TIN TÀI TRỢ.

Rất tin tưởng vào Enfamama

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.3K Lượt đọc
  • 176 Trả lời

• Trang 9/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 8
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,498 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    mình hồi có mang 2 bé thì mua sữa để trong cơ quan và ở nhà luôn, sáng vào cơ quan uống, trưa chiều về nhà uống. Pha sữa hoài mấy anh trong cơ quan cứ nói nghe mùi là ngán nhưng sao mình vẫn ko ngán, mình thấy sữa dễ uống và thơm lắm nên ko uống thì ..thèm..hi
    Giống mình à! Hồi bầu mình cũng để sữa ở cả cq và ở nhà. Cq thì ngày 2 ly, ở nhà thù uống buổi tối. Có hôm ban đêm đói mà ngại dậy tìm đồ ăn thì cũng pha sữa để uống. Suốt tg bầu uống mấy chục hộp lận.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 41 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Miluxinhdep Xem bài viết
    Giống mình à! Hồi bầu mình cũng để sữa ở cả cq và ở nhà. Cq thì ngày 2 ly, ở nhà thù uống buổi tối. Có hôm ban đêm đói mà ngại dậy tìm đồ ăn thì cũng pha sữa để uống. Suốt tg bầu uống mấy chục hộp lận.
    Mẹ này uống "khỏe thế" :O em ngưỡng mộ quá đi mất, em chỉ ăn có một ít mà bụng đã căng phình chẳng có chỗ chứa, thành ra uống sữa rất ít thôi buồn ghế gớm ý
    • 10,061 Bài viết

• 3,260 Được cảm ơn

Hôm trước mình hỏi là hàm lượng DHA trong sữa Enfamama là bao nhiêu mà vẫn chẳng thấy mẹ nào trả lời, hay là bài viết trả lời mình của các mẹ bị trôi đi đâu rồi?
    MTM4NTM2MzA5NQ
    MTM4NTM2MzMwMw
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm qua có đọc comment này của mẹ nó nhưng vì tối mải ngủ, sáng nay thì quên mất không xem lại hàm lượng trên sữa. nếu mẹ nó uống Enfa hay bất kỳ một loại sữa bột nào thì trên bao bì sẽ có dòng ghi hàm lượng của từng chất một đấy. Mẹ nó cứ yên tâm với sữa Enfa nhé vì các dinh dưỡng trong đó đều tốt cho cơ thể mẹ bầu
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimtyconyeu Xem bài viết
    Hôm trước mình hỏi là hàm lượng DHA trong sữa Enfamama là bao nhiêu mà vẫn chẳng thấy mẹ nào trả lời, hay là bài viết trả lời mình của các mẹ bị trôi đi đâu rồi?
    • 2,016 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ngưỡng mộ mẹ này quá, mình thấy mẹ nào chịu khó uống sữa sau này bé sẽ cao lắm
    Tất cả vì khoảng trời riêng của con
    • 10,061 Bài viết

• 3,260 Được cảm ơn

Chia sẻ từ Enfa "Một trong những món ăn vô cùng bổ dưỡng cho bé chính là Trứng gà, tuy nhiên mặt trái của trứng gà là gì thì không phải mẹ nào cũng biết. Vì vậy, các mẹ hãy ghi nhớ chú ý sau: Đối với bé dưới 1 tuổi, tuyệt đối mẹ nên tránh cho bé dùng lòng trắng trứng, bởi trong món này chứa rất nhiều protein và bé sẽ có thể dị ứng với chính chất này.

Vì vậy, mẹ chỉ nên cho bé thưởng thức món ngon này khi bé trên 1 tuổi nhé!"
    Trước đây chỉ nghe người lớn tuổi nhắc rằng chỉ cho trẻ nhỏ ăn lòng đỏ thôi mà không hiểu tại sao, đọc chia sẻ từ Enfa mới biết được điều này, cám ơn Enfa
    MTM4NTM2MzA5NQ
    MTM4NTM2MzMwMw
    • 41 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình mới tìm được bài viết của Viện dinh dưỡng về Vai trò của DHA, mình xin trích 1 đoạn để các mẹ cùng đọc nhé
    "2. Vai trò của DHA:

Cần thiết cho phát triển hoàn thiện chức năng nhìn của mắt.
    Cần thiết cho sự phát triển hoàn hảo hệ thần kinh. Nghiên cứu trên động vật thí nghiệm thấy DHA có nồng độ cao trong tổ chức thần kinh như võng mạc mắt, tổ chức não.
    Ở người trưởng thành DHA có tác dụng giảm cholesterol toàn phần, và triglyceride máu, LDL-cholesterol (cholesterol xấu) giúp dự phòng xơ vữa động mạch, bệnh nhồi máu cơ tim.
    Nếu thiếu DHA trong quá trình phát triển trẻ sẽ có chỉ số thông minh IQ thấp: Nghiên cứu theo dõi tới khi trẻ 8-9 tuổi người ta thấy trẻ được bú sữa mẹ, và chế độ ăn đủ DHA có chỉ số IQ cao hơn 8,3 điểm và tỷ lệ chậm phát triển hệ thần kinh giảm thấp hơn có ý nghĩa."
    • 1,498 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi morningstar_186 Xem bài viết
    ngưỡng mộ mẹ này quá, mình thấy mẹ nào chịu khó uống sữa sau này bé sẽ cao lắm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi anhtrai_emgai Xem bài viết
    Mẹ này uống "khỏe thế" :O em ngưỡng mộ quá đi mất, em chỉ ăn có một ít mà bụng đã căng phình chẳng có chỗ chứa, thành ra uống sữa rất ít thôi buồn ghế gớm ý
    Hihi, đến mình còn tự ngưỡng mộ mình cơ mà! Tại mình phát hiện ra lặc dù ăn ko nhiều nhưng nếu uống sữa đều đặn thì em bé cũng tăng cân đều đặn. Có dạo mình chán sữa, ngưng uống tầm 2 tuần, ngay sau đó đi kiểm tra sk thì thấy con chả tăng được gr nào. Thế là lại cố uống! Tất cả vì con em chúng ta mà
    • 10,061 Bài viết

• 3,260 Được cảm ơn

Mẹ nào muốn tăng kg cho thai nhi thì uống sữa bầu là hiệu quả nhất đấy, hồi tập 1 của mình được 8 tháng đi khám thì bác sĩ bảo là thai nhi thiếu kg so với chuẩn, nên uống thêm sữa bầu để tăng kg thêm. Mình thì cũng chẳng hi vọng gì vào mấy cái lon sữa bầu mà lại tăng kg nhanh thế nhưng vẫn cứ cố uống theo lời bác sĩ. 1 tuần sau khám lại-vì mình có nguy cơ sẩy thai cao nên 1 tuần khám 1 lần, kết quả thật thần kỳ, kg nặng của thai nhi trong bụng đã tiến đến mức chuẩn rồi ạ. Nhưng em vẫn cứ tiếc là ko uống sữa sớm hơn 1 chút để thai nhi có thể có kg nặng tốt hơn. Nhìn nhiều bé mới đẻ ra đã được 3kg, 3kg rưỡi mà thèm, mình thì nuôi con vật vã, khổ sở một tháng mới lên được thành 4kg, con nhà người ta vừa đẻ ra cái đã bằng con nhà mình 1 tháng tuổi
    MTM4NTM2MzA5NQ
    MTM4NTM2MzMwMw
    • 9,707 Bài viết

• 9,670 Được cảm ơn

Hihi, đến mình còn tự ngưỡng mộ mình cơ mà! Tại mình phát hiện ra lặc dù ăn ko nhiều nhưng nếu uống sữa đều đặn thì em bé cũng tăng cân đều đặn. Có dạo mình chán sữa, ngưng uống tầm 2 tuần, ngay sau đó đi kiểm tra sk thì thấy con chả tăng được gr nào. Thế là lại cố uống! Tất cả vì con em chúng ta mà
    đúng là uống sữa bầu con tăng cân rất tốt, nhỏ bạn mình lúc đầu không chịu uống sữa bầu, cho đến tháng thứ 7 siêu âm bác sĩ bảo con không đạt tiêu chẩun av2 khuyên nên uống sữa bầu, nó về uống tích cực thì tháng thứ 9 con nó phát triển tốt và đạt chuẩn đó
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình được biết giai đoạn vàng của bé bắt đầu từ những ngày con bắt đầu hình thành và lớn lên, cung cấp lượng DHA trong giai đoàn này quyết định rất quan trọng cho tương lai của con sau này, vậy lên các mẹ như chúng mình hãy cố gắng cung cấp đủ lượng DHA và các dinh dưỡng cần thiết cho con nhé vậy lên dùng 2 ly sữa Enfa mỗi ngày vì tương lai của con các mẹ nhỉ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    đúng là uống sữa bầu con tăng cân rất tốt, nhỏ bạn mình lúc đầu không chịu uống sữa bầu, cho đến tháng thứ 7 siêu âm bác sĩ bảo con không đạt tiêu chẩun av2 khuyên nên uống sữa bầu, nó về uống tích cực thì tháng thứ 9 con nó phát triển tốt và đạt chuẩn đó
    • 10,061 Bài viết

• 3,260 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Mình được biết giai đoạn vàng của bé bắt đầu từ những ngày con bắt đầu hình thành và lớn lên, cung cấp lượng DHA trong giai đoàn này quyết định rất quan trọng cho tương lai của con sau này, vậy lên các mẹ như chúng mình hãy cố gắng cung cấp đủ lượng DHA và các dinh dưỡng cần thiết cho con nhé vậy lên dùng 2 ly sữa Enfa mỗi ngày vì tương lai của con các mẹ nhỉ
    Nào bé được hình thành từ rất sớm, từ lúc còn là thai nhi trong bụng mẹ đến khi bé được 2 tuổi là đã phát triển gần như hoàn chỉnh. Vậy nên các mẹ muốn con thông minh, học giỏi thì nên tận dụng thời gian mang bầu để bổ sung các chất cần thiết nuôi dưỡng cơ thể bé và giúp phát triển trí não nhé
    MTM4NTM2MzA5NQ
    MTM4NTM2MzMwMw
    • 1,498 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Có 2 ly Enfa thôi ý hả? Vậy trước đây mình dùng thừa rồi.. Munhf cứ uống tầm giữa buổi sáng, giữa buổi chiều và trước khi đi ngủ. Hôm nào uống thiếu 1 ly thấy bứt rứt lắm ý!
    • 41 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

@Milu xinh đẹp: từ 2-3 ly sữa như bạn đang dùng là ổn nhé, nhiều hơn thì mình nghĩ là không khuyến khích vì các gì nhiều quá cũng không tốt đúng không ạ.
    • 1,498 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

@Milu xinh đẹp: từ 2-3 ly sữa như bạn đang dùng là ổn nhé, nhiều hơn thì mình nghĩ là không khuyến khích vì các gì nhiều quá cũng không tốt đúng không ạ.
    Đồng ý với ý kiến của bạn nhé!
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chính xác, uống 2-3 li là vừa đẹp, đủ chất. Uống nhiều nữa thì không nên đâu. Em bè sinh tầm 3-3,5kg là vừa đẹp, to quá thì nguy cơ tim mạch, tiểu đường cao.
    • 2,016 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimtyconyeu Xem bài viết
    Nào bé được hình thành từ rất sớm, từ lúc còn là thai nhi trong bụng mẹ đến khi bé được 2 tuổi là đã phát triển gần như hoàn chỉnh. Vậy nên các mẹ muốn con thông minh, học giỏi thì nên tận dụng thời gian mang bầu để bổ sung các chất cần thiết nuôi dưỡng cơ thể bé và giúp phát triển trí não nhé
    đúng rồi đây đc coi là giai đoạn vàng của con yêu đấy
    Tất cả vì khoảng trời riêng của con
  • Trang 9/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 8
  • 9