TIN TÀI TRỢ.

Rất tin tưởng vào Enfamama

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.3K Lượt đọc
  • 176 Trả lời

• Trang 2/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,777 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em chẳng biết các mẹ khác thế nào chứ em đây nè, có bé đầu mẹ chồng em chẳng biết sữa nào với sữa nào mà em cũng đang chưa biết uống sữa nào thì được mẹ mua luôn cho một hộp sữa Enfamama thế là về uống thấy dễ uống vậy là sài luôn mà chẳng thử loại nào khác nữa cả. Vì thấy mọi người nói uống sữa bầu khó uống lắm, em lại thấy Enfamama dễ uống nên dùng luôn à.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Mình không biết trong topic các mẹ uống sữa gì cách đây 9 năm. Bản thân mình có bầu đứa đầu là uống Enfamama liền. Ngoài việc uống sữa thấy khỏe mẹ (chắc chắn là khỏe con) thì nhóc tì nhà mình được quá chừng đồ đổi nắp sữa lấy quà. Lẹ ghê, mới đó đã 9 năm rồi. Giờ con gái 9 tuổi có trí nhớ rất tuyệt và học thì rất tự giác và chăm chỉ. Cũng là một phần từ chăm sóc thai nhi hồi í, phải không nhỉ.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • 1,529 Bài viết

• 1,065 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Uống sữa bầu có nhiều sắt thường bị táo bón, các mẹ uống enfamama rồi có thấy bị táo không, mình đang hỏi sữa cho em gái mình uống, nó nghén dữ quá không ăn được gì.
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, ta có thêm ngày nữa để yêu thương :Rose:
    wP3kp7

vT1Sp7
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình không bị táo bón đâu. sáng nào cũng từ trên giường vào nhà vệ sinh nhé. Hầu hết sữa bà bầu thường bị táo lắm nhưng enfamama không bị chắc mình hợp với sữa này
    Trích dẫn Nguyên văn bởi suringuyen Xem bài viết
    Uống sữa bầu có nhiều sắt thường bị táo bón, các mẹ uống enfamama rồi có thấy bị táo không, mình đang hỏi sữa cho em gái mình uống, nó nghén dữ quá không ăn được gì.
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Mình không bị táo bón đâu. sáng nào cũng từ trên giường vào nhà vệ sinh nhé. Hầu hết sữa bà bầu thường bị táo lắm nhưng enfamama không bị chắc mình hợp với sữa này
    Em cũng hợp với Enfamama, cả 2 đứa đều uống, em không bị bón hay tiêu chảy gì. Trộm vía, giờ 2 anh em to oạch, ít bệnh vặt và nhanh nhạy lắm.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nói chung là sữa cũng tùy người mới hợp thôi. mình thì cứ chọn loại nào vừa rẻ vừa tốt và có uy tín nhiều người dùng ấy.con mình cũng to lắm nhé, mấy tháng ở cữ cứ 1 tháng lên 1,5 kg liền
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Em cũng hợp với Enfamama, cả 2 đứa đều uống, em không bị bón hay tiêu chảy gì. Trộm vía, giờ 2 anh em to oạch, ít bệnh vặt và nhanh nhạy lắm.
    • 2,777 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi suringuyen Xem bài viết
    Nhà em uống cũng không thấy có hiện tượng táo bón đâu à, sáng nào nhà em cũng đều như vắt chanh ấy. Mẹ nó cứ bảo em gái dùng thử xem sao đi. Sữa Enfamama chứa nhiều chất đạm rất tốt cho cơ thể mẹ và bé đó chị à.
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khi có bầu thường hay bị bón lắm do uống bổ sung sắt, uống anfamama mà không bón thì ok quá, mình sẽ nói chị gần nhà đang có bầu uống thử xem sao, chị ấy nghén lắm, đã vậy còn bị đau bao tử nữa, hôm rồi còn than bón.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nghe cái tiêu đề của nhãn sữa là hiểu mà Enfamama sữa dành cho bà bầu rất tốt phải không bạn Dieuthu. Mình cũng uống sữa này thấy hợp đấy. sáng nào cũng đi cầu mà bà bầu bị táo bón dễ bị trĩ lắm đấy thế nên cần chọn sữa cho phù hợp
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Dieuthu_84 Xem bài viết
    Nhà em uống cũng không thấy có hiện tượng táo bón đâu à, sáng nào nhà em cũng đều như vắt chanh ấy. Mẹ nó cứ bảo em gái dùng thử xem sao đi. Sữa Enfamama chứa nhiều chất đạm rất tốt cho cơ thể mẹ và bé đó chị à.
    • 5,175 Bài viết

• 3,798 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    nghe cái tiêu đề của nhãn sữa là hiểu mà Enfamama sữa dành cho bà bầu rất tốt phải không bạn Dieuthu. Mình cũng uống sữa này thấy hợp đấy. sáng nào cũng đi cầu mà bà bầu bị táo bón dễ bị trĩ lắm đấy thế nên cần chọn sữa cho phù hợp
    Bà bầu sợ nhất là bị táo nhỉ. Bình thường vốn đã nóng trong hay bị rồi, khi mang bầu mình càng dễ bị hơn. Cũng may là uống sữa Enfa không bị, kèm với bổ sung hoa quả và sữa chua hàng ngày nữa nên output không vấn đề gì.
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi haivan2410 Xem bài viết
    Bà bầu sợ nhất là bị táo nhỉ. Bình thường vốn đã nóng trong hay bị rồi, khi mang bầu mình càng dễ bị hơn. Cũng may là uống sữa Enfa không bị, kèm với bổ sung hoa quả và sữa chua hàng ngày nữa nên output không vấn đề gì.
    Mình cũng sợ bị táo lắm, đã từng bị trĩ nên giờ nghe bón là rợn tóc gáy. Các mẹ đừng như mình nhé, cứ chủ quan, để bón 2-3 lần mà thành trĩ, nên thật hối hận khi để bón thành trĩ, các mẹ thấy bón là khắc phục ngay nhé, uống sữa anfamama mà không bón thì các mẹ chọn dùng ngay đi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,777 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhìn hai bé nhà mẹ nó yêu thế, hệt bé nhà em à(Hì... thấy nhà người khác đẹp là cũng phải khen nhà mình à) Nhà em cũng thế cũng hợp với Enfamama và rất hài lòng về sản phẩm này. Giờ chị gái em mang bầu em cũng khuyên bà ấy dùng Enfamama và bà ấy cũng thấy thích mới hay chứ?
    • 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thực ra sữa enfamama gần như là dễ uống nhất trong mấy loại hay thấy, mình giới thiệu cho chị em công ty rồi bạn bè với họ hàng mà ai uống cũng thấy okie cả. Chỉ vài người có kêu vị vani thì thấy tanh thôi chứ sướng nhất là không bị táo bón. Vụ này đúng là khổ với các bà bầu, hihihi
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanang1. Xem bài viết
    Thực ra sữa enfamama gần như là dễ uống nhất trong mấy loại hay thấy, mình giới thiệu cho chị em công ty rồi bạn bè với họ hàng mà ai uống cũng thấy okie cả. Chỉ vài người có kêu vị vani thì thấy tanh thôi chứ sướng nhất là không bị táo bón. Vụ này đúng là khổ với các bà bầu, hihihi
    Em cực kỳ ghiền Enfamama - Chocolate. Sữa Enfamama chứa nhiều chất đạm rất tốt cho cơ thể mẹ và bé nên đúng là có vị khá tanh..Nhưng mình mang thai, những gì mình ăn, mình uống đều không phải vì mình, đều dành cho bé yêu cả..nên mong mẹ nó sẽ cố gắng.Làm mẹ phải hi sinh thế đấy. Cố gắng thật đầy đủ dưỡng chất cho con nhé. Hai đứa em đều uống Enfamama, cả nhà nhìn lên hình avatar em nhé!
    • 2,777 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cực kỳ ghiền Enfamama - Chocolate. Sữa Enfamama chứa nhiều chất đạm rất tốt cho cơ thể mẹ và bé nên đúng là có vị khá tanh..Nhưng mình mang thai, những gì mình ăn, mình uống đều không phải vì mình, đều dành cho bé yêu cả..nên mong mẹ nó sẽ cố gắng.Làm mẹ phải hi sinh thế đấy. Cố gắng thật đầy đủ dưỡng chất cho con nhé. Hai đứa em đều uống Enfamama, cả nhà nhìn lên hình avatar em nhé!
    Bà chị gái em giờ cũng thế đó, lúc nào mà không ăn được cái là ăn nhẹ cái chi sau đó làn cốc sữa Enfamama thế là yên tâm bé yêu không bị đói. he...
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hihi, 3 tháng đầu em nghén lên nghén xuống cũng toàn nhờ Enfamama hết đấy. Nhờ có em nó mà em vượt qua được giai đoạn khó khăn này và mẹ tròn con vuông đấy!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,002 Bài viết

• 3,506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình cũng công nhận 1 điều là sữa bầu rất khó uống,mình từng uống nhiều loại sữa bầu nhưng cứ đổi liên tục vì cảm giác ngán ngẩm khó nuốt mặc dù trước đây mình là người hay uống sữa.
    Thế rồi mình thử Enfamama hương chocolate và trung thành luôn tới lúc sinh bé,mình cũng uống kèm các loại sữa khác nữa nhưng Enfamama là chính.Mình lựa chọn Enfamama vì thương hiệu uy tín từ trước đến giờ,rồi vì hương vị dễ uống (uống vào cảm giác nóng ấm và thơm dịu mùi sữa chứ không ngấy),và quan trọng là mình tìm hiểu thấy sữa này chứa DHA rất quan trọng trong quá trình mang thai,ảnh hưởng đến sự phát triển não bộ của bé ngay từ khi còn trong bụng mẹ.
    Và nhờ Enfamama mà mình đã có 1 thời gian mang thai tuyệt vời,chưa bao giờ mình thấy mệt mỏi hay quá sức khi mang thai.Vì sức khõe đảm bảo nên mình luôn tận hưởng được những điều tuyệt vời nhất khi mang thai con.Trộm vía con mình sinh ra rất ngoan,và giờ 17 tháng rồi,mình tự hào vì con lắm
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sunny82 Xem bài viết
    mình cũng công nhận 1 điều là sữa bầu rất khó uống,mình từng uống nhiều loại sữa bầu nhưng cứ đổi liên tục vì cảm giác ngán ngẩm khó nuốt mặc dù trước đây mình là người hay uống sữa.
    Thế rồi mình thử Enfamama hương chocolate và trung thành luôn tới lúc sinh bé,mình cũng uống kèm các loại sữa khác nữa nhưng Enfamama là chính.Mình lựa chọn Enfamama vì thương hiệu uy tín từ trước đến giờ,rồi vì hương vị dễ uống (uống vào cảm giác nóng ấm và thơm dịu mùi sữa chứ không ngấy),và quan trọng là mình tìm hiểu thấy sữa này chứa DHA rất quan trọng trong quá trình mang thai,ảnh hưởng đến sự phát triển não bộ của bé ngay từ khi còn trong bụng mẹ.
    Và nhờ Enfamama mà mình đã có 1 thời gian mang thai tuyệt vời,chưa bao giờ mình thấy mệt mỏi hay quá sức khi mang thai.Vì sức khõe đảm bảo nên mình luôn tận hưởng được những điều tuyệt vời nhất khi mang thai con.Trộm vía con mình sinh ra rất ngoan,và giờ 17 tháng rồi,mình tự hào vì con lắm
    Đúng là mang thai là một giai đoạn tuyệt vời, cảm giác con mình trong bụng, luôn đồng hành và chia sẽ với mình mọi lúc mọi nơi thì thật là hạnh phúc.
    • 2,700 Bài viết

• 699 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen0062 Xem bài viết
    Mình cũng sợ bị táo lắm, đã từng bị trĩ nên giờ nghe bón là rợn tóc gáy. Các mẹ đừng như mình nhé, cứ chủ quan, để bón 2-3 lần mà thành trĩ, nên thật hối hận khi để bón thành trĩ, các mẹ thấy bón là khắc phục ngay nhé, uống sữa anfamama mà không bón thì các mẹ chọn dùng ngay đi.
    Đợt có bầu em bé mình uống thêm sắt nên cơ thể nóng bị táo khổ lắm, đi khám sau khi kể danh sách thuốc, sữa thì bác sỹ bảo mẹ tham quá uống sữa enfamama rồi mà vẫn còn dùng thêm sắt. Bác sỹ khuyên mình có thể ngừng không cần uống viên sắt vì theo thực đơn và lượng sữa mình dùng trong ngày là đã đủ các chất dinh dưỡng, vitamin cần thiết cho thai nhi rồi.

Ton yêu mẹ nhiều, yêu hết vẫn yêu nữa
    F9lup7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,002 Bài viết

• 3,506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngyen du linh Xem bài viết
    Đợt có bầu em bé mình uống thêm sắt nên cơ thể nóng bị táo khổ lắm, đi khám sau khi kể danh sách thuốc, sữa thì bác sỹ bảo mẹ tham quá uống sữa enfamama rồi mà vẫn còn dùng thêm sắt. Bác sỹ khuyên mình có thể ngừng không cần uống viên sắt vì theo thực đơn và lượng sữa mình dùng trong ngày là đã đủ các chất dinh dưỡng, vitamin cần thiết cho thai nhi rồi.
    chính xác là nếu đã dùng multi vitamin và uống sữa bầu và ăn uống đầy đủ chất thì không cần thiết phải bổ sung thêm sắt đâu,chỉ bổ sung nếu khi xét nghiệm bạn có dấu hiệu thiếu máu mà thôi.lúc bầu mình cũng không uống thêm sắt,chỉ multi vitamin,sữa bầu và thêm canci tới tuần 35
    Các bà bầu hay than bị táo bón ha,lúc bầu mình hoàn toàn không bị,có lẽ mình uống nhiều nước,sữa và ăn trái cây rất nhiều.đặt biệt là ăn chuối nha,giờ gặp mấy bạn bầu mình đều khuyên nên ăn chuối mỗi ngày,vừa chống tê chân,chuột rút vừa không bị táo
  • Trang 2/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 9