giảm nghén cho các mẹ mang thai nữa. Vừa rồi mình thấy có vài bài viết nói về cách giảm nghén, khuyên các mom nên ăn nhiều bữa, mỗi bữa in ít thôi, tránh dầu nhiều dầu mỡ, và các thực phẩm có mùi nồng, có thể dùng nước luộc gà để dùng cụng là 1 cách giảm nghén. Mỗi sáng khi thức giấc và mỗi tối trước khi ngủ nên dùng vài cái bánh quy cũng giảm nghén nữa á.
    ôi, lần đầu tiên mình nghe thấy có thuốc tiêm để giảm nghén đấy. Mà mình nghĩ tới thuốc là hãi lắm, kiểu gì chẳng có tác dụng phụ chứ. Tốt nhất thì cố gắng dùng những cách dân gian trước đã, bầu bí mà thuốc thang vào người cũng lo.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,730 Bài viết

• 1,280 Được cảm ơn

Nghĩ đến bầu bí 9 tháng mà lại sợ, đôi khi cứ ước gì có ngay đứa bé ẵm bồng chăm chút mà không mất công bầu bí . Mẹ nào bầu có khỏe mấy thì cũng có lúc mệt mỏi, ấm ách, lúc mới bầu thì nghén ngẩm, khi hết nghén thì bụng bắt đầu to lên, đi lại khó khăn, nhất là giai đoạn lúc gần sinh mới thấy hết sự mệt mỏi như thế nào.
    -------------------------------------------
    Sống là để YÊU THƯƠNG
    • 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cũng có thể mỗi mẹ mỗi khác, như mình thì lại rất thích thời gian bầu bì,hihihi. Giờ mà chỉ cho bầu rồi đẻ chứ không phải nuôi trong 1 năm đầu thì mình xung phong liền, ka ka ka. Cũng có thể do mình nuôi con vất vả hơn các mẹ khác cũng nên, con thức đêm thức hôm rồi ốm đau làm cả nhà lo lắng chứ ko chỉ riêng mẹ. Nhìn con ốm mẹ đau biết bao nhiêu lần, thế mới thấy mang bầu con được bao bọc trong mẹ rồi mẹ thấy yên tâm bao nhiêu.
    • 1,240 Bài viết

• 417 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanang1. Xem bài viết
    Cũng có thể mỗi mẹ mỗi khác, như mình thì lại rất thích thời gian bầu bì,hihihi. Giờ mà chỉ cho bầu rồi đẻ chứ không phải nuôi trong 1 năm đầu thì mình xung phong liền, ka ka ka. Cũng có thể do mình nuôi con vất vả hơn các mẹ khác cũng nên, con thức đêm thức hôm rồi ốm đau làm cả nhà lo lắng chứ ko chỉ riêng mẹ. Nhìn con ốm mẹ đau biết bao nhiêu lần, thế mới thấy mang bầu con được bao bọc trong mẹ rồi mẹ thấy yên tâm bao nhiêu.
    Chi giống em thế! E vô cúng hạnh phúc và ngọt ngào trong thời gian mang bầu, em cảm giác như mình là siêu nhân, mình đang có 1 điều kỳ diệu trong bụng ý! Mà e nhìn ai mang bâu em cungz thích ghê cơ! Nói lại ham
    bầu nữa!
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6