TIN TÀI TRỢ.

Rất tin tưởng vào Enfamama

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.3K Lượt đọc
  • 176 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,258 Bài viết

• 985 Được cảm ơn

Ngay từ lúc chuẩn bị mang thai mình đã tính đến chuyện chọn loại sửa nào tốt cho cả mẹ và con, nhất là cho con yêu sau này ra đời vừa thông minh vừa khỏe mạnh. Thế là mình đã tìm hiểu nhiều loại sữa và cuối cùng mình quyết định chọn Enfamama. Mình đã mua loại sữa này với mùi hương vani, mỗi ngày uống 2 lần (vào 9 giờ sáng, và 9 giờ tối), những ngày đầu cấn thai tuy khó uống một chút, nhưng mình luôn tự nhủ "uống vì con nhé!" Vậy là mình cứ duy trì chế độ uống sữa đều đặn mỗi ngày, mình thấy luôn khỏe mạnh, da hồng hào và mịn màng khi mang bầu. Đến sau khi sinh và cho con bú mình cũng uống tiếp, mình luôn thấy tự tin khi uống sữa Enfamama, có lúc do bận việc gì đó quên uống vài ba hôm, hoặc thử đổi sữa khác thì thấy thây cơ thể mỏi mệt, da xanh hơn, còn con kém hồng hào và khó ngũ. Vài lần như thế nên mình khẳng định sữa Enfamama rất hợp với bà bầu và phụ nữ đang cho con bú. Mình duy trì uống sữa này đến khi dứt sữa con yêu mới thôi đấy!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,104 Bài viết

• 3,418 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi THÚY KIỀU Xem bài viết
    Ngay từ lúc chuẩn bị mang thai mình đã tính đến chuyện chọn loại sửa nào tốt cho cả mẹ và con, nhất là cho con yêu sau này ra đời vừa thông minh vừa khỏe mạnh. Thế là mình đã tìm hiểu nhiều loại sữa và cuối cùng mình quyết định chọn Enfamama. Mình đã mua loại sữa này với mùi hương vani, mỗi ngày uống 2 lần (vào 9 giờ sáng, và 9 giờ tối), những ngày đầu cấn thai tuy khó uống một chút, nhưng mình luôn tự nhủ "uống vì con nhé!" Vậy là mình cứ duy trì chế độ uống sữa đều đặn mỗi ngày, mình thấy luôn khỏe mạnh, da hồng hào và mịn màng khi mang bầu. Đến sau khi sinh và cho con bú mình cũng uống tiếp, mình luôn thấy tự tin khi uống sữa Enfamama, có lúc do bận việc gì đó quên uống vài ba hôm, hoặc thử đổi sữa khác thì thấy thây cơ thể mỏi mệt, da xanh hơn, còn con kém hồng hào và khó ngũ. Vài lần như thế nên mình khẳng định sữa Enfamama rất hợp với bà bầu và phụ nữ đang cho con bú. Mình duy trì uống sữa này đến khi dứt sữa con yêu mới thôi đấy!
    Em mà chửa thì xấu thôi rồi. Chắc em phải ngâm cứu kỹ cái vụ uống sữa đẹp da của chị quá! Con khỏe, mẹ đẹp thì còn gì bằng!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,639 Bài viết

• 5,737 Được cảm ơn

Thế là mẹ nó hợp sữa đấy, mình dạo bầu cũng uống loại này, thấy ổn, dễ uống nhưng mà ko nhớ là có xinh hơn nhờ sữa ko, hehehe.

Qlbx0b1Qlbxp7

EyxaIqFEyxap7
    • 3,730 Bài viết

• 5,999 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Laura Xem bài viết
    Thế là mẹ nó hợp sữa đấy, mình dạo bầu cũng uống loại này, thấy ổn, dễ uống nhưng mà ko nhớ là có xinh hơn nhờ sữa ko, hehehe.

Mình bầu 2 bé đều uống loại này, cứ vị socola và vani thay đổi, ngày 2 cốc, 1 tuần hết 1 hộp nhỏ đấy, tính ra cũng tốn kém phết nhưng vì con yêu nên cố gắng
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,104 Bài viết

• 3,418 Được cảm ơn

CHủ top có thể tư vẫn rõ hơn cho các chị em cùng biết tại sao chị lại chọn Enfa mama mà không phải các loại sữa bầu khác không? Hay chỉ là vì chị uống và cảm thấy thích, thấy hợp?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,639 Bài viết

• 5,737 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tutibimbim Xem bài viết

Mình bầu 2 bé đều uống loại này, cứ vị socola và vani thay đổi, ngày 2 cốc, 1 tuần hết 1 hộp nhỏ đấy, tính ra cũng tốn kém phết nhưng vì con yêu nên cố gắng
    Đúng là vì con yêu vì mình biết là sữa tốt cho con đúng ko mẹ nó? Nhà mình tập 1 mình ko uống được, con được 2,9kg thôi. Tới bé thứ 2 thì mình bị dọa sảy và dọa đẻ non nên mình chịu khó uống sữa lắm, nhưng ko giỏi bằng mẹ nó, tháng chỉ hết được khoảng hơn 2 hộp nhỏ thôi nhưng trộm vía tập 2 cứng cáp lắm, cân nặng cũng tốt hơn tập 1, tới 9 tháng thì con đã biết đi rồi

Qlbx0b1Qlbxp7

EyxaIqFEyxap7
    • 3,730 Bài viết

• 5,999 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ninh&Sơn Xem bài viết
    CHủ top có thể tư vẫn rõ hơn cho các chị em cùng biết tại sao chị lại chọn Enfa mama mà không phải các loại sữa bầu khác không? Hay chỉ là vì chị uống và cảm thấy thích, thấy hợp?
    Ngày xưa tớ cũng mua mấy loại sữa bầu về uống thay đổi nhưng có loại thì bị sôi bụng, có loại uống xong lại nôn ra hết . Đến lúc uống Enfamama thấy ổn ko có hiện tượng gì nên chốt lại ở loại này và uống lâu dài luôn
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,522 Bài viết

• 2,891 Được cảm ơn

Ôi chị nói làm em ham quá, chứ da em có bầu hay bị nám lắm mai phải mua sữa này về uống để có làn da đẹp và bé thông minh, khỏe mạnh thì thích thật các mẹ nhỉ?
    • 2,016 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    trước mang bầu mình cũng tin dùng enfa, ngày 2 ly đều đặn, trộm vía con giờ khỏe mạnh và cứng cáp lắm
    Tất cả vì khoảng trời riêng của con
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,104 Bài viết

• 3,418 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tutibimbim Xem bài viết
    Ngày xưa tớ cũng mua mấy loại sữa bầu về uống thay đổi nhưng có loại thì bị sôi bụng, có loại uống xong lại nôn ra hết . Đến lúc uống Enfamama thấy ổn ko có hiện tượng gì nên chốt lại ở loại này và uống lâu dài luôn
    Nhiều mẹ bầu còn "dùng kính núp" so sánh thành phần dưỡng chất các loại sữa nữa nha.Nhưng quan trọng thì đúng là xem cơ thể mình thích nghi với loại nào nhất!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,127 Bài viết

• 2,078 Được cảm ơn

Hiện nay khoa học hiện đại, nên sữa trên lý thuyết là đều tốt cả nhưng với riêng mình thì thấy sữa Enfa mama thì giá tiền hợp lý, hạt sữa nhanh tan ko để lại bọt, có 2 vị vani và chocolate để thay đổi nên mình chỉ uống mỗi Enfa cho bé sau nhà mình, khoảng 3 - 40 hộp gì đó hì hì.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,409 Bài viết

• 1,571 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Còn mình lý do để uống sữa EnfaMama rất tình cờ. Một lần được mời dự tham gia khóa thai sản tại 1 bệnh viện, mình đi được các chuyên gia trình bày và hướng dẫn rất chi tiết, cặn kẽ và nhiệt tình về chế độ dinh dưỡng của bà mẹ trong thời kỳ mang thai, cách chăm sóc bé,...rồi được trúng 1 hộp rinh về uống. Uống thấy ngon rồi mua uống luôn hihi...
    Cuộc đời có bao nhiêu mà hững hờ
    • 2,016 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình được biết nhãn hàng sữa enfa thường chú trọng đến DHA nên chắc là bổ sung phát triển trí não cho bé tốt lắm
    Tất cả vì khoảng trời riêng của con
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,278 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi morningstar_186 Xem bài viết
    mình được biết nhãn hàng sữa enfa thường chú trọng đến DHA nên chắc là bổ sung phát triển trí não cho bé tốt lắm
    Đúng rồi đó bạn , DHA rất cần thiết cho não bộ của bé. Mình cũng thích enfa vì mình uống sữa này dễ uống hơn so với sữa khác
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,522 Bài viết

• 2,891 Được cảm ơn

Sữa Enfa mama có 2 mùi vị vani và chocolate sẽ rất dễ cho các mẹ thay đổi khẩu vị và các mẹ nếu bị dị ứng với mùi vani như mình, cứ ngửi mùi vani là mình dị ứng ói ghê lắm dù không hiểu tại sao? Nay sữa Enfa mama có 2 loại thật thích cho các mẹ bầu như tụi mình các mẹ nhỉ?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi a white mouse Xem bài viết
    Hiện nay khoa học hiện đại, nên sữa trên lý thuyết là đều tốt cả nhưng với riêng mình thì thấy sữa Enfa mama thì giá tiền hợp lý, hạt sữa nhanh tan ko để lại bọt, có 2 vị vani và chocolate để thay đổi nên mình chỉ uống mỗi Enfa cho bé sau nhà mình, khoảng 3 - 40 hộp gì đó hì hì.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,104 Bài viết

• 3,418 Được cảm ơn

Mình thích enfa vì.... Enfa khuyên bà mẹ nghe nhạc!
    Lý do xem ra chẳng liên quan gì nhỉ. Nhưng nhiều khi những thứ nhỏ nhặt, chẳng liên quan ấy lại có ý nghĩa rất lớn.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,278 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Mình thích enfa vì.... Enfa khuyên bà mẹ nghe nhạc!
    Lý do xem ra chẳng liên quan gì nhỉ. Nhưng nhiều khi những thứ nhỏ nhặt, chẳng liên quan ấy lại có ý nghĩa rất lớn.
    Mình có mấy đứa nhạc của Enfamama dành cho các bà mẹ mang thai đấy mẹ nó có ở HN không mình tặng.Cách đây 8 năm mình có bầu bé lớn chỉ uống được mỗi sữa Enfa mà ngày đấy có chương trình km mua sữa tặng đĩa nhạc thành ra có 1 chồng đĩa cao hi hi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,104 Bài viết

• 3,418 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daubiec Xem bài viết
    Mình có mấy đứa nhạc của Enfamama dành cho các bà mẹ mang thai đấy mẹ nó có ở HN không mình tặng.Cách đây 8 năm mình có bầu bé lớn chỉ uống được mỗi sữa Enfa mà ngày đấy có chương trình km mua sữa tặng đĩa nhạc thành ra có 1 chồng đĩa cao hi hi
    Cám ơn mẹ Daubiec rất nhiều! Nhưng mình cũng có rồi. Hồi xưa bầu cũng nhiệt tình uống enfa để tích đĩa! Hai đứa nhà mình cũng rất thích nghe nhạc không lời, không biết có phải vì hồi trong bụng mẹ, quen nghe nhạc rồi không nữa!
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    sữa dành cho mẹ bầu rất quan trọng nên một ngày các mẹ duy trì 1-2 ly sữa bầu rất tốt cho mẹ và bé. ngoài ra các mẹ nên kết hợp ăn nhiều quả tươi, tôm cua cá để bổ sung canxi cho bé.mình cũng uống sữa enfamama một thời gian thấy không bị táo bón như một số sữa khác. mang bầu mình sợ nhất bị táo đấy.
    • 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là tuỳ các mẹ nhỉ, có mẹ hợp có mẹ không. Nhưng mình thấy sữa enfamama không quá ngọt nên dễ uống hẳn. Vị socola lại thơm tuyệt nên mình uống ngon lành mà chả cảm giác sợ hay gì hết, cũng may hợp nên tăng cân và vào bé là chính. Bé đầu mình sinh được 3kg5 nè, trộm vía dễ nuôi lắm, hì hì
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9