TIN TÀI TRỢ.

Nguy cơ tiềm ẩn cho thai sản và thai nhi nếu không được cung cấp đầy đủ dinh dưỡng?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.3K Lượt đọc
  • 154 Trả lời

• Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,770 Bài viết

• 1,187 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tutibimbim Xem bài viết

Không phải cứ mẹ tăng cân nhiều mà con đã nặng kg đâu, mẹ tăng từ 9 đến 12kg là vừa xinh, quan trọng là chế độ ăn uống đủ chất, dinh dưỡng đầy đủ chứ ăn nhiều mà ko đủ chất thì cũng ko ổn\
    Đúng rồi, thế nên lần này em sẽ rút kinh nghiệm, nghiên cứu và chỉ ăn những chất bổ dữỡng cần thiết cho con

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,522 Bài viết

• 2,891 Được cảm ơn

2 mẹ con bé vậy la 2ha5nh p1huc chứ cảm cúm giai đaọn dầu thai kì rất nguy hiểm, nói chung mẹ bầu chúng ta nên cẩn thận là trên hết vì tương lai của con yêu mà phải không các mẹ ?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ninh&Sơn Xem bài viết
    là khi em có bầu đứa thứ 2 em bị cúm. Cũng nghe mọi người nói là mẹ bị cúm thì tỉ lệ dị tật thai nhi là cao. Vậy nên cả thai lỳ lo lắng lắm. lần nào đi siêu ậm cũng hỏi bác sỹ rất kỹ. Đến tận khi sinh ra, còn hỏi bs "Con em có bình thường không chị? " Ơn trời!!!!
    Do vây, nếu các mẹ bầu mà bị cúm cũng đừng quá lo lắng. Nhớ cứ theo hướng dẫn của bác sỹ là ok!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thunga1980 Xem bài viết
    2 mẹ con bé vậy la 2ha5nh p1huc chứ cảm cúm giai đaọn dầu thai kì rất nguy hiểm, nói chung mẹ bầu chúng ta nên cẩn thận là trên hết vì tương lai của con yêu mà phải không các mẹ ?
    Cúm thì quá nguy hiểm, các mẹ bầu nhớ cả việc nâng cao thể trạng chung để tăng sức đề kháng nữa nhé, không thì dễ nhiễm viru s với vi khuẩn lắm đấy, bằng cách ăn đầy đủ dưỡng chất chung, bổ sung các vitamin nữa nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,127 Bài viết

• 2,078 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thunga1980 Xem bài viết
    Khi biết nếu mẹ mang thai bị cảm cúm trong 3 tháng đầu có thể xảy ra tình trạng dị tật hở hàm ếch cho thai nhi thì mình đã tăng cường uống nước cam, chanh hàng ngày. Mình còn cố tìm mua cho bằng được quả sơ ri chua để cung cấp thêm vitamin C, A cho bản thân và e bé (nếu có), phần nữa là khi có bầu mình thèm quả đó lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,104 Bài viết

• 3,418 Được cảm ơn

Mỗi sáng một lát tỏi thả vào cốc nước sôi, hít hơi nóng xông lên, khi vừa đủ ấm thì uống cả tỏi, cũng chống cúm, các mẹ nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,278 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Thai nhi không được cung cấp đầy đủ các dưỡng chất thì sẽ dẫn đến suy dinh dưỡng tử trong bụng mẹ đến khi sinh ra sẽ hay ốm đau và khó nuôi.Còn bổ xung quá đà như quan niệm của nhiều người là thích con to thì cũng có nhiều nguy cơ tiềm ẩn cho thai nhi đó bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,639 Bài viết

• 5,737 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daubiec Xem bài viết
    Thai nhi không được cung cấp đầy đủ các dưỡng chất thì sẽ dẫn đến suy dinh dưỡng tử trong bụng mẹ đến khi sinh ra sẽ hay ốm đau và khó nuôi.Còn bổ xung quá đà như quan niệm của nhiều người là thích con to thì cũng có nhiều nguy cơ tiềm ẩn cho thai nhi đó bạn
    Đúng vậy, cái gì quá cũng ko tốt mà, sinh con cân nặng quá thì con dễ có nguy cơ mắc các bệnh về tim mạch, tiểu đường, huyết áp...cho nên khi mang thai thì cần chú trọng dinh dưỡng nhưng mà các mẹ nên ăn có chọn lọc, hihi. Mình mang bầu tập 1 tăng có 7kg, con được 2,9kg. Tập 2 có kinh nghiệm hơn thì mẹ tăng 9kg, con 3,2kg. Trộm vía mẹ ko mất ngày nào giảm cân, hihi.

Qlbx0b1Qlbxp7

EyxaIqFEyxap7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,278 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Laura Xem bài viết
    Đúng vậy, cái gì quá cũng ko tốt mà, sinh con cân nặng quá thì con dễ có nguy cơ mắc các bệnh về tim mạch, tiểu đường, huyết áp...cho nên khi mang thai thì cần chú trọng dinh dưỡng nhưng mà các mẹ nên ăn có chọn lọc, hihi. Mình mang bầu tập 1 tăng có 7kg, con được 2,9kg. Tập 2 có kinh nghiệm hơn thì mẹ tăng 9kg, con 3,2kg. Trộm vía mẹ ko mất ngày nào giảm cân, hihi.
    Hi hi mà mấy tháng đầu tẩm bổ quá nhiều chất thì đến mấy tháng cuối bước chân lên cân là kim quay tít mù.Ở cơ quan mình có chị nghe nói uống sữa rất tốt nên cứ 3h lại đi uống 1 cốc sữa đến khi sinh xong đi làm đến 1 năm rồi mà nhiều người tưởng lại có bầu nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

Mỗi sáng một lát tỏi thả vào cốc nước sôi, hít hơi nóng xông lên, khi vừa đủ ấm thì uống cả tỏi, cũng chống cúm, các mẹ nhé!
    Nhưng tỏi thì có sợ nóng không? Mình tưởng bà bầu phải kiêng những thứ nóng cơ, đúng là cái vụ kiêng khem ung thủ nhỉ, chẳng biết nghe ai, dựa vào đâu.
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,522 Bài viết

• 2,891 Được cảm ơn

Mình đọc thông tin bạn cung cấp mình sợ thật vì các bé dị tật sẽ rất tội nghiệp nên các mẹ phải cố gắng tăng cường đề kháng nha nhất là giai đoạn giao mùa như giai đoạn này.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi a white mouse Xem bài viết
    Khi biết nếu mẹ mang thai bị cảm cúm trong 3 tháng đầu có thể xảy ra tình trạng dị tật hở hàm ếch cho thai nhi thì mình đã tăng cường uống nước cam, chanh hàng ngày. Mình còn cố tìm mua cho bằng được quả sơ ri chua để cung cấp thêm vitamin C, A cho bản thân và e bé (nếu có), phần nữa là khi có bầu mình thèm quả đó lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,104 Bài viết

• 3,418 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bsngoc Xem bài viết
    Nhưng tỏi thì có sợ nóng không? Mình tưởng bà bầu phải kiêng những thứ nóng cơ, đúng là cái vụ kiêng khem ung thủ nhỉ, chẳng biết nghe ai, dựa vào đâu.
    Thông tin về tỏi đây bsngoc ơi!

"Tỏi không chỉ là gia vị mà còn là một loại dược thảo quý giá từ thiên nhiên. Tác dụng của tỏi đã được biết đến từ mấy nghìn năm trước. Các chuyên gia cho rằng, ở bất kỳ dạng nào, tỏi cũng đều tốt cho sức khỏe, 1 hoặc 2 nhánh tỏi (hoặc 600-900 mg) mỗi ngày là tốt nhất. Tuy nhiên, đối với những phụ nữ mang thai, việc sử dụng tỏi cần phải hết sức thận trọng.

Tỏi giúp ngăn ngừa những rủi ro do Preeclampsia gây ra (một loại biến chứng cao huyết áp trong thời kỳ mang thai). Theo thống kê, ¼ số phụ nữ mang thai gặp phải những rủi ro này. Tồi tệ hơn, biến chứng khác của Preeclampsia còn có thể ảnh hưởng tới tim mạch của người mẹ trong suốt quãng thời gian sau này.

Một lượng tỏi vừa phải sẽ không có vấn đề gì với phụ nữ mang thai. Tuy nhiên, ăn tỏi với lượng quá cao có thể làm tăng nguy cơ chảy máu, rất nguy hiểm."
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,409 Bài viết

• 1,571 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi a white mouse Xem bài viết

Chị họ của mình bị cảm trong 3 tháng đầu, bác sĩ phải theo dõi 1 thời gian thường xuyên, may mắn là không sao cả. Tốt nhất là các mẹ nên chích ngừa cúm trước khi mang thai nhé!
    Cuộc đời có bao nhiêu mà hững hờ
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,770 Bài viết

• 1,187 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

"Tỏi không chỉ là gia vị mà còn là một loại dược thảo quý giá từ thiên nhiên. Tác dụng của tỏi đã được biết đến từ mấy nghìn năm trước. Các chuyên gia cho rằng, ở bất kỳ dạng nào, tỏi cũng đều tốt cho sức khỏe, 1 hoặc 2 nhánh tỏi (hoặc 600-900 mg) mỗi ngày là tốt nhất. Tuy nhiên, đối với những phụ nữ mang thai, việc sử dụng tỏi cần phải hết sức thận trọng.

Tỏi giúp ngăn ngừa những rủi ro do Preeclampsia gây ra (một loại biến chứng cao huyết áp trong thời kỳ mang thai). Theo thống kê, ¼ số phụ nữ mang thai gặp phải những rủi ro này. Tồi tệ hơn, biến chứng khác của Preeclampsia còn có thể ảnh hưởng tới tim mạch của người mẹ trong suốt quãng thời gian sau này.

Một lượng tỏi vừa phải sẽ không có vấn đề gì với phụ nữ mang thai. Tuy nhiên, ăn tỏi với lượng quá cao có thể làm tăng nguy cơ chảy máu, rất nguy hiểm."
    Ồ, có bài này hay quá, bình thường mình rất hay ăn tỏi sống và chính vì thế mình rất ít khi bị cảm vặt, nhưng mà từ lúc phát hiện có thai đến nay chưa ăn vì cũng ngần ngại không biết có vấn đề gì không, giờ thì tạm biệt ít lâu vậy.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,104 Bài viết

• 3,418 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mesarang Xem bài viết
    Ồ, có bài này hay quá, bình thường mình rất hay ăn tỏi sống và chính vì thế mình rất ít khi bị cảm vặt, nhưng mà từ lúc phát hiện có thai đến nay chưa ăn vì cũng ngần ngại không biết có vấn đề gì không, giờ thì tạm biệt ít lâu vậy.
    Đừng ăn nhiều, chứ đừng "tạm biệt" Tỏi cũng rất tốt cho mẹ mang thai mà!
    • 3,730 Bài viết

• 5,999 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ga_Kon Xem bài viết

Chị họ của mình bị cảm trong 3 tháng đầu, bác sĩ phải theo dõi 1 thời gian thường xuyên, may mắn là không sao cả. Tốt nhất là các mẹ nên chích ngừa cúm trước khi mang thai nhé!

Đúng rồi đó giờ khoa học hiện đại hơn nhiều, khi dự định mang bầu nên đi tiêm phòng cúm, Rubella, tuy nhiên tiêm xong phải 3 tháng sau mới nên có bầu. Trước khi quyết định có bầu 1 tháng nên uống bổ sung acid folic, vitamin E (làm dày niêm mạc ở tử cung giúp dễ thụ thai hơn)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,278 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tutibimbim Xem bài viết

Đúng rồi đó giờ khoa học hiện đại hơn nhiều, khi dự định mang bầu nên đi tiêm phòng cúm, Rubella, tuy nhiên tiêm xong phải 3 tháng sau mới nên có bầu. Trước khi quyết định có bầu 1 tháng nên uống bổ sung acid folic, vitamin E (làm dày niêm mạc ở tử cung giúp dễ thụ thai hơn)
    Bạn nói chuẩn quá mà nhất là trong quá trình mang bầu không dám chắc chắn là mình k bị lây cúm từ người xung quanh được.Tốt nhất nên tiêm phòng trước khi mang bầu cho yên tâm nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

Preeclampsia là tiền sản giật đó bạn, thông tin hữu ích ghê, nhưng lưu ý cuối cùng cũng đáng nhớ vì nếu tăng nguy cơ chảy máu thì đúng là rất ... nguy cơ, mất máu sau đẻ là biến chứng nguy hiểm mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daubiec Xem bài viết
    Bạn nói chuẩn quá mà nhất là trong quá trình mang bầu không dám chắc chắn là mình k bị lây cúm từ người xung quanh được.Tốt nhất nên tiêm phòng trước khi mang bầu cho yên tâm nhỉ
    Nhưng mình đọc thấy virus cúm biến thể rất nhanh, sợ tiêm phòng cũng không có tác dụng cao lắm ý?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,639 Bài viết

• 5,737 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bsngoc Xem bài viết
    Nhưng mình đọc thấy virus cúm biến thể rất nhanh, sợ tiêm phòng cũng không có tác dụng cao lắm ý?
    Ah mẹ nó nghĩ tới tình huống xấu nhanh thế, hihi,mình tiêm phòng rồi, sau đó ăn uống đủ chất, nghỉ ngơi hợp lý để tăng cường sức đề kháng thì cũng ko đến nỗi lo quá chứ. Mẹ bầu nên để tinh thần sảng khoái, tránh xa mọi xì trét, lo nghĩ nhé.

Qlbx0b1Qlbxp7

EyxaIqFEyxap7
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,522 Bài viết

• 2,891 Được cảm ơn

Đúng rồi tinh thần thoải mái sẽ giúp các mẹ có thai kì tốt nhất và chỉ cần mình theo dõi khám thia theo định kì sẽ ổn thôi các mẹ ạ! Chúc các mẹ có 1 thời gian thai kì mạnh khỏe nhất nhé!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Laura Xem bài viết
    Ah mẹ nó nghĩ tới tình huống xấu nhanh thế, hihi,mình tiêm phòng rồi, sau đó ăn uống đủ chất, nghỉ ngơi hợp lý để tăng cường sức đề kháng thì cũng ko đến nỗi lo quá chứ. Mẹ bầu nên để tinh thần sảng khoái, tránh xa mọi xì trét, lo nghĩ nhé.
  • Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8