TIN TÀI TRỢ.

Ngoài DHA, cần cung cấp thêm dưỡng chất nào khác cho thai nhi có trong sữa bầu mà mẹ cần chú ý ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.4K Lượt đọc
  • 86 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • thq
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,630 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Ngoài DHA, các mẹ nên chú ý đến Choline, axit folic, sắt, canxi, kẽm, iốt, vitmin B12 đều là những chất hỗ trợ cho sự hình thành và phát triển của não thai nhi. Vì vậy, khi mua sữa bầu các mẹ hãy xem những chỉ số ghi trên vỏ lon sữa, thành phần các chất rất rõ ràng. Như vậy chúng ta mới có thể yên tâm khi uống sữa bầu mỗi ngày, em bé trong bụng sẽ được cung cấp những dưỡng chất tốt nhất!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,817 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em không rành về các vitamin và khoáng chất có trong thực phẩm, em ăn uống bình thuơng rồi bổ sung thêm sữa bầu vì sữa nhà sản xuất đã cân đo đong đếm cân bằng các chất để mẹ và bé không bị thiếu hụt chất nào.
    Trên thế giới to to, có 2người nho nhỏ.
    Trong 2người nho nhỏ, có 1 tình yêu thật to.
    Tình yêu thật to sẽ làm nên 1 gia đình nho nhỏ.
    Và trong gia đình nho nhỏ, sẽ có những tiếng cười thật to.
    • thq
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,630 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pipul Xem bài viết
    Em không rành về các vitamin và khoáng chất có trong thực phẩm, em ăn uống bình thuơng rồi bổ sung thêm sữa bầu vì sữa nhà sản xuất đã cân đo đong đếm cân bằng các chất để mẹ và bé không bị thiếu hụt chất nào.
    Đúng vậy đó, nhưng mình xin chia sẻ thêm với mẹ nó rằng giai đoạn mang thai và những năm đầu đời được coi là giai đoạn vàng để cung cấp DHA giúp phát triển não bộ của bé, có ý nghĩa quyết định đến tương lai của trẻ, nên mẹ hãy chọn những loại sữa có hàm lượng DHA để cho bé phát triển não bộ một cách tốt nhất nhé!
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cảm ơn mẹ nó nhé mình thấy trên các nhãn cho bà bầu đều có DHA, sắt, canxi, axit folic còn các chất khác thì tùy từng loại sữa mới có phải không?mình đang có kế hoạch cho tập 2 nên gặp chủ đề này thích quá. heeee
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thq Xem bài viết
    Ngoài DHA, các mẹ nên chú ý đến Choline, axit folic, sắt, canxi, kẽm, iốt, vitmin B12 đều là những chất hỗ trợ cho sự hình thành và phát triển của não thai nhi. Vì vậy, khi mua sữa bầu các mẹ hãy xem những chỉ số ghi trên vỏ lon sữa, thành phần các chất rất rõ ràng. Như vậy chúng ta mới có thể yên tâm khi uống sữa bầu mỗi ngày, em bé trong bụng sẽ được cung cấp những dưỡng chất tốt nhất!
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    cảm ơn mẹ nó nhé mình thấy trên các nhãn cho bà bầu đều có DHA, sắt, canxi, axit folic còn các chất khác thì tùy từng loại sữa mới có phải không?mình đang có kế hoạch cho tập 2 nên gặp chủ đề này thích quá. heeee
    Khi mang thai, ngoài 3 loại vitamin và khoáng chất cần thiết phải bổ sung trong quá trình mang thai là acid folic (vitamin B9), sắt và iốt thì thai phụ còn cần phải bổ sung thêm nhiều chất khác để có thể sinh ra những em bé khỏe mạnh và thông minh.
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi pipul Xem bài viết
    Sữa trở nên cần thiết khi mang thai bởi vì cơ thể bà bầu luôn cần bổ sung rất nhiều dưỡng chất, nhất là canxi. Sữa còn cung cấp tập trung nhiều vi chất cần thiết cho sức khỏe của mẹ và bé như canxi, sắt, axit folic, các loại vitamin… Đây cũng là những chất dễ bị thiếu hụt trong quá trình mang thai. Ngoài ra, các loại sữa bà bầu cũng được bổ sung Omega3, Omega6, DHA, ARA… hỗ trợ đắc lực cho sự hình thành và phát triển của bộ não thai nhi.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy trong Enfamama thành phần dinh dưỡng hoàn toàn hợp lý và đầy đủ cho các mẹ bầu nhà mình, vị lại dễ uống và ngon nữa. Ngoài ra chúng mình ăn nhiều trái cây, rau xanh, lượng hợp lý thịt, cá, trứng để con yêu có thể phát triển toàn diện.
    Yêu Nhím nhất!
    • 2,016 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimphon Xem bài viết
    Mình thấy trong Enfamama thành phần dinh dưỡng hoàn toàn hợp lý và đầy đủ cho các mẹ bầu nhà mình, vị lại dễ uống và ngon nữa. Ngoài ra chúng mình ăn nhiều trái cây, rau xanh, lượng hợp lý thịt, cá, trứng để con yêu có thể phát triển toàn diện.
    bà bầu cần ăn uống đầy đủ, uống sữa để cung cấp đầy đủ vitamin cho con, ngày trước tập 1 mình dùng enfa vị chocolate, uống từ lúc bầu đến lúc đẻ luôn đó
    Tất cả vì khoảng trời riêng của con
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Hôm rồi đứa em dâu của mình than là sữa bầu sao khó uống quá, mình chỉ cách mua vị socola và pha sẵn để tủ lạnh nên giờ em mình uống ngon lành, lại còn khoe thêm là từ ngày uống được sữa em thấy khỏe hơn hẳn, không còn chóng mặt và bị vọp bẻ nữa, vậy là em được bổ sung thêm sắt và canxi từ sữa bầu rồi đó.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • 1,498 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

Đúng là các chuyên gia dinh dưỡng đã tính toán để Trong 1 ly sữa bầu cung cấp đầy đủ các dưỡng chất thiết yếu cho mẹ và bé! Tuy nhiên mỗi hãng sữa lại thiên về 1 tính chất khác biệt để phục vụ mong muốn của các mẹ. Mình thấy sữa bổ sung DHA được nhiều mẹ lựa chọn vì ai cũng muốn con mình thông minh mà!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Thực ra trong sữa bầu đã rất là đủ chất rồi, ngoài DHA cho trí não trẻ thì còn có axit folic để bổ máu cho bà bầu, rồi thì canxi, và multivitamin luôn nên nếu bầu bì không ăn được thì có thể bổ sung 2-3 ly sữa mỗi ngày là đủ dưỡng chất cho mẹ và con (thai nhi trong bụng) rồi.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đúng đấy vì vậy hãng sữa nào cũng có thành phần DHA, canxi, sắt, axit folic, vitamin....ngoài ra mỗi hãng sữa còn có thêm hương vị khác nhau, giá cả khác nhau phù hợp với kinh tế của từng người để mọi người có thể lựa chọn. cung cấp sữa hàng ngày rất cần thiết cho mẹ bầu và thai nhi xong mẹ bầu cần bổ sung các chất béo, Protein, Kẽm có trong thực phẩm tươi sống hàng ngày...để thai nhi phát triển toàn diện hơn
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Miluxinhdep Xem bài viết
    Đúng là các chuyên gia dinh dưỡng đã tính toán để Trong 1 ly sữa bầu cung cấp đầy đủ các dưỡng chất thiết yếu cho mẹ và bé! Tuy nhiên mỗi hãng sữa lại thiên về 1 tính chất khác biệt để phục vụ mong muốn của các mẹ. Mình thấy sữa bổ sung DHA được nhiều mẹ lựa chọn vì ai cũng muốn con mình thông minh mà!
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimsonbui Xem bài viết
    Hôm rồi đứa em dâu của mình than là sữa bầu sao khó uống quá, mình chỉ cách mua vị socola và pha sẵn để tủ lạnh nên giờ em mình uống ngon lành, lại còn khoe thêm là từ ngày uống được sữa em thấy khỏe hơn hẳn, không còn chóng mặt và bị vọp bẻ nữa, vậy là em được bổ sung thêm sắt và canxi từ sữa bầu rồi đó.
    Mẹ nó nên mua thêm vị vani nữa, uống 2 thứ xen kẻ nhau cho đỡ ngán. Bên cạnh việc tăng cường khẩu phần ăn hàng ngày và việc bổ sung vitamin trong thai kỳ thì uống sữa trong suốt thai kỳ cũng rất cần thiết, nó vừa bổ sung năng lượng và vi chất cho phụ nữ mang thai, vừa giúp cho thai nhi phát triển khỏe mạnh hơn.
    • 3,819 Bài viết

• 3,534 Được cảm ơn

Mình nghĩ ngoài DHA / ARA ,Omega ,taurine,cholin,iot,phospholipid còn cần canxi,chất xơ ,vitamin B12 và các nhóm vitamin B,vitamin D,vitamin E,Axit foclic,sắt ,Mg,chất xơ .....
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    • 3,819 Bài viết

• 3,534 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    đúng đấy vì vậy hãng sữa nào cũng có thành phần DHA, canxi, sắt, axit folic, vitamin....ngoài ra mỗi hãng sữa còn có thêm hương vị khác nhau, giá cả khác nhau phù hợp với kinh tế của từng người để mọi người có thể lựa chọn. cung cấp sữa hàng ngày rất cần thiết cho mẹ bầu và thai nhi xong mẹ bầu cần bổ sung các chất béo, Protein, Kẽm có trong thực phẩm tươi sống hàng ngày...để thai nhi phát triển toàn diện hơn
    Nhưng ko phải hãng sữa nào cũng có mùi vị dễ uống mẹ nó ạ,vì thế mới cần lựa chọn
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

Các chất dinh dưỡng cơ bản thuộc nhóm chất bột, chất béo, chất đạm cần được đảm bảo, các vi chất như sắt, magie, calci..., các thành phần bổ sung khác nữa như omega 3, acid folic, vitamin b12, nói chung là cứ ăn uống đa dạng mẹ nó ơi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngachuoi. Xem bài viết
    Đúng là việc phổ biến kiến thức về vai trò quan trọng của DHA trong sữa bầu mạnh hơn cả nên nhiều mẹ biết đến để chú ý bổ sung trong khi mang bầu nhưng em thấy Axit folic cực kì quan trọng nhỉ, không có những ngày đầu thì hệ thống ống thần kinh không toàn vẹn làm sao mà sau con thông minh được chứ.
    Sắt và canxin thì bổ sung cũng cần hợp lí vì nếu uống bổ sung ngoài sữa không cẩn thận sẽ bị sỏi thận như chơi. Lành nhất cứ uống sữa bầu ngay từ những ngày đầu tiên của thai kì là yên tâm tuyệt đối các mẹ nhỉ
    Đúng như mẹ Nga Chuối đã nói, acid folic rất quan trọng cho các hệ thần kinh được phát triển hoàn hảo hơn. Nhưng nếu muốn có kết quả tốt thì phải dùng acid folic trước khi mang thai từ 1 đến 3 tháng cơ, còn khi biết có thai mới bắt đầu dùng acid folic thì là muộn rồi. Việc này mình cũng vừa biết hôm đi hội thảo bầu bên enfamama tổ chức luôn ấy. Sắt và canxi thì nên dùng buổi sáng sẽ ít bị các bệnh về sỏi thận và dễ hấp thụ hơn. Mà sắt dùng nhiều cũng gây táo bón dẫn đến bệnh trĩ nữa á, nên các mom chú ý nhé!
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoiunghe Xem bài viết
    Đúng như mẹ Nga Chuối đã nói, acid folic rất quan trọng cho các hệ thần kinh được phát triển hoàn hảo hơn. Nhưng nếu muốn có kết quả tốt thì phải dùng acid folic trước khi mang thai từ 1 đến 3 tháng cơ, còn khi biết có thai mới bắt đầu dùng acid folic thì là muộn rồi. Việc này mình cũng vừa biết hôm đi hội thảo bầu bên enfamama tổ chức luôn ấy. Sắt và canxi thì nên dùng buổi sáng sẽ ít bị các bệnh về sỏi thận và dễ hấp thụ hơn. Mà sắt dùng nhiều cũng gây táo bón dẫn đến bệnh trĩ nữa á, nên các mom chú ý nhé!
    Chú ý, canxi và sắt nên dùng cách nhau ra nhé, chứ uống cùng lúc, canxi sẽ ko được hấp thụ đâu nhen mẹ ngoinge ơi, hồi trước mình uống canxi buổi sáng ( tốt nhất), sắt thì trưa uống, uống dạng ống dễ hơn dạng viên, sắt hơi tanh nên cũng hơi khó uống
    • 3,819 Bài viết

• 3,534 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoiunghe Xem bài viết
    Ui thế hả mẹ nó,điều này em ko biết,hichic,đánh dấu học hỏi kinh nghiệm cho tập sau.
    Mà sao mẹ nó đc dự hội thảo Enfa thế,chỉ mình với,muốn học hỏi thêm kiến thức quá
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Chú ý, canxi và sắt nên dùng cách nhau ra nhé, chứ uống cùng lúc, canxi sẽ ko được hấp thụ đâu nhen mẹ ngoinge ơi, hồi trước mình uống canxi buổi sáng ( tốt nhất), sắt thì trưa uống, uống dạng ống dễ hơn dạng viên, sắt hơi tanh nên cũng hơi khó uống
    Đúng rùi, em từng được bác sĩ tư vấn như lời mẹ nói ah. Các mẹ chú ý là canxi và sắt nên dùng cách nhau 1 tiếng thì phải. Ngoài ra nên uống nước nhiều nước cam, chanh để tăng cường đề kháng nhé!
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5