Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Thời kỳ dưỡng thai nào tốt nhất cho não bé?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 14.3K Lượt đọc
  • 118 Trả lời

• Trang 4/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9,770 Bài viết

• 2,873 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ heo biết không món trứng gà luộc là sở trường của mình đó, ngày mang bầu mẹ chồng toàn gửi trứng gà cho thôi ngày nào cũng chén 1 quả mà chẳng thấy ngán gì. heeeee chẳng thế mà con trai bây giờ cũng thích ăn trứng gà lắm lắm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Một loại thực phẩm nữa rất quan trọng cho bà bầu và não bé là trứng gà. Cơ thể chúng ta rất cần protein, cacbon, vitamin, cenlulo, các nguyên tố vi lượng, mỡ và rât nhiều các nguyên tố khác. Nhưng đa số các hợp chất cần thiết cho cơ thể trên đều có trong trứng gà. Tất cả các chất dinh dưỡng cần cho cơ thể đều có trong trứng gà và đối với những phụ nữ đang mang thai thì trứng gà là loại thực phẩm lý tưởng.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,097 Bài viết

• 740 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Mình xin bổ sung thêm thông tin: thời kỳ dưỡng thai tốt nhất cho não của bé đó là từ tuần thứ 8 cho đến khi bé 2 tuổi các mẹ nên bổ sung DHA vì đây là thời kỳ giai đoạn vàng của bé. bổ sung đủ chất não bé sẽ phát triển vượt trội
    Cái này là chính xác nè. Khi nghiên cứu về vai trò của DHA, người ta thấy rằng nếu trẻ được cung cấp đầy đủ DHA từ khi mang thai sẽ có chỉ số thông minh (IQ) cao hơn 8,3 điểm so với trẻ bị thiếu DHA. Các mẹ tích cực uống sữa bầu để bồi bổ cho con nhé!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Trẻ em, ngay từ khi còn trong bụng mẹ và những năm đầu đời là giai đoạn phát triển trí não mạnh mẽ nhất, quan trọng nhất, cũng là giai đoạn não cần được cung cấp lượng DHA cao nhất, đó là giai đoạn vàng để chúng ta hỗ trợ phát triển trí não cho trẻ. Nên cấn bầu là mẹ có thể uống sữa enfamama có bổ sung DHA là tốt rồi.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • 9,770 Bài viết

• 2,873 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thời kỳ dưỡng thai tốt nhất cho não của bé đó là từ 8 tuần tuổi trở đi vì thời kỳ này não bé bắt đầu hình thành phát triển. Nhưng để cơ thể mẹ luôn khỏe mạnh thì ngay khi có kế hoạch mang thai mẹ đã cung cấp các dinh dưỡng cho cơ thể rồi mẹ nó nhỉ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimsonbui Xem bài viết
    Trẻ em, ngay từ khi còn trong bụng mẹ và những năm đầu đời là giai đoạn phát triển trí não mạnh mẽ nhất, quan trọng nhất, cũng là giai đoạn não cần được cung cấp lượng DHA cao nhất, đó là giai đoạn vàng để chúng ta hỗ trợ phát triển trí não cho trẻ. Nên cấn bầu là mẹ có thể uống sữa enfamama có bổ sung DHA là tốt rồi.
    • 4,097 Bài viết

• 740 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bắt đầu từ tuần tuổi thứ 3, thứ 4, các cảm ứng thuộc ống thần kinh dẫn đến sự hình thành của não bộ và tuỷ sống của thai nhi bắt đầu diễn ra. Đến khoảng tuần tuổi thứ 8, não bộ của bé bắt đầu phát triển, các tế bào thần kinh trong não được phân nhánh để kết nối với nhau, hình thành những "đường mòn" đầu tiên trên não. Mẹ nó nên uống sữa bầu để bổ sung DHA và vi chất nhé!
    • 9,729 Bài viết

• 9,721 Được cảm ơn

Cái này là chính xác nè. Khi nghiên cứu về vai trò của DHA, người ta thấy rằng nếu trẻ được cung cấp đầy đủ DHA từ khi mang thai sẽ có chỉ số thông minh (IQ) cao hơn 8,3 điểm so với trẻ bị thiếu DHA. Các mẹ tích cực uống sữa bầu để bồi bổ cho con nhé!
    có cách nào đo chỉ số IQ ko nhỉ..hi..mình muốn đo cho con xem sao
    • 9,770 Bài viết

• 2,873 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    có đấy mẹ nó ah, mình nghe nói đưa bé đến bác sĩ bác sĩ sẽ kiểm tra được IQ nhưng theo cách riêng ấy. mình thì không nghĩ nhất thiết phải đến vì mình nghĩ cứ cung cấp đầy đủ dưỡng chất nuôi con ngoan khỏe mạnh rồi rèn rũa cho con là đủ rồi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    • 4,097 Bài viết

• 740 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    Mẹ nó vào hỏi anh gú gồ đi, sẽ ra được thông tin và bài test ah. Em thì không mong con giỏi ở mức thần đồng, chỉ mong con lanh lẹ, thông minh là được rùi. Hihi
    • 9,770 Bài viết

• 2,873 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình cũng nghĩ vậy chỉ cần con khỏe mạnh nhanh nhẹn và ngoan ngoãn nữa. với lại mẹ chăm bẵm đủ dưỡng chất mình nghĩ con cũng sẽ giỏi giang thôi. (đôi khi cần có cả gen nữa đấy)
    Mẹ nó vào hỏi anh gú gồ đi, sẽ ra được thông tin và bài test ah. Em thì không mong con giỏi ở mức thần đồng, chỉ mong con lanh lẹ, thông minh là được rùi. Hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

Ôi các mẹ ơi, nếu xét cho cùng thì chỉ cần con lành lặn là tốt lắm rồi ấy.

Biết là thế, nhưng thực tế thì mẹ nào cũng cảm thấy mình có trách nhiệm hơn khi có một sinh linh phụ thuộc vào mình nên cứ hối hả đi tìm những gì tốt nhất cho con yêu nhỉ!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    mình cũng nghĩ vậy chỉ cần con khỏe mạnh nhanh nhẹn và ngoan ngoãn nữa. với lại mẹ chăm bẵm đủ dưỡng chất mình nghĩ con cũng sẽ giỏi giang thôi. (đôi khi cần có cả gen nữa đấy)
    • 9,770 Bài viết

• 2,873 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đúng quá ấy chứ, thời buổi bây giờ con ít lắm chỉ 2 mặt con thôi nên mọi tâm huyết mọi cố gắng của mẹ cũng đều dành cho con còn gì. mẹ nguyện làm tất cả để con được khôn lớn trưởng thành đấy thôi. có nhiều mẹ phải nhịn ăn nhịn mặc để có tiền mua sữa cho con đấy các mẹ ah, thế mới đáng khâm phục
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bsngoc Xem bài viết
    Ôi các mẹ ơi, nếu xét cho cùng thì chỉ cần con lành lặn là tốt lắm rồi ấy.

Biết là thế, nhưng thực tế thì mẹ nào cũng cảm thấy mình có trách nhiệm hơn khi có một sinh linh phụ thuộc vào mình nên cứ hối hả đi tìm những gì tốt nhất cho con yêu nhỉ!
    • 3,819 Bài viết

• 3,534 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi a white mouse Xem bài viết
    Hình như món đầu tiên với bất cứ bà mẹ nào khi phát hiện có thai đều nghĩ đến đó là sữa dành cho bà bầu nhỉ. Mình ngày xưa uống đủ loại hết nhưng sau này trung thành mỗi món Enfa mama vani hoặc socola, để dễ uống hơn mình thường cho vào vài viên đá cho mát mát. Trong 3 tháng đầu BS khoa Hiếm muộn khuyên mình ko nên ăn đậu xanh, rau má, rau răm, đu đủ nữa, sau đó thì tất tần tật mọi thứ mà mình nghĩ tới.
    Rau răm và đu đủ ko nên Ăn trong 3 tháng đầu thai kỳ vì dễ gây nên sảy thai mẹ nó ạ
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    • 9,770 Bài viết

• 2,873 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đúng đó nên mẹ nào ăn trứng vịt lộn đừng có ăn rau dăm nhé. Ngoài ra còn mướp đắng (hay khổ qua) các mẹ cũng không nên ăn
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹNhímyêu Xem bài viết
    Rau răm và đu đủ ko nên Ăn trong 3 tháng đầu thai kỳ vì dễ gây nên sảy thai mẹ nó ạ
    • 4,049 Bài viết

• 1,288 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khi mang thai ku thứ 2 mình cũng nghén lắm, các mẹ có kinh nghiệm gi chỉ mình với
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,954 Bài viết

• 4,139 Được cảm ơn

Não bé phát triển từ tuần thứ 8 mà trong giai đoạn này thì hầu hết chị em mang bàu đều nghén.Mình nghén không ăn được gì mấy nên mình tích cực uống sữa lắm các mẹ à.Giữa tháng thứ 4 mình mới hết nghén và lúc này thì mình lại tích cực bổ sung các đồ ăn sao cho đủ dưỡng chất cho cả mẹ và con đấy
    Mong con yêu luôn mạnh khỏe và vui vẻ,

eNortjKzUjI0szQwtVSyBlwwFaoC2w,,92
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Laura Xem bài viết
    Không cần ăn quá nhiều để con phát triển cân nặng vì những tuần cuối của thai kỳ con tăng cân mới nhanh, nhưng cần bổ sung đầy đủ vi chất dinh dưỡng để con phát triển não và hệ thần kinh mà mẹ nó.
    Thường thì những tuần cuối thai kỳ bé có thể tăng 300-400g/1 tuần, nhưng mình không hiểu sao mình từ tuần 35 đến tuần 37w bé chỉ tăng vỏn vẹn 200g, bác sĩ bảo thai nhỏ quá. Giờ mình nên làm gì cho con đây các mom ah, thật sự rất buồn và lo lắng.
    • 3,819 Bài viết

• 3,534 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoiunghe Xem bài viết
    Thường thì những tuần cuối thai kỳ bé có thể tăng 300-400g/1 tuần, nhưng mình không hiểu sao mình từ tuần 35 đến tuần 37w bé chỉ tăng vỏn vẹn 200g, bác sĩ bảo thai nhỏ quá. Giờ mình nên làm gì cho con đây các mom ah, thật sự rất buồn và lo lắng.
    mẹ nó đừng lo lắng mà ảnh hưởng đến sk của cả mẹ và con nhé !
    Mẹ tích cực ăn ngủ điều độ,uống nhiều sữa bầu để con pt nhé,mình hồi bầu tháng cuối phải nhịn sữa để con đỡ to quá ko khó đẻ đấy
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    • 4,097 Bài viết

• 740 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoiunghe Xem bài viết
    Tuần 37 rồi thì không thay đổi được gì nữa nên mẹ nó đừng lo lắng quá, cố gắng uống một ngày 2-3 ly Enfamama, nghỉ ngơi, giữ tinh thần thoải mái để chào đón con yêu. Thực ra, sữa bầu quyết định cân nặng của bé nhiều lắm, em nhớ mỗi lần siêu âm, nếu thấy em bé nhỏ so với thai kỳ là bác sĩ kêu mẹ tích cực uống sữa bầu, nếu em bé to thì bác sĩ kêu stop bớt.
    • 3,819 Bài viết

• 3,534 Được cảm ơn

Tuần 37 rồi thì không thay đổi được gì nữa nên mẹ nó đừng lo lắng quá, cố gắng uống một ngày 2-3 ly Enfamama, nghỉ ngơi, giữ tinh thần thoải mái để chào đón con yêu. Thực ra, sữa bầu quyết định cân nặng của bé nhiều lắm, em nhớ mỗi lần siêu âm, nếu thấy em bé nhỏ so với thai kỳ là bác sĩ kêu mẹ tích cực uống sữa bầu, nếu em bé to thì bác sĩ kêu stop bớt.
    Cái này cũng đúng với mình đó,mẹ có 1,50m mà bầu to nhìn thấy mỗi bụng ,ăn cực ít,chân tay thì gầy mà thai thì to quá,bs bắt stop sữa cả hơn tháng cuối í
    • 9,770 Bài viết

• 2,873 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    vấn đề là mẹ nào cũng nghén không biết mẹ nhim nghén có ăn được gì không nhỉ?mình thì chỉ nghén ngủ thôi.nghén ăn nữa, nhiều lần thấy ox khổ sở trời rét đi tìm đồ ăn vặt cho mình mà thấy thương thương.được cái chàng nhiệt tình phục vụ 2 mẹ con.nghén thì mẹ nào cũng gặp không ăn được cũng cố phải ăn mẹ nó ah vì thời kỳ mang thai là thời kỳ quan trọng đây là thời kỳ cung cấp dưỡng chất cho thai nhi mà
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimyeu2008 Xem bài viết
    Khi mang thai ku thứ 2 mình cũng nghén lắm, các mẹ có kinh nghiệm gi chỉ mình với
  • Trang 4/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 6