TIN TÀI TRỢ.

Sữa tươi có tốt cho bà bầu?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.6K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,104 Bài viết

• 3,418 Được cảm ơn

Tôi sợ mùi sữa dành cho bà bầu. Xin chuyên gia cho biết tôi có thể dùng sữa tươi thay thế?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 440 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Uống sữa bà bầu vừa tốt cho mẹ, cho con đó mẹ nó à.

em sợ sữa tươi ko đủ dưỡng chất đâu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 156 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Mới đầu ko quen nên vậy đó bạn. Tập uống ít một dần dần sẽ quen thôi.
    Cố gắng lên bạn, tất cả vì con yêu mà!
    • 352 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến chuyên gia rồi nhé

Chúc bạn vui khỏe

BTC_Enfamama
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,104 Bài viết

• 3,418 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mangcut09 Xem bài viết
    Mới đầu ko quen nên vậy đó bạn. Tập uống ít một dần dần sẽ quen thôi.
    Cố gắng lên bạn, tất cả vì con yêu mà!
    Em qua "2 lần tập" rồi, nhưng cái lúc nghén thì nó chả có quy luật nào cả. Đến cơm còn sợ cơ mà! Thực ra là em đang tính để thư thư qua giai đoạn hết nghén rồi uống. Sợ bây giờ mà cố uống sau hết nghén rồi vẫn cứ sợ sẽ không uống được nhiều.
    • 3,730 Bài viết

• 5,999 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ninh&Sơn Xem bài viết
    Em qua "2 lần tập" rồi, nhưng cái lúc nghén thì nó chả có quy luật nào cả. Đến cơm còn sợ cơ mà! Thực ra là em đang tính để thư thư qua giai đoạn hết nghén rồi uống. Sợ bây giờ mà cố uống sau hết nghén rồi vẫn cứ sợ sẽ không uống được nhiều.
    Có cách này mẹ nó thử xem, cứ pha sữa bầu như hướng dẫn, để nguội cho vào tủ lạnh 1 tẹo cho mát mát sẽ dễ uống hơn đấy. Lúc uống thì ực 1 hơi luôn đừng ngâm nga, uống nhanh sẽ đỡ ghê cổ hơn, vài lần rồi sẽ quen ngay mà
    • 2,127 Bài viết

• 2,078 Được cảm ơn

Tôi sợ mùi sữa dành cho bà bầu. Xin chuyên gia cho biết tôi có thể dùng sữa tươi thay thế?
    Mẹ nó pha rồi cho vào đó ít viên đá lạnh lạnh nó cũng bán bớt mùi đi ấy, dễ uống hơn. Mẹo của mình sau 2 tập đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,104 Bài viết

• 3,418 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tutibimbim Xem bài viết
    Có cách này mẹ nó thử xem, cứ pha sữa bầu như hướng dẫn, để nguội cho vào tủ lạnh 1 tẹo cho mát mát sẽ dễ uống hơn đấy. Lúc uống thì ực 1 hơi luôn đừng ngâm nga, uống nhanh sẽ đỡ ghê cổ hơn, vài lần rồi sẽ quen ngay mà
    Pha lâu lâu rồi mới uống có sợ mất chất không chị? Giai đoạn này đang "cân tiểu ly" dưỡng chất để nạp mà để phí mất tí chất nào thì tiếc lắm!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

Sữa tươi cũng tốt, nhưng sữa bầu thì dinh dưỡng đầy đủ hơn nên mẹ nó cố gắng thử nhiều vị, chọn vị phù hợp cho mình nhé. Mình chợt nghĩ giá các nhà sản xuất làm sữa công thức dạng hộp uống liền hoặc là dạng gói nhỏ thì các mẹ mạnh dạn thử mà đỡ lãng phí nhỉ, mua nguyên hộp sữa vêg, uống một ngụm đã ọe thì đúng không còn can đảm thử mua loại khác nữa thật.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,104 Bài viết

• 3,418 Được cảm ơn

Em cũng mong giá mà có sữa bầu dạng ống hút như của các con ấy nhỉ! bầu đã mệt mỏi rồi, nhiều khi nghĩ đến việc đi pha sữa, rồi đi rửa cốc... lại nản rồi.
    • 352 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Chào bạn,

Mỗi loại sản phẩm sữa công thức đều có công thức và thành phần dinh dưỡng riêng. Sản phẩm dinh dưỡng cho bà bầu được thiết kế với công thức riêng, cung cấp các chất dinh dưỡng cần thiết khi mang thai, tốt cho sức khoẻ của mẹ và bé. Trong khi đó, sữa tươi được sản xuất giành cho mọi lứa tuổi, từ người lớn đến trẻ em, nên giá trị dinh dưỡng của sữa tươi không đặc trưng cho thời kỳ mang thai. Bạn nên ăn uống các chất dinh dưỡng đầy đủ, ăn thêm trái cây, uống đủ lượng nước mỗi ngày. Nếu không quen uống sữa giành cho bà bầu hương vị thông thường là vanila, bạn có thể thử hương vị chocolate. Nếu không thể dùng bất kỳ sản phẩm dinh dưỡng nào dành cho thai phụ thì khi đó dùng được sữa tươi hay sữa đậu nành vẫn tốt cho thai kỳ.

BTC_Enfamama
    • 614 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

E toàn uống sữa tươi thanh trùng vì nó béo ngậy và dễ uống. có bầu hơn 6 tháng rồi nhg chỉ họa huần hôm nào hết chưa mua đc sữa tươi e mới uống đến sữa bầu Morinaga thôi. Mua 2 hộp khoảng hơn 2 chục gói mà mới hết có chục gói :P Trộm vía đi siêu âm bs còn đang bắt e phanh các loại sữa vì con to quá. Mà nó đạp dữ ghê. Ngày đêm ko yên :P
    ♫♫♫ Tôi không có gì đặc biệt ♫♫♫

。☆ ☆。。☆ ☆。 Ngoài cái miệng hay cười và tính... lười bản năng . 。☆ ☆。。☆ ☆。