TIN TÀI TRỢ.

Tại sao sử dụng chườm nóng khi mang bầu?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.9K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thưa bác sĩ em muốn được hỏi: Tại sao khi mang bầu chị em cần sử dụng chườm nóng?Tác dụng của việc chườm nóng ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5,175 Bài viết

• 3,798 Được cảm ơn

Chườm nóng có thể được sử dụng trong thai kì để điều trị những triệu chứng sau: Đau cơ, Chuột rút, Đau đầu, Bị thương, Những điểm bị đau nhưng phải lưu ý tránh xa vùng bụng thôi.
    • 352 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến chuyên gia rồi nhé

Chúc bạn vui khỏe

BTC_Enfamama
    • 352 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Thưa bác sĩ em muốn được hỏi: Tại sao khi mang bầu chị em cần sử dụng chườm nóng?Tác dụng của việc chườm nóng ạ
    Xin chào bạn!

Chườm nóng có tác dụng giảm đau, hạ sốt do những cơ chế vật lý tác dụng đến hệ mạch máu, da, cơ… Tuy nhiên cần chú ý khi chườm nóng : tránh dùng nhiệt độ quá cao gây bỏng, tránh chườm ở bụng vì có thể làm tăng thân nhiệt của thai nhi…

BTC_Enfamama
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi có cả chườm nóng được cho bà bầu cơ á. Em tưởng không được làm sợ ảnh hưởng đến thai nhi ạ. Cảm ơn bác sĩ ạ.
    f
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BTC_Enfamama Xem bài viết
    Xin chào bạn!

Chườm nóng có tác dụng giảm đau, hạ sốt do những cơ chế vật lý tác dụng đến hệ mạch máu, da, cơ… Tuy nhiên cần chú ý khi chườm nóng : tránh dùng nhiệt độ quá cao gây bỏng, tránh chườm ở bụng vì có thể làm tăng thân nhiệt của thai nhi…

BTC_Enfamama
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Chườm nóng là chườm như thế nào, chườm trong bao lâu, vào những vùng nào vậy mẹ phamhuongquy? Chị có thể hướng dẫn em cách chườm không? Mình có thể tự chườm được không? Em gato quá, không biết vụ này.Có phải là giống chườm đá nóng như mí spa không vậy?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,579 Bài viết

• 1,331 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanina Xem bài viết
    Ôi có cả chườm nóng được cho bà bầu cơ á. Em tưởng không được làm sợ ảnh hưởng đến thai nhi ạ. Cảm ơn bác sĩ ạ.
    f
    Mình nghĩ chườm nóng ở các vị trì như chân tay, đùi thì được chứ bụng cũng hơi ẹ ngại đó. Sau khi bị chuột rút bắp chân đau được chườm nóng ở bắp chân là nhất luôn đó.
    Anh Hai ngoan
    5Dji0sKzp7

06h sáng 08.02.2010 đi đón con trai đêyyyy
    fwWKqzjAp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi long_vi04 Xem bài viết
    Mình nghĩ chườm nóng ở các vị trì như chân tay, đùi thì được chứ bụng cũng hơi ẹ ngại đó. Sau khi bị chuột rút bắp chân đau được chườm nóng ở bắp chân là nhất luôn đó.
    Chườm nóng là mình lấy túi chườm nóng bình thường rùi tự chườm phải không các mom? Mình cũng hay đau lưng vùng trên gần cổ, không hiểu vì sao luôn, từ khi mình sinh xong tập 1 là đau từ viện đến giờ luôn. nhưng không phải lúc nào cũng đau, mỗi khi mệt mỏi quá, hay phải ngồi nhiều thì cứ hay ê ẩm không biết có thể dùng để chườm nóng như các mom nói được không nhẩy?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haivan2410 Xem bài viết
    Chườm nóng có thể được sử dụng trong thai kì để điều trị những triệu chứng sau: Đau cơ, Chuột rút, Đau đầu, Bị thương, Những điểm bị đau nhưng phải lưu ý tránh xa vùng bụng thôi.
    Thế mà kinh nghiệm này mình không biết. Lúc có bầu sắp đến lúc sinh thì mình cảm giác đau chân và bẹn, lắm lúc cảm giác như không nhấc nổi chân lên ấy. Hồi đấy không biết gì, chỉ biết ôm chân thôi. Đúng là lần đầu rất ngố nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi filboy8x Xem bài viết
    Thế mà kinh nghiệm này mình không biết. Lúc có bầu sắp đến lúc sinh thì mình cảm giác đau chân và bẹn, lắm lúc cảm giác như không nhấc nổi chân lên ấy. Hồi đấy không biết gì, chỉ biết ôm chân thôi. Đúng là lần đầu rất ngố nhỉ
    Thường đau bẹn là do bụng to nên chằng xuống làm cho cảm giảm đau đấy mẹ filboy ơi. Đồng thời 1 phần vì thiếu canxi nên mới bị đau bẹn ấy. Mẹ filboy nên uống thêm canxi, hoặc sữa để bổ sung thêm canxi thì sẽ giảm cảm giác này ngay thôi.