TIN TÀI TRỢ.

Ngoài DHA, cần cung cấp thêm dưỡng chất nào khác cho thai nhi có trong sữa bầu mà mẹ cần chú ý ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.4K Lượt đọc
  • 86 Trả lời

• Trang 4/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanina Xem bài viết
    Mình ăn nhiều bưởi, chuối, dứa, cam nên hầu như người mát, ít bị táo bón. Hoa quả vhứa nhiều khoáng chất và vitamin rất tốt các mẹ ạ.
    Sữa cũng là 1 trong những yếu tố gây táo bón nếu mẹ nào không hợp đấy, mình dùng enfa thấy mát và không hề bị bón. Mặc dù chẳng chịu ăn hoa quả vì lười lắm, hic.
    Bạn mình dùng sữa khác nhưng chịu ăn hoa quả vậy mà vẫn bón như thường, đúng là mỗi cơ thể 1 khác chẳng ai giống ai, hic

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanang1. Xem bài viết
    Sữa cũng là 1 trong những yếu tố gây táo bón nếu mẹ nào không hợp đấy, mình dùng enfa thấy mát và không hề bị bón. Mặc dù chẳng chịu ăn hoa quả vì lười lắm, hic.
    Bạn mình dùng sữa khác nhưng chịu ăn hoa quả vậy mà vẫn bón như thường, đúng là mỗi cơ thể 1 khác chẳng ai giống ai, hic
    Mình không nghĩ không hợp sữa là bị táo bón đâu mẹ nó ạ. Táo bón là do mẹ uống ít nước, hoa quả và rau xanh. Sữa bầu nào chẳng nghiên cứu đầy đủ chất cho bé, phù hợp với tất cả các mẹ bầu.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi motnhoc208 Xem bài viết
    Úi chị thế nào chứ. Em có bầu em ăn khỏe lắm, bữa ăn 3 bát cơm còn ăn được bao nhiêu thứ sau đó nữa. Em tăng cân nhiều. Và nhanh đói, như là ăn không biết no ấy.
    Thế me mot nhoc có uống sữa bầu nữa không? Sữa bầu có Dha để hát triển trí não bé thông minh bạn ạ. Bạn ăn nhiều cơm chưa hẳn đã tốt. Ăn gì mà vào con hết ấy. Mẹ tăng cân quá không tốt đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,730 Bài viết

• 1,280 Được cảm ơn

Úi chị thế nào chứ. Em có bầu em ăn khỏe lắm, bữa ăn 3 bát cơm còn ăn được bao nhiêu thứ sau đó nữa. Em tăng cân nhiều. Và nhanh đói, như là ăn không biết no ấy.
    Mẹ nó ăn cơm giỏi quá, mình có bầu ăn cơm vẫn như bình thường, chỉ có điều hay ăn vặt hơn, uống thêm sữa bầu nữa thế là chả lúc nào đói cả.
    -------------------------------------------
    Sống là để YÊU THƯƠNG
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ăn nhiều cơm như mẹ motnhoc208 là không nên đâu ạ vì gạo chỉ ăn vừa đủ thôi, còn lại mẹ bầu bổ sung thêm hoa quả, các thực phẩm khác, rau xanh, sữa bầu để đa dạng các chất dinh dưỡng, vitamin thì con phát triển tốt hơn. Ăn nhiều cơm thì các thức ăn khác sẽ bị hạn chế đi.
    • 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình không nghĩ không hợp sữa là bị táo bón đâu mẹ nó ạ. Táo bón là do mẹ uống ít nước, hoa quả và rau xanh. Sữa bầu nào chẳng nghiên cứu đầy đủ chất cho bé, phù hợp với tất cả các mẹ bầu.
    hii, tại suy ra từ bọn nhóc. Hai đứa nhà tớ dùng sữa không hợp là bị bón đó mẹ nó, ka ka. Mình thấy với bản thân thì đúng vì mình uống thử loại khác là nóng trong và bị bón mẹ nó à
    • 3,321 Bài viết

• 4,410 Được cảm ơn

Mẹ nó ăn giỏi thế, hihi. Ăn thế thì chắc mẹ nó tăng cân nhiều lắm nhỉ. Mình hồi bầu bí cũng ăn uống bình thường thôi, cũng là do mình không ăn được nhiều, nhưng mình cũng không muốn mập quá sợ khó đẻ thường, trộm vía cân nặng vẫn tăng đủ tiêu chuẩn, chắc là do mình có uống bổ sung thêm sữa bầu đều đặn.
    • 3,321 Bài viết

• 4,410 Được cảm ơn

Mình cũng uống Enfa này, và không bị táo gì cả. Nhưng hồi có bầu, mình cũng hay ăn trái cây, ăn hoài không chán. chắc cũng do mình ăn trái cây nhiều nên không bị táo lần nào, và cũng một phần do công việc của mình hay phải đi lại vận động nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,245 Bài viết

• 3,156 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hii, tại suy ra từ bọn nhóc. Hai đứa nhà tớ dùng sữa không hợp là bị bón đó mẹ nó, ka ka. Mình thấy với bản thân thì đúng vì mình uống thử loại khác là nóng trong và bị bón mẹ nó à
    Mình nghĩ nếu sữa bầu nào bổ sung nhiều chất sắt thì cũng góp phần gây táo bón cho mẹ bầu lắm chứ?! Ngoài ra nếu mẹ nào ít ăn trái cây, rau và ít uống nước , ít vận động sẽ thấy ngay hậu quả : BÓN NẶNG luôn ấy chứ! Mình may mắn là bầu 2 đứa đều không bị nếm mùi đau thương. Có lẽ vì 1 ngày mình uống hơn 1 lít sữa: vừa sữa tươi vừa sữa bầu + uống hơn 2,5 lít nước nữa
    • 3,045 Bài viết

• 5,043 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngày trước mình cũng uống da dạng sữa bầu lắm, đúng là chọn sữa không hợp sẽ bị táo bón đó mẹ nó ạ. Có sữa độ ngọt cao, mình vừa uống xong cái là livefun ra sạch,cuối cùng trung thành với enfa, cả 2 đứa uống tì tì enfa luôn. Giờ nhớ lại cảm giác ngày có bùa thật là sướng, ăn uống thoải mái không phải lo dáng dấp gầy béo ra sao!
    • 3,321 Bài viết

• 4,410 Được cảm ơn

Mình thì chú trọng các chất Omega3, Omega6, DHA, ARA… hỗ trợ đắc lực cho sự hình thành và phát triển của bộ não thai nhi.
    Vừa lấy vỏ hộp sữa ra xem thì thấy mấy chất quan trọng này đều có trong sữa bầu mà mình đang uống, hihi. Mình định uống đến khi baby được hai tuổi mới thôi, khi đó cũng cai sữa cho con luôn. Còn giờ con đang bú mẹ hoàn toàn nên mình vẫn cần uống để bổ sung dưỡng chất cho con qua sữa mẹ.
    • 3,321 Bài viết

• 4,410 Được cảm ơn

Cũng có thể lắm chứ, nếu loại sữa mẹ nó dùng mà có các chất bổ sung trong sữa không hài hòa và gây khó hấp thu thì cũng dễ bị táo lắm chứ. Việc bổ sung các chất vào trong sữa phải khoa học và cân đối, thế nên chúng ta mới cần phải lựa chọn hãng sữa uy tín chất lượng.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,245 Bài viết

• 3,156 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa-hồng-xanh Xem bài viết
    Ngày trước mình cũng uống da dạng sữa bầu lắm, đúng là chọn sữa không hợp sẽ bị táo bón đó mẹ nó ạ. Có sữa độ ngọt cao, mình vừa uống xong cái là livefun ra sạch,cuối cùng trung thành với enfa, cả 2 đứa uống tì tì enfa luôn. Giờ nhớ lại cảm giác ngày có bùa thật là sướng, ăn uống thoải mái không phải lo dáng dấp gầy béo ra sao!
    He he, vậy thì làm liều để được sướng thêm lần nữa đi em Chị thì sợ lắm luôn vì có bầu đứa đầu lên 20kg, chật vật mãi mới xuống còn 53kg.Khi có bầu đứa thứ 2 , chồng ra chỉ tiêu chỉ lên 12-15kg thôi nhé! Khổ thân, ăn không nhiều vì nghén nhưng sữa thì vẫn quất tì tì, sáng sữa bầu, trưa sữa hột gà nóng, chiều sữa tươi, tối sữa bầu.Vậy mà mới bầu 5 tháng đã tăng 11kg Công nhận là uống sữa cũng đảm bảo gần đủ lượng dưỡng chất cần thiết cho mẹ- con khi mang thai rồi nhỉ?
    • 3,045 Bài viết

• 5,043 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi muonvao Xem bài viết
    He he, vậy thì làm liều để được sướng thêm lần nữa đi em Chị thì sợ lắm luôn vì có bầu đứa đầu lên 20kg, chật vật mãi mới xuống còn 53kg.Khi có bầu đứa thứ 2 , chồng ra chỉ tiêu chỉ lên 12-15kg thôi nhé! Khổ thân, ăn không nhiều vì nghén nhưng sữa thì vẫn quất tì tì, sáng sữa bầu, trưa sữa hột gà nóng, chiều sữa tươi, tối sữa bầu.Vậy mà mới bầu 5 tháng đã tăng 11kg Công nhận là uống sữa cũng đảm bảo gần đủ lượng dưỡng chất cần thiết cho mẹ- con khi mang thai rồi nhỉ?
    Dạ thôi, em sợ ra 1 chàng quỷ sứ nữa thì em chắc suốt ngày post bài ở WTT với nội dung '' Sợ hãi nhà có 3 con giai lắm''. Cái cảm giác mang bầu thật thích, được làm trung tâm của gia đình, chồng chiều hết mực, có hôm nũng nịu bắt chồng pha sữa bầu cho uống, giờ thì sai mỏi mồm mà vẫn lười như hủi í chị ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,245 Bài viết

• 3,156 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dạ thôi, em sợ ra 1 chàng quỷ sứ nữa thì em chắc suốt ngày post bài ở WTT với nội dung '' Sợ hãi nhà có 3 con giai lắm''. Cái cảm giác mang bầu thật thích, được làm trung tâm của gia đình, chồng chiều hết mực, có hôm nũng nịu bắt chồng pha sữa bầu cho uống, giờ thì sai mỏi mồm mà vẫn lười như hủi í chị ạ
    Tại chồng thấy e, đảm đang quá nên lười ra đấy mà! Thôi an ủi mình là " hoa hậu" đẹp nhất nhà nên chiều chồng thương con cho đủ đức tính đẹp Chồng siêng pha sữa bầu, mua món này món nọ cho ăn lúc có bầu là tẩm bổ cho con mấy ổng chứ không phải cho mẹ đâu!! Bằng chứng là sau khi tòi ra thằng cu rồi thì có còn chăm sóc vợ nữa đâu, cái này là suy từ nhà chị mà ra cũng thế đấy
    • 3,045 Bài viết

• 5,043 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tại chồng thấy e, đảm đang quá nên lười ra đấy mà! Thôi an ủi mình là " hoa hậu" đẹp nhất nhà nên chiều chồng thương con cho đủ đức tính đẹp Chồng siêng pha sữa bầu, mua món này món nọ cho ăn lúc có bầu là tẩm bổ cho con mấy ổng chứ không phải cho mẹ đâu!! Bằng chứng là sau khi tòi ra thằng cu rồi thì có còn chăm sóc vợ nữa đâu, cái này là suy từ nhà chị mà ra cũng thế đấy
    ôi, em nhớ lần đầu tiên có bầu cách đây 6 năm, ngày í ở quê em làm gì có hàng sữa to nào đâu, họ cũng ko bán sữa uy tín như Enfa nhiêu như bây giờ í, có 1 lần chồng em đi hội thảo ở Hà Nội, gọi điện về hỏi em thích mua gì, em bảo mua cho em mấy hộp sữa bầu Enfa để em uống dần và mua thêm cho em cái váy bầu em mặc. Nhớ mãi chiều hôm ấy lão về, xách hẳn theo 6 hộp sữa bầu enfa và 2 cái váy bầu. Sữa thì uống được ngay còn váy thì tháng cuối mới mặc đựoc chỉ vì lão mua số to quá. Đúng là kỉ niệm ko bao giờ quên
    • 3,321 Bài viết

• 4,410 Được cảm ơn

Chắc mẹ nó được bồi dưỡng nhiều quá, ăn bị thừa chất nên mới tăng cân dữ thế chứ. Như mình đây hồi bầu cũng chỉ ăn uống vẫn bình thường, chỉ có điều uống bổ sung sữa bầu enfa thôi nên cân nặng vẫn đảm bảo tăng đủ chứ không bị thừa.
    • 3,321 Bài viết

• 4,410 Được cảm ơn

Hehe, đọc comment "Sợ hãi" của mẹ nó và buồn cười vỡ bụng. Thế ra nhà mẹ nó có hai cu cậu rồi à, thế là mẹ nó đoạt được danh hiệu xinh đẹp nhất nhà rồi, sướng thế còn gì. hihi.
    Nhưng công nhận bọn trẻ con trai có nhiều đứa nghịch ngợm thật, thằng cu nhà đối diện nhà mình này, như quỷ sứ, suốt ngày mẹ nó quát tháo khản cổ, mình nhìn mà đến sợ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 183 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieuyentu3984 Xem bài viết
    Chắc mẹ nó được bồi dưỡng nhiều quá, ăn bị thừa chất nên mới tăng cân dữ thế chứ. Như mình đây hồi bầu cũng chỉ ăn uống vẫn bình thường, chỉ có điều uống bổ sung sữa bầu enfa thôi nên cân nặng vẫn đảm bảo tăng đủ chứ không bị thừa.
    Cũng có thể do tạng người dễ tăng cân khi có bầu đấy nhỉ? Mình có bầu cũng nghén lắm , ăn không được nhiều nhưng vẫn tăng 20kg đây mẹ tieuyentu ơi!! Mà cũng may là mẹ tăng nhiều nhưng con cũng trộm vía nặng nặng , chứ không chắc bị cả họ nhiếc quá
    Lúc có bầu mình chú ý bổ sung thêm axit folic trong 3 tháng đầu để hình thành não bé
    Bổ sung canxi để phát triển xương
    Ăn nhiều thịt bò, rau xanh : rau ngót, bông cải xanh đặc biệt là nhâm nhi nho khô( ít đường) để bổ sung sắt và kẽm, Mg tạo hồng cầu giúp mẹ bầu và thai nhi không bị thiếu máu
    Ăn nhiều loại trái cây nhưng nhớ chọn loại có vỏ để còn rửa, gọt bỏ vỏ cho an toàn
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,245 Bài viết

• 3,156 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tieuyentu3984 Xem bài viết
    Chắc cũng đúng vậy á! Mình có bầu chồng bắt uống mỗi sáng trước khi đi làm 1 ly sữa hột gà nóng, 1 tuần ăn 3-4 lần thịt bò, mỗi ngày 2 ly nước mía hoặc 1 trái dừa, uống 1 lít sữa tươi và 3-4 ly sữa bầu .Mấy món khác thì luân phiên chứ mấy món kể trên là đều đặn từ lúc bầu đến lúc đẻ
    Nhưng chắc mẹ tăng cân nhiều do bầu nước hay sao đó, đẻ xong giảm ngay được 17kg sau 5 ngày , em bé được 3,5kg, vậy là chỉ còn dư 4-5kg thôi
  • Trang 4/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5