TIN TÀI TRỢ.

Nguy cơ tiềm ẩn cho thai sản và thai nhi nếu không được cung cấp đầy đủ dinh dưỡng?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.2K Lượt đọc
  • 154 Trả lời

• Trang 3/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,016 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    MẸ tutibimbim ơi. có bầu đứa thứ 2 thì có tiêm được không nhỉ. hay là chỉ tiêm khi có đứa thứ nhất thôi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tutibimbim Xem bài viết

Đúng rồi đó giờ khoa học hiện đại hơn nhiều, khi dự định mang bầu nên đi tiêm phòng cúm, Rubella, tuy nhiên tiêm xong phải 3 tháng sau mới nên có bầu. Trước khi quyết định có bầu 1 tháng nên uống bổ sung acid folic, vitamin E (làm dày niêm mạc ở tử cung giúp dễ thụ thai hơn)
    Tất cả vì khoảng trời riêng của con

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,104 Bài viết

• 3,418 Được cảm ơn

Quan trọng vẫn là bổ sung dinh dưỡng. Mẹ mà khỏe, sức đề kháng cao thì khả năng nhiễm bệnh cũng sẽ thấp hơn. Sáng nay các mẹ uống sữa chưa? Em đang chờ tí bữa trưa để uống thêm vitaminC tăng sức đề kháng đây.
    • 3,730 Bài viết

• 5,999 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi morningstar_186 Xem bài viết
    MẸ tutibimbim ơi. có bầu đứa thứ 2 thì có tiêm được không nhỉ. hay là chỉ tiêm khi có đứa thứ nhất thôi

Theo mình biết cúm có rất nhiều biến thể, vì thế trẻ em còn nên tiêm phòng cúm hàng năm ý.
    Bà bầu dễ bị lây nhiễm cúm, mà bị cúm trong 3 tháng đầu thì nguy cơ rất lớn. Vì vậy nếu dự định có bầu thì nên tiêm phòng cúm trước 3 tháng
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,522 Bài viết

• 2,891 Được cảm ơn

Uống sữa rất tốt cho các bà bầu đó các mẹ nhưng các mẹ cũng nên cẩn thận lựa chọn sữa nhé kể cả sữa bầu hay sữa cho bé vì gần đây hay có vụ nhiễm khuẩn trong sữa, mình thì tin chọn sữa Enfa mama thôi, 1 phần vì dễ uống cho các bà bầu hay nghén như mình.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ninh&Sơn Xem bài viết
    Quan trọng vẫn là bổ sung dinh dưỡng. Mẹ mà khỏe, sức đề kháng cao thì khả năng nhiễm bệnh cũng sẽ thấp hơn. Sáng nay các mẹ uống sữa chưa? Em đang chờ tí bữa trưa để uống thêm vitaminC tăng sức đề kháng đây.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,127 Bài viết

• 2,078 Được cảm ơn

Mình cứ bầu nên cứ ăn thoải mái, miễn là hạn chế tinh bột, tất cả thức ăn, uống đều phải chọn loại tươi, ngon. Sữa cứ chiến đúng 2 ly/ ngày, cam 1 ly/ ngày, chuối thì ra vào 1 quả. Hì hì, được ăn lúc có bầu thoải mái nhất, chả sợ mập gì cả, sướng miệng.
    • 2,016 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hihi. vì muốn điều tốt nhất cho con nên lúc bầu bí không kiêng khem không sợ mập mà ăn tất cả những gì mà mình thích, chú ý cân bằng dinh dưỡng là được
    Tất cả vì khoảng trời riêng của con
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi a white mouse Xem bài viết
    Mình cứ bầu nên cứ ăn thoải mái, miễn là hạn chế tinh bột, tất cả thức ăn, uống đều phải chọn loại tươi, ngon. Sữa cứ chiến đúng 2 ly/ ngày, cam 1 ly/ ngày, chuối thì ra vào 1 quả. Hì hì, được ăn lúc có bầu thoải mái nhất, chả sợ mập gì cả, sướng miệng.
    Ôi mình cũng tưởng thế, đến bây giờ còn thằng cu Mỡ mãi nó chưa ra đây mẹ nó ơi, trong khi con chị sinh đôi với nó tròn ba tuổi rồi này. Điểm mấu chốt là phải đảm bảo đủ chất, mình nghĩ thông qua sữa là cung cấp đủ chất và dễ kiểm soát số lượng nhất.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,639 Bài viết

• 5,737 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bsngoc Xem bài viết
    Ôi mình cũng tưởng thế, đến bây giờ còn thằng cu Mỡ mãi nó chưa ra đây mẹ nó ơi, trong khi con chị sinh đôi với nó tròn ba tuổi rồi này. Điểm mấu chốt là phải đảm bảo đủ chất, mình nghĩ thông qua sữa là cung cấp đủ chất và dễ kiểm soát số lượng nhất.
    Mẹ nó nói thằng cu Mỡ mãi mình mới nghĩ ra, may quá mình lại vốn ko thích của ngọt, ít ăn đường, bầu bì lại càng ko ăn, cơm cháo thì cũng chén ít, tập trung vào chất nhiều hơn là lượng thế nên trộm vía, chả có thằng cu Mỡ nào, hí hí.

Qlbx0b1Qlbxp7

EyxaIqFEyxap7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,770 Bài viết

• 1,187 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi a white mouse Xem bài viết
    Lần có bầu này mình phải hạn chế tinh bột, lần trước tăng cân quá, mà cũng phải hạn chế mấy món kiêng cho bầu mà mình cực thích là sushi, mực, cá biển, tăng cường uống sữa và ăn chuối như lời khuyên của các mẹ, mà không biết ăn chuối sứ hay chuối tiêu thì tốt hả các mẹ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghĩ khi mang thai các mẹ nên chuẩn bị cho mình một chế độ ăn dinh dưỡng phong phú và đầy đủ chất để 2 mẹ con luôn khỏe mạnh. Mình nhớ năm 2007 một em ở cơ quan mình mang thai vì không có điều kiện tẩm bổ con sinh ra thiếu tháng, nhỏ cân, quấy khóc suốt ngày và có nguy cơ bị suy dinh dưỡng đấy. Đợt đó bọn mình còn quyên góp tiền cho em ấy nữa. nhìn tội lắm. mình nghĩ bjo ai cũng xác định đã sinh con thì chuẩn bị đầy đủ từ kiến thức đến tiền bạc để bồi bổ cho con những dinh dưỡng tốt nhất nên điều cấm kỵ các mẹ không nên bỏ qua những dinh dưỡng cần thiết cho con
    • 1,529 Bài viết

• 1,065 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi morningstar_186 Xem bài viết
    Tiêm cúm thì mỗi năm đều phải tiêm nhắc lại mà miễn trước khi có bầu 3 tháng là được, hồi đó mình không kịp tiêm cúm thì đã có bé rồi, cũng may là không bị cúm trong cả quá trình mang bầu.
    Còn Rubella thì tiêm một lần thôi, nếu trước giờ chưa tiêm thì bạn đi tiêm, còn tiêm rồi thì thôi không phụ thuộc vào bé thứ mấy đâu.
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, ta có thêm ngày nữa để yêu thương :Rose:
    wP3kp7

vT1Sp7
    • 2,781 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ mang thai mà không được cung cấp đầy đủ chất dinh dưỡng sẽ dẫn đến tình trạng cọn suy dinh dưỡng và còi cọc ngay trong bụng mẹ. Vì thế việc bổ sung các chất dinh dưỡng cho mẹ là rất cần thiết và rất quan trọng, như chị gái em nè không ăn được nhưng bà ấy uống sữa Enfamama quá trời luôn a. Mẹ nào không ăn thì hãy uống sữa nhiều nhé.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chuẩn không cần chỉnh nha. mình nghén 3 tháng không ăn được gì cũng nhờ sữa enfamama đấy chứ không thì khó vượt qua 3 tháng đầu mất. mình có lần còn chẳng ăn chỉ uống sữa thôi đấy, sữa cũng nhiều dinh dưỡng mà
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Dieuthu_84 Xem bài viết
    Các mẹ mang thai mà không được cung cấp đầy đủ chất dinh dưỡng sẽ dẫn đến tình trạng cọn suy dinh dưỡng và còi cọc ngay trong bụng mẹ. Vì thế việc bổ sung các chất dinh dưỡng cho mẹ là rất cần thiết và rất quan trọng, như chị gái em nè không ăn được nhưng bà ấy uống sữa Enfamama quá trời luôn a. Mẹ nào không ăn thì hãy uống sữa nhiều nhé.
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi suringuyen Xem bài viết
    Tiêm cúm thì mỗi năm đều phải tiêm nhắc lại mà miễn trước khi có bầu 3 tháng là được, hồi đó mình không kịp tiêm cúm thì đã có bé rồi, cũng may là không bị cúm trong cả quá trình mang bầu.
    Còn Rubella thì tiêm một lần thôi, nếu trước giờ chưa tiêm thì bạn đi tiêm, còn tiêm rồi thì thôi không phụ thuộc vào bé thứ mấy đâu.
    Mình cưới xong,chờ mãi không có bé, đến 4 tháng sau mới có tin vui nên lúc đó chẳng nghĩ phải làm gì trước khi có bầu mà chỉ cầu mong sao cho có bầu thui, bởi vậy hay sao mà lúc mình có bầu hay bị cảm cúm lắm, hầu như ở nhà tuần nào cũng nấu nước xông, hic
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình cũng không tiêm phòng đây cũng thấy may mẹ tròn con vuông. nhưng tập 2 mình cũng đang tính không biết có nên đi tiêm không?gọi là tiêm phòng nhưng hiện nay tiêm phòng mình thấy không an toàn lắm. mình nghĩ tự bảo vệ bản thân kiêng ăn thực phẩm không rõ nguồn gốc, ăn khỏe ăn đủ dinh dưỡng không biết như thế có được không nhỉ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen0062 Xem bài viết
    Mình cưới xong,chờ mãi không có bé, đến 4 tháng sau mới có tin vui nên lúc đó chẳng nghĩ phải làm gì trước khi có bầu mà chỉ cầu mong sao cho có bầu thui, bởi vậy hay sao mà lúc mình có bầu hay bị cảm cúm lắm, hầu như ở nhà tuần nào cũng nấu nước xông, hic
    • 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghĩ giai đoạn nào người mẹ cũng cần chăm sóc sức khoẻ thật tốt, ăn uống đa dạng các loại thức ăn để cung cấp nhiều dưỡng chất cho bé. Mỗi 1 thai kỳ thường có nhiều nguy cơ xung quanh, nhưng mẹ luôn lắng nghe cơ thể để cảm nhận xem mình cần gì hay đang có vấn đề gì để kịp thời gặp Bác sĩ thăm khám ngay. Chúc cho các mẹ luôn mạnh khỏe để có những em bé sinh ra khoẻ mạnh và thông minh.
    • 5,175 Bài viết

• 3,798 Được cảm ơn

Các bà bầu cần bổ sung đầy đủ các chất và không thể quên vai trò của các vi chất được. Bình thường chúng ta hay nhắc tới Ca, Fe, Axit Folic... nhưng mọi người không biết rằng Zn cũng rất quan trọng. Việc thiếu kẽm sẽ ảnh hưởng tới hoóc môn tăng trưởng, gây chuyển dạ kéo dài hoặc chảy máu lúc sổ rau do có thể làm quá trình tổng hợp chất prostaglandins bị suy giảm. Thiếu kẽm cũng có thể gây sẩy thai tự nhiên do bong rau non, dị dạng bẩm sinh và suy dinh dưỡng bào thai, thai vô sọ, nứt đốt sống.
    • 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi haivan2410 Xem bài viết
    Các bà bầu cần bổ sung đầy đủ các chất và không thể quên vai trò của các vi chất được. Bình thường chúng ta hay nhắc tới Ca, Fe, Axit Folic... nhưng mọi người không biết rằng Zn cũng rất quan trọng. Việc thiếu kẽm sẽ ảnh hưởng tới hoóc môn tăng trưởng, gây chuyển dạ kéo dài hoặc chảy máu lúc sổ rau do có thể làm quá trình tổng hợp chất prostaglandins bị suy giảm. Thiếu kẽm cũng có thể gây sẩy thai tự nhiên do bong rau non, dị dạng bẩm sinh và suy dinh dưỡng bào thai, thai vô sọ, nứt đốt sống.
    Thế nên nêu ăn uống theo cách thông thường thì không thể cung cấp được đầy đủ dưỡng chất. Chi bằng ta nên kết hợp ngày 1V vitamin tổng hợp nhỉ.
    Cuộc sống của đời tôi
    eNortjKzUjI0MTQxM1CyBlwwFWkCzQ,,45

Cách làm bánh Gato/cuộn và cupcake
    • 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanang1. Xem bài viết
    Mình nghĩ giai đoạn nào người mẹ cũng cần chăm sóc sức khoẻ thật tốt, ăn uống đa dạng các loại thức ăn để cung cấp nhiều dưỡng chất cho bé. Mỗi 1 thai kỳ thường có nhiều nguy cơ xung quanh, nhưng mẹ luôn lắng nghe cơ thể để cảm nhận xem mình cần gì hay đang có vấn đề gì để kịp thời gặp Bác sĩ thăm khám ngay. Chúc cho các mẹ luôn mạnh khỏe để có những em bé sinh ra khoẻ mạnh và thông minh.
    Cái tối cần thiết đó là ngươi mẹ phải tự lăng nghe những diễn biến trong vs ngoài cơ thể Minh đe từ đó có biện pháp điều chỉnh tốt nhất cho 2 mẹ con nhỉ.
    Cuộc sống của đời tôi
    eNortjKzUjI0MTQxM1CyBlwwFWkCzQ,,45

Cách làm bánh Gato/cuộn và cupcake
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trương Huyền Xem bài viết
    Thế nên nêu ăn uống theo cách thông thường thì không thể cung cấp được đầy đủ dưỡng chất. Chi bằng ta nên kết hợp ngày 1V vitamin tổng hợp nhỉ.
    Theo em thì 1 viên vitamin tổng hợp cũng k bằng mỗi ngày 2 ly sữa ^^ sữa còn có cả đạm nữa mà ^^ vừa có vi chất, vừa có đạm, cái này ko cần phải lo lắng thêm
  • Trang 3/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 8