TIN TÀI TRỢ.

Rất tin tưởng vào Enfamama

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.4K Lượt đọc
  • 176 Trả lời

• Trang 3/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,181 Bài viết

• 3,992 Được cảm ơn

Mình ấn tượng với Enfa từ hồi mình chưa mang bầu cơ. Khi còn sinh viên, mình luôn mơ ước có một thiên tài khi xem quảng cáo của enfa mama có cảnh một mẹ bầu áp tai nghe vào bụng cho bé nghe nhạc rồi nói: Mẹ con mình cùng nghe nhạc nhé Ấn tượng vô cùng. Cho đến giờ mình vẫn thích nhất quảng cáo đó của enfa mama.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Đọc topic này mới biết uống sữa bầu còn làm đẹp da nữa chớ. Mình lúc bầu bé đầu thì cũng uống đủ loại sữa nhưng da thì vẫn bình thường không bị nổi mụn hay thâm nám lên nên cũng không để ý là đẹp hơn hay không. Riêng tóc thì mình thấy tự nhiên bóng mượt và suôn hơn. Còn bé thứ hai thì mình lại bị nổi 1 ít mụn cám, do mình khó ngủ, không ngủ được mà bé thứ hai mình lại chẳng uống sữa nữa cơ chứ. Nên giờ bác sĩ báo thai hơi bé, nên mình tăng cường uống sữa quá trời. 1 ngày mình uống 3, 4 ly luôn. Không biết uống nhiều quá có ổn không nữa???
    • 2,700 Bài viết

• 699 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoiunghe Xem bài viết
    Đọc topic này mới biết uống sữa bầu còn làm đẹp da nữa chớ. Mình lúc bầu bé đầu thì cũng uống đủ loại sữa nhưng da thì vẫn bình thường không bị nổi mụn hay thâm nám lên nên cũng không để ý là đẹp hơn hay không. Riêng tóc thì mình thấy tự nhiên bóng mượt và suôn hơn. Còn bé thứ hai thì mình lại bị nổi 1 ít mụn cám, do mình khó ngủ, không ngủ được mà bé thứ hai mình lại chẳng uống sữa nữa cơ chứ. Nên giờ bác sĩ báo thai hơi bé, nên mình tăng cường uống sữa quá trời. 1 ngày mình uống 3, 4 ly luôn. Không biết uống nhiều quá có ổn không nữa???
    Đúng vậy đấy, đợt có bầu không biết do uống nhiều sữa hay ăn đủ chất và thay đổi sinh lý mà da mình đẹp hơn hẳn nhé. Không chỉ da mặt mà da body cũng căng bóng hơn nữa, chỉ muốn giữ mãi làn da như lúc đó thôi. Mình thì nghĩ do uống nhiều sữa nên cơ thể đủ chất khỏe mạnh nuôi 2 mẹ con nên làn da cũng được cải thiện hơn.

Ton yêu mẹ nhiều, yêu hết vẫn yêu nữa
    F9lup7
    • 972 Bài viết

• 1,620 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng uống sữa bầu Enfamama khi mang thai Khoai nhà em nè, trùi ui tăng cân đều lắm, trộm vía cả mẹ lẫn con. Đấy là 3 tháng đầu em bị nôn hoài, sống phụ thuộc vào sữa là chính thôi vậy mà khi sinh con cũng tới 3.9 kg luôn đó. Giờ nhìn con sáng láng ai cũng khen khiến em hởi lòng hởi dạ lắm. Nên nhà có ai bầu bí em cũng khuyên uống sữa Enfamama luôn đó. Chắc ai chưa dùng thì còn nghi ngờ chứ đã dùng rồi thì tin chắc không đổi sang loại nào khác đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,002 Bài viết

• 3,506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bạn nói đúng rồi nhé,sữa nào cũng giúp cho da dẻ đẹp hết,sữa bầu cũng vậy.Trong thời gian mang thai nhiều phụ nữ hay bị thay đổi làn da,da trờ nên xấu hơn,dễ bị mụn,nám...nên uống sữa bầu cũng giúp 1 phần làm da đẹp hơn.Sau sinh thì da nhanh chóng trở lại như xưa hơn
    Bạn uống nhiều sữa khi mang thai thì tốt không sao cả,nhưng nếu uống nhiều sẽ làm bạn cảm giác bị no,thì không nạp được thức ăn khác thì cũng không tốt.Hơn nữa uống nhiều quá sẽ làm mẹ và bé có khả năng tăng cân quá nhiều,có khi không vô con mà vô mẹ thôi ah.Nên mình nghĩ lý tưởng nhất là 2 ly sữa ỗổi ngày sáng và tối.
    Hồi đó mình thì con hơi to nên bs hạn chế không cho uống quá nhiều sữa,nên mình chỉ uống 1 ly mổi ngày trước khi ngủ vào buổi tối thôi,vậy mà thấy sức khỏe vẫn đảm bảo.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,181 Bài viết

• 3,992 Được cảm ơn

Giờ mình mới biết sữa bầu còn làm đẹp da nè. Chắc là do mẹ bầu được cung cấp đầy đủ dinh dưỡng, em bé được cung cấp đẩy đủ vitamin, khoáng chất và DHA nên làm mẹ yên tâm, không lo lắng nên da đẹp, mẹ khoẻ con khoẻ các mẹ nhỉ
    Hồi em mang bầu, da em cũng đẹp lắm nhưng hồi ấy lại nghĩ do em bầu bé gái. Thấy kinh nghiệm mọi ng rỉ tai nhau là bầu bé gái thì đẹp hơn bầu bé trai. Hoá ra mình đẹp là do uống sữa
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunny82 Xem bài viết
    bạn nói đúng rồi nhé,sữa nào cũng giúp cho da dẻ đẹp hết,sữa bầu cũng vậy.Trong thời gian mang thai nhiều phụ nữ hay bị thay đổi làn da,da trờ nên xấu hơn,dễ bị mụn,nám...nên uống sữa bầu cũng giúp 1 phần làm da đẹp hơn.Sau sinh thì da nhanh chóng trở lại như xưa hơn
    Bạn uống nhiều sữa khi mang thai thì tốt không sao cả,nhưng nếu uống nhiều sẽ làm bạn cảm giác bị no,thì không nạp được thức ăn khác thì cũng không tốt.Hơn nữa uống nhiều quá sẽ làm mẹ và bé có khả năng tăng cân quá nhiều,có khi không vô con mà vô mẹ thôi ah.Nên mình nghĩ lý tưởng nhất là 2 ly sữa ỗổi ngày sáng và tối.
    Hồi đó mình thì con hơi to nên bs hạn chế không cho uống quá nhiều sữa,nên mình chỉ uống 1 ly mổi ngày trước khi ngủ vào buổi tối thôi,vậy mà thấy sức khỏe vẫn đảm bảo.
    Bình thường mình vẫn dùng 1 -2 ly mỗi ngày, nhưng vì hôm nọ siêu âm về nghe bác si phán thai hơi bé nên mình mới tăng liều lên ấy chứ. Mình chỉ sợ dùng nhiều sữa quá sẽ nóng và nỗi mụn, hoặc gây táo bón ấy chứ. Không ngờ hoàn toàn ngược lại nhỉ, uống càng nhiều lại càng đẹp da hơn thì còn gì bằng.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,002 Bài viết

• 3,506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bình thường mình vẫn dùng 1 -2 ly mỗi ngày, nhưng vì hôm nọ siêu âm về nghe bác si phán thai hơi bé nên mình mới tăng liều lên ấy chứ. Mình chỉ sợ dùng nhiều sữa quá sẽ nóng và nỗi mụn, hoặc gây táo bón ấy chứ. Không ngờ hoàn toàn ngược lại nhỉ, uống càng nhiều lại càng đẹp da hơn thì còn gì bằng.
    ơ mình chưa nghe nói uống sữa nhiều bị bón bao giờ,hay tại sữa chứa sắt nhiều nhỉ?mình thì thấy uống sữa giúp giảm bón í chứ,chắc tại tùy cơ thể mỗi người đó.
    Bé mà nhỏ thì cách đơn giản nhất giúp bé tăng cân là uống sữa bầu đó,chứ ăn uống không bằng uống sữa đâu.Hồi mình bầu thì bị bs khuyên không nên uống nhiều sữa sẽ làm con to,vì bé mình siêu âm thì thấy to.Thai mà to thì mẹ sẽ có nguy cơ tiểu đường cao mà.
    Nếu bạn uống được sữa nhiều thì quá tốt,vì sữa bầu hấp thụ cho con nhiều hơn cho mẹ,sẽ giúp bé khỏe mạnh từ trong bụng mẹ!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ uống sữa Enfamama vào buổi nào trong ngày ạ? Mình thường uống sữa vào buổi sáng sau khi đến cơ quan (mình để 1 hộp ở cơ quan, 1 hộp ở nhà), 1 cốc vào buổi chiều (khoảng 14h30 - 15h) và 1 cốc sữa ấm buổi tối trứoc khi đi ngủ 30 phút.
    • 2,700 Bài viết

• 699 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanina Xem bài viết
    Các mẹ uống sữa Enfamama vào buổi nào trong ngày ạ? Mình thường uống sữa vào buổi sáng sau khi đến cơ quan (mình để 1 hộp ở cơ quan, 1 hộp ở nhà), 1 cốc vào buổi chiều (khoảng 14h30 - 15h) và 1 cốc sữa ấm buổi tối trứoc khi đi ngủ 30 phút.
    Mình thì hay uống Enfamama vào lúc khoảng 10g sáng; 1 cốc lúc ngủ trưa dậy và 1 cốc vào buổi tối cho dễ ngủ. Tuy nhiên, cũng có hôm bận việc nên không uống đủ 3 cốc hoặc những hôm tối ăn hơi ít thì đêm lại lọ mọ dậy pha cốc sữa bổ sung chống đói bụng.

Ton yêu mẹ nhiều, yêu hết vẫn yêu nữa
    F9lup7
    • 803 Bài viết

• 2,724 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngyen du linh Xem bài viết
    Mình thì hay uống Enfamama vào lúc khoảng 10g sáng; 1 cốc lúc ngủ trưa dậy và 1 cốc vào buổi tối cho dễ ngủ. Tuy nhiên, cũng có hôm bận việc nên không uống đủ 3 cốc hoặc những hôm tối ăn hơi ít thì đêm lại lọ mọ dậy pha cốc sữa bổ sung chống đói bụng.
    Lắm khi đang đêm em cũng mò dậy uống í chứ vì bụng đói nhanh quá, con đòi ăn đêm thành ra giai đoạn con lớn nhanh như thổi thì em cũng măm tới 4 cốc sữa mỗi lần đấy. Mẹ béo, con khỏe thì vẫn vui,hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunny82 Xem bài viết
    ơ mình chưa nghe nói uống sữa nhiều bị bón bao giờ,hay tại sữa chứa sắt nhiều nhỉ?mình thì thấy uống sữa giúp giảm bón í chứ,chắc tại tùy cơ thể mỗi người đó.
    Bé mà nhỏ thì cách đơn giản nhất giúp bé tăng cân là uống sữa bầu đó,chứ ăn uống không bằng uống sữa đâu.Hồi mình bầu thì bị bs khuyên không nên uống nhiều sữa sẽ làm con to,vì bé mình siêu âm thì thấy to.Thai mà to thì mẹ sẽ có nguy cơ tiểu đường cao mà.
    Nếu bạn uống được sữa nhiều thì quá tốt,vì sữa bầu hấp thụ cho con nhiều hơn cho mẹ,sẽ giúp bé khỏe mạnh từ trong bụng mẹ!
    Nếu mình dùng vị vani thì không gây bón, do mình chỉ dùng toàn vị chocolate nên vậy. Với phần do khi mang thai thay đổi nội tiết và khi đó cơ thể chủ yếu nuôi dưỡng thai nhi nên chèn ép đường ruột nên dễ gây bón hơn. Nên bây giờ mình không dùng 1 vị chocolate nữa mà pha kết hợp giữa chocolate với vani để dùng (bên enfa tư vấn bảo mình nên làm vậy á).
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camle.1987 Xem bài viết
    Lắm khi đang đêm em cũng mò dậy uống í chứ vì bụng đói nhanh quá, con đòi ăn đêm thành ra giai đoạn con lớn nhanh như thổi thì em cũng măm tới 4 cốc sữa mỗi lần đấy. Mẹ béo, con khỏe thì vẫn vui,hihi
    Giống mình thế, hôm nào khó ngủ mình dậy làm 1 cốc sữa ấm nhỏ thế là ngủ được. Nhắc tới sữa mình lại thấy thèm rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memotnhoc Xem bài viết
    Giống mình thế, hôm nào khó ngủ mình dậy làm 1 cốc sữa ấm nhỏ thế là ngủ được. Nhắc tới sữa mình lại thấy thèm rồi.
    Mình bầu tập 1, chỉ uống sữa vào buổi sáng và trưa. Nhưng tập 2, mình hay bị mất ngủ vì con cứ đạp, lăn lê bò lết, ... mạnh lắm, chắc là do đói, thế là bụng lại kêu nên phải mò dậy làm thêm ly sữa ấm.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 183 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Nếu mình dùng vị vani thì không gây bón, do mình chỉ dùng toàn vị chocolate nên vậy. Với phần do khi mang thai thay đổi nội tiết và khi đó cơ thể chủ yếu nuôi dưỡng thai nhi nên chèn ép đường ruột nên dễ gây bón hơn. Nên bây giờ mình không dùng 1 vị chocolate nữa mà pha kết hợp giữa chocolate với vani để dùng (bên enfa tư vấn bảo mình nên làm vậy á).
    Mình thường pha chung sữa Enfamama hương vani với syrup dâu hoặc chocolate Hershey's cho dễ uống.Vì thơm ngon quá nên 3 ngày là mình uống hết 1 hộp sữa bầu rồi.Hao ghê
    Trước khi đi ngủ thì uống 1 ly sữa ấm cũng giúp cho các mom ngủ ngon hơn mà con trong bụng cũng được nạp năng lượng trong lúc mẹ ngủ nữa chứ!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 1,935 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi THÚY KIỀU Xem bài viết
    Ngay từ lúc chuẩn bị mang thai mình đã tính đến chuyện chọn loại sửa nào tốt cho cả mẹ và con, nhất là cho con yêu sau này ra đời vừa thông minh vừa khỏe mạnh. Thế là mình đã tìm hiểu nhiều loại sữa và cuối cùng mình quyết định chọn Enfamama. Mình đã mua loại sữa này với mùi hương vani, mỗi ngày uống 2 lần (vào 9 giờ sáng, và 9 giờ tối), những ngày đầu cấn thai tuy khó uống một chút, nhưng mình luôn tự nhủ "uống vì con nhé!" Vậy là mình cứ duy trì chế độ uống sữa đều đặn mỗi ngày, mình thấy luôn khỏe mạnh, da hồng hào và mịn màng khi mang bầu. Đến sau khi sinh và cho con bú mình cũng uống tiếp, mình luôn thấy tự tin khi uống sữa Enfamama, có lúc do bận việc gì đó quên uống vài ba hôm, hoặc thử đổi sữa khác thì thấy thây cơ thể mỏi mệt, da xanh hơn, còn con kém hồng hào và khó ngũ. Vài lần như thế nên mình khẳng định sữa Enfamama rất hợp với bà bầu và phụ nữ đang cho con bú. Mình duy trì uống sữa này đến khi dứt sữa con yêu mới thôi đấy!
    Cách đây 10 năm, mình mang thai, và lúc ấy mình chỉ có tin tưởng có mỗi Enfamama thôi àh, mình cũng uống có mỗi sữa của Enfa, rồi con mình ra đời, cũng là tín đồ của Enfa. Con mình nghiện Hươu cao cổ Enfagrow đó bạn.
    • 2,588 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metum Xem bài viết
    Cách đây 10 năm, mình mang thai, và lúc ấy mình chỉ có tin tưởng có mỗi Enfamama thôi àh, mình cũng uống có mỗi sữa của Enfa, rồi con mình ra đời, cũng là tín đồ của Enfa. Con mình nghiện Hươu cao cổ Enfagrow đó bạn.
    Nhà mình cũng vậy đó, mẹ thì Enfa mama, còn con thì cứ Enfa grow chơi tằng tằng cho tới 4- tuổi liền. Nhà thì treo quá trời quà tặng của Enfa, khách đến toàn hỏi: Ủa fan hâm mộ Enfa hả, hihi
    • 3,664 Bài viết

• 2,146 Được cảm ơn

Vị sữa cũng có liên quan đến táo bón hay không hả chị? Em nghĩ thành phần như nhau chứ nhỉ?
    Em khi bầu bón khủng khiếp lắm nhưng uống hợp sữa cái là ổn ngay, tại cứ uống cả hai thấy ngon miệng nên không rõ cải thiện tình hình là do vani hay chocolate đâu. Thôi thì ngày 3 li cơ mà, đổi vị cho đỡ nhàm. Enfamama là chiều các mẹ bầu nhất rồi
    • 799 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi THÚY KIỀU Xem bài viết
    Ngay từ lúc chuẩn bị mang thai mình đã tính đến chuyện chọn loại sửa nào tốt cho cả mẹ và con, nhất là cho con yêu sau này ra đời vừa thông minh vừa khỏe mạnh. Thế là mình đã tìm hiểu nhiều loại sữa và cuối cùng mình quyết định chọn Enfamama. Mình đã mua loại sữa này với mùi hương vani, mỗi ngày uống 2 lần (vào 9 giờ sáng, và 9 giờ tối), những ngày đầu cấn thai tuy khó uống một chút, nhưng mình luôn tự nhủ "uống vì con nhé!" Vậy là mình cứ duy trì chế độ uống sữa đều đặn mỗi ngày, mình thấy luôn khỏe mạnh, da hồng hào và mịn màng khi mang bầu. Đến sau khi sinh và cho con bú mình cũng uống tiếp, mình luôn thấy tự tin khi uống sữa Enfamama, có lúc do bận việc gì đó quên uống vài ba hôm, hoặc thử đổi sữa khác thì thấy thây cơ thể mỏi mệt, da xanh hơn, còn con kém hồng hào và khó ngũ. Vài lần như thế nên mình khẳng định sữa Enfamama rất hợp với bà bầu và phụ nữ đang cho con bú. Mình duy trì uống sữa này đến khi dứt sữa con yêu mới thôi đấy!
    Mình cũng bồ kết sữa này, vị vani nhưng chỉ uống đến khi sinh bé tròn 1 tháng là mình dừng luôn, không dám uống tiếp nữa vì....thừa cân quá xá, hic giá mà dáng dấp mi nhon chút chút thì mình cũng duy trì đến khi dứt sữa đấy
    "Con là mầm của Ba.
    Sinh ra từ lòng Mẹ
    Dòng đời trôi lặng lẽ
    Con yêu dần lớn khôn..."
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,245 Bài viết

• 3,156 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vien ngoc sang Xem bài viết
    Mình cũng bồ kết sữa này, vị vani nhưng chỉ uống đến khi sinh bé tròn 1 tháng là mình dừng luôn, không dám uống tiếp nữa vì....thừa cân quá xá, hic giá mà dáng dấp mi nhon chút chút thì mình cũng duy trì đến khi dứt sữa đấy
    Mấy đứa bạn, đồng nghiệp thấy lúc có bầu mình uống nhiều sữa Enfamama quá, cứ 4-5 ngày là hết 1 hộp sữa bầu.Lúc đi thăm mình sinh, không ai hỏi ai tụi nó đều mua sữa này cho mình.Vậy là sinh rồi mà vẫn phải uống sữa bà bầu đến khi bé được hơn 4 tháng mới thanh toán hết đống sữa được tặng May là uống sữa bầu thì vẫn cung cấp được nhiều chất bổ giúp sữa mẹ đặc hơn, nhiều hơn
  • Trang 3/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 9