TIN TÀI TRỢ.

Thời kỳ dưỡng thai nào tốt nhất cho não bé?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 14.2K Lượt đọc
  • 118 Trả lời

• Trang 5/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,819 Bài viết

• 3,534 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    vấn đề là mẹ nào cũng nghén không biết mẹ nhim nghén có ăn được gì không nhỉ?mình thì chỉ nghén ngủ thôi.nghén ăn nữa, nhiều lần thấy ox khổ sở trời rét đi tìm đồ ăn vặt cho mình mà thấy thương thương.được cái chàng nhiệt tình phục vụ 2 mẹ con.nghén thì mẹ nào cũng gặp không ăn được cũng cố phải ăn mẹ nó ah vì thời kỳ mang thai là thời kỳ quan trọng đây là thời kỳ cung cấp dưỡng chất cho thai nhi mà
    Mình thì hồi bầu nếu đêm đói quá toàn ăn tạm mấy bánh ngọt rồi làm cốc sữa cho ấm bụng rùi lên giường vì đói là cứ phải ăn luôn ko hết cơn hihi
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em lúc bầu tập 2 ăn uống khỏe lắm, cái gì cũng ăn được. Mỗi ngày uống 2 ly Enfamama nữa chứ, tới lúc sinh lên được 12kg thôi nhưng em bé nặng 3,7kg. Trộm vía, sinh ra rồi nuôi vèo vèo, mỗi tháng bé tăng từ 1,2-1,5kg.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,817 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngyen du linh Xem bài viết
    Lúc có thai thì giai đoạn nào mình cũng chú trọng đến sự phát triển cho con hết à, ăn đủ các chất, uống sữa từ khi bắt đầu biết có thai để con được phát triển toàn diện.
    Theo em thì giai đoạn nào cũng quan trọng, từ lúc cấn thai là phải dưỡng thai rồi, bé phát triển từng ngày nên mẹ phải luôn quan tâm, chăm sóc bồi bổ thật tốt ngay từ đầu, như thế em bé khi sinh mới khỏe mạnh, thông minh....
    Trên thế giới to to, có 2người nho nhỏ.
    Trong 2người nho nhỏ, có 1 tình yêu thật to.
    Tình yêu thật to sẽ làm nên 1 gia đình nho nhỏ.
    Và trong gia đình nho nhỏ, sẽ có những tiếng cười thật to.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Em lúc bầu tập 2 ăn uống khỏe lắm, cái gì cũng ăn được. Mỗi ngày uống 2 ly Enfamama nữa chứ, tới lúc sinh lên được 12kg thôi nhưng em bé nặng 3,7kg. Trộm vía, sinh ra rồi nuôi vèo vèo, mỗi tháng bé tăng từ 1,2-1,5kg.
    Nghe mẹ heodethuong nói mà ham quá đi thôi. Mình tập 2 thì ngược lại, hjc, mệt nhiều hơn vì phải chăm tập 1 nữa, nhưng ăn uống cũng ổn, mỗi ngày cũng 2 ly sữa enfa thui, cũng lên 12kg rùi nay đang được 37,5w. Vậy mà bé lại không hấp thu được gì hết á, buồn hết sức luôn.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thế là mẹ ăn bao nhiêu vào hết mẹ rồi ah, hiiiiiii tốn sữa quá đi thôi. đùa vậy thôi mẹ nó ah, mẹ cứ ăn cứ uống sữa rồi cho con bú kiểu gì con chẳng hấp thu được. đừng lo lắng nhiều quá, sau này con lớn con phát triển mới biết được con có hấp thu được hay không, nhiều bé vẫn ăn uống đều không tăng cân nhiều nhưng như thế không phải là không hấp thu đâu nhé
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoiunghe Xem bài viết
    Nghe mẹ heodethuong nói mà ham quá đi thôi. Mình tập 2 thì ngược lại, hjc, mệt nhiều hơn vì phải chăm tập 1 nữa, nhưng ăn uống cũng ổn, mỗi ngày cũng 2 ly sữa enfa thui, cũng lên 12kg rùi nay đang được 37,5w. Vậy mà bé lại không hấp thu được gì hết á, buồn hết sức luôn.
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Úi, mình thì cứ quan niệm đã có bầu bì rồi thì phải ăn uống sao cho thật tốt, không thì con mình làm sao khỏe mạnh thông minh được. Nên ngay từ khi có bầu là mình đã ăn như heo rồi. Được cái không nghén ngẩm gì nên cứ thoải mái mà ăn, kết quả là khi lên bàn đẻ thi mình tăng tất cả là 14kg, hihi. con sinh ra được 3kg tròn, trốm vía khỏe mạnh phàm ăn!
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    không nghén là sướng nhất rồi đấy, mình đang mong tập 2 sẽ không nghén chứ như tập 1 cũng khổ sở lắm. Mình chưa có thai nhưng mình đang ăn theo chế độ bà bầu đây, hy vọng sẽ tốt cho kỳ dưỡng thai tới giúp con phát triển toàn diện
    Trích dẫn Nguyên văn bởi caohoang2010 Xem bài viết
    Úi, mình thì cứ quan niệm đã có bầu bì rồi thì phải ăn uống sao cho thật tốt, không thì con mình làm sao khỏe mạnh thông minh được. Nên ngay từ khi có bầu là mình đã ăn như heo rồi. Được cái không nghén ngẩm gì nên cứ thoải mái mà ăn, kết quả là khi lên bàn đẻ thi mình tăng tất cả là 14kg, hihi. con sinh ra được 3kg tròn, trốm vía khỏe mạnh phàm ăn!
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

không nghén là sướng nhất rồi đấy, mình đang mong tập 2 sẽ không nghén chứ như tập 1 cũng khổ sở lắm. Mình chưa có thai nhưng mình đang ăn theo chế độ bà bầu đây, hy vọng sẽ tốt cho kỳ dưỡng thai tới giúp con phát triển toàn diện
    Mình chưa tập 2, định phải mấy năm nữa cơ vì định để thằng cu lớn hắn đã, cho đi học cho yên tâm rồi mới làm đứa nữa. Hy vọng đứa thứ 2 cũng sẽ suôn sẻ ngon lành như đứa đầu, chả bị nghén ngẩm gì đúng là sướng nhât thật, chứ nhìn mấy bà ốm nghén vật lên vật xuống mà phát hãi!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

đúng quá ấy chứ, thời buổi bây giờ con ít lắm chỉ 2 mặt con thôi nên mọi tâm huyết mọi cố gắng của mẹ cũng đều dành cho con còn gì. mẹ nguyện làm tất cả để con được khôn lớn trưởng thành đấy thôi. có nhiều mẹ phải nhịn ăn nhịn mặc để có tiền mua sữa cho con đấy các mẹ ah, thế mới đáng khâm phục
    Ừ thì thế, nói thật là nhịn ăn nhịn mặc mua sữa thì cũng hơi cực đoan, nhưng nếu trong khả năng của mình thu xếp được thì các mẹ đều cố gắng cả.
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình chưa tập 2, định phải mấy năm nữa cơ vì định để thằng cu lớn hắn đã, cho đi học cho yên tâm rồi mới làm đứa nữa. Hy vọng đứa thứ 2 cũng sẽ suôn sẻ ngon lành như đứa đầu, chả bị nghén ngẩm gì đúng là sướng nhât thật, chứ nhìn mấy bà ốm nghén vật lên vật xuống mà phát hãi!
    Mình hồi tập 1 không nghén, tập 2 cũng không nên phẻ re nà. Tập nào cũng 1 ngày 2 ly Enfamama hết, mẹ khỏe, con khỏe, sinh ra nuôi cũng khỏe luôn. Trộm vía, trộm vía!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

Mẹ nó đúng là tiêu chuẩn quốc tế nhỉ, phổ biến kinh nghiệm cho chị em với?
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Giống em y chang, cả 2 con đều lên có 12kg, mà con thì nặng 3,4kg với 3,7 kg. Sinh xong mẹ trở về phom chuẩn. Thích quá chời luôn. Nói chứ thấy con khỏe là mẹ yên lòng rồi.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    sướng nhất mẹ nó đấy, xong toàn tập rồi chắc nhiều kinh nghiệm đây. mình đang tích lũy kinh nghiệm cho tập 2. đang tập trung ăn bồi bổ sức khỏe để cho thai nhi tốt đây. Hy vọng mẹ chăm chỉ bồi dưỡng não bộ của con sẽ được phát triển toàn diện
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Giống em y chang, cả 2 con đều lên có 12kg, mà con thì nặng 3,4kg với 3,7 kg. Sinh xong mẹ trở về phom chuẩn. Thích quá chời luôn. Nói chứ thấy con khỏe là mẹ yên lòng rồi.
    • 3,819 Bài viết

• 3,534 Được cảm ơn

Cũng vì nghén lên nghén xuống mà Zím 5t rồi mình vẫn chưa có ý định bầu nữa đấy,may còn uống sữa bầu kéo lại chứ ko cả mẹ cả con bằng cái kẹo hichic
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    không sao đâu mẹ Nhím ơi, chắc gì mang thai lần 2 đã nghén, bây giờ có khó gì đâu, nghén có 3 tháng đầu hơi mệt nhưng vui mà. mẹ lên kế hoạch ăn uống tẩm bổ để có cơ thể khỏe mạnh mang thai là vừa chứ để lâu khó sinh đấy.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹNhímyêu Xem bài viết
    Cũng vì nghén lên nghén xuống mà Zím 5t rồi mình vẫn chưa có ý định bầu nữa đấy,may còn uống sữa bầu kéo lại chứ ko cả mẹ cả con bằng cái kẹo hichic
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

sướng nhất mẹ nó đấy, xong toàn tập rồi chắc nhiều kinh nghiệm đây. mình đang tích lũy kinh nghiệm cho tập 2. đang tập trung ăn bồi bổ sức khỏe để cho thai nhi tốt đây. Hy vọng mẹ chăm chỉ bồi dưỡng não bộ của con sẽ được phát triển toàn diện
    phamhuongquy chưa có tập hai à, thế thì đáng bám theo mẹ Sâu Bim quá, mình ngưỡng mộ nhất cái đoạn mà mẹ về form chuẩn luôn ấy, mình thì vẫn còn mang bầu thằng cu mỡ chưa biết khi nào mới sinh ra. Mẹ nó bồi dưỡng não bộ cho bé cụ thể như thế nào đấy?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹNhímyêu Xem bài viết
    Nếu định có hai đứa thì phải có luôn thôi mẹ nó, để lâu càng ngại hơn, bầu bì mỗi đứa mỗi khác chứ không sợ đâu mà, với lại mẹ Nhím còn uống được sữa bầu thì lo gì, khối mẹ than thở không cho nổi cái gì vào bụng cũng đang cố gắng kia kìa, sữa cung cấp cơ bản là đầy đủ dinh dưỡng cho mẹ con rồi, ăn thêm được thì bớt sữa, mà không ăn được thì uống nhiều sữa lên. Cổ vũ mẹ nó chóng có tin vui nhé!
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đương nhiên hai con thì kinh nghiệm hơn một con rồi, hihi. Mẹ nó vào đây học hỏi thì đảm bảo chẳng mấy chốc việc gì cũng giải quyết được hết nè. Nuôi nhóc thứ 2 sẽ tốt hơn nhóc đầu cho xem.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

thế là mẹ ăn bao nhiêu vào hết mẹ rồi ah, hiiiiiii tốn sữa quá đi thôi. đùa vậy thôi mẹ nó ah, mẹ cứ ăn cứ uống sữa rồi cho con bú kiểu gì con chẳng hấp thu được. đừng lo lắng nhiều quá, sau này con lớn con phát triển mới biết được con có hấp thu được hay không, nhiều bé vẫn ăn uống đều không tăng cân nhiều nhưng như thế không phải là không hấp thu đâu nhé
    Không đâu mẹ phamhuongquy ợ, chẳng hiểu sao cũng hok vào mẹ luôn á. Ai cũng bảo mẹ bầu gì mà ốm thế, thi thoảng lại bảo bầu gọn, hjc. Nhìn mình bầu mà chẳng thay đỗi gì ngoài cái bụng hết á. Chẵng biết là đã đi đâu luôn ó. Buồn hết sức.
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoiunghe Xem bài viết
    Không đâu mẹ phamhuongquy ợ, chẳng hiểu sao cũng hok vào mẹ luôn á. Ai cũng bảo mẹ bầu gì mà ốm thế, thi thoảng lại bảo bầu gọn, hjc. Nhìn mình bầu mà chẳng thay đỗi gì ngoài cái bụng hết á. Chẵng biết là đã đi đâu luôn ó. Buồn hết sức.
    Vậy thì sinh xong về phom ngay mẹ nó ơi, hihi, sữa tập trung vào bé hết rồi. Sinh xong mẹ nó cố gắng duy trì uống để có sữa cho bé bú nhé!
  • Trang 5/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6