TIN TÀI TRỢ.

Ngoài DHA, cần cung cấp thêm dưỡng chất nào khác cho thai nhi có trong sữa bầu mà mẹ cần chú ý ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.5K Lượt đọc
  • 86 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,321 Bài viết

• 4,410 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muonvao Xem bài viết
    Chắc cũng đúng vậy á! Mình có bầu chồng bắt uống mỗi sáng trước khi đi làm 1 ly sữa hột gà nóng, 1 tuần ăn 3-4 lần thịt bò, mỗi ngày 2 ly nước mía hoặc 1 trái dừa, uống 1 lít sữa tươi và 3-4 ly sữa bầu .Mấy món khác thì luân phiên chứ mấy món kể trên là đều đặn từ lúc bầu đến lúc đẻ
    Nhưng chắc mẹ tăng cân nhiều do bầu nước hay sao đó, đẻ xong giảm ngay được 17kg sau 5 ngày , em bé được 3,5kg, vậy là chỉ còn dư 4-5kg thôi
    Á chà, mẹ nó ăn uống bồi dưỡng dữ quá. Nhưng con được 3,5 kg thì cũng bõ công nhỉ. Nhưng chỉ dư có 4-5 kg sau sinh thì chứng tỏ mẹ nó cũng không bị quá cân nhiều nhỉ, chắc lượng nước ối cũng nhiều, nên sinh xong thì giảm cân ngay được.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,045 Bài viết

• 5,043 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tieuyentu3984 Xem bài viết
    Á chà, mẹ nó ăn uống bồi dưỡng dữ quá. Nhưng con được 3,5 kg thì cũng bõ công nhỉ. Nhưng chỉ dư có 4-5 kg sau sinh thì chứng tỏ mẹ nó cũng không bị quá cân nhiều nhỉ, chắc lượng nước ối cũng nhiều, nên sinh xong thì giảm cân ngay được.
    Em bé nhà chị Muonvao bây giờ xinh và mũm mĩm, đáng yêu lắm chị ạ, chắc do được cung cấp dưỡng chất từ trong bụng mẹ nên ra ngoài bé cũng phát triển hơn...Nhìn con thế ai có bầu chẳng ham uống sữa chị nhỉ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,321 Bài viết

• 4,410 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa-hồng-xanh Xem bài viết
    Em bé nhà chị Muonvao bây giờ xinh và mũm mĩm, đáng yêu lắm chị ạ, chắc do được cung cấp dưỡng chất từ trong bụng mẹ nên ra ngoài bé cũng phát triển hơn...Nhìn con thế ai có bầu chẳng ham uống sữa chị nhỉ
    Để con phát triển khỏe mạnh và thông minh, các bà mẹ hãy uống sữa bầu đầy đủ nhé. Nhờ uống sữa bầu đều đặn mà cu nhà mình trộm vía cũng bụ bẫm khỏe mạnh, khi sinh thì được 3,5kg, giờ cu cậu tròn hai tháng tuổi rồi, cân nặng giờ được 5.7 kg.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,245 Bài viết

• 3,156 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn em, chị nhận thấy nếu trong lúc có bầu: mẹ thích ăn và thường ăn món gì thì khi sinh bé ra bé cũng sẽ thích ăn món đó 2 đứa con gái của chị , đứa nào cũng thích uống sữa và uống nhiều sữa y như mẹ
    Đặc biệt,vì uống được sữa bầu nên cũng đảm bảo đủ chất dinh dưỡng giúp mẹ bầu khỏe- con phát triển tốt từ trong bụng
    • 3,321 Bài viết

• 4,410 Được cảm ơn

Cảm ơn em, chị nhận thấy nếu trong lúc có bầu: mẹ thích ăn và thường ăn món gì thì khi sinh bé ra bé cũng sẽ thích ăn món đó 2 đứa con gái của chị , đứa nào cũng thích uống sữa và uống nhiều sữa y như mẹ
    Đặc biệt,vì uống được sữa bầu nên cũng đảm bảo đủ chất dinh dưỡng giúp mẹ bầu khỏe- con phát triển tốt từ trong bụng
    Uống được sữa là tốt lắm đó, chắc hẳn mẹ nó nuôi hai bé cũng dễ đúng không. Chẳng bù cho cháu nhà mình, lười ăn lười uống, mẹ nó thường vất vả mới cho nó uống hết ly sữa, cho ăn uống như đánh vật với nó ý. Không hiểu có phải do hồi có bầu bà ý cũng lười uống sữa bầu nên mới thế không.
    • 3,045 Bài viết

• 5,043 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thảo nào 2 thằng nhóc nhà em giờ uống sữa thay nước vì do hồi có bầu em uống quá nhiều sữa bầu . Cũng may có sữa bầu nên các bà mẹ yên tâm vì trong sữa có nhiêù dưỡng chất cần thiết lại yên tâm là không mất chất dinh dưỡng đi đâu vì ví dụ ăn uống mà nấu ăn không đúng cách dễ mất các chất dinh dưỡng có trong thực phẩm lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,245 Bài viết

• 3,156 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tieuyentu3984 Xem bài viết
    Uống được sữa là tốt lắm đó, chắc hẳn mẹ nó nuôi hai bé cũng dễ đúng không. Chẳng bù cho cháu nhà mình, lười ăn lười uống, mẹ nó thường vất vả mới cho nó uống hết ly sữa, cho ăn uống như đánh vật với nó ý. Không hiểu có phải do hồi có bầu bà ý cũng lười uống sữa bầu nên mới thế không.
    Thảo nào 2 thằng nhóc nhà em giờ uống sữa thay nước vì do hồi có bầu em uống quá nhiều sữa bầu . Cũng may có sữa bầu nên các bà mẹ yên tâm vì trong sữa có nhiêù dưỡng chất cần thiết lại yên tâm là không mất chất dinh dưỡng đi đâu vì ví dụ ăn uống mà nấu ăn không đúng cách dễ mất các chất dinh dưỡng có trong thực phẩm lắm
    Bởi vậy khi biết những người xung quanh mình có thai, câu đầu tiên chị thường khuyên là " Uống nhiều sữa vào!!" Có nhiều người bảo không uống được sữa chị cũng chỉ cách khắc phục: uống từng ít một, pha thêm bột cacao cho dễ uống hoặc uống sữa tươi thay cho sữa bầu.... Chắc có người làm mẫu " bằng chứng sống" nên ai cũng cố uống nhiều sữa hết mức có thể
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5