TIN TÀI TRỢ.

Ngoài DHA, cần cung cấp thêm dưỡng chất nào khác cho thai nhi có trong sữa bầu mà mẹ cần chú ý ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.4K Lượt đọc
  • 86 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    đúng đấy vì vậy hãng sữa nào cũng có thành phần DHA, canxi, sắt, axit folic, vitamin....ngoài ra mỗi hãng sữa còn có thêm hương vị khác nhau, giá cả khác nhau phù hợp với kinh tế của từng người để mọi người có thể lựa chọn. cung cấp sữa hàng ngày rất cần thiết cho mẹ bầu và thai nhi xong mẹ bầu cần bổ sung các chất béo, Protein, Kẽm có trong thực phẩm tươi sống hàng ngày...để thai nhi phát triển toàn diện hơn
    Mẹ bầu lúc nào cũng cần cân đối đầy đủ các chất dinh dưỡng để em bé có sự phát triển đầy đủ và toàn diện nhất. Mình cũng như mẹ nó, khi lựa chọn sữa lúc nào cũng phải để ý xem có đủ các thành phần thiết yếu như các loại Vitamin hay Axit folic, Protein, DHA... đặc biệt là Axit folic, mình ngoài bổ sung thuốc rồi vẫn phải chú trọng đến thành phần này nhiều hơn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sữa trở nên cần thiết khi mang thai bởi vì cơ thể bà bầu luôn cần bổ sung rất nhiều dưỡng chất, nhất là canxi. Sữa còn cung cấp tập trung nhiều vi chất cần thiết cho sức khỏe của mẹ và bé như canxi, sắt, axit folic, các loại vitamin… Đây cũng là những chất dễ bị thiếu hụt trong quá trình mang thai. Ngoài ra, các loại sữa bà bầu cũng được bổ sung Omega3, Omega6, DHA, ARA… hỗ trợ đắc lực cho sự hình thành và phát triển của bộ não thai nhi.
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Mình đọc báo thấy chuyên gia khuyên rằng: Một số người lại không hấp thụ được sữa, khi uống thường bị khó tiêu, nghén, tiêu chảy… thì trong trường hợp này có thể uống sữa đậu nành. Tuy nhiên, khi bà bầu uống sữa đậu nành thì cần bổ sung thêm các sản phẩm như thịt, cá, rau xanh, hoa quả… để đảm bảo cân bằng dinh dưỡng.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,817 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Đúng rùi, em từng được bác sĩ tư vấn như lời mẹ nói ah. Các mẹ chú ý là canxi và sắt nên dùng cách nhau 1 tiếng thì phải. Ngoài ra nên uống nước nhiều nước cam, chanh để tăng cường đề kháng nhé!
    Em toàn uống liền 2 loại thuốc sắt và Canxi, sau vào internet tìm hiểu mới biết phải uống cách nhau 1 tiếng, không uống cùng lúc vì như thế ảnh hưởng đến sự hấp thu canxi.
    Trên thế giới to to, có 2người nho nhỏ.
    Trong 2người nho nhỏ, có 1 tình yêu thật to.
    Tình yêu thật to sẽ làm nên 1 gia đình nho nhỏ.
    Và trong gia đình nho nhỏ, sẽ có những tiếng cười thật to.
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Sữa trở nên cần thiết khi mang thai bởi vì cơ thể bà bầu luôn cần bổ sung rất nhiều dưỡng chất, nhất là canxi. Sữa còn cung cấp tập trung nhiều vi chất cần thiết cho sức khỏe của mẹ và bé như canxi, sắt, axit folic, các loại vitamin… Đây cũng là những chất dễ bị thiếu hụt trong quá trình mang thai. Ngoài ra, các loại sữa bà bầu cũng được bổ sung Omega3, Omega6, DHA, ARA… hỗ trợ đắc lực cho sự hình thành và phát triển của bộ não thai nhi.
    Bằng mọi cách cũng phải bổ sung những chất dinh dưỡng thiết yếu cho con, chứ để thiếu hụt nguy hiểm lắm, nhất là sinh ra đứa con không khỏe mạnh là điều mà chẳng ai mong cả, đúng ko các mẹ?
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pipul Xem bài viết
    Em toàn uống liền 2 loại thuốc sắt và Canxi, sau vào internet tìm hiểu mới biết phải uống cách nhau 1 tiếng, không uống cùng lúc vì như thế ảnh hưởng đến sự hấp thu canxi.
    Mình thì chỉ uống viên tổng hợp cả sắt và can xi là viên Obimin thôi, bác sỹ nói chỉ cần viên tổng hợp này là đủ. Như bạn mình thì không uống viên tổng hợp như mình mà uống rời 2 loại là viên sắt và viên can xi như mấy mẹ đó. Nhưng chắc là cũng phải uống cách nhau thật, chứ nếu uống liền mình cũng nghĩ sẽ hấp thụ không tốt!
    • 3,819 Bài viết

• 3,534 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caohoang2010 Xem bài viết
    Mẹ bầu lúc nào cũng cần cân đối đầy đủ các chất dinh dưỡng để em bé có sự phát triển đầy đủ và toàn diện nhất. Mình cũng như mẹ nó, khi lựa chọn sữa lúc nào cũng phải để ý xem có đủ các thành phần thiết yếu như các loại Vitamin hay Axit folic, Protein, DHA... đặc biệt là Axit folic, mình ngoài bổ sung thuốc rồi vẫn phải chú trọng đến thành phần này nhiều hơn
    Mình đồng quan điểm với mẹ nó,vì thế mà qua vài loại sữa mình đã chọn Enfamama vì thấy đáp ứng đủ yêu cầu của mình
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    • 3,819 Bài viết

• 3,534 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caohoang2010 Xem bài viết
    Mình thì chỉ uống viên tổng hợp cả sắt và can xi là viên Obimin thôi, bác sỹ nói chỉ cần viên tổng hợp này là đủ. Như bạn mình thì không uống viên tổng hợp như mình mà uống rời 2 loại là viên sắt và viên can xi như mấy mẹ đó. Nhưng chắc là cũng phải uống cách nhau thật, chứ nếu uống liền mình cũng nghĩ sẽ hấp thụ không tốt!
    Canxi nên uống sau bữa sáng và uống nhiều nước ,còn sắt thì uống bữa trưa sẽ hợp lý và tốt hơn mẹ nó nhé!
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    • 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹNhímyêu Xem bài viết
    Canxi nên uống sau bữa sáng và uống nhiều nước ,còn sắt thì uống bữa trưa sẽ hợp lý và tốt hơn mẹ nó nhé!
    Sau khi uống sắt 1 tiếng mẹ uống nước cam cũng giúp hấp thu sắt tốt hơn đó, mình được các mẹ có kinh nghiệm của wtt khuyên hồi mang bầu tập 1, ka ka
    • 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy DHA và axit folic là 2 thứ rất rất cần khi các mẹ mang thai trong 3 tháng đầu thai kỳ, mà giai đoạn đó thường các mẹ hay nghén hoặc cơ thể khó chịu. Ăn uống cũng khó hơn, nên cố gắng uống sữa là cách tốt nhất. Mình mấy tháng đó phải bịt mũi để tu cho nó nhanh, hihi. Bên cạnh xã còn chuẩn bị cốc nước lọc để tráng miệng kẻo không lại trả sữa về chỗ cũ ngay
    • 3,819 Bài viết

• 3,534 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanang1. Xem bài viết
    Sau khi uống sắt 1 tiếng mẹ uống nước cam cũng giúp hấp thu sắt tốt hơn đó, mình được các mẹ có kinh nghiệm của wtt khuyên hồi mang bầu tập 1, ka ka
    Đúng rùi,hồi bầu mình cũng hay uống như thế,sau này cũng sẽ vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,854 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì chú trọng các chất Omega3, Omega6, DHA, ARA… hỗ trợ đắc lực cho sự hình thành và phát triển của bộ não thai nhi.
    • 3,854 Bài viết

• 1,126 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanina Xem bài viết
    Mình thì chú trọng các chất Omega3, Omega6, DHA, ARA… hỗ trợ đắc lực cho sự hình thành và phát triển của bộ não thai nhi.
    Mình nghĩ dưỡng chất nào cũng quan trọng cả nhưng quan trọng hơn là phải có sự cân đối trong hàm lượng của các loại dưỡng chất, tuy nhiên đúng là có một số vi chất quý như DHA ARA k phải sữa nào nhà sản xuất họ cũng bổ sung thêm vào nên chị em khi lựa chọn cũng nên cân nhắc. Hoặc nếu sữa k có thì phải bổ sung qua các viên uống tổng hợp có các vi chất này để cung cấp cho con được phát triển tốt nhất ngay từ trong bụng mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,854 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đương nhiên rồi bạn. Mình vẫn bổ sung vitamin khác và có chú trọng thêm hơn các chất hỗ trợ não, thị lực mà enfamama là sữa mình chọn cho bé
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,730 Bài viết

• 1,280 Được cảm ơn

Trong sữa bầu luôn có đầy đủ các chất dinh dưỡng cần thiết, và nhà sản xuất cũng cân bằng hàm lượng dinh dưỡng một cách phù hợp nhất. Cho nên các mẹ uống sữa bầu thì không phải lo lắng gì cả. Uống đều đặn ngày 3 ly như các bác sĩ khuyến cáo sẽ rất tốt cho sự phát triển toàn diện của thai nhi.
    -------------------------------------------
    Sống là để YÊU THƯƠNG
    • 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thức ăn hàng ngày mình ăn không bao giờ có thể đủ chất cho 1 ngày các mẹ nhỉ, hic. Nếu không chịu uống thêm sữa bầu thì quả thật đáng lo lắng, huhu. Bao nhiêu chất cung cấp cho mẹ rồi còn cho con nữa chứ, lúc bầu mẹ mình cứ bắt ăn 3 bát cơm, huhuhu. Làm sao mà nuốt nổi, có mẹ nào như mình không???
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,730 Bài viết

• 1,280 Được cảm ơn

Mẹ bầu thường hay bị táo bón nữa nên chú ý ăn nhiều rau xanh, hoa quả tươi vừa cung cấp vitamin vừa giảm nguy cơ bị táo bón
    -------------------------------------------
    Sống là để YÊU THƯƠNG
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,854 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình ăn nhiều bưởi, chuối, dứa, cam nên hầu như người mát, ít bị táo bón. Hoa quả vhứa nhiều khoáng chất và vitamin rất tốt các mẹ ạ.
    • 1,360 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanang1. Xem bài viết
    Thức ăn hàng ngày mình ăn không bao giờ có thể đủ chất cho 1 ngày các mẹ nhỉ, hic. Nếu không chịu uống thêm sữa bầu thì quả thật đáng lo lắng, huhu. Bao nhiêu chất cung cấp cho mẹ rồi còn cho con nữa chứ, lúc bầu mẹ mình cứ bắt ăn 3 bát cơm, huhuhu. Làm sao mà nuốt nổi, có mẹ nào như mình không???
    Úi chị thế nào chứ. Em có bầu em ăn khỏe lắm, bữa ăn 3 bát cơm còn ăn được bao nhiêu thứ sau đó nữa. Em tăng cân nhiều. Và nhanh đói, như là ăn không biết no ấy.
    • 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi motnhoc208 Xem bài viết
    Úi chị thế nào chứ. Em có bầu em ăn khỏe lắm, bữa ăn 3 bát cơm còn ăn được bao nhiêu thứ sau đó nữa. Em tăng cân nhiều. Và nhanh đói, như là ăn không biết no ấy.
    Mình không ăn được 3 bát đâu, chỉ 2 bát mỗi bữa thôi. Đều đặn như vậy, chưa khi nào cố nổi bát thứ 3, hị hị. Cả ngày rải rác luôn mồm ăn rồi ý chứ, đi làm mà chỗ bàn làm việc đủ thứ. Anh em công ty suốt ngày trêu bàn nuôi heo, hự hự
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5