TIN TÀI TRỢ.

Ngoài DHA, cần cung cấp thêm dưỡng chất nào khác cho thai nhi có trong sữa bầu mà mẹ cần chú ý ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.4K Lượt đọc
  • 86 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,995 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghe nói, ngoài DHA, còn có thêm các dưỡng chất quan trọng khác để bổ sung cho cho sự phát triển trí não của bé trong thời kỳ trong bụng mẹ. Vậy, khi chọn sữa bầu uống, thì mình nên chú ý lựa chọn thêm sữa có những dưỡng chất nào nữa ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 799 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quan0503 Xem bài viết
    Mình nghe nói, ngoài DHA, còn có thêm các dưỡng chất quan trọng khác để bổ sung cho cho sự phát triển trí não của bé trong thời kỳ trong bụng mẹ. Vậy, khi chọn sữa bầu uống, thì mình nên chú ý lựa chọn thêm sữa có những dưỡng chất nào nữa ?
    Ngoài DHA ra thì trong sữa bà bầu còn chứa rất nhiều vi chất khác có lợi cho sự phát triển của thai nhi như vcanxi, vitamin A, D, axít folic, sắt...mẹ nó để ý hàm lượng các vi chất ghi trên vỏ hộp í là biết ngay mà. Theo mình thì hiện nay các hãng sữa cho mẹ bầu đều có các thành phần dinh dưỡng gần giống nhau, quan trọng là mẹ nó hợp với laọi sữa nào thì dùng thôi, vì có loại sữa mẹ này uống thì không sao, mẹ khác uống là bị đầy hơi, khó tiêu.... Chúc mẹ nó chọn được dòng sữa phù hợp nhé.
    "Con là mầm của Ba.
    Sinh ra từ lòng Mẹ
    Dòng đời trôi lặng lẽ
    Con yêu dần lớn khôn..."
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,245 Bài viết

• 3,156 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo mình biết omega3 đóng rất nhiều vai trò khác nhau trong cơ thể. Trong đó, hai dạng omega3 quan trọng nhất là DHA và EPA. DHA là một thành phần quan trọng của tế bào và màng tế bào, cần thiết cho sự phát triển của bé, đặc biệt với não và mắt. EPA giúp chuyển tải hài hòa những tín hiệu giữa thần kinh và não, có chức năng điều chỉnh tâm trạng.

Omega3 giữ vai trò quan trọng, giúp phát triển trí não cho bào thai nên các mẹ bầu có thể bổ sung chất quan trọng này để giúp con thông minh ngay từ trong bụng.
    Ngoài ra , lúc chọn sữa bầu mình còn chú ý đến các nhóm vitamin bổ sung trong sữa và mùi vị ngon, dễ uống nữa đó
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,588 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Mình thì lại quan tâm tới hàm lượng axit folic trong sữa. Theo tài liệu mình đọc được thì: "Theo các chuyên gia dinh dưỡng, phụ nữ nên bắt đầu uống sữa dành cho bà bầu ngay từ khi biết mình có thai. Thậm chí các bác sĩ còn cho rằng nếu bạn có kế hoạch mang thai từ trước thì nên uống sữa trước khi thụ thai 3 tháng. Bởi việc bổ sung axít folic cho phụ nữ trước khi mang thai là vô cùng quan trọng vì axít folic có vai trò ngăn ngừa sinh con dị tật ống thần kinh mà ống thần kinh lại được hình thành từ rất sớm, chỉ trong 28 ngày đầu của thai kỳ. Đây cũng là thời điểm chúng ta thường chưa nhận biết được mình đã có thai nên chế độ dinh dưỡng chưa được quan tâm đúng mức."
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 1,935 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nói chung, trong các sữa bầu đều có các thành phần dưỡng chất giống nhau, nhưng mình chú ý xem có các dưỡng chất cần thiết khác có hàm lượng cao hơn ko. Nhất là DHA, Acid folix, Ca, Mg, Fe... và quan trọng là mùi vị sữa nào ko làm cho em bị nôn ọe. Chứ mà uốn gvao2, nôn ra hết thì... tốn tiền thôi àh
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Omega3 cũng là một dưỡng chất tốt nhưng mẹ bầu lưu ý không nên ăn các loại cá mập, cá mũi kiếm, cá thu loại lớn, cá ngừ đại dương. Mặc dù các loại cá này cung cấp nhiều protein và omega 3, nhưng hàm lượng thủy ngân cao có thể gây hại cho sự phát triển của thai nhi. Có thể bổ sung thêm trái cây và chất đạm như thịt và cá sông nhé.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • 3,651 Bài viết

• 2,146 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happyvalley Xem bài viết
    Mình thì lại quan tâm tới hàm lượng axit folic trong sữa. Theo tài liệu mình đọc được thì: "Theo các chuyên gia dinh dưỡng, phụ nữ nên bắt đầu uống sữa dành cho bà bầu ngay từ khi biết mình có thai. Thậm chí các bác sĩ còn cho rằng nếu bạn có kế hoạch mang thai từ trước thì nên uống sữa trước khi thụ thai 3 tháng. Bởi việc bổ sung axít folic cho phụ nữ trước khi mang thai là vô cùng quan trọng vì axít folic có vai trò ngăn ngừa sinh con dị tật ống thần kinh mà ống thần kinh lại được hình thành từ rất sớm, chỉ trong 28 ngày đầu của thai kỳ. Đây cũng là thời điểm chúng ta thường chưa nhận biết được mình đã có thai nên chế độ dinh dưỡng chưa được quan tâm đúng mức."
    Đúng là việc phổ biến kiến thức về vai trò quan trọng của DHA trong sữa bầu mạnh hơn cả nên nhiều mẹ biết đến để chú ý bổ sung trong khi mang bầu nhưng em thấy Axit folic cực kì quan trọng nhỉ, không có những ngày đầu thì hệ thống ống thần kinh không toàn vẹn làm sao mà sau con thông minh được chứ.
    Sắt và canxin thì bổ sung cũng cần hợp lí vì nếu uống bổ sung ngoài sữa không cẩn thận sẽ bị sỏi thận như chơi. Lành nhất cứ uống sữa bầu ngay từ những ngày đầu tiên của thai kì là yên tâm tuyệt đối các mẹ nhỉ
    • 799 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Mình thấy là trên các vỏ hộp sữa đều ghi rất chi tiết và cụ thể các thành phần dinh dưỡng cũng như các vi chất quan trọng, nổi bật, mẹ nó để ý thêm nhé. Ngoài DHA ra thì còn acid folic, omega 3, đạm, canxi, các vitamin, sắt, kẽm..vv..vv, chỉ cần mỗi ngày mẹ nó uống được 2 ly sữa bà bầu cộng ăn đủ ba bữa chính với đủ các nhóm đạm, bột, rau, quả là em bé sẽ phát triển rất tốt rồi mẹ nó ah.
    "Con là mầm của Ba.
    Sinh ra từ lòng Mẹ
    Dòng đời trôi lặng lẽ
    Con yêu dần lớn khôn..."
    • 2,588 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Mẹ chủ top ơi, ngoài việc chú ý cung cấp đủ dưỡng chất (ngoài DHA) thì điều quan trọng trong quá trình mang thai là mình phải ăn uống đủ như khuyến cáo trên vỏ hộp sữa đó. Như cô em mình mỗi ngày cô ấy uống có một cốc sữa, mà ai hỏi cô ấy cũng bảo con có uống sữa bầu, hic. Theo mình nhớ là môi ngày bạn cần phải uống đủ ba cốc để đảm bảo đầy đủ dưỡng chất cho mẹ và bé đó
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 năm
    • 1,935 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ngoài việc uống sữa theo lượng cần thiết còn phải bổ sung thêm các thực phẩm tươi xanh cung cấp các chất khác nữa như là Ca, Fe, các vitamin cần thiết cho sự phát triển của thai nhi nữa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,029 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

theo mình nghĩ ngoài DHA thì người mẹ cần bổ sung các loại vitamin và khoáng chất cần thiết : canxi, sắt, kẽm , iot...thì mới đảm bảo tốt cho thai kỳ
    • 9 năm
    • 1,935 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Methinho Xem bài viết
    theo mình nghĩ ngoài DHA thì người mẹ cần bổ sung các loại vitamin và khoáng chất cần thiết : canxi, sắt, kẽm , iot...thì mới đảm bảo tốt cho thai kỳ
    Khi mang thai thì bổ sung tất cả các dưỡng chất cần thiết cho cơ thể của mình. Mẹ ăn uống thế nào thì con ăn uống thế ấy. Cho nên phải tránh các thức ăn uống có hại cho thai nhi như là cafe, trà đậm đặc, bia, rượu, hút thuốc lá... rất hại cho cơ thể của mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,995 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng nghe nói nếu ăn nhiều một thứ cũng không tốt lắm cho cơ thể. Mình là dân xứ biển cho nên rất thích ăn cá và các hải sản khác. Nhưng thật sự hiện giờ cơ thể mình ăn cái gì cũng bị dị ứng, nhất là ăn các đồ hải sản, cho nên mình cũng đang băn khoăn là nếu như không ăn được các thức ăn gây dị ứng, uống sữa không thôi cũng có làm cho mình đủ chất hay không ?
    • 799 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quan0503 Xem bài viết
    Mình cũng nghe nói nếu ăn nhiều một thứ cũng không tốt lắm cho cơ thể. Mình là dân xứ biển cho nên rất thích ăn cá và các hải sản khác. Nhưng thật sự hiện giờ cơ thể mình ăn cái gì cũng bị dị ứng, nhất là ăn các đồ hải sản, cho nên mình cũng đang băn khoăn là nếu như không ăn được các thức ăn gây dị ứng, uống sữa không thôi cũng có làm cho mình đủ chất hay không ?
    Tốt nhất là không nên ăn chuyên một thứ gì đó, nhưng nếu ăn vào mà gây dị ứng thì không những không tốt mà còn có thể gây nguy hiểm cho mẹ và thai nhi nữa, vì thế việc ưu tiên hàng đầu của mẹ nó giờ là chọn những loại thực phẩm nào an toàn và phù hợp với cơ thể mình đã, mình phải ăn được và khoẻ mạnh thì con mới khoẻ mạnh được, nếu bạn hợp với sữa thì cứ uống sữa thôi, uống nhiều nhất có thể để bù lại lượng dinh dưỡng thiếu hụt do không ăn được thức ăn bị dị ứng, dần dần đến khi mà bạn hết dị ứng thì cố gắng ăn thật đa dạng thức ăn vào nhé. Chúc hai mẹ con khoẻ nha.
    "Con là mầm của Ba.
    Sinh ra từ lòng Mẹ
    Dòng đời trôi lặng lẽ
    Con yêu dần lớn khôn..."
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,969 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

mình có kinh nghiệm là khimang bầu các mẹ ăn nhiều chuối tiêu vào, trong cuối có chất kẽm, giúp không bị chứng chuột rút các mẹ nhé. Còn nếu các mẹ mệt quá, nghén quá thì ngậm kẹo gừng và bổ sung vitamin B2, B6 nhé
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè
    421190_194408640693551_8754483_n

Em Nghé nè
    398184_200436700090745_1373295684_n
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,429 Bài viết

• 3,491 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi neko83 Xem bài viết
    mình có kinh nghiệm là khimang bầu các mẹ ăn nhiều chuối tiêu vào, trong cuối có chất kẽm, giúp không bị chứng chuột rút các mẹ nhé. Còn nếu các mẹ mệt quá, nghén quá thì ngậm kẹo gừng và bổ sung vitamin B2, B6 nhé
    Mình bổ sung thêm là uống nước cam nữa nhé, vừa bổ sung vitamin C và tăng sức đề kháng cho mẹ và con. Khi bầu mình ngày nào cũng uống 1 cốc nước cam thêm chút muối không cho đường nhé, không biết có phải như thế không mà mình không bị ốm và bé cũng không bị bệnh cho đến 14 tháng đi lớp mới bị do lây bạn.
    fJueDJKfJuep7
    eNortjKzUjI0NTMzM1eyBlwwFa0C3A,,42
    • 2,048 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi moonpro Xem bài viết
    Mình bổ sung thêm là uống nước cam nữa nhé, vừa bổ sung vitamin C và tăng sức đề kháng cho mẹ và con. Khi bầu mình ngày nào cũng uống 1 cốc nước cam thêm chút muối không cho đường nhé, không biết có phải như thế không mà mình không bị ốm và bé cũng không bị bệnh cho đến 14 tháng đi lớp mới bị do lây bạn.
    Em cũng thấy nên bổ sung vitaminC để tăng sức đề kháng, vì cơ thể bà bầu rất nhạy cảm, rất dễ bị lây nhiễm. CHính vì vậy ngoài việc bổ sung DHA, canxi, kém, sắt... uống thêm nước cam, chanh..Tuy nhiên, không nên nhiều quá cá mẹ ạ, không lại tác dụng ngược như ợ chua, dạ dày.....
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,429 Bài viết

• 3,491 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bome.ngankhanh Xem bài viết
    Em cũng thấy nên bổ sung vitaminC để tăng sức đề kháng, vì cơ thể bà bầu rất nhạy cảm, rất dễ bị lây nhiễm. CHính vì vậy ngoài việc bổ sung DHA, canxi, kém, sắt... uống thêm nước cam, chanh..Tuy nhiên, không nên nhiều quá cá mẹ ạ, không lại tác dụng ngược như ợ chua, dạ dày.....
    Đúng là cái gì nhiều cũng không tốt nhỉ, ăn uống phải khoa học thì mới có cơ thể khỏe mạnh được, nhất là khi mang thai
    fJueDJKfJuep7
    eNortjKzUjI0NTMzM1eyBlwwFa0C3A,,42
    • 68 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Một chất nữa cũng cực kì quan trọng là Axit folic. Ngoài ra còn rất nhiều chất nữa như Ca, Fe...... Giai đoạn em bé trong bụng mẹ cũng rất quan trọng nên phải bổ sung đầy đủ, nhất là DHA giúp trẻ thông minh hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,817 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    DHA là một axit béo không no cần thiết thuộc nhóm omega-3. Nếu trẻ được cung cấp đầy đủ DHA từ khi mang thai sẽ có chỉ số thông minh cap hơn 8,3 điểm so với trẻ bị thiếu DHA. DHA rất quan trọng cho sự phát triển trí não của bé, ngoài ra còn rất nhiều vitamin và khoáng chất khác mẹ nó có thể đọc thấy trên vỏ hộp sữa, chất nào cũng cần thiết và sẽ rất tốt cho bé nếu đủ liều lượng
    Trên thế giới to to, có 2người nho nhỏ.
    Trong 2người nho nhỏ, có 1 tình yêu thật to.
    Tình yêu thật to sẽ làm nên 1 gia đình nho nhỏ.
    Và trong gia đình nho nhỏ, sẽ có những tiếng cười thật to.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5