TIN TÀI TRỢ.

Nguy cơ tiềm ẩn cho thai sản và thai nhi nếu không được cung cấp đầy đủ dinh dưỡng?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.2K Lượt đọc
  • 154 Trả lời

• Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 41 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sonoko Xem bài viết
    Đồ nếp ăn vào đầy bụng lắm, lại dễ bị nóng rát cổ họng nữa, mình mà thèm xôi nếp là cứ phải uống thêm dừa hoặc bột sắn để làm mát. Tật của mình thì không mua không có thì không thể ăn, nếu cứ có bánh trái là thế nào cũng phải tăm tia nên cũng giảm ham muốn ăn vặt lại, lắm lúc giữa buổi đói đi kiếm đồ ăn không có cũng bực, lúc nào thả ga chiều theo ham muốn là béo lên, như đợt trung thu nè, nói không ăn mà nhà ba mẹ mình có đưa sang cũng ăn, thế là béo lên, người dễ béo khổ thế đó.
    Uh đấy, mình có cái tật hay quên nên nhiều khi nghĩ thầm trong bụng là nhất quyết sẽ không ăn đồ nếp nữa nhưng cứ nhìn thấy đồ nếp là lại mua Mà mỗi lần ăn bữa sáng có đồ nếp là y như rằng bữa trưa và chiều lại chướng bụng, cổ họng khô khan Cũng may mà còn uống được sữa chứ không thì thai nhi lạ thiếu cân mất thôi, dù sao cũng may mắn là mình sống trong thời đại tiên tiến nên còn biết đường mua sữa bầu mà uống, nếu không tháng sau đi siêu âm bác sĩ phán câu "thiếu kg" thì buồn lắm ý

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,498 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen0062 Xem bài viết
    Bắt tay mẹ này cáo nèo, đúng suy nghĩ của mình lun í, cái nào cần cho con thì mình cứ phải mua hay cho con, không vì lý do gì để con thiếu thốn những cái cần thiết nên mình cũng ăn đầy đủ dinh dưỡng khi mang thai và cho con ăn nhiều thực phẩm bổ dưỡng. Qua giai đoạn vàng, mình có muốn cũng chẳng được gì nữa đâu.
    Cho mình bắt tay với nào! Đúng là có thể cắt giảm quần áo, chơi bời... chứ nói đến dinh dưỡng thì không thể để con thiếu thốn được! Nhà không có điều kiện thì phải chịu, nhưng nếu phải cố thêm chút ít để con được cung cấp đầy đủ dinh dưỡng thì bố mẹ nên cố, tất cả vì tương lai con em chúng ta mà!
    • 9,707 Bài viết

• 9,670 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Miluxinhdep Xem bài viết
    Cho mình bắt tay với nào! Đúng là có thể cắt giảm quần áo, chơi bời... chứ nói đến dinh dưỡng thì không thể để con thiếu thốn được! Nhà không có điều kiện thì phải chịu, nhưng nếu phải cố thêm chút ít để con được cung cấp đầy đủ dinh dưỡng thì bố mẹ nên cố, tất cả vì tương lai con em chúng ta mà!
    số gắng cung cấp dinh dưỡng để con sau này thông mình lanh lợi thì đó là niềm vui và tự hào của ba mẹ nên dù thế nào cũng phải cố gắng cho con thật đầy đủ các mẹ nhỉ
    • 911 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi anhtrai_emgai Xem bài viết
    Uh đấy, mình có cái tật hay quên nên nhiều khi nghĩ thầm trong bụng là nhất quyết sẽ không ăn đồ nếp nữa nhưng cứ nhìn thấy đồ nếp là lại mua Mà mỗi lần ăn bữa sáng có đồ nếp là y như rằng bữa trưa và chiều lại chướng bụng, cổ họng khô khan Cũng may mà còn uống được sữa chứ không thì thai nhi lạ thiếu cân mất thôi, dù sao cũng may mắn là mình sống trong thời đại tiên tiến nên còn biết đường mua sữa bầu mà uống, nếu không tháng sau đi siêu âm bác sĩ phán câu "thiếu kg" thì buồn lắm ý
    Mẹ bầu mà ăn sáng bằng xôi nếp thôi ah, ăn thế làm sao đủ chất đây, con đói đạp lung tung ah. Theo mình mẹ nên ăn xôi thành bữa phụ nữa giữa cữ sáng hoặc chiều chứ đừng làm bữa chính nhé! Sữa bầu mẹ nó ăn sáng xong uống luôn, đến khi ăn xôi thì đừng uống sữa nữa.
    • 911 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Miluxinhdep Xem bài viết
    Nhà mình cũng thế, sữa của con là không có giảm mà chỉ có tăng, bổ sung dinh dưỡng hợp lý thì sức khỏe mới nâng cao, ít bệnh tật. Lúc mình bầu bì, đi khám bs cho thuốc bổ hay cần bổ sung gì mình răm rắp nghe theo, bs hỏi ngày uống bao nhiêu ly sữa bầu, hiệu gì, còn tư vấn cho mình uống sữa nào là tốt và uống thời điểm nào nữa. Lúc đó mình bảo đang uống enfamama, bs gật đầu, cứ duy trì để mẹ con khỏe. Mình thích uống sữa còn ấm ấm, uống vào dễ chịu mà đang bầu uống ấm vẫn tốt hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,903 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen0062 Xem bài viết
    Bắt tay mẹ này cáo nèo, đúng suy nghĩ của mình lun í, cái nào cần cho con thì mình cứ phải mua hay cho con, không vì lý do gì để con thiếu thốn những cái cần thiết nên mình cũng ăn đầy đủ dinh dưỡng khi mang thai và cho con ăn nhiều thực phẩm bổ dưỡng. Qua giai đoạn vàng, mình có muốn cũng chẳng được gì nữa đâu.
    Đúng rồi mẹ huyen, qua giai đoạn vàng có bổ sung tăng gấp mấy cũng không thể hấp thu như giai đoạn tư lúc còn trong bào thai cho tới bé 2 tuổi. Nhưng với mình quan trọng nhất là lúc còn trong bụng mẹ. Con sẽ hấp thu hết các dưỡng chất mẹ nạp vô và con hấp thu được hoàn toàn. Trong sữa enfamama có bổ sung thêm DHA, con được hấp thu thêm DHA từ trong bụng mẹ để con có sự phát triển não bộ sau này thông minh giỏi giang.
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,903 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Chính xác luôn, ăn đủ chất mà bệnh hoài thì cũng không được đâu. Tăng cường uống nước cam, chanh để tăng đề kháng, hạn chế chổ đông người dễ lây bệnh...
    Bầu là phải tránh nhiều lắm, để có sức khỏe tốt con mới khỏe được. Mình lúc trước cũng phải đi chích ngừa cảm cúm trước, lúc bầu cũng bị cảm vì mình bị xoang nên cũng mệt mỏi lắm, nhưng chỉ chịu đựng chứ không uống thuốc. Thời tiết thay đổi cần giữ ấm, không được chủ quan, lúc bầu sẽ yếu hơn bình thường mà. Bụng cũng yếu hơn nên hạn chế ăn đồ nhiều dầu. Mẹ có khỏe con trong bụng cũng khỏe, các cơ quan hình thành cũng toàn diện hơn.
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xôi bản chất cũng là tinh bột, công thức giống như gạo tẻ nhưng mà dài và nhiều C hơn gạo tẻ nên có năng lượng rất là lớn vì vậy mà có nhiều người ăn xôi mà lâu đói là vậy, tuy nhiên do xôi có kết cầu dài và phức tạp hơn nên hệ tiêu hóa phải làm việc nhiều nên mình thường có cảm giác buồn ngủ, chớ dinh dưỡng thiết yếu từ xôi là không có như sữa đâu nhé các mẹ, ăn miếng xôi buổi sáng thì phải kèm ly sữa bầu cho con nữa nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em thì cứ ăn được bao nhiêu là ăn thôi, không phải cố nhiều, cố thì cố gắng uống sữa bầu đều đăn thôi. May mà hợp với sữa Enfamama nên dễ uống, ko phải cố nhiều lắm hi hi
    Yêu Nhím nhất!
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ah, các mẹ chú ý là hạn chế tối đa cá biển chứa nhiều thủy ngân nhé. Cá thu to, cá mập, cá kiếm, cá pecca vàng và cá ngừ - đã được liệt vào danh sách những loại cá có lượng thủy ngân cao nhất. Cá hấp thụ thủy ngân từ nước dưới dạng methyl thủy ngân - một hợp chất thậm chí còn độc hơn cả chất gốc. Methyl thủy ngân nguy hiểm đối với sức khỏe con người vì nó tích tụ trong cơ thể, gây ra nguy hiểm cho não và hệ thần kinh, đặc biệt là hệ thần kinh của trẻ nhỏ và bào thai. Thủy ngân còn có thể ảnh hưởng đến thận và gan.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cá biển thì chỉ lên ăn cá hồi thôi các mẹ ah, các loai khác kiêng cho nó lành, ngoài ra uông sữa đề u đặn mỗi ngày, ăn các loại trái cây tươi, thực phẩm sạch kiểu gì con cũng phát triển toàn diện bởi luôn được cung cấp đầy đủ dinh dưỡng
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Ah, các mẹ chú ý là hạn chế tối đa cá biển chứa nhiều thủy ngân nhé. Cá thu to, cá mập, cá kiếm, cá pecca vàng và cá ngừ - đã được liệt vào danh sách những loại cá có lượng thủy ngân cao nhất. Cá hấp thụ thủy ngân từ nước dưới dạng methyl thủy ngân - một hợp chất thậm chí còn độc hơn cả chất gốc. Methyl thủy ngân nguy hiểm đối với sức khỏe con người vì nó tích tụ trong cơ thể, gây ra nguy hiểm cho não và hệ thần kinh, đặc biệt là hệ thần kinh của trẻ nhỏ và bào thai. Thủy ngân còn có thể ảnh hưởng đến thận và gan.
    • 3,321 Bài viết

• 4,410 Được cảm ơn

Mình có cô bạn mới mang thai và bị nghén rất nặng, không ăn uống được gì mấy, hoặc ăn vào thì rất hay bị ói ra, nên cơ thể rất xanh và yếu. Cô bạn mình cũng đang lo lắng, sợ ảnh hưởng đến sự phát triển toàn diện của con.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    giống y chang bạn thân mình toàn uống sữa nước cầm hơi đấy, có lần phải lên bệnh viện truyền nước cơ, mình mua sữa bột cho bạn ý của Enfa ấy mới đầu nguỷng ngẩy không uống nhưng vì mình pha ít rồi bảo uống cho con nó tốt mới chịu uống đấy, dần dà mỗi lần chồng pha sữa có dám pha nhiều đâu đưa đến tận miệng mới chịu uống đấy, cũng may là không bị nghén sau 3 tháng ấy và uống sữa ăn uống nhiều hơn lên sinh con ra cũng khỏe mạnh. cơ thể mẹ mayềyu thì khi vượt cạn sợ không có sức lên các mẹ ăn nhiều vào
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tieuyentu3984 Xem bài viết
    Mình có cô bạn mới mang thai và bị nghén rất nặng, không ăn uống được gì mấy, hoặc ăn vào thì rất hay bị ói ra, nên cơ thể rất xanh và yếu. Cô bạn mình cũng đang lo lắng, sợ ảnh hưởng đến sự phát triển toàn diện của con.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Rồi giờ mẹ ấy sao rồi tieuyentu? Có uống sữa được không? Nên chia nhỏ nhỏ rA dùng cho có sức bạn ah, chứ để mất sức như vậy ãnh hưởng cả 2 mẹ con. Mình cũng là 1 trong những mẹ bầu nghén "dai" đây, . Giống Cô mình ngày trước cũng nghén thế, không ăn uống được, đi không nổi, phải truyền thêm đạm luôn í. Tội các mom nghén nhiều quá.
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nó thử chia nhỏ cử sữa ra để uống thử xem: Có nhiều cách để mẹ bầu uống sữa không bị ngán. Đơn giản như cách sử dụng trên mỗi hộp sữa bầu đều ghi là nên uống 2 cốc, mỗi cốc khoảng 4 thìa 50g sữa/ngày. Mẹ bầu có thể pha sữa bầu loãng hơn để dễ uống và uống nhiều lần trong ngày. Thay vì uống 2 cốc/ngày, bạn có thể uống 5 – 6 cốc/ngày. Uống nhiều nước cũng rất tốt trong suốt quá trình mang thai.
  • Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8